Unyanyapaa wa Unyogovu baada ya kuzaa kwa Waasia wa Briteni

Unyogovu baada ya kuzaa huathiri wanawake 10 kati ya 100 wanaojifungua, hata hivyo katika jamii ya Asia Kusini ni uzoefu uliochafuliwa na unyanyapaa na aibu.

Unyogovu baada ya kuzaa katika Jumuiya ya Briteni ya Asia

"Wengine wanaona unyogovu kama mbaya na udhaifu. Sikubaliani na ninauona kama ugonjwa wa matibabu"

Unyogovu baada ya kuzaa huathiri wanawake wa mikato na kanuni zote ulimwenguni, hata hivyo, katika jamii ya Asia Kusini inaweza kuwa uzoefu uliochafuliwa na unyanyapaa na wajibu.

Hii ni kwa sababu ya matarajio ya kitamaduni ya wanawake katika jamii hizi kuwa mama na 'nguvu kupitia', kwani hawakuhimizwa kuzungumza juu ya maswala ya shida ya kihemko.

The NHS hufafanua Unyogovu wa Baada ya Kuzaa (PND) kama 'aina ya unyogovu ambao wanawake wengine hupata baada ya kupata mtoto'.

Inakua katika wiki 6 za kwanza baada ya kuzaa, na wanawake wa makabila yote na umri wa kuzaa wanaweza kuathiriwa nayo.

Kulingana na The Royal College of Psychiatrists: "Unyogovu baada ya kuzaa ni ugonjwa wa unyogovu ambao huathiri kati ya 10 hadi 15 katika kila wanawake 100 wanaopata mtoto."

Ni kitu ambacho hakijulikani kama dalili inaweza kusomwa vibaya kama kitu cha kawaida baada ya kuzaa, kama mabadiliko ya mhemko na ugumu wa kulala.

unyogovu baada ya kuzaa picha ya ziada 2

Sara, mama wa Asia mwenye watoto 4 anatuambia hivi: “Maoni hutofautiana kati ya mtu na mtu. Wengine huona unyogovu kama mbaya na udhaifu katika imani. Sikubaliani na ninauona kama ugonjwa wa matibabu, kama ugonjwa wa sukari.

"Ni usawa wa kemikali ambao unahitaji matibabu, matibabu (mabadiliko ya mtindo wa maisha) au vidonge vya unyogovu katika hali mbaya."

Pia kuna shinikizo linalotokana na wazee, kwa wanawake kuonekana wakamilifu kwa ajili ya jamii. Ikiwa mtu yeyote atatoka kwa kawaida, jambo la kwanza anauliza ni, 'Je! Watu watafikiria / watasema nini?'

Matarajio ya wanawake kuwa wajawazito, takwimu zinazojali pia husaidia kuunda unyanyapaa wakati wa unyogovu baada ya kuzaa. Kwa kuwa ni ngumu kwa mama wachanga kuomba msaada wakati hawahisi jinsi mama wanapaswa 'kufanya'.

Kama matokeo ya hii, inaonekana kwa wengi kwamba wanawake kutoka jamii hizi hawapati unyogovu baada ya kuzaa hata kidogo, na hiyo ni dhana mbaya sana.

Sakina, mwenye umri wa miaka 24 anasema: “Ni kawaida sana kupuuza matatizo ambayo watu hupitia na kutenda tu kama kitu kibaya. Hasa linapokuja shida ya akili, ambayo mara nyingi hueleweka vibaya au hata kudhihakiwa kwa sababu ya ukosefu wa ujuzi au hata ujinga.

"Inahusishwa zaidi na kusababishwa na vitu visivyo vya kawaida badala ya shida za akili," anaongeza.

Baada-ya-Natal-Unyogovu-Mwanamke-3

Rima, mwenye umri wa miaka 22, aeleza hivi: “Akina mama wengi katika jamii ya Asia Kusini hawajatambuliwa kuhusu unyogovu baada ya kuzaa.

"Inachukuliwa kama ugonjwa zaidi wa 'kuteseka kimya' badala ya kitu ambacho kinahitaji msaada wa wengine au wakati mwingine hata daktari.

"Ingawa ni kawaida sana, kuonekana kama kitu chochote isipokuwa furaha baada ya kuzaa kunaweza kudharauliwa au kudhihakiwa ndani ya familia au jamii."

Njia ambayo jamii ya Asia Kusini inawaona wanawake ni pamoja na lenzi ya mfumo dume, kwamba anapaswa kuwa mpole, mpole na mama.

Integralengo na Kiislamu mshauri, Zaynah Plummer Josephs anamwambia DESIblitz:

"Unyanyapaa juu ya afya ya akili ndani ya jamii ya Asia Kusini ni utulivu sana, hauzungumzii juu yake kwani inaonekana kama jambo la aibu sana. Lakini maswala ya afya ya akili kama vile kushuka moyo, au wasiwasi ni sawa na ugonjwa wowote wa mwili.

Unyogovu baada ya kuzaa katika Jumuiya ya Asia Kusini

"Hasa unyogovu baada ya kuzaa, ni usawa wa kemikali kwenye ubongo, na mara nyingi kuna kuongezeka kwa homoni, kwa hivyo mambo mengi yanaendelea kwa mama."

Ikiwa mama hayafanani na sura ya kuwa mama na mwenye bidii, kuna wito wa mabishano, na hiyo ni moja ya sababu kuu za unyogovu baada ya kuzaa huwa chini ya rada.

Ikiwa mwanamke atathubutu kukiri kwamba anahisi uchokozi kwa mtoto wake, au anajisikia kushuka moyo sana, basi atakuwa "akikosa majukumu yake" kama mwanamke, mke na mama:

"Nadhani haionekani kwa mengi jamii, na sina hakika kwanini niwe mkweli, ”Zaynah anaendelea. 

“Sababu zinaweza kuwa za kijamii. Wakati mwingine tunaishi kwa kupanuliwa familia, na kwa sababu hiyo hawawezi kutambua kwa sababu mama na bibi wanamtunza mtoto.

"Wakati mwingine nimekuwa na wateja wachache, ambapo wameipuuza kabisa na kuikana, na kuhisi aibu na tunatarajia mama aendelee kama kawaida. ”

Kwa sababu ya mawazo haya, unyogovu baada ya kuzaa unaweza kusababisha vurugu za nyumbani kwa sababu ya kutokuelewana na ukosefu wa elimu kwa ujumla:

"Wateja wangu wachache wameugua unyogovu baada ya kuzaa na haikuchukuliwa na familia, na kwa sababu hiyo mume amekuwa mkali sana kwao.

unyogovu baada ya kuzaa picha ya ziada 6

"Wachache wao wamekuwa hapa [Uingereza] na ni wahitimu, wameishi maisha ya bidii sana.

"Halafu wakati wanapata mtoto na wana unyogovu baada ya kuzaa na wengine wa waume hao wamekuwa wakatili sana kwao, kwa sababu wanaona mabadiliko hayo na hawawezi kuyaelewa."

"Kwa hivyo shinikizo kubwa kwa Waasia wengi Kusini ni kwa wanawake ambao wanaishi na sheria zao, kuendelea na maisha ya kila siku na kuwasaidia katika sheria.

"Kwa hivyo baadhi yao wamekuwa waovu sana kwao, na mama zao wengine wamefikiria kwamba ikiwa hataumbika haraka, basi itakuwa aibu na watapotea katika jamii yao," Zaynah anaongeza.

Kizazi cha wazee pia huchukua jukumu kubwa katika unyanyapaa kwani wao ni wakwe, na wanalea familia zao kwa njia ambayo masuala ya afya ya akili yanatupiliwa mbali.

Katika visa vingine akina mama wanaweza kufanyiwa unyanyasaji wa nyumbani majumbani mwao. Mama mkwe na hata akina mama wanasita kuonyesha msaada kwa binti ambao wamejifungua. Kwa kusikitisha, wanatarajiwa 'kushinda'.

Baada-ya-Natal-Unyogovu-Mwanamke-4

 

“Mawazo haya ya labda kujidhuru na wakati mwingine hata mtoto. Wengi wa kizazi cha zamani wanaiona kama labda watu wana wivu au jicho baya na vitu kama hivyo.

"Au hawaelewi tu na wanafikiria mama huyo ni mvivu na wanafikiria, 'Vuka, tumepata watoto wengi, tumeendelea nayo'."

Wapi Kupata Msaada:

Helikopta:

  • Wasamaria: 08457 90 90 90
  • SANEline: 0845 767 8000
  • Moja kwa moja ya NHS: 111

Kwa ujumla, kuna hitaji kubwa la elimu juu ya maswala ya afya ya akili, na katika kesi hii unyogovu wa baada ya kuzaa.

Kwa kusikitisha, kwa wanawake wengi wa Briteni wa Asia wanaougua ugonjwa huu, msaada mdogo sana hutolewa kwao. Ni muhimu watafute msaada na wazazi na wazee wa jamii kujua nini cha kuutafuta.



Fatima ni mhitimu wa Siasa na Sosholojia anayependa sana kuandika. Anapenda kusoma, kucheza, muziki na filamu. Mjinga mwenye kiburi, kauli mbiu yake ni: "Katika maisha, unaanguka chini mara saba lakini unainuka mara nane. Vumilia na utafanikiwa."

Picha kwa hisani ya Cherrybridgestation, The Telegraph, Daily Mail, Express, India Magharibi, Mashable, Popsugar, Upstream downstreamstream, NursingTimes.






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Wanawake wa Asia Kusini wanapaswa kujua kupika?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...