Unyanyapaa 10 wa Jamii ambao Bado Upo nchini Pakistan

Pakistan ni nchi inayoendelea na inayoendelea. Walakini, inaendelea kukwamishwa na unyanyapaa anuwai wa kijamii. Hapa kuna 10 ambazo bado zipo.

unyanyapaa wa kijamii pakistan f

"Kwa mtu yeyote anayesumbuliwa na unyogovu, tafadhali omba msaada"

Pakistan ni nchi huru inayojitegemea ambapo watu hufuata mila na desturi zake nyingi. Walakini unyanyapaa wa kijamii katika viwango vingi unaendelea kuandama jamii ya Pakistani.

Baadhi ya unyanyapaa huu wa kijamii umejikita sana katika jamii.

Watu wengi na makabila nchini Pakistan bado wamekwama katika njia zao za zamani na hawako tayari kupitisha mabadiliko.

Maeneo yanayoathiri watu na watu zaidi ni pamoja na usawa wa kijamii, afya, ndoa, elimu. maisha ya nyumbani na ya kufanya kazi.

DESIblitz awasilisha unyanyapaa 10 wa kijamii ambao bado upo Pakistan:

Wanawake wanaofanya kazi 'hawana Tabia'

unyanyapaa wa kijamii pakistan wanawake wanaofanya kazi

Wanawake kupata elimu nzuri na kisha kufanya kazi inaonekana kama jambo la kawaida katika jamii nyingi.

Hii ni kwa sababu inaweza kuwa ngumu kwa mtu mmoja kusaidia familia. Walakini, hii haifai kwa sehemu zote za Pakistan.

Katika miji mikubwa ya Pakistan, wanawake wanafanya kazi katika tarafa zingine. Lakini hiyo haiwezi kusema kwa miji midogo.

Wanawake wengi wanaofanya kazi hawajaolewa isipokuwa wanafanya kazi ya hali ya juu kama vile Dr na kadhalika.

Mara tu mwanamke akiolewa, mumewe na wakwe zake hawataki afanye kazi. Wanachukulia kama kitendo cha aibu ambacho kitachafua taswira ya familia.

Badala ya kutimiza ndoto zao, wengi wa wanawake hawa nchini Pakistan wana watoto na huwa mama wa nyumbani wa wakati wote.

Katika maeneo ya kaskazini, inazidi kuwa mbaya kwani wanawake wengi hata hawatoki nje ya nyumba kwa sababu ya vizuizi vya kifamilia.

Pakistan inadai kukuza uwanja wa usawa, lakini hiyo haionekani kuwa kesi kila wakati.

Hata wale wanaofanya kazi na kupata mapato kupitia njia zinazokubalika hujulikana kama 'wasio na tabia' au 'Behaya' (wasio na haya).

Wanawake wanaofanya kazi huru wanakosolewa na jamii, haswa kutoka kwa wahafidhina.

Chaguzi za Kazi ndogo

Unyanyapaa wa Jamii - Chaguzi za Kazi

Jamii nyingi za kidemokrasia zinakuza ubunifu na kazi ya kuhamasisha. Kila mtu anaruhusiwa na huru kuchagua uwanja wake wa riba.

Kulingana na ripoti iliyochapishwa katika Ghuba News, Pakistan inashika nafasi ya saba linapokuja suala la kuzalisha wanasayansi au wahandisi. Lakini Pakistan iko nyuma sana katika masomo yanayohusiana na sanaa.

Wazazi wana njia ya jadi sana kwa kazi ya watoto wao. Vijana wana chaguzi mbili nchini Pakistan. Ama wanaulizwa kuwa mhandisi au daktari.

Bila shaka hizi sehemu mbili ni bora na hulipa vizuri. Lakini mtoto wako yuko tayari kusoma uhandisi au anataka kuwa mwanamuziki?

Ikiwa mwanafunzi anachagua kuchukua somo linalohusiana na sanaa, kila mtu huchukulia kuwa sio mkali wa kutosha.

Watu nchini Pakistan wanawazingatia wale wanaosoma masomo yanayohusiana na sayansi au uhandisi kama wenye akili zaidi. Pia, uwanja wa matibabu unachukuliwa kuwa wa heshima zaidi ikilinganishwa na muziki au biashara ya maonyesho.

Shiza ambaye anasoma Chuo Kikuu cha Lahore cha Sayansi ya Usimamizi (LUMS) anamwambia DESIblitz tu juu ya uzoefu wake.

“Nilitaka kusoma Filamu na Runinga katika Chuo cha Sanaa cha Kitaifa (NCA) huko Lahore. Lakini baba yangu akiwa Uhandisi, alinilazimisha kufanya digrii ya Bachelors katika Kemia. ”

Shiza hayuko peke yake, kwani wanafunzi wengi wako katika hali kama hiyo. Wale ambao wamekuwa wakishinikizwa na wazazi wao ni wazi hawafurahii na uchaguzi uliotekelezwa juu yao.

Kwa hivyo na vijana wengi wanaochagua kazi za jadi, kozi za ubunifu na taaluma ni chache.

Co-Elimu

Unyanyapaa Jamii - Elimu-Pamoja

Wanaume wengi nchini Pakistan wanataka daktari mwanamke kutekeleza utaratibu wowote wa matibabu kwa mke wao. Vivyo hivyo, baba wengi wanasita kumpeleka binti yao katika shule inayokuza elimu ya pamoja.

Isipokuwa taasisi chache, sekta ya elimu nchini Pakistan ni dhaifu. Rasilimali ndogo haziruhusu taasisi tofauti za wasichana katika mikoa mingine.

Wanawake wengi ni 'kufaulu tu' kwa sababu familia zao hazitawaruhusu kusoma katika shule za upili au vyuo vikuu na wanaume.

Katika maeneo ya kaskazini mwa Pakistan au katika miji mingine midogo, ni kinyume na mila za mitaa kwa wanawake kusoma pamoja na wanaume. Familia nyingi haziruhusu hata mwalimu wa kiume kuwafundisha binti zao.

Kumekuwa na mijadala kadhaa ikiwa elimu ya ushirikiano inapaswa kuruhusiwa.

Wale wanaopendelea wanaamini hakuna faida ya kuwatenganisha wanafunzi. Pamoja na elimu ya pamoja inalinganisha jinsia tofauti.

Wakati wengine wanafikiria shule tofauti ni bora kwani inaepuka utamaduni wa mpenzi / mpenzi. Kukataa mtindo wa elimu ya ushirikiano, mwalimu kutoka Karachi anasema:

“Nimekuwa nikihusishwa na elimu kwa miaka michache na ualimu ni zaidi ya taaluma kwangu

“Katika miaka michache iliyopita…. kila darasa jipya ni mbaya kuliko lile la awali…. na sidhani kama mtu yeyote anapaswa kupeleka watoto wake katika shule zilizoshirikishwa tena …… ..

"Binti yangu anasoma shule ya wasichana tu… na sina nia ya kumpeleka katika taasisi ya elimu iliyojumuishwa."

Hapo zamani, mashirika mengi yalikataa mapendekezo au kutoa wito wa kukomeshwa kabisa kwa shule za ushirikiano.

Mwanamke aliyeachwa

unyanyapaa wa kijamii pakistani talaka

Wakati mwingine ndoa hazifanyi kazi kwa sababu tofauti. Watu wanachukulia mwanamke aliyeachwa kama aibu kabisa na anadharauliwa kijamii. Hata familia ya mwanamke mwenyewe inaweza kumlaumu kwa talaka.

Huo ni unafiki, kwamba ikiwa mtu atapewa talaka, sio jambo kubwa sana. Anaweza kuoa na kuendelea na maisha yake.

Wale walio na elimu nzuri hawafikiri tofauti. Bila kujua ukweli wote, ikiwa ndoa inashindwa, maoni ya kawaida kutoka kwa watu ni "Alipaswa kurekebisha" au "Lazima awe na tabia mbaya."

Talaka inaweza kuharibu picha ya mwanamke. Kusababisha kuoa tena na ikiwa wataoa, inaweza kuwa sawa.

Hata kama mwanamke aliyeachwa anarudi kuishi na wazazi wake, hawezi kuishi kwa amani. Wazazi wa mwanamke aliyeachwa huhisi mzigo na wanalazimika wakati mwingine kumuoa tena.

Wakati mwingine mwanamume wa kweli yuko tayari kumkubali mwanamke aliyeachwa, lakini familia yake inapinga. Familia hizi hupendelea mwanamke ambaye hajaolewa, ikiwezekana ni bikira.

Licha ya shida nyingi anazokabili mwanamke, bado anaweza kulaumiwa linapokuja suala la talaka.

Watu wengine pia hudhani kwamba ikiwa mwanamke ana nia ya kazi sana, hiyo ndiyo sababu kuu ya talaka.

Kwa maneno mengine, ikiwa anapuuza nyumba, inaweza kusababisha shida katika ndoa yake. Walakini kuna wanawake wengi ambao wanasawazisha maisha ya kibinafsi na ya kazi.

Unyanyapaa unaoshikiliwa na mwanamke aliyeachwa pia unaathiri kizazi kijacho. Watu wengi hawataki kuoa binti wa mwanamke aliyeachwa.

Mistari ya kawaida ni pamoja na: "Kwanini umeachana na baba yuko wapi."

Watoto ni Wajibu wa Mwanamke

Katika jamii ya Pakistani, wanaume wanawajibika zaidi kutoa chakula mezani. Wanawake, kwa upande mwingine, wanatarajiwa kuongoza na kulea watoto.

Licha ya mwanamke mzuri kumfundisha na kumlea mtoto wake, ikiwa mambo yana umbo la peari, mara nyingi huwa lengo la wengi.

Katika kisa cha mwana kupotea, inachukuliwa kama kosa la mwanamke kumharibia.

Na ikiwa binti hana faida yoyote, mwanamke anaweza tena kulaumiwa kwa kumpa uhuru mwingi.

Kwa sababu tu wanaume hufanya kazi kwa bidii, wengine wao wanahisi kuwa ni jukumu zima la wanawake juu ya jinsi watoto wao watakavyokuwa.

Wanaume kama hao lazima wakubali kwamba wazazi wote wanawajibika kwa watoto wao hadi watakapofikia umri wa watu wazima.

Wakati mwingine baba anahitaji kuweka sheria na kuwafundisha watoto wake juu na chini ya maisha.

Ni jambo la kushangaza wakati mtoto yuko kwenye njia, jamii moja kwa moja huhisi kuwa mwanamke kawaida hufanya kazi yake. Na wakati mambo hayaendi sawa, yuko kwenye mstari wa kurusha.

Kuzuia miujiza au sayansi ya hali ya juu, inachukua mbili kuunda mtoto. Kwa hivyo baba ana jukumu pia.

Mara nyingi mwanamke hufanywa kuwa mbuzi wakati mambo hayatatoka kama inavyotarajiwa.

Kukosekana kwa usawa wa kijinsia

unyanyapaa wa kijamii pakistan - usawa

Katika Pakistan, watu wanafundishwa kuwatendea jinsia zote kwa usawa. Hata hivyo ubaguzi wa kijinsia ndio unyanyapaa wa kawaida nchini.

Sekta kuu za ubaguzi wa kijinsia nchini Pakistan ni pamoja na elimu, michezo, siasa, vyombo vya habari, haki za ndoa na maisha.

Mnamo mwaka wa 2016, muswada ulipendekezwa hata nchini Pakistan ambao ulijumuisha taarifa, "Mume anapaswa kuruhusiwa kumpiga mkewe kidogo ikiwa atakaidi amri zake".

Hii ilikuwa kulipiza kisasi dhidi ya sheria iliyopitishwa katika jimbo la Punjab, ambayo iliitwa Sheria ya Ulinzi wa Wanawake dhidi ya Vurugu ya Punjab ya 2015, kusaidia wanawake dhidi ya waume wanyanyasaji.

Mnamo 2018, kulingana na ripoti ya Umoja wa Mataifa, wanawake wa Pashtun, Saraiki na Sindhi walio chini ya umri wa miaka 18 ndio waliotengwa zaidi.

Uwiano wa wanawake wanaohudhuria elimu ya juu ni chini sana kuliko ile ya wanaume.

Jamii imeweka mipaka karibu na njia yao ya kufikiria. Wanawake hutendewa kama watumishi vijijini.

Baadhi ya wasichana wadogo kutoka sehemu za vijijini za Pakistan hawajawahi kuona kitabu au hata kuingia shuleni.

Wazazi wako tayari kutumia pesa nyingi katika masomo ya mtoto wa kiume. Lakini sivyo ilivyo kila wakati kwa binti yao.

Pakistan inapaswa kuchukua uongozi kutoka kwa Napoleon ambaye alisema: "Nipe mama msomi, nitakuahidi kuzaliwa kwa taifa lililostaarabika, lenye elimu."

Wanawake wengine hawaruhusiwi kwenda nje peke yao, lakini wanaume wanaweza kufanya chochote wanachotaka.

Mauaji ya heshima bado ni sehemu ya kitambaa huko Pakistan. Mauaji ya wanawake wanapenda Qandeel Baloch na familia zao bado zinaonyesha mwiko wa ukosefu wa usawa.

Ndoa za kulazimishwa bado zinaendeshwa na kupangwa ndoa, haswa katika maeneo ya vijijini na mapungufu ya umri mkubwa, ni jambo la kawaida pia, ambapo bi harusi ni mchanga sana ikilinganishwa na mwanamume.

Kosa moja na mwanamke linaweza kufanya maisha yake kuwa jehanamu. Wakati mtoto wa kihalifu bado anaweza kuwa nyota ya wazazi wake.

Ni kama wanaume wanajua yote na wanawake ni kama vitu vya kucheza.

Pamoja na ukuaji wa kampuni kubwa kama Telenor ambao wanatoa fursa sawa, mambo yanaboreka. Lakini mengi yanahitajika kufanywa kwa bodi nzima.

Unyanyapaa wa Watoto wa Kike

unyanyapaa wa kijamii pakistan - watoto

Ndoa nyingi hufaulu kwa sababu ya jinsia ya mtoto mchanga. Mvulana ni alama ya nguvu nchini Pakistan. Ikiwa mtu ana watoto wa kiume zaidi, anachukuliwa kuwa na nguvu zaidi katika jamii.

Ni unyanyapaa kijamii kuwa na watoto wote wa kike nchini Pakistan. Badala ya kutumaini mtoto mwenye afya, familia zingine zina wasiwasi zaidi kuhusu ni nani atakayekuwa mrithi wa kiti cha enzi.

Wazazi wengi wanataka mtoto wa kiume kwani mtoto wa kike anazingatiwa bahati mbaya. Hata babu na bibi wengine hujivunia zaidi wakati mvulana anazaliwa kwa kulinganisha na msichana.

Wakati mwanamke ana mjamzito, taarifa kama "Je! Unapata mtoto, Tumaini ni mvulana" ni kawaida sana.

Wakati mtoto wa kike anazaliwa, wazazi wengine wenye shida pia wanasema: "Yeh peda hone se pehle he mar jaati (Natamani angekufa kabla hajazaliwa).

Kuzaa watoto wa kike wengi ni sababu moja ambayo husababisha talaka.

Unyanyapaa huu pia umeambatanishwa na suala la kubadilishana mahari. Dakika msichana anazaliwa, jambo la kwanza linalokuja akilini mwa baba yake ni kulipa mahari nono.

Hii haitumiki sana na familia zenye elimu bora. Lakini bado ni hatua kubwa ya kuzungumza kati ya familia masikini kutoka maeneo ya vijijini.

Kwa wastani inagharimu familia zaidi ya pauni milioni kwa harusi ya binti zao huko Pakistan.

Kuua watoto wachanga wa kike na kutelekeza ni eneo lingine linalohusishwa na unyanyapaa huu. Ukipata nafasi angalia Mabinti waliotupwa, hati ya Viceland iliyoandaliwa na kutayarishwa pamoja na Maheen Sadiq.

Wanawake wanapaswa kubeba mzigo huo kwani mara nyingi wananyanyaswa baada ya kuzaa mwanamke. Inavyoonekana, kosa liko kwao.

Baadhi ya baba wanaweza kujitenga kabisa na binti yao, baada ya kuzaliwa.

Afya ya Akili

Unyanyapaa Jamii - Ugonjwa wa Akili

Afya ya mwili inapewa kipaumbele zaidi nchini Pakistan juu ya ustawi wa kihemko. Mawazo huko Pakistan ni kwamba unakusudiwa tu kumwona daktari wa magonjwa ya akili ikiwa una uvimbe wa ubongo.

Kizazi kipya kinalazimika kukabiliana na unyogovu na afya ya akili masuala kama kazi ya kawaida ya kila siku.

Wazazi hawafikirii kama shida ya kweli pia. Kile ambacho hawaelewi ni kwamba inaweza kusababisha magonjwa mengine makubwa. Wengine hata hufikiria au kujiua.

Wakati wagonjwa wa afya ya akili mara nyingi hujiona hawana thamani, familia hazisaidii sababu yao kwani wakati mwingine hufikiria ni wazimu tu.

Kufanya mambo kuwa mabaya zaidi, familia zingine zinaamini mtu anayehusika anamilikiwa na jini au nguvu nyingine mbaya.

Kwa kurejelea mtu anayeweza kuugua ugonjwa wa akili, mstari unaosikika sana ni: "Iss par toh Jinn ka saaya hai" (Yeye ana shetani).

Jarida la Sayansi ya Matibabu ya Upainia hutoa takwimu za kutisha. Inasema hali ya unyogovu na wasiwasi inahesabu 34% ya idadi ya watu wa Pakistani. Pia, 90% ya visa vya kujiua ni pamoja na aina fulani ya unyogovu au shida ya akili.

Vyombo vya habari vya Pakistan pia vinachangia unyanyapaa wa magonjwa ya akili na watu wanaoonyeshwa kwa njia nyepesi. Aina hii ya matibabu ya kikatili hufanya mambo kuwa mabaya kwa watu wanaougua magonjwa ya akili.

Shaniera Akram, mke wa nguli wa Pakistan Wasim Akram aliangazia mada hii muhimu:

“Kwa mtu yeyote anayeugua unyogovu, tafadhali omba msaada. Ni 2018, sio lazima utembee peke yako tena.

“Ni vita vya kila wakati. Kuondoa unyanyapaa nchini Pakistan ni ngumu ya kutosha. Hatuna ya kutosha kufanywa kwa watu walio na ugonjwa wa akili. "

"Ni jambo moja kuhamasisha watu kuweka mikono juu na kuomba msaada lakini ni jambo lingine kutokuwa na msaada unaopatikana kwao," anaongeza.

Mahari inamaanisha Ndoa zenye Furaha

Unyanyapaa Jamii - Mahari

Mahari inabaki kuwa laana na mzigo mkubwa katika sehemu za jamii ya Pakistani.

Kizazi kipya kinapinga vikali unyanyapaa huu wa kijamii, ambao umetambuliwa kwa miaka mingi kama utamaduni wa kitamaduni.

Imefafanuliwa kama 'urithi wa kabla ya kifo,' familia nyingi zinaamini kuwa zinapaswa kuhamisha mali kwa bwana harusi na familia yake wakati wa kuoa binti yao. Hii inaweza kuwa kwa njia ya pesa, gari na bidhaa zingine za nyumbani.

Kwa wengine, ndoa huwa ndoto ya mbali ikiwa mahari ni ngumu kupanga.

The Msingi wa Utafiti wa Gillani ilifanya utafiti juu ya hili. Ilifunua 56% ya Wapakistani wanaamini kuwa bila kubadilishana mahari, haiwezekani kwa wanawake kuoa nchini Pakistan.

Dhana ya mahari inakwenda kinyume na ustawi wa mwanamke. Kila baba anajaribu kuwezesha binti yake iwezekanavyo ili aweze kuishi kwa furaha. Lakini wakati mwingine hawawezi kutimiza mahitaji ya mahari.

Ikiwa mtu masikini hawezi kubadilisha mahari, binti yake anaweza kukabiliwa na shida kubwa na mumewe na wakwe zake baada ya kuolewa.

Hakuna ubadilishanaji wa mahari mara nyingi husababisha unyanyasaji wa mwili na kihemko mara kwa mara dhidi ya mwanamke. Wanawake wengi mwishowe hupewa talaka au kufa.

Vifo vya kawaida huitwa "mauaji ya mahari," kwa sababu husababishwa na tabia hii.

Sheria juu ya suala hili mara nyingi hukosolewa. Lakini mwishowe jukumu ni kwa Wapakistani ambao wameshikilia tabia hii, ambayo sio haki kwa watu wengi wasiojiweza

Wakati huo huo, ikiwa mahari imelipwa, mwanamke anaweza kuwa na ndoa yenye furaha. Hatadharauliwa kwa maisha yake yote.

Wajibu wa Ndani wa Wanaume

Unyanyapaa wa Kijamaa - Wanaume wa Nyumbani

Mume na mke ni magurudumu mawili ya gari moja. Kwa wote wawili, kupata usawa katika maisha ni muhimu kuishi kwa amani na maelewano. Wote wawili wana majukumu na majukumu sawa.

Kwa kweli, wanawake wanapaswa kutunza nyumba kamili, pamoja na kuwaangalia watoto na kuwa makini na mumewe na wakwe zake.

Pamoja na wanawake wa Pakistani kuwa na majukumu mengi mtu angefikiria kuwa wanaume wangeingia nyumbani.

Lakini huko Pakistan, majukumu ya kijinsia ni maalum. Mawazo ya kawaida ni kwamba wanaume wanawajibika kufanya kazi nje ya nyumba. Wakati wanawake wanashughulikia kazi za nyumbani za kila siku.

Katika jamii ya Pakistani, inaonekana kudhalilisha au kudhalilisha ikiwa mume anamsaidia mkewe jikoni. Hii inaweza kusababisha maswali ya uanaume wao.

Hata ikiwa mtu yuko huru, tangu mwanzo kabisa hatarajiwi kutekeleza majukumu yoyote ya nyumbani. Isipokuwa tu kuwa kazi ndogo ya DIY.

Mwanamume anayefanya kazi za nyumbani huonekana kama laini au amevikwa chini ya vidole gumba vya mwanamke.

Wakati wa kuishi katika familia ya pamoja, hata mama-mkwe atachukua vibaya ikiwa mtoto wake ameulizwa kusaidia kazi ya nyumbani.

Mawazo haya yanabadilika katika miji mikubwa. Lakini bado ni shida kubwa kati ya maskini.

Mbali na hayo hapo juu, kutokuoa au kuolewa pia ni unyanyapaa wa kijamii ambao wanaume na wanawake wengi hushughulika nao.

Pakistan inageuza jani jipya na inafanya maendeleo katika maeneo mengine kutokomeza unyanyapaa huu.

Wanaharakati wa kijamii wanajaribu kuelimisha kizazi kipya juu ya unyanyapaa huu wa kijamii. Imran akiingia madarakani, unyanyapaa huu wa kijamii kwa matumaini utashughulikiwa zaidi.



Usama ni programu kwa taaluma na mwandishi kwa shauku. Anapenda kucheza na maneno na kauli mbiu ya maisha yake ni "Sikuanguka, ninatumia wakati mzuri tu na sakafu."

Picha kwa hisani ya Reuters, garyschapmen.com, #maxhero Instagram, Hum Network Limited & NEOC / PAK2017 / Abid Ahsan.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, unaamini Rishi Sunak anafaa kuwa Waziri Mkuu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...