Maisha kama Mtafuta hifadhi wa Mashoga kutoka Pakistan

DESIblitz anasimulia hadithi ya kutisha ya uzoefu wa mtu mmoja kama mtafuta hifadhi ya mashoga kutoka Pakistan. Tunafunua hadithi ya kweli ya Shezad *.

Maisha kama Mtafuta hifadhi ya Mashoga kutoka Pakistan f

“Shoga maana yake ni kuwa na furaha. Lakini sijawahi kuhisi hali yoyote ya furaha "

Maisha kama mtu anayetafuta hifadhi ya mashoga kutoka Pakistan ni hali ya kiwewe iliyojaa kutokuwa na uhakika, hofu na hofu.

Uhindi ilifikia wakati muhimu katika historia mnamo Septemba 6, 2018. Kifungu cha 377, mashuhuri kwa kukataza vitendo vya ushoga, kilifutwa.

Mahakama Kuu ya India ilitangaza Kifungu cha 377 "Isiyo na mantiki, isiyoelezeka na dhahiri ya kiholela," kutoa matumizi yake kwa tabia ya kujamiiana kati ya watu wazima imepitwa na wakati.

Kifungu cha 377 cha Kanuni ya Adhabu ya 1860 kilianzishwa kwa mara ya kwanza na Waingereza katika kipindi chote cha utawala wao wa Uhindi, na kuhalalisha vitendo vyote vya ngono vinavyoonekana "kinyume na utaratibu wa maumbile."

Wakati Wahindi wamekuwa wakisherehekea ushindi huu, Pakistan na Bangladesh bado wanazingatia sheria ya enzi ya Victoria ambapo vitendo vya ushoga vinaweza kuadhibiwa kwa vifungo vya gerezani.

Licha ya kuwa mashoga waziwazi marufuku nchini Pakistan, the LGBTQ eneo huko Pakistan bado lipo, haswa katika miji. Kama vitu vingine vingi ambavyo haviruhusiwi hadharani, kama vile kunywa pombe.

Kwa wale Wapakistani ambao hawawezi kuishi kwa sheria na vizuizi, njia pekee kwao ni kutafuta hifadhi na kutafuta kimbilio katika nchi nyingine. Hasa, ikiwa watagundulika au kupata shida na mamlaka.

Tunafuata hadithi moja kama hiyo ya Shezad Ahmed *, mtafuta hifadhi ya mashoga ambaye alikimbia Pakistan kwenda Uingereza kumsaidia kukubali waziwazi ujinsia wake.

Madai ya Ukimbizi nchini Uingereza

Kulingana na takwimu za majaribio, 6% ya madai yote ya hifadhi kutoka 1 Julai 2015 na 31 Machi 2017 yalikuwa kwa msingi wa mwelekeo wa kijinsia.

Idadi kubwa zaidi ya madai ya ukimbizi ambapo mwelekeo wa kijinsia uliinuliwa kama sehemu ya msingi wa madai hayo yalitoka Pakistan - ambapo madai 1,000 yalifanywa.

Hata hivyo, madai machache ya hifadhi kwa misingi ya ujinsia yanakubaliwa nchini Uingereza.

Wanaotafuta hifadhi ya mashoga huunda wachache ndani ya wachache, na kuwafanya waweze kuathiriwa na ubaguzi na ubaguzi kwa zaidi ya moja.

Kwa upande mmoja, wametengwa kwa ujinsia wao. Kwa upande mwingine, wanalaaniwa na raia kwa asili yao isiyo ya kawaida.

Jumuiya ambayo haijasikika katika media kuu, DESIblitz anaelezea zaidi katika eneo hili la maisha.

Tunakutana uso kwa uso na Shezad, ambaye anashiriki safari yake ya ghasia kama mwombaji hifadhi ya mashoga kutoka Pakistan.

Mwanzo wa maumivu

Hadithi ya Shezad inaanzia Peshawar, Pakistan. Alizaliwa katika familia ya wafanyikazi wa hali ya juu na alikulia katika nyumba iliyokumbwa na umaskini, na baba ya madawa ya kulevya.

Aliondolewa kwa nguvu nje ya elimu akiwa na umri mdogo wa miaka 11 kuingia katika ulimwengu wa kazi za mikono.

Baada ya kutumia muda mbali na nyumbani, anakumbuka mkutano wa kutisha na rafiki ya mjomba wake ambayo anaamini ilikuwa mabadiliko katika maisha yake.

Shezad, akihema, anasema:

“Ninachotaka kukuambia sidhani hata nimewaambia wahamiaji.

"Nilikuwa na miaka 13 au 14… niliamka katikati ya usiku. Sikumbuki wakati. Sijui ni nini kilitokea haswa, lakini nilipoangalia chini sikuwa na suruali.

"Chochote kilichotokea baada ya hapo, ninachojua ni kwamba nilikuwa nimevutiwa na ngono. Nilijaribu kufanya ngono na vitu, chochote nilichoweza. ”

Kuanzia wakati huu na kuendelea, alipitisha hisia kali ya hofu katika maisha yake ya kila siku kuhusu ujinsia wake, kitu ambacho angehitajika kuweka siri ili kuishi.

Urafiki wake wa kwanza na mwanamume ulikua na mwenzake, mara tu baada ya kuanzisha biashara yake mwenyewe.

Ingawa alijitahidi kuishi maisha yake mwenyewe kwa uhuru, haikuchukua muda kabla shinikizo za kifamilia kuanza kumla. Hasa, matarajio karibu na ndoa.

Alipokuwa na umri wa miaka 30, alioa binamu yake wa kwanza kwa amri ya mama yake.

Ingawa alichelewesha ndoa kwa muda mrefu iwezekanavyo, Shezad hakuwa na chaguo kidogo katika suala hilo. Uamuzi wa yeye kuoa binamu yake ulifanywa hata kabla hajazaliwa.

Baada ya kukaa kwa muda na mkewe huko Pakistan, baadaye alihamia Saudi Arabia, ambapo maisha hayakuwa rahisi.

“Niliogopa. Ikiwa wenye mamlaka wangegundua [kuhusu ujinsia wangu] wangenikata kichwa. ”

Mbali na sheria kali za Saudia, raia hao pia walimpa wakati mgumu Shezad, haswa wakati aliposhambuliwa katika uhalifu wa kinyama wa chuki. Bila kujali, bado alificha ukweli kwa kuhofia maisha yake mwenyewe.

“Niliogopa sana wenye mamlaka kiasi kwamba sikusema chochote. Kwa hivyo, nilisema tu kwamba nilipata ajali.

Baada ya kuvumilia ugumu wa miaka kadhaa huko Saudi Arabia, alirudi kwa mama yake, ambapo aliendelea kuishi ndoa yake isiyo na upendo na kushiriki uhusiano mwingine na mwanamume kwa miaka kadhaa.

Wakati afya yake ya akili ilianza kudhoofika na alijua lazima aachane na maisha aliyokuwa akiishi.

Aliamua kuja Uingereza kutafuta maisha bora na yanayokubalika.

“Siku zote nilifikiri ningepata pesa za kutosha kuondoka Pakistan. Daima ilikuwa mchakato wangu wa kufikiria.

"Nilijua maisha yangu yote singeweza kuishi Pakistan lakini sikuwa na njia ya kutoka. Wakati nilipata njia, nilikuja hapa. ”

Kwa bahati mbaya, Shezad alikumbana na shida hata huko Uingereza baada ya kukimbia Pakistan.

Alijikuta hana makazi mara kadhaa; mara nyingi kulazimika kulala nje, kwenye gari, au kutafuta kimbilio katika nyumba ya rafiki ikiwa angepewa fursa hiyo.

Wakati alijulishwa juu ya vikundi vya msaada vya LGBT na wakili wake, alipata shida kuwasiliana na wengine. Ukosefu wake wa kuzungumza Kiingereza uliunda kizuizi na wenyeji, na aliogopa kuwaambia watu wengine wa Asia Kusini kwa hofu ya hukumu.

'Kuthibitisha' Ushoga wake

Shezad alikuwa na bahati mbaya ya kukutana na watu ambao hawangeweza kumkubali kama sehemu ya mzunguko wao wa kijamii.

“Hatimaye nilianza kwenda kwenye mikutano, lakini hata hivyo, nilihisi upweke sana.

Tatizo langu ni kwamba siwezi kushiriki maumivu yangu na mtu yeyote. Ningependa kujiweka katika maumivu kuliko kuwaumiza wengine. ”

Hata ndani ya jamii ya LGBT, alikuwa na mzigo mkubwa wa ubaguzi na ubaguzi.

"Nilipoenda kwenye mikutano ya LGBT, watu wengine hawakunena nami, wengine hawakunipa mkono."

"Wangeweza kusema ni kwa sababu nilikuwa mtafuta hifadhi, au nilikuwa Mpakistani, au hawakuamini nilikuwa shoga.

“Watu wengi hunifanyia hivi. Hawanipendi, wananikasirikia. Siwezi kusema ikiwa ni kwa sababu kuna kitu kibaya na mimi. Je! Ninakosa kitu? ”

Kwa bahati nzuri, Shezad aliweza kupata mfumo wa msaada karibu naye, haswa, kutoka kwa daktari wake.

“Hakuna mtu bora kuliko daktari wangu. Aliniangalia, alinisaidia. Ninahisi bora kuzungumza na Waasia juu ya kuwa shoga sasa.

"Daktari wangu alijua kila kitu juu yangu na bado alinisaidia kwa kila kitu."

Kama watu wengi wanaotafuta hifadhi ya mashoga, Asif alipata shida "kuthibitisha" ujinsia wake kwa mamlaka, ambayo mara nyingi ni mahitaji katika sheria ya Uingereza.

"Ikiwa hii [kuwa shoga] ingekuwa hali ya kiafya ingekuwa rahisi sana. Lakini sivyo. Ni hisia. ”

Wanaotafuta hifadhi ya mashoga mara nyingi walikuwa wakifanyiwa 'vipimo vya ushoga,' mfululizo wa vipimo vya kisaikolojia ili 'kudhibitisha' ujinsia wao.

Walakini, mnamo Januari 2018, hawa walipigwa marufuku baada ya kuchukuliwa kuwa ukiukaji wa haki za binadamu na Mahakama ya Haki ya Ulaya.

Reaction ya Familia na Jamii

Licha ya kuzaa watoto watatu, ambayo inahoji ujinsia wa Shezad ikiwa ni bi-ngono au ushoga; analaani vikali wazo la kuishi nao.

Akiongea juu ya jinsi wangeitikia mwelekeo wake, anasema:

“Sitaki watoto wangu waishi nami. Wangekuwa na maisha magumu na mimi pia.

“Labda unaweza kukubali hii lakini huko Pakistan, hawawezi. Wakati watakua, watakubalije kuwa baba yao ni shoga?

"Nataka kuwasaidia kwa mahitaji yao yote ya kidunia, lakini haifai sisi kuishi pamoja.

“Wala mke wangu, wala mtu mwingine yeyote nchini Pakistan hajui kwamba mimi ni shoga. Ikiwa mtu yeyote angegundua sikuweza kuja hapa. Ningefanyaje? Ningekufa tayari.

“Kulikuwa na mvulana mmoja katika kijiji changu ambaye uume, pua, masikio na ulimi vilikatwa. Hiyo ndiyo ilikuwa adhabu yake kwa kuwa shoga.

“Unaweza kumpiga mtu, lakini ukate viungo vyake vya mwili? Hiyo ni nyingi sana.

"Ikiwa mtu yeyote katika familia yangu anajua mimi ni shoga, wangetaka kunimaliza."

“Shoga maana yake ni kuwa na furaha. Lakini sijawahi kuhisi hisia yoyote ya furaha kutoka kuwa shoga. Nimekuwa nikijiadhibu mwenyewe. Sina uwezo wa kubadilisha jinsi ninavyohisi. Ulivyo, wewe ndiye. ”

Kukubali ujinsia wake

Licha ya shida nyingi, Shezad anasema kwa ujasiri kwamba angependa kuishi England kuliko Pakistan.

“Sikuwa na chaguo. Sikuweza kuishi huko, ingawa nilikuwa na nyumba, kila kitu. Sikufurahi. Sikuweza kushughulikia.

Alipoulizwa ikiwa anajisikia mwenye furaha, Shezad anajibu kwa unyenyekevu:

“Ndio, nimefurahi. Nina marafiki karibu nami. Je! Siwezi kusema ninafurahi wakati ninaweza kukaa kati ya watu watatu na kuwaambia waziwazi kuwa mimi ni shoga? Hiyo ni furaha kwangu. ”

Kukubali ujinsia wake mwenyewe imekuwa changamoto kubwa kwa Shezad kama anaelezea:

“Nilijaribu kubadilisha hii kuhusu mimi mwenyewe. Nimejaribu sana. Nilijiadhibu pamoja na kuvumilia adhabu za watu wengine.

“Nina nguvu. Lakini linapokuja suala la kuwa shoga mimi huwa dhaifu sana.

"Mwishowe nilijisemea, 'Sawa, mimi ni shoga.' Hakuna mtu anayeweza kufanya chochote kuhusu hilo. ”

Kama taarifa ya kumalizia, Shezad aliomba kwa ujasiri:

“Nataka tu watu waelewe kuwa shoga ni shoga. Huwezi kufanya chochote juu yake. Ni hayo tu."

Watu kama Shezad hawako peke yao. Asilimia 20 ya madai ya hifadhi ya Pakistani yalifanywa kwa msingi wa ngono kati ya Julai 2015 na Machi 2017.

Watu wengi wanaotafuta hifadhi ya mashoga hujikuta wakitengwa na jamii, bila msaada wowote kutoka kwa wale walio karibu nao. Walakini, wale kama Shezad wanaendelea kuonyesha ujasiri wakati wa shida.

Mpaka usalama utakapohakikishiwa, wanaotafuta hifadhi ya mashoga wataendelea katika harakati zao bila kuchoka ya usalama.

Katika hali ambazo maisha yako hatarini, hali hiyo huwa hatari sana kwa watu kama Shezad ambao wanajaribu kutoshea lakini wanapata shida hata katika nchi wanayozaliwa kwa sababu ya marashi yao ya kingono.

Ikiwa wewe au mtu yeyote unayemjua ameathiriwa kibinafsi na hadithi ya Shezad, tafadhali usisite kuwasiliana na mashirika yafuatayo:

Tazama Hati ya Hapa

video
cheza-mviringo-kujaza

Ruby ni mwandishi wa habari aliyeamua ambaye ana shauku kubwa katika mtindo wa maisha na mwiko. Anapenda kusoma na kushirikiana na marafiki. Kauli mbiu yake ni "Kuandika ni njia ya kuzungumza bila kuingiliwa." na Jules Renard.

* Majina hubadilishwa kwa kutokujulikana.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungetumia Kliniki ya Ngono kwa Afya ya Ngono?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...