Mtafuta Kimbilio Mwanafunzi afungwa kwa mauaji ya kikatili ya mwanamke

Mwanafunzi anayeishi Leeds amefungwa jela kwa kumuua kinyama mwanamke wa miaka 21. Korti ilisikia kuwa alikuwa akitafuta hifadhi.

Mtafuta Kimbilio Mwanafunzi afungwa Jela kwa Mauaji ya Kikatili ya Mwanamke f

"alianguka tu na umati usiofaa wakati alikuwa Leeds"

Mtafuta hifadhi Karar Ali Karar alifungwa jela maisha mnamo Agosti 15, 2019, kwa mauaji ya kikatili ya mwanamke.

Korti ya Taji ya Leeds ilisikia kwamba alimuua Jodi Miller wa miaka 21 katika shambulio la kisu wakati alipokataa kufanya mapenzi naye.

Ilifunuliwa kwamba alikuwa akiishi Leeds baada ya kukimbia mateso ya kisiasa nchini Sudan.

Motisha ya Karar kwa mauaji ilikuwa "kumfundisha somo" baada ya kukataa kurudia kufanya ngono naye.

Alimchoma Miss Miller mara 15 kichwani na mwilini baada ya kushika kisu cha jikoni.

Mwanamke huyo alijaribu kutoroka gorofa ya chini ya barabara ya Milan, Harehills, Leeds, wakati alishambuliwa mnamo Februari 25, 2019.

Alipojaribu kukimbia, Karar alimnyakua na kisha akaendelea kumchoma kisu. Wakati mmoja, aliacha kumpiga teke na kumwita kahaba.

Mapema siku hiyo, Karar alikuwa amempa mwathiriwa pesa badala ya ngono lakini alikataa.

Korti ilisikia kwamba hakuwa na hatia ya hapo awali.

Wakili wake, Simon Kealey QC alielezea kwamba mteja wake alikuwa mwombaji wa hifadhi baada ya kuja Uingereza mnamo 2015. Tarehe ya kuzaliwa ya Karar haijulikani lakini aliiambia timu yake ya kisheria alizaliwa mnamo 1988.

Bwana Kealey alisema kuwa Karar alifungwa jela kwa miaka miwili nchini Sudan baada ya kukamatwa kwa kuhudhuria "maandamano ya amani".

Bw Kealey alisema: "Wakati huo alipata majeraha na ilimfanya akimbie nchini."

Karar alihamia Newcastle kwanza ambapo alisoma katika chuo kikuu kwa miezi sita.

Mtafuta Kimbilio Mwanafunzi afungwa kwa mauaji ya kikatili ya mwanamke

Bwana Kealey alisema: "Aliendelea kutengwa na familia yake na jamii. Jumla ya familia yake, mbali na kaka yake huko USA, wanabaki nchini Sudan.

“Ametegemea watu katika jamii ya Wasudan kwa urafiki akiwa hapa.

"Alikuja Leeds na aliingia tu na umati usiofaa wakati alikuwa Leeds. Alianza kutumia dawa za kulevya na pombe. ”

Bwana Kealey aliendelea kusema kuwa tangu utoto, Karar amekuwa na historia ya shida za afya ya akili.

Alipokuwa rumande katika jela la Armley, alizuiliwa katika mrengo wa hospitali chini ya uangalizi wa daktari wa akili wa gereza.

Awali alidai "hali yake ya akili haikuwa sawa" wakati alipomuua Miss Miller. Karar baadaye alikiri hatia ya mauaji yake.

Jason Pitter QC, akiendesha mashtaka, alielezea kwamba hakukuwa na ushahidi wa matibabu "kutoa upunguzaji wa kweli".

The Jarida la Jioni la Yorkshire aliripoti kuwa Karar Ali Karar alihukumiwa kifungo cha maisha gerezani na aliambiwa lazima atumie chini ya miaka 25 na siku 117 gerezani.

Kufuatia hukumu hiyo, Mkaguzi wa Upelelezi Victoria Glover, wa Timu ya Mauaji na Uchunguzi Mkuu, alisema:

"Tunakaribisha kuhukumiwa kwa Karar kwa shambulio baya sana kwa mwathiriwa asiye na ulinzi."

"Kichocheo chake pekee kwake kilikuwa kukataa mashawishi yake ya kingono yasiyotakikana na kwa hiyo, alifanyiwa unyanyasaji mkali ambao kwa bahati mbaya ulisababisha kupoteza maisha yake.

"Kwa kweli Karar ni mtu hatari sana na tunatumahi kuwa kumuona akihukumiwa na akiwa kizuizini kunaweza kuleta faraja kwa wapendwa wa Jodi.

"Tunashukuru wameokolewa kwenye jaribu la kesi na tunataka kupongeza ushujaa wao kupitia wakati ambao umekuwa wa kutisha sana."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni mtu gani mashuhuri anayefanya Dubsmash bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...