Ubaguzi wa Soka wa England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Suluhisho

Ubaguzi wa rangi unaokabiliwa na wachezaji watatu wa mpira wa miguu wa England baada ya kushindwa kwao kwa Euro 2021 kunazua maswali mengi. Tunachunguza, na athari za kipekee.

Ubaguzi wa Soka England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Baadaye - f3

"Jitayarishe kijana, hukucheza kriketi hapa."

Ubaguzi wa rangi unaounganisha timu ya mpira wa miguu ya England na mchezo huo kwa jumla nchini sio jambo jipya.

Kwa kweli, ubaguzi wa rangi umeonekana kuongezeka zaidi, kufuatia England kupoteza Euro 2021 dhidi ya Italia.

Je! Kuna chochote kimefanywa juu ya suala hili? Wakati juhudi zimefanywa, matokeo yanayotarajiwa hayajatokea kila wakati.

Tangu mwanzoni mwa miaka ya 90 kuelekea milenia, wakati mwingine, inaonekana kumekuwa na mazungumzo zaidi, na hatua isiyo na tija.

Ni kana kwamba watu wenye ushawishi mkubwa wanaendelea kurudi kwenye bodi ya kuchora kwa suala la kufikiria na utekelezaji.

Kwa mtazamo wa mpira wa miguu, Marcus Rashford, Jadon Sancho na Bukayo Saka hawakupaswa kamwe kuchukua adhabu hizo dhidi ya Italia kwenye fainali ya Euro 2021.

Rashhford hakuwa na wakati wowote wa kucheza fainali, na wale wengine wawili hawakuwa wataalamu wa adhabu.

Bila kujali, baada ya mechi ya chuki mkondoni iliyoonyeshwa kwao na mashabiki wengine wa nyumbani haikufunuliwa na haikuwa ya haki.

Historia inaonyesha kuwa wachezaji hawa wa mpira wa miguu sio peke yao.

Wachezaji wengi wa zamani wa mpira wa miguu wa England kama vile John Barnes, Luther Blissett, na Paul Parker wote wamekuwa na uzoefu wa ubaguzi wa rangi nchini Uingereza.

Ubaguzi wa rangi katika ngazi ya chini pia kubaki mbaya kabisa, na wengi wanaamini kuwa kitovu cha yote.

Kuhusiana na kile kilichotokea, tunatafakari na kujadili zaidi mjadala wa ubaguzi wa mpira wa miguu England, na athari za kipekee kutoka kwa watu wawili mashuhuri wanaofanya kazi katika jamii tofauti.

Tafakari na Mazungumzo

Ubaguzi wa Soka wa England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Baadaye - Uhamiaji wa England

Ubaguzi wa rangi wa fainali ya Euro 2021 ilikuwa ukumbusho mwingine tu wa jinsi shida ni kubwa ndani ya mchezo huo. Kiini chake kinaenea sana kwa wafuasi na wengine.

Ilikuwa ya kushangaza kwa wengi kuona baadhi ya athari kutoka kwa wafuasi wanaoishi Uingereza.

Unyanyasaji mwingi uliorushwa kutoka kwa wafuasi wa Kiingereza umekuja mkondoni na wanaoitwa mashujaa wa kibodi.

Machapisho kama "Rudi Nigeria" na "Ondoka nchini mwangu" pia huleta maswala yanayohusiana na uhamiaji, kitambulisho cha kitaifa na nini maana ya kuwa "Kiingereza."

Machapisho haya ya dharau na mabaya yanamaanisha watu wa rangi sio ya England na hawana haki ya kuishi nchini.

Mitazamo kama hiyo inaonyesha kwamba maadhimisho ya Kiingereza yana uhusiano na kutengwa kwa makabila madogo na huria za kijamii.

Hii pia inahusiana na utamaduni wa mpira wa miguu, ambao unahusiana na uhuni.

Kilichokuwa kinasumbua zaidi, ni kwamba watu kama hao wanachapisha maoni haya, wakificha nyuma ya akaunti bandia.

Je! Wafuasi hawa walikuwa wakikosa hoja muhimu hapa? Na hiyo ni bila uhamiaji, timu ya mpira wa miguu ya England inaweza kuwa haijafika fainali ya Euro.

Jumba la kumbukumbu la Uhamiaji linaonyesha ukweli halisi, kwa kuwa wachezaji watatu tu katika XI ya kuanza walikuwa Kiingereza kamili.

Kwa hivyo, mchezo wa mwisho wa kucheza XI wa timu ya mpira wa miguu ya England ulikuwa unaonyesha utofauti.

Imrul Gazi, meneja wa Sporting Bengal hakuona mshtuko dhidi ya wachezaji hao watatu ukishangaza.

Wakati anaangalia nyuma, wakati huo alikuwa na wasiwasi kwa wachezaji wote Weusi ambao walikuwa wakiongezeka kuchukua adhabu:

"Jambo la kwanza nilisema, ilipofikia adhabu, ni kwamba ninatumai hakuna hata mmoja wa wachezaji Weusi anayekosa adhabu."

Alipochunguzwa zaidi na nini kilimruhusu aogope, Imrul alitoa mfano kama huo:

"Katika mpira wa miguu ambao sio wa ligi, nimesikia hautataka mtu mweusi, mweusi au Mwasia achukue adhabu kwa shinikizo."

Licha ya kile kilichotokea, Imrul anasema ni jambo la kutia moyo kutambua kwamba karibu "80%" ya idadi ya watu wa Uingereza "wanajisikia kwa vijana hawa watatu waliokosa adhabu."

Humayun Islam BEM, Mkurugenzi Mtendaji wa Ushirikiano wa Jamii wa BEAP, anaamini mtu hawezi kuhukumu mchezaji anayepoteza adhabu kulingana na rangi ya ngozi yao. Kwa kweli, anasisitiza juu ya suala pana:

"Kukosa adhabu kwa mtu yeyote, bila kujali asili hakuelezei mchezaji."

"Hili ni tatizo, ambalo huenda zaidi ya mpira wa miguu na ni suala la jamii."

Walakini, unyanyasaji wa kibaguzi kwa wachezaji haikuwa tu majibu ya goti, lakini usemi mkali wa "Wao" dhidi ya "Sisi", unaounganisha na uhamiaji na ubora.

Unafiki na uwajibikaji usiofaa

Ubaguzi wa Soka England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Baadaye - Jason Sancho Boris Johnson Priti Patel na Bukayo Saka

Imekuwa dhahiri, kwamba wachezaji weusi ni mashujaa wanapocheza England.

Walakini, baada ya watatu hao kukosa kukosa adhabu zao, walifanywa mbuzi wa kuongoza, na wengine wakawajibisha.

Watu wanaotoa maoni ya kibaguzi hawatambui ushujaa wa wachezaji hawa wachanga lakini ni wepesi kuonyesha makosa yao.

Na kwa kweli, rangi ya ngozi ya wachezaji hawa ilikuwa imewaweka mara moja kwenye safu ya kurusha. Imrul Gazi anafikiria ukweli huu mchungu, akisema:

"Iwe ni mweusi, mweupe au kahawia, rangi yako hutoka dirishani wakati unashinda England.

"Na unapopoteza, ghafla rangi zingine za kweli kutoka kwa taifa huibuka."

Ni kawaida sana katika hali kama hizo kucheza kadi ya unafiki inayotegemea mbio. Vivyo hivyo, kulaaniwa kisiasa kwa ubaguzi wa mpira wa miguu pia ni unafiki.

Je! Serikali ya Uingereza ilitarajia nini, haswa baada ya kukataa kulaani kelele za wachezaji wa miguu ambao wameonyesha ishara ya goti?

Je! Ukimya huu ulichangia hali ya sumu, baada ya mechi? Kwa kawaida, kwa kiwango kikubwa, ilifanya hivyo, pamoja na sababu zingine zinazoanza kutumika.

Waziri Mkuu Boris Johnson aliwahi kulinganisha wanawake wa Kiislamu na masanduku ya barua.

Kinyume chake, mwishowe alikuja kuwatetea wachezaji hao watatu, akitaja dhuluma dhidi yao kama "ya kutisha."

Alisema pia mashabiki wa kibaguzi wanaowashambulia wanasoka wanapaswa "kujionea haya. "

Lakini ilichelewa kuchelewa sana kutoka kwa Waziri Mkuu aliyeheshimiwa. Vivyo hivyo, Katibu wa Mambo ya Ndani Priti Patel alienda kwenye Twitter "kulaani wachache walio na vurugu ambao waliwashambulia" wanasoka.

Ingawa, hapo zamani, alielezea Mambo ya Maisha ya Nyeusi maandamano kama "ya kutisha." Maoni anuwai kutoka kwa uongozi wa Uingereza yanapotosha na fomu wazi ya viwango viwili.

Kwa hivyo, haikuepukika kuwa mashambulio kama hayo ya kibaguzi yanaweza kutokea dhidi ya wachezaji kutoka timu ya mpira wa miguu ya England

Je! Ikiwa Wacheza Desi wangekosa Adhabu?

Mchezaji Bora wa Soka wa Uingereza wa wakati wote - IA 24

Ingawa hakuna mchezaji wa Uingereza na Asia aliyewahi kuwakilisha timu ya wakubwa ya mpira wa miguu England, mtu anaweza kufikiria tu kile wangeweza kuvumilia.

Imrul Gazi anakubali kwamba ikiwa mchezaji wa mpira wa miguu wa Asia alikosa adhabu, pembe ya rangi ingekuwa zaidi:

"Kwa mfano, ikiwa Hamza Choudhury alikuwa akicheza siku hiyo na kukosa adhabu, athari ingekuwa mbaya mara kumi."

Katika ulimwengu mzuri, haipaswi kuwa na utofautishaji wa wachezaji weusi, Wazungu au Waasia.

Walakini, alikuwa na Yan Dhanda au Danny Batth amekosa adhabu, mazingira hayangebadilika, lakini unyanyasaji unaweza kuwa umechukua kiwango kingine.

Humayun Islam anakubali kwamba kama angekuwa mchezaji wa Desi, unyanyasaji huo ungegeuka kuwa aina mbaya ya ubaguzi wa rangi. " Akifafanua juu ya hii zaidi, anasema:

"Nadhani kungekuwa na kila aina ya hashtag zisizofurahi na zingine zikiwa wazi kabisa."

Kulingana na Humayun "psyche" nyuma ya hii ni kwamba wachezaji weusi wanakubaliwa katika mpira wa miguu zaidi ya wachezaji kutoka asili ya Asia Kusini.

Kama matokeo, Humayun anataja kwamba wachezaji wa Desi katika hali kama hiyo watakabiliwa na ubaguzi wa rangi zaidi.

Anaamini pia kwamba msaidizi wa Desi angeweza kushambuliwa kimwili, haswa ikiwa walikuwa wamevaa simba tatu juu.

Kuhusiana na hili, yeye hutoa mfano wa wimbo unaoweza kuwa wa kibaguzi:

“Ondoa hii. Hii haikuwakilishi. ”

Pia aliendelea kusema kuwa wachezaji wa Desi wangekabiliwa "matusi ya matusi" pia.

Kwa kuzingatia ubaguzi wa mpira wa miguu England, na athari zinazoendelea za ukoloni, mambo yangekuwa ya wasiwasi kwa wachezaji wa Desi katika hali kama hiyo.

Crux ya ubaguzi wa rangi na mipango

Ubaguzi wa Soka England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Baadaye - Imrul Qaz Grassroots Kick It Out.jpg

Ni muhimu kuchimba zaidi na kuona wapi mizizi ya ubaguzi mkali kama huo iko.

Wakati wachezaji wamepata ubaguzi wa rangi na ubaguzi kama wataalamu, ni mbaya zaidi katika ngazi ya chini.

Imrul Gazi anakubali kuwa yote yanaanzia ngazi ya chini, na maoni potofu ya kihistoria yanaibuka tena:

"Ukienda kwenye mchezo wa kawaida wa ligi ya Jumapili, utasikia mambo ya kawaida ambayo wachezaji Weusi hawana akili au akili ya kutosha."

Anaongeza hali kwa wachezaji wa Desi ni "ngumu" na "ngumu" zaidi na matusi ya kibaguzi yakiongezeka.

Anasema timu zote za Asia zinazoshindana kwenye uwanja wa mpira mara nyingi huonekana kama "kutembea kwenye bustani." Kwa maneno mengine, kuna maana mbaya kwa wachezaji wa Desi kutoka ngazi ya chini.

Kulingana na Imrul, watu wengine wa Kiingereza pia wanaendelea kuwaona wanasoka wa Asia kama "dhaifu."

Imrul anamtaja mmoja wa wachezaji wake wa juu kwa bahati mbaya alipiga kutupa badala ya mpira wa adhabu. Kwa kujibu, mchezaji mbadala kwenye benchi kutoka upande wa wapinzani alipaza sauti:

"Jisahihishe kijana, huchezi kriketi hapa."

Imrul pia anatuambia kwamba wachezaji wengine ambao sio Waasia ambao walikuja Sporting Bengal wameshuhudia kadi ya mbio na upendeleo dhidi ya wachezaji wa Asia.

Anaelezea hii kama "kikwazo cha ziada" kwenda na mambo mengine uwanjani, na vile vile "urasimu" unaoenda nayo.

Ingawa miradi kama Kick it Out na Onyesha Kadi ya Ubaguzi imefaulu kwa kiwango, sio mengi yamebadilika.

Wanasoka wengi wa zamani wamehisi kwamba kampeni hizi ni kama kuweka alama kwenye sanduku hilo, na watu wanaopenda wa Rio Ferdinand waliwahi kukataa kuvaa T-Shirt ya Kick It Out.

Masomo ya vilabu vikubwa yanaendesha kozi na kuelimisha kila mtu anayehusiana na mpira wa miguu.

Walakini, kilabu cha mpira wa miguu cha Portsmouth kinachunguza wachezaji wa taaluma wanaodaiwa kutuma ujumbe wa kibaguzi kufuatia England kupoteza kwa Italia.

Maswali mengi huibuka kutoka kwa haya yote. Je! Shirikisho la Soka (FA) linafanya kazi ya kutosha na mpira wa miguu wa chini?

Je! Miili ya kitaalam na Kick It Out inajali sana mashina na nini kinaendelea? Je! Ni pesa ngapi zinapungua chini?

Kwa bahati mbaya, hakuna kitakachobadilika sana, mpaka mambo yatoke juu. Baada ya yote, ndio ambao wana uwezo wa kifedha.

Kwa kusikitisha, pesa zote zinaingizwa kwenye Ligi Kuu.

Hakika, zaidi inaweza kufanywa katika ngazi ya chini kuelimisha kila mtu.

Hatua na Utatuzi wa Shida

Ubaguzi wa Soka England: Mizizi, Wachezaji wa Desi na Baadaye - Humayun Islam Marcus Rashford

Serikali inadhibiti unyanyasaji wa rangi na uhalifu wa chuki, huku kukamatwa kadhaa kukifanywa na kadhalika.

Walakini, kukamatwa na faini kubwa haitatosha kupambana na ubaguzi wa rangi kwenye mpira wa miguu.

Kupiga marufuku watu wa kibaguzi kuhudhuria mechi za mpira wa miguu pekee pia hakutamaliza kabisa au kuondoa ubaguzi wa mpira wa miguu.

Vyombo vya habari vya kijamii, haswa unyanyasaji mkondoni ni hatua kuu ya kuzungumza. Eneo hili linahitaji umakini zaidi na umakini, haswa linapokuja suala la kudhibiti yaliyomo.

Jukwaa nyingi zinazoongoza pia zinaweza kuwa ngumu zaidi katika suala la uthibitishaji. Hii inakuwa muhimu zaidi wakati watu wapya wanataka kujiunga.

Kuhakikisha kunaweza kuchukua muda, lakini ni njia inayofaa kuchunguza. Watu wanaweza kusita kushiriki data yoyote ya kibinafsi.

Katika kesi hiyo, inaweza kuwa na thamani ya kuanzisha biometriska ya mfumo wa alama za vidole.

Kufuatia kukosa kwa Euro 2021, licha ya kutambua kuwa atakuwa lengo la dhuluma za kibaguzi, hata Bukayo Saka alihisi majukwaa ya media ya kijamii yanaweza kufanya zaidi:

"Nilijua papo hapo aina ya chuki ambayo nilikuwa karibu kupokea na huo ni ukweli wa kusikitisha kwamba majukwaa yako yenye nguvu hayafanyi vya kutosha kuzuia ujumbe huu."

Lakini swali ni je, majukwaa ya media ya kijamii yatafikiria tena? Wanaweza kupoteza biashara nyingi ikiwa wataamua kuchukua nafasi kubwa.

Na ikiwa hakuna hatua, itarudi kwa mraba mmoja, mwaka baada ya mwaka.

Humayun Islam anaamini suluhisho sio tu kwa vyombo vya habari vya kijamii, lakini kuwa na uwakilishi tofauti zaidi katika kiwango cha juu:

"Nadhani unahitaji kuwa na uwakilishi zaidi, wa jamii hizi zote tofauti katika ngazi ya bodi. Kwenye FA, vilabu vya mpira wa miguu na Kaunti ya FA. "

Kuwa na sauti kwenye kiwango cha bodi ni muhimu kuhakikisha uwanja unaocheza zaidi.

Kuendelea mbele, kuna haja ya kuwa na elimu zaidi juu ya mbio kutoka mahali pote shuleni, vyuo vikuu na vyuo vikuu.

Kama Humayon anavyosema, "sio tu juu ya wachezaji Weusi na Wadesi", kwani elimu "inahitaji kuwa juu ya kila aina ya rangi na ubaguzi wa rangi."

Humayun zaidi anasema kuwa wapenzi wa Jack Grealish na Harry Kane wanahitaji kuchukua "msimamo mkali dhidi ya ubaguzi wa rangi."

Kwa upande mwingine, Imrul Gazi anasisitiza umuhimu wa kulenga sehemu za mbali tofauti na miji ya ndani tu.

Licha ya kile kilichotokea, kufuatia fainali ya Euro 2021, sio maangamizi na huzuni yote. Ikiwa kuna chochote, imewaleta watu pamoja katika mshikamano

Iliburudisha kuona idadi kubwa ya watu waliojitokeza katika Whitington, Manchester kwenye ukumbi wa Marcus Rashford Mural.

Wakati huo huo, hakuna marekebisho ya haraka kwa fikra za kibaguzi, na watu kama hawa hawaendelezi fahamu zao. Ni tabia ya asili kwa wengine.

Walakini, wacha tuamini watu wengine watabadilika. Ingawa, inahitaji kufikiria sana, nguvu, uamuzi, mazoezi, kutafakari, labda hata uandishi wa habari.

Wakati kuna ubaguzi unaoendelea juu ya mbio na uhamiaji, utofauti ni jambo nzuri. Hii ni kwa sababu, pamoja na timu ya tamaduni nyingi, timu ya mpira wa miguu ya England kwa matumaini inaweza kuileta nyumbani baadaye.

Baada ya yote, kriketi ni mfano mzuri. Timu ya kitaifa ilishinda Kombe la Dunia la Kriketi la 2019, na wachezaji kama Jofra Archer na Adil Rashid, wakifanya athari kubwa.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."

Picha kwa hisani ya Alan Zaman, waya wa PA, Reuters, Jua, Jumba la kumbukumbu la Uhamiaji, Craig Milner / Picha za Habari / Shutterstock, BBC na Rex Sifa, PA na Peter Powell / Reuters.




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unampenda Shahrukh Khan kwa wake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...