Muigizaji Mkongwe na Mwandishi wa Filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81

Mwandishi mkongwe wa mwigizaji wa sinema Kader Khan kwa huzuni alifariki akiwa na umri wa miaka 81 huko Toronto, Canada, kufuatia ugonjwa wa muda mrefu. Heshima hutiririka kwa Khan Saab.

Muigizaji Mkongwe na Mwandishi wa Filamu Kader Khan afariki akiwa na umri wa miaka 81 f

"Aisa kwa maisha ya aadmi mein do heech time bhaagta hai"

Katika umri wa miaka 81, muigizaji mkongwe mwenye talanta nyingi na mwandishi wa mazungumzo Kader Khan alifariki kwa huzuni huko Toronto mnamo Desemba 31, 2018, kufuatia ugonjwa wa muda mrefu.

Muigizaji ambaye alicheza kwanza katika filamu ya 1973 Daag ilikuwa sehemu ya filamu zaidi ya 300.

Twitter ilikuwa katika hali ya kufurika na ushuru, kwani tasnia iliomboleza kupoteza hadithi.

Majukumu yake mabaya na wakati mzuri wa ucheshi uliangaza skrini ya fedha. Nyuma ya skrini, Khan Saab aliandika mazungumzo yenye nguvu kwa ubora.

Kader Ji aliripotiwa kuugua maendeleo kupooza kwa nyuklia, ugonjwa wa kupungua ambao husababisha upumuaji na ugumu wa kutembea.

Hapo awali, Amitabh alipojua juu ya afya yake mbaya, alienda kwenye Twitter kuchapisha ujumbe kwa ustawi wake:

Khan Saab alihamia Canada na mtoto wake mkubwa kitambo. Lakini tangu alipofanyiwa upasuaji wa goti katika hospitali ya Kokilaben huko Mumbai miaka mitatu iliyopita, hakuwa sawa.

Kuanzia wakati huo na kuendelea, alikuwa akianguka chini, akiugua homa au kupumzika kwa kitanda.

Kabla ya kifo chake, alikuwa hospitalini mara kwa mara. Alilazwa katika hospitali nchini Canada mnamo Desemba 28, 2018, baada ya kulalamika juu ya kukosa pumzi. Kwa hali mbaya, aliwekwa kwenye mashine ya kupumua ya BiPAP.

Mnamo Januari 01, 2019, mtoto wa Kader Ji Sarfaraz alithibitisha habari za baba yake kufariki saa 6 jioni kwa saa za Canada. Sarfaraz na familia yake walikuwa karibu naye.

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na umri wa miaka 81 - Afya 2

Sarfaraz aliiambia PTI:

“Baba yangu ametuacha. Alikufa mnamo Desemba 31 saa 6 jioni kulingana na wakati wa Canada kwa sababu ya ugonjwa wa muda mrefu. Aliingia katika kukosa fahamu mchana.

“Ibada za mwisho zitafanywa hapa Canada tu. Tuna familia yetu yote hapa na tunaishi hapa kwa hivyo tunaifanya. "

Aliongeza: "Tunashukuru kwa kila mtu kwa baraka na sala zao."

Kader Khan, Pashtun wa kabila la kabila la Kakar alizaliwa huko Kabul, Afghanistan mnamo Desemba 11, 1937.

Baba yake Abdul Rehman Khan alikuwa kutoka Kandahar, Afghanistan. Kwa upande mwingine, mama yake Iqbal Begum alitoka Pishin, India ya Uingereza (sasa iko Pakistan).

Ndugu zake watatu Shams ur Rehman, Fazal Rehman na Habib ur Rehman kwa huzuni waliondoka ulimwenguni mapema. Kwa hivyo, familia ilihamia Mumbai kwa matumaini ya bahati nzuri.

Muigizaji mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Uhindi India

Lakini muda mfupi baada ya kuhamia jijini, wazazi wake waliotengwa waliachana. Kabla ya kupata mafanikio, akifunua juu ya mapambano yake Khan Saab alisema:

"Nilizaliwa Kabul, Afghanistan, mnamo 1952. Lakini mama yangu aliogopa kunilea huko."

“Kaka zangu wakubwa watatu walikuwa wamekufa kabla ya kuwa na umri wa miaka nane. Mama yangu aliamini kulikuwa na kitu kibaya katika hewa ya Kabul. "

Aliongeza: "Lakini siku hazikuwa rahisi hata baada ya kufika Bombay. Tulikuwa tukikaa kwenye makazi duni machafu kwenye eneo la taa nyekundu kwani ndiyo mahali pekee tunavyoweza kumudu.

“Ingawa alikuwa na umaskini, mama yangu alisisitiza kwamba nisiache masomo. Hata alinishurutisha mara moja alipogundua kuwa nilikuwa nikipanga kufanya kazi katika kiwanda cha bati ili kupata pesa chache.

Muigizaji Mkongwe na Mwandishi wa Filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Chuo cha MH Saboo Siddik

Siku zake za unyenyekevu na ngumu za mapema zilimfanya aelewe thamani ya elimu.

Kwa hivyo, baada ya kupata diploma ya uhandisi, kwa muda mfupi alikua profesa wa uhandisi wa umma huko Chuo cha Uhandisi cha MH Saboo Siddik huko Mumbai.

Kader Ji kisha akafanya maonyesho yake ya kwanza katika Yash Chopra Daag, pamoja na muigizaji nyota Rajesh Khanna na Sharmila Tagore wa kifahari. Katika filamu hiyo, anacheza wakili wa mashtaka.

Khan Saab aliendelea kufanya kazi katika filamu zaidi ya 300.

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na umri wa miaka 81 - Daag

Baada ya kufanya wahusika wachache wa kando, alicheza wazimu katika filamu kama vile Khoon Pasina (Thakur Zaalim Singh: 1977), Parvarish (Supremo: 1977), Suhaag (Jaggi: 1979), Fanya Aur Do Paanch (Mjomba wa Jagdish: 1980) na Naseeb (Raghuvir Singh: 1981).

Katikati, alifanya majukumu kadhaa katika filamu kama Qurbani (Joe: 1980) na Yaarana (Johnny: 1981).

Kama msanii aliyekamilika, aliunda ushirikiano mzuri na muigizaji Govinda na mkurugenzi David Dhawan katika filamu za ucheshi kutoka miaka ya 1990.

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Aankhen

Kama matokeo ya ushirikiano, mashabiki wake walipaswa kutazama filamu maarufu. Hizi ni pamoja na Aankhen (Hasmukh Rai 1993), Coolie namba 1 (Choudhry Hoshiyarchand), Shujaa Namba 1 (Dhanraj Malhotra: 1997) na Haseena Maan Jaayegi (Seth Amirchand: 1999).

Wakati huu sinema zilikuwa hazijakamilika bila Kader Ji.

Kabla ya kuwa muigizaji, shauku yake ya kwanza ilikuwa kuandika mazungumzo. Alikuwa mwandishi wa umati. Alikuwa mwandishi wa mazungumzo ya filamu ya 1972 Jawani Diwani.

Kama mwandishi, Khan Saab aliandika mazungumzo ya filamu nyingi zilizofanikiwa akishirikiana na Amitabh Bachchan.

Filamu hizo ni pamoja na Amar Akbar Anthony (1977), Muqaddar Ka Sikandar (1978), Desh Premee (1982), Laawaris, Sharaabi (1982) na mengi zaidi.

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Mazungumzo

Manmohan Desai na Prakash Mehra walikuwa wakurugenzi wa filamu hizi. Big B atoa moja ya mazungumzo yake ya kimapenzi katika Amar Akbar Anthony akisema:

"Aisa kwa maisha ya muda mrefu kama vile wakati wa kupendeza wakati hai… Michezo ya Olimpiki ya mbio za polisi wa kesi."

Aliandika pia na kuigiza katika filamu zilizoigizwa na Jeetendra. Himmatwala (1983), Tofa (1984), Majaal ni wachache kutaja.

Heshima ziliendelea kutoka kwa marafiki wa Kader Ji kutoka kwa undugu wa filamu, pamoja na kuelezea rambirambi zao za moyoni.

Amitabh Bachchan ambaye alifanya kazi naye katika filamu kadhaa alikuwa miongoni mwa nyota wa kwanza wa Sauti kutoa heshima kwenye Twitter:

Karan Johar, Arjun Kapoor, Varun Dhawan na wengine pia walikwenda kwenye Twitter kuomboleza kifo cha hadithi ya Sauti.

Muigizaji Govinda ambaye anamkumbuka sana Khan Saab kama mtu wa baba alienda kwenye Instagram akichapisha picha na maandishi mafupi:

"Yeye hakuwa tu" ustaad "wangu lakini baba mtu kwangu, kugusa kwake midas na aura yake ilimfanya kila muigizaji aliyefanya kazi na supastaa.

“Sekta nzima ya filamu na familia yangu inaomboleza sana upotezaji huu na hatuwezi kuelezea huzuni hiyo kwa maneno. Namuomba Mungu roho yake ipumzike kwa amani. ”

Wakati kila mtu akiomboleza kifo chake, wabaya wenzake pia walishiriki mawazo yao. Akizungumzia juu ya upotezaji, villain maarufu Ranjeet na Suhaag nyota-mwenza anasema:

“Nimeshiriki naye filamu nyingi. Ni wakati wa kusikitisha. ”

“Kila mtu aliyekuja ulimwenguni lazima aende. Lakini ninajisikia vibaya, ninajuta kwamba alipata maumivu mengi.

"Mbali na kazi yake, atakumbukwa kila wakati kwa sababu ameandika filamu nzuri sana na alikuwa mwigizaji mzuri pia."

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Ranjeet

Athari zingine zilitoka kwa wapenda Shakti Kapoor ambaye pamoja na Kader Ji walifafanua miaka ya 90. Akiongea juu ya uhusiano wake na Khan Saab, Kapoor aliiambia Hindustan Times:

“Ni wakati wa kusikitisha sana. Niko Goa na nimekuwa nikiomboleza tangu niliposikia habari za kifo cha Kader Khan. Sio siku nzuri sana ya kwanza ya mwaka.

“Tumefanya majukumu ya kuongoza pamoja na tumefanya ucheshi.

"Nilijifunza mengi kutoka kwake na nitamkosa sana."

“Aliwahi kuniambia kuwa kazi yake ya uigizaji ilianza kama msanii wa ukumbi wa michezo. Alikuwa profesa katika chuo kikuu na angekuja na mazungumzo wakati akiendesha pikipiki.

"Msaidizi wake, ambaye angekuwa amepanda bilioni, angeziandika."

Muigizaji Mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Baap Numbri Beta Dus Numbri

Kapoor pia alikuwa akichimba tasnia kwa kutomjali wakati alikuwa hai:

"Wakati Kader Khan hakuwa akifanya kazi kwa muongo mmoja uliopita na alikuwa akiugua, hakuna mtu aliyemjali sana.

“Kwanini aliachwa mpweke? Na kwanini waigizaji wameachwa peke yao wakati wanaumwa au hawafanyi vizuri?

"Kader Khan alikuwa salama kifedha lakini alikuwa mpweke sana kwa sababu wakati alikuwa akiugua, sio watu wengi walimtembelea au walitumia wakati pamoja naye. Aliachwa peke yake na familia yake. ”

Kapoor aliigiza na Khan Saab katika vichekesho visivyosahaulika Baap Numbri Beta Dus Numbri (1990). Kader Ji alishinda Mcheshi Bora kwa filamu hii katika Tuzo za Filamu za 1991.

Kwa kushangaza alipokea tu "Mazungumzo Bora" mara moja kwa filamu hiyo Meri Awaaz Suno (1981) katika Tuzo za Filamu za 1982.

Muigizaji mkongwe na mwandishi wa filamu Kader Khan afariki akiwa na miaka 81 - Tuzo za Wana

Kader Khan ameacha mkewe Azra Khan na wanawe watatu, Abdul Quddus, Sarfaraz Khan na Shahnawaz Khan.

Wakati hayupo tena, mazungumzo yake na uigizaji wake utabaki kwenye kumbukumbu zetu milele.

Kama kodi kwa hadithi Kader Khan (1937-2018), mashairi mazuri ya Sir Muhammad Iqbal na Ashok Sahil yanakuja akilini mwangu:

Allama Iqbal

Hazaron Saal Nargis Apni Benoori Pe Roti Hai
Bari Mushkil Se Hota Hai Chaman Mein Didahwar Paida. 

Ashok Sahil

Nazar Nazar Me Utarna Kamaal Hota Hai,
Nafas Nafas Me Bikharna Kamaal Hota Hai,
Bulandiyon Pe Pahunchna Koe Kamaal Nahin,
Bulandiyon Pe Theherna Kamaal Hota Hai.

Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."

Picha kwa hisani ya Filamu za Yash Raj, Suhaag YouTube Stills na Moses Sapir.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kama mtumiaji wa kila mwezi wa ushuru wa rununu ni yapi kati ya haya yanayokuhusu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...