Maisha ya Usiku ya Karachi: Zamani na Mabadiliko

DESIblitz inachunguza jinsi maisha ya usiku ya 60s na 70s ya Karachi yamebadilika kwa miaka na kwa nini mabadiliko hayo makubwa yalifanyika.

Maisha ya Usiku ya Karachi: Zamani na Mabadiliko - 1

"Burudani za jioni zililipishwa kama 'Chakula cha jioni, Ngoma, Cabaret'."

Maisha ya usiku ya Karachi yamepitia miaka ya mabadiliko. Kutoka kwa vilabu mahiri vya miaka ya 70 hadi vituo vya chakula vyenye roho na eneo la chini ya ardhi tunaona mnamo 2021.

Karachi ni jiji kubwa na lenye watu wengi zaidi nchini Pakistan.

Jiji hilo linatumika kama kitovu cha usafirishaji wa nchi na ni nyumba ya bandari kubwa zaidi za Pakistan. Pamoja na hayo, Karachi ni kituo kikuu cha viwanda na kifedha cha Pakistan.

Wakati katika karne ya 21, Karachi inajulikana kwa kuwa kitovu cha kifedha na uchukuzi cha Pakistan, katika miaka ya 70 pia ilikuwa maarufu kwa kitu kingine.

Pakistan mara nyingi hujulikana kwa kuwa nchi ya kihafidhina ambayo imepiga marufuku pombe na vilabu vya usiku. Walakini, hii haikuwa hivyo kila wakati.

Jiji hilo kwa kweli lilibuniwa kama "Jiji la Taa" kwa maisha yake ya usiku yenye nguvu katika miaka ya 60 na 70s.

Maisha ya usiku ya kazi ya Karachi na tabia ya "kuishi na kuacha kuishi" inaweza kuwashtua wengi

Katika miaka iliyofuata uhuru wa 1947, Karachi ilijulikana kwa maisha yake ya usiku.

DESIblitz anachunguza maisha ya zamani ya Karachi kwa undani zaidi, haswa akiangalia utamaduni wa kilabu wa miaka ya 70 na jinsi maisha ya usiku yamebadilika.

Pakistan katika 60-70s

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Kuanzia miaka ya 50 hadi 70, mazingira ya usiku huko Karachi yalikuwa tofauti sana na yale ambayo wengi wangetarajia.

Mchezaji wa Cabaret, Marzyeh Kanga, alimwambia Tribune:

"Kurudi nyuma katika miaka ya 60 na 70, Karachi ilikuwa mahali tofauti kabisa kuwa. Tulikuwa na baa na maonyesho ya densi na jamii ilikuwa huru na haikuwa 'kuchanganyikiwa' kama ilivyo sasa. "

Katika miaka baada ya uhuru wa 1947, Pakistan ilikuwa na mtazamo huria sana. Mwandishi wa habari, Guillaume Lavallie, iimarishwe:

"Enzi ya dhahabu ilianza miaka ya 1950 na kuendelea hadi marufuku mnamo 1977, ambayo ilifuatiwa na sera nyingi ambazo zilibadilisha sana jamii."

Kabla ya Islamabad kuwa mji mkuu wa Pakistan, Karachi kwa kweli ilikuwa mji mkuu wa nchi.

Kama mji mkuu, Karachi ilishuhudia tasnia inayostawi ya watalii na ilikuwa makao ya balozi za nchi.

Kwa sababu ya hii, magharibi wengi walitembelea jiji. Ikichukuliwa kama moja ya mji mkuu safi zaidi ulimwenguni, pombe ilikuwa inapatikana kwa uhuru na eneo la kilabu cha usiku lilikuwa likisonga.

Kuangalia utamaduni wa miaka 60 ya Pakistan, Wakazi inasema:

"Katika miaka ya 1960 na 70, maisha ya umma ya Pakistan yalitawaliwa na wasomi wa magharibi wa nchi waliosoma, wenye uhuru."

Pakistan pia ilikuwa sehemu ya "njia ya hippie", kwa hivyo, nchi hiyo ilitembelewa na wageni wengi.

Njia ya hippie ilikuwa safari ya nchi kavu iliyochukuliwa na viboko kutoka katikati ya miaka ya 50 hadi marehemu-70s. Safari hiyo, ambayo ilianza Ulaya ilimalizika nchini India.

Kwa kweli Pakistan ilikuwa kituo muhimu maarufu katika safari hii. Mara nyingi wasafiri walianzia London, kisha wakaenda Uturuki, Tehran, Herat, Kabul, na kisha Pakistan.

An makala by Propergaanda inaangazia juu ya kuingia kwao Pakistan:

“Kwanza wangefika Landi Kotal baada ya kupita njia ya Khyber.

"Wasafiri wachache wamesimulia kwamba walikutana na wasafirishaji wengi wakijaribu wazi kuwauzia kasumba au bunduki bandia ambazo mji huo ulikuwa maarufu.

"Baada ya hapo wale walio njiani wangeshuka Peshawar. Ambapo walitafuta hashi maarufu ya Pakistan. ”

Wanafunua zaidi juu ya safari yao:

"Baada ya kusherehekea moshi huko Peshawar, kituo kinachofuata cha viboko kwenye njia hiyo itakuwa Lahore."

Kwa ujumla Pakistan ilikuwa na mtazamo wa uhuru zaidi, hata hivyo, maisha ya usiku yenye nguvu yalishuhudiwa zaidi huko Karachi wakati huo

Leon Menezes, mwimbaji kutoka bendi ya 'The In Crowd', ambaye alikuwa maarufu katika kipindi hiki, alizungumza peke na DESIblitz. Alisisitiza:

"Karachi ulikuwa mji mkuu wa kupendeza kweli kweli."

Katika nakala ambayo Leon aliandika, yeye inasema:

"Jiji likiwa limejaa balozi na kuhudumiwa na mashirika mengi ya ndege za kigeni, mchanganyiko wa walinzi wa kimataifa na wa hapa walifurahiya hadi asubuhi."

Maisha ya usiku ya Karachi ni pamoja na vilabu vya anga, muziki wa moja kwa moja wa kitamaduni, pombe, na wachezaji wa kigeni. Ilionyesha nguvu ya roho ambayo ilichochea maendeleo ya Pakistan baada ya kupata uhuru.

Klabu za usiku

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Karachi alikuwa mwenyeji wa vilabu vingi vya usiku na baa wakati wa miaka ya 60 na 70. Vilabu vilikuwa kwenye sakafu kwenye hoteli.

Leon anataja kiunga cha pombe, akisema:

"Hoteli zilikuwa na baa zilizojaa kabisa, pamoja na pombe za kienyeji, na zilipata ladha anuwai."

Baadhi ya vilabu vya usiku vya hotspot vilikuwa:

  • Discoteque katika Hoteli ya Metropole
  • Nyumba katika Hoteli ya Excelsior
  • Chumba cha Nasreen katika Hoteli ya Intercontinental
  • La- Gourmet katika Hoteli ya Palace
  • Playboy katika Hoteli ya Taj

Vilabu maarufu vya usiku katika hoteli vilishughulika na wateja tofauti, Leon akidai:

"Hoteli ya Metropole na Palace, Hoteli ya kifahari - na baadaye Bara la Bara walikuwa vito vya taji.

"Wakati hoteli za Excelsior, Imperial, Taj, na Central zilitoa burudani zaidi."

Akizungumza na DESIblitz, Leon alielezea jinsi Discotheque katika Metropole ilivutia zaidi umati mdogo:

“Sehemu ya Discotheque ya Metropole haikuwa ya kiwango cha juu; ilikuwa ya kawaida sana. ”

Anataja zaidi gharama na saizi ya kinywaji cha pombe:

"Bia ilikuwa rupia 10 za chupa kwa chupa nzuri nzuri, ambayo wengi wetu hatukuweza kumudu."

Hoteli hizo zilikuwa karibu sana, katika maeneo kama Napier Road na Saddar.

Kando ya vilabu hivi vikubwa vya usiku, kulikuwa na baa za mwisho wa chini na maduka ya pombe yaliyowekwa karibu na Karachi.

Klabu za usiku na baa zilitembelewa na watu anuwai huko Karachi. Hasa, watu mashuhuri na wanasiasa walikuwa wakifurahiya kunywa kwao. Leon anasema ”

"Hata watu kama Bwana Bhutto walikuwa wanakuja, na watu hawa wengine wote ambao baadaye wakawa wanasiasa wakubwa."

A video na Jalada la Raia wa Pakistan pia inaangazia eneo la usiku katika Metropole:

"Ilikuwa [Metropole] ilikuwa hoteli ya kisasa sana. Watu waliotembelea hoteli hii walikuwa wachanga, na pia wageni wengi.

"Kila usiku kulikuwa na densi na kisha kwa watu wa NYE walileta ukumbi mzima - ilikuwa wakati mzuri sana."

Karamu za Hawa wa Mwaka Mpya kwenye vilabu vya usiku zilikuwa hasira wakati huo. Leon anafafanua juu ya jinsi vibe kwenye Hawa ya Mwaka Mpya ilikuwa tofauti na nyingine yoyote:

"Hungeweza kupata nafasi mahali popote ikiwa ungetaka kwenda nje usiku wa Mwaka Mpya kwa sababu kulikuwa na watu katika kila kilabu cha usiku na eneo."

Pamoja na onyesho la kilabu la kujumuisha sana, Karachi alikua mahali pa moto pa Asia ya Kusini.

Ingawa, ilikuwa burudani ndani ya vilabu na baa ambazo zilileta mabadiliko ya kitamaduni.

Live Music

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Kitu ambacho kilitambulisha vilabu vya usiku na baa za Karachi ilikuwa bendi za moja kwa moja zilicheza.

Watu wengi walienda kwenye hafla hizi kusikiliza muziki wa kushangaza wa moja kwa moja ambao ulifanywa sana na bendi za hapa ambazo zilikuwa kubwa katika miaka ya 60 na 70s.

Baadhi ya bendi mara nyingi alicheza usiku sita kwa wiki katika maeneo yenye hotspot.

Bendi ya hadithi, Talismen, alikuwa akicheza katika kilabu cha usiku katika Hoteli ya kifahari ya Beach na bendi ya blues, Keynotes, iliyochezwa kwenye Chumba cha Nasreen katika Hoteli ya Intercontinental.

Wakati bendi maarufu, The In Crowd, mara nyingi ilicheza kwenye Discotheque katika Hoteli ya Metropole.

Leon Menezes alikuwa kwenye bendi hiyo, ambayo iliundwa mnamo 1968-69 na ilikuwa na washiriki watano.

Umati ulikua katika umaarufu wakati huu na ulicheza kwenye vilabu vya usiku, na pia kwenye uzinduzi wa Rais Zulfikar Ali Bhutto.

Leon, akizungumza na DESIblitz, anakumbuka kumbukumbu kadhaa za mapema:

“Mimi na kaka yangu Ivan tulikuwa tukicheza katika bendi tangu tulipokuwa shuleni. Alikuwa mkubwa kunizidi miaka miwili.

"Tulicheza popote tulipoweza - harusi, karamu, shule, mwishowe tulikua tukicheza vilabu vya usiku."

Bendi za muziki wa moja kwa moja zilicheza vifuniko vya muziki wa magharibi. Ilikuwa mchanganyiko wa muziki wa densi, mwamba, pop na jazba.

Akituambia haswa juu ya Umati wa Watu, Leon anaelezea:

"Kwa hivyo, tulianza kama bendi za 'densi' na The In Crowd ilibadilika kidogo kuanzisha muziki wa Santana, Deep Purple, King Crimson, Chicago, Hendrix, wakati pia tukicheza muziki wa" densi "huko The Discotheque."

Akizungumza juu ya siku za bendi yake, Leon alisema:

“Hivi sasa, muziki wowote unaopatikana popote duniani unapatikana kwako hivi sasa, katika siku hizo haikuwa hivyo.

“Tulikuwa tunasikiliza redio na kisha kuja kufanya mazoezi ya nyimbo hizo - ndivyo tulikuwa tunafanya.

"Tulikuwa na kinasa sauti hiki kidogo cha Phillips na tukarekodi BBC na Sauti ya Amerika kisha tukaenda kufanya mazoezi."

Wakati huu bendi ya wasichana ya Pakistani iliibuka, The Xavier Sisters. Masista wa Xavier walikuwa kikundi cha akina dada watano, iliyoundwa mnamo 1961. Walipata hadhi kama bendi ya kwanza ya wasichana ya Pakistan.

Instagram baada ya na akaunti Purana Pakistan inabainisha:

"Mnamo 1969, Masista wa Xavier walikuwa bendi ya kwanza ya Karachi kuwa na kandarasi ya kimataifa ambayo iliwapeleka Tehran."

Tehran ni mji mkuu wa Irani, ambayo ilimaanisha kuwa bendi ya wasichana pekee ilikuwa na makubaliano ya muziki nje ya nchi. Bendi ya kwanza yenye makao yake Karachi kufanya hivyo.

Dada wa Xavier walicheza kote Karachi, pamoja na katika hoteli ya Intercontinental. Waliimba nyimbo za pop, jazba, na densi kwa Kiingereza.

Walakini, baada ya kufanikiwa sana na kutambuliwa, kikundi hicho kilivunjika mnamo 1975 wakati familia yao ilihamia Canada.

Bendi za moja kwa moja zilikuwa maarufu sana wakati wa siku hizi. Bendi zinazopendwa sana mara nyingi zilikuwa zimehifadhiwa haraka. Leon aliendelea:

"Kama mwanamuziki, ungeandikishwa miezi 6 mapema ili ucheze mkesha wa Mwaka Mpya."

Muziki wa moja kwa moja kwenye vilabu hivi ulipendwa sana na aina kuu ya burudani huko. Leon zilizotajwa jinsi muziki ulivyotengenezwa usiku:

"Utaratibu wa muziki ulikuwa kwamba utapasha moto na kisha kucheza nyimbo maarufu zaidi, na (kisha) ukacheza muziki wa sauti zaidi."

Aliongeza kuwa upendo ulikuja kwenye equation usiku ulipoanza kukaa:

"Karibu na mwisho wa jioni, unashuka kwa sababu watu walikuwa na nia ya kimapenzi."

Mbali na muziki wa moja kwa moja katika vilabu vya usiku, Leon anakumbuka:

"Kulikuwa na utamaduni mzuri wa kuwa na vipindi vya jam siku ya Jumapili, katika maeneo anuwai na watu walikuwa wakikusanyika pamoja na kuimba na kucheza."

Muziki wa moja kwa moja pia ulichezwa kwenye maonyesho ya mitindo kama Leon anakumbuka:

“Ghafla kitu hiki kwa maonyesho ya mitindo kilikuja na walikuwa na muziki wa moja kwa moja.

“Hoteli zingekuwa na vita ya bendi na kuwa na bendi 5 au 6 zinazocheza na kuwa na onyesho la mitindo, ilichukua sana. Siku hizi maonyesho ya mitindo hufanywa tofauti sana. ”

Eneo la muziki LIVE ndilo lililofanya vilabu vya usiku kuwa maarufu sana katika kipindi hiki.

Ingawa muziki mwingi ulikuwa wa magharibi, talanta isiyochujwa ya wanamuziki hawa iliinua sanaa ndani ya Pakistan na kufanya muziki ukubalike zaidi.

Dancing

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Ingawa muziki wa moja kwa moja na bendi zilikuwa zikiongezeka kati ya maisha ya usiku ya Karachi, kulikuwa na njia za kupendeza zaidi za burudani ambazo hupuuzwa. Tribune inasisitiza:

"Klabu za usiku - na pombe halali na wachezaji wa tumbo wenye taaluma, wakizunguka miili yao kwa uzuri - ni (karibu) wakati uliosahaulika nchini Pakistan."

Leon Menezes alisisitiza hii kwa kuripoti:

"Burudani ya jioni ilidaiwa kama 'Chakula cha jioni, Ngoma, Cabaret'."

Pamoja na muziki na pombe, wachezaji wa cabaret walikuwa aina kuu ya burudani. Cabaret maonyesho ya densi yalifanyika katika baadhi ya hoteli kuu kati ya katikati ya miaka ya 50 na 70s.

Baadhi ya hoteli hizi ni pamoja na Metropole ya Hoteli, Hoteli ya Palace, Hoteli ya kifahari ya Hoteli ya InterContinental, na The Excelsior.

Maonyesho mara nyingi yalikuwa na wachezaji wa ndani, wakati maonyesho mengine yalikuwa pamoja na wasanii wa kimataifa.

Wasanii hawa wa ulimwengu walikuwa kawaida kutoka Lebanoni, Urusi, na Uturuki. Walizuru nchi tofauti kwa maonyesho.

Leon, anasema juu ya safu ya maonyesho, akisema:

"Maonyesho hayo yalitoka kwa ustadi wa hali ya juu hadi kwenye mtindo mzuri."

Mchezaji mmoja maarufu wa Pakistani alikuwa Panna, ambaye pia alikuwa nyota wa filamu. Alikuwa densi wa kupendwa mara kwa mara katika kilabu cha kwanza cha usiku cha Karachi, Le Gourmet, iliyoko Hoteli ya Palace.

Msanii mwingine maarufu wa cabaret wa Pakistani alikuwa Marzyeh Kanga, anayejulikana kama Marzi, ambaye alifanya kazi kama msanii wa densi ya cabaret kwa miaka ishirini na tano.

Marzi alikuwa akipenda kucheza tangu akiwa msichana mdogo, lakini aliichukua kama kazi akiwa na umri wa miaka kumi na nane.

Vibe yake mchanga na ya nguvu ilipata maonyesho yake mengi katika vilabu huko Karachi.

Alicheza katika Hoteli ya usiku ya Hoteli ya Excelsior, na pia ukumbi wa usiku wa Hoteli ya Intercontinental ya Nasreen, ukumbi wa usiku wa Hoteli ya La Gourmet, na ukumbi wa michezo wa usiku wa Hoteli ya Taj.

Marzi pia alipata kutambuliwa kimataifa kwa uchezaji wake. Alifanikiwa pia huko Singapore, na vile vile Australia ambapo yeye alishinda Tuzo ya 'Vijana kwa Televisheni ya Australia.'

Kucheza kwenye vilabu hivi kuliongeza ushawishi wa maisha ya usiku ya Karachi.

Katika chapisho la Instagram LIVE, mwandishi wa michezo wa Pakistani, Anwar Maqsood alikumbuka alikulia huko Karachi, akifunua:

"Walikuwa wakiruka kwa wachezaji wa cabaret kutoka Beirut, England, Brazil ... walikuwa wakicheza ... kulikuwa na hoteli nne au tano wakati huo."

Aliendelea kuelezea zaidi bei ya kupitisha kuingia, ambayo ilikuwa ghali sana wakati:

"Hapo nyuma tikiti ilikuwa ikigharimu Rupia 200 (87 peni), hizo zilikuwa pesa nyingi, na ulilazimika kununua vinywaji vyako pia."

Angalia video kamili ya kile Anwar Maqsood alisema juu ya utamaduni wa kilabu cha Karachi huko Urdu:

Katazo

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Maisha ya usiku ya kupendeza ya Karachi yalibadilika sana mwishoni mwa miaka ya 70 na marufuku ya 1977.

Marufuku ni wakati utengenezaji, uuzaji, na unywaji wa pombe unakatazwa na sheria.

Kihistoria, kumekuwa na visa vingi vya kukataza ulimwenguni. Maarufu zaidi Merika ilikuwa na marufuku ya pombe kitaifa kati ya 1920-1933.

Kama ilivyojadiliwa, kutoka kwa uhuru wa Pakistan mnamo 1947, nchi hiyo ilikuwa na mtazamo wa huria juu ya unywaji pombe.

Safari ya kupiga marufuku pombe nchini Pakistan ilianza mwanzoni mwa miaka ya 70.

Mnamo 1973, serikali ya Zulfikar Ali Bhutto kwa kweli ilikataa azimio la kupiga marufuku uuzaji wa pombe na vyama vya kidini katika Bunge la Kitaifa.

Serikali ilikataa hii kwa sababu walikuwa na maswala makubwa zaidi ya kutatua.

Mnamo 1977 uchaguzi ulifanyika ambapo serikali ya Chama cha Watu wa Pakistan (PPP) iliyoongozwa na Bhutto ilichaguliwa tena.

Walakini, kulikuwa na utata mwingi karibu na uchaguzi huo, na Muungano wa Kitaifa wa Pakistan (PNA) ukimtuhumu PPP kwa wizi wa matokeo.

Baada ya uchaguzi, PNA ilidai "kupigiwa kura tena, kutolewa kwa wanasiasa wa upinzani, kufungwa kwa vilabu vya usiku na baa na marufuku kamili ya uuzaji wa pombe."

Bhutto alijiingiza kwa shinikizo linaloongezeka la maombi haya. Mnamo Aprili 1977, serikali ya Bhutto ilitangaza kupiga marufuku uuzaji wa pombe na kufungwa kwa vilabu vya usiku na baa.

Wakati huu, serikali ilighairi mipango ya kufungua kasino huko Karachi, ambayo ilikusudiwa kufunguliwa mnamo Mei 1977.

Kasino hiyo ilifadhiliwa na Tufail Shaikh, mfanyabiashara mwenyeji wa Karachi.

An insha na mwandishi wa habari Nadeem Farooq Paracha alitangaza:

"Wakati Bhutto alikubaliana na upinzani kufunga vilabu vya usiku na kuharamisha uuzaji wa vinywaji vyenye pombe, Sheikh alishtuka.

"Walakini, Bhutto alimwambia kwamba ilikuwa hatua ya muda ambayo angegeuza pole pole mambo yatakapokuwa yamepoa."

Kwa sababu ya shinikizo la mara moja kutoka kwa vyama vya kidini, amri ya kukataza, iliyotolewa na Bhutto, ililenga kuwa ya muda tu. Walakini, hii haikuwa hivyo.

Katika mapinduzi ya kijeshi, serikali ya Bhutto iliangushwa na Jenerali Zia-ul-Haq mnamo Julai 1977.

Marehemu Zia-ul-Haq, ambaye baadaye alikua rais wa sita wa Pakistan, alitangaza sheria ya kijeshi.

Sheria ya kijeshi ni wakati nchi iko chini ya mamlaka ya kijeshi na kamanda ana mamlaka isiyo na kikomo ya kutekeleza sheria.

Sera yake kuu ilikuwa 'Uislamu wa Pakistan'. Sheria yake ya kijeshi ilibadilisha sana sehemu mbali mbali za jamii.

Ili kutekeleza 'sheria zaidi za Kiislamu', alitaka kukabiliana na matumizi ya pombe.

Wakati wa siku za Bhutto, vilabu vya usiku na baa zilifungwa, hata hivyo, pombe bado ilikuwa ikiuzwa wazi kwenye vilabu vya kijamii.

Paracha anaelezea utata wa mwanzo:

"Agizo la Aprili 1977 lilikuwa na mianya na halikuwa na adhabu kali dhidi ya wale wanaouza au wanaotumia pombe."

Walakini, hii ilibadilika chini ya utawala wa Jenerali Zia-ul-Haq. Mnamo Februari 1979, serikali yake ilitoa amri inayojulikana kama "Agizo la Kukataza (Utekelezaji wa Hudd)".

Amri hii ilisema kuwa uuzaji wa pombe kwa Waislamu wa Pakistan ilikuwa kinyume cha sheria na dhidi ya Uislamu.

Chini ya agizo hili, adhabu na adhabu kali ziliwekwa ikiwa mtu yeyote atakamatwa akinywa au akiuza pombe.

Makala ya Kati anaandika pia juu ya maswala haya:

"Kupitia Sheria ya Kukataza, serikali iliongeza adhabu ya viboko 80 kwa wale waliokamatwa kwa kuuza na kunywa pombe."

Walakini, uuzaji na unywaji wa pombe uliruhusiwa kwa wasio Waislamu wanaoishi Pakistan na wageni. Hii ilisababisha kufunguliwa kwa maduka ya pombe yenye leseni.

Wageni na Wapakistani wasio Waislamu walipaswa kupata kibali kutoka kwa serikali kuweza kununua kutoka kwa maduka haya.

Mawakili wengi dhidi ya pombe walithibitisha uamuzi huu kwa kuelezea jinsi pombe ilikuwa urithi wa kikoloni. Paracha alishiriki maoni yake juu ya jambo hili:

"Tangu mwishoni mwa miaka ya 1970, wapiganaji wa vita dhidi ya pombe wameshikilia kwamba kunywa pombe (na Waislamu huko Pakistan) ilikuwa 'urithi wa kikoloni'.

"Wanashauri kwamba tabia ya kunywa vileo iliwekwa kwa Waislamu wa eneo hilo na wakoloni wa Ulaya."

Paracha pia alirejelea kiongozi anayeheshimiwa sana Pakistan:

"Hivi ndivyo wanajibu haswa wanapoambiwa kwamba waanzilishi wote wakuu wa Pakistan, pamoja na wakili na mwanasiasa anayeheshimiwa sana, Mohammad Ali Jinnah, walipenda kunywa."

Hii ni dhana potofu. Vinywaji vya pombe vimekunywa Asia Kusini kwa zaidi ya miaka 5000, muda mrefu kabla ya Dola ya Uingereza, na Paracha akisema:

"Wakazi wa Ustaarabu wa Bonde la Indus walikuwa wakiandaa vinywaji vyenye pombe vyenye viambato na wanga."

Hata baada ya Uislamu kuvamia India katika karne ya 13, "vinywaji vyenye pombe, kasumba na kasumba zilipatikana katika eneo hilo."

Sheria za kukataza zilibadilisha sana utamaduni wa kunywa wa Pakistan na kwa hivyo zilikuwa zimeathiri maisha ya usiku ya Karachi.

Je! Karachi ilibadilikaje mnamo 1977?

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Sheria za kukataza za gad 70s kimsingi zilibadilisha maisha ya usiku ya Karachi.

Happy Minwalla, mmiliki wa Metropole Hotel, aliiambia DAWN:

"Hiyo (katazo) ilibadilisha kabisa tasnia ya hoteli katika Pakistan yote. Karachi ilikuwa juu ya burudani, juu ya raha, juu ya watu wanaofanya vitu. Kwa kusikitisha, hali imebadilika. ”

Mnamo mwaka wa 2011, Shehryar Fazli aliandika kitabu kilichoitwa Mwaliko. Kitabu hiki kiliwekwa katika miaka ya 70 Karachi wakati wa Pakistan iliyo huru zaidi, kabla tu ya Zulfiqar Ali Bhutto kuingia madarakani.

Katika mahojiano na Press Trust ya India (PTI), Fazli walionyesha:

"Hata kama ningeandika miaka ya 1980, mazingira ya kitabu hicho yangekuwa tofauti sana.

"Karachi ya riwaya hii, Karachi ya baa na cabarets, ilitoweka zaidi mnamo 1976 na kuletwa kwa marufuku."

Maoni haya yanaonyesha ni jinsi gani hali ya kijamii ilibadilika huko Karachi kwa kipindi kifupi.

Maisha ya usiku ya miongo mitatu iliyopita yalitoweka kabisa huko Karachi, na vilabu kuu vya usiku vilifunga.

Alipoulizwa jinsi maisha yalibadilika baada ya marufuku, Leon Menezes anamwambia DESIblitz:

"Kila kitu hubadilika; Karachi ulikuwa mji mkuu; wageni wengi; tulikuwa kwenye njia ya hippie; "vitu" vingi vya kuvuta na kushiriki. ”

"Baada ya kukataza, mambo yalitulia kwa muda mrefu katika miaka ya Zia-ul-Haq na ilikuwa ngumu kupata vitu.

Kulikuwa na mabadiliko mengine, kufuatia kifo cha Zia, na kuwasili kwa binti ya Bhutto:

"Wakati enzi ya Benazir Bhutto ilipoingia, ghafla, niligundua kulikuwa na vyama vingi vinavyofanyika na kiburudisho kilipatikana."

"Vibe huria ilirudi, hii ilidumu kama miaka mitatu haikudumu zaidi ya hapo."

Haikuwa tu vilabu na upande wa pombe wa maisha ya usiku ambao ulibadilika, pia muziki wa moja kwa moja na eneo la kucheza lilibadilishwa.

Marzi, mchezaji wa cabaret, aliiambia DAWN kuhusu unyanyapaa karibu na densi iliyoibuka:

"Jamii hapa ilikuwa inazidi kuwa ngumu na mwishowe vilabu vya usiku vilizima na tukapoteza uhuru kidogo ambao tulikuwa nao."

Anaendelea kufunua:

"Densi haikuangaliwa tu bali waigizaji walikuwa sawa na makahaba."

"Maana ya uwongo ya 'ubora' yametuumiza sana na chochote kinachotokea sasa ni ishara ya fujo hilo."

Haikuwa Karachi tu ambayo ilibadilika, jamii yote ya Pakistani ilibadilika sana katika kipindi hiki.

Makala ya Propergaanda ilidumisha jinsi pamoja na maisha ya usiku, njia ya hippie huko Pakistan haikuwepo tena:

"Kwa bahati mbaya, na uvamizi wa Soviet wa Afghanistan, mapinduzi ya Irani na serikali za Zia viboko vya umma na unyanyasaji wa Kiisilamu njia hiyo haikubaki salama kusafiri kwa wageni.

“Kuelekea mwisho wa miaka ya 70, hakukuwa na mtu yeyote kwenye njia ya hippie.

"Sasa iliyobaki ya njia hii na tamaduni zake ni picha na hadithi kutoka kwa wale ambao waliwahi kusafiri."

Kuanzia tasnia iliyostawi sana na inayostawi hadi eneo lenye mipaka na vikwazo, wachezaji wa kilabu ya Karachi walikuwa katika machafuko.

Karachi katika Karne ya 21

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Kutembea kupitia Karachi, mazingira yamebadilika sana kutoka miaka ya 70s.

Hoteli nyingi ambazo hapo awali zilikuwa nyumbani kwa vilabu vya usiku vilivyostawi zimepotea kabisa au zimeletwa na kampuni tofauti.

Akiongea juu ya baadhi ya vilabu vya usiku vya moto, Leon anataja:

"Metropole imeenda kwa uharibifu na uharibifu, kwa kweli, wako katika mchakato wa kuuza kwa miaka michache iliyopita, lakini kuna wapangaji wengi ambao hawataki kuondoka.

"Mlolongo wa mabara uliletwa na huduma ndogo za Pakistani, ili waongofu. Hoteli ya Palace miaka mingi iliyopita ikawa Hoteli ya Sheraton.

"Hoteli ya Uwanja wa Ndege iliendelea kushuka chini na chini kwa hali ya ubora na kisha Ramada akachukua nafasi na wakakarabati eneo lote."

Anaelezea zaidi tofauti kutoka zamani:

"Hoteli hazina tena muziki wa moja kwa moja au vitu kama hivyo."

Wakati siku za kunywa pombe wazi, wachezaji wa tumbo, na vilabu vya usiku inaweza kuwa imekwisha, haimaanishi kuwa maisha ya usiku ya Karachi yamekwenda.

Nakala ya 2015 na DAWN iimarishwe:

"Kukataza ilikuwa kifo cha vilabu, lakini haikutokomeza kiu cha maisha ya usiku."

Wakati huo huo, Paracha anasema hata kwa kukataza mahali, pombe ilikuwa bado inapatikana sana:

"Licha ya marufuku ya pombe ya 1977 na kuimarishwa zaidi kwa katazo hili mnamo 1979, unywaji pombe ulidumu sana (haswa kwa sababu ya kuuza pombe na utengenezaji wa pombe haramu)."

Kama "hali kavu" wakati wa enzi ya kisasa, pombe bado inatumiwa sana ndani ya Pakistan.

Walakini, hufanywa sana nyuma ya milango iliyofungwa na kwenye hafla za nyumbani, badala ya hadharani kama hapo awali.

Katika miaka ya 70, hafla katika vilabu zilitangazwa waziwazi. Walakini katika 2021, haukutangazwa kwenye mitandao ya kijamii, husambazwa sana kwa mdomo au ikiwa unajua watu fulani.

Maisha ya usiku huadhimishwa kinyume cha sheria, haswa na wasomi wa Karachi jamii ya juu. Fazli, mwandishi wa Mwaliko, inaangazia PTI:

"Ni wazi, huwezi kwenda tu kwenye baa au kilabu cha usiku kama vile ungeweza wakati huo.

"Lakini watu bado wanafurahi, wakati taasisi za kinadharia za 'chini ya ardhi' zinafanya kazi na hufanya 'mipango' inayofaa ili viongozi waangalie njia nyingine."

"Kwa hivyo, maisha ya usiku angali hai na yuko sawa, hata ikiwa ni ngumu zaidi."

Jambo la kufurahisha ni kwamba mtu angefikiria maendeleo ya media ya kijamii na teknolojia itahuisha eneo la kilabu cha Karachi.

Walakini, inaonekana kuwa imeenda kinyume ambapo vyama na hafla zingine ni za siri zaidi kuliko kawaida.

Behind Closed Doors

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Katazo hilo lilikuwa na athari mbaya kwa maisha ya usiku ya Karachi katika miaka ya 70, hata hivyo, kiu cha kushiriki bado ni tajiri.

Mara baada ya maisha ya usiku yenye kuongezeka na wanamuziki wa moja kwa moja na densi isiyoweza kuzuiliwa, kuna wimbi mpya la vilabu vya chini ya ardhi na baa zinazoanza kushamiri.

Ingawa Karachi bado ina nafasi haswa ambapo husherehekea sanaa, muziki na utamaduni, inaweza kufungwa sana.

Muziki wa kisasa kama indie na hip hop umepuuzwa na ukosefu wa pombe inamaanisha watu wanaingia Karachi kukidhi mahitaji yao yote.

Pamoja na kurudi kwa wanafunzi wa Pakistani ambao wameonja burudani ya kuvutia ya nchi za magharibi, vilabu na baa za chini ya ardhi zimekuwa maeneo maarufu.

Bila mialiko ya umma au machapisho ya media ya kijamii, hafla hizi za siri ni za siri sana. Marafiki wa karibu tu au neno la kinywa ndilo litakaloelekeza kwenye hafla hizi za kugombania.

Pamoja na pombe inapita katika nchi ambayo imezuiliwa, wenyeji wengi hupiga maeneo haya ili kujumuika, kuwa na furaha na kusikiliza bendi za LIVE za zamani au mpya.

Akeel Akhtar, mmiliki wa kilabu cha usiku cha kibinafsi "Hard Rock Cafe", afunua:

“Hakuna mahali ambapo watu wanaweza kwenda na kusikia muziki wa aina hii. Muziki wa moja kwa moja una nguvu ya aina yake. ”

"Kwa hivyo, watu wetu wote ambao wamekulia hapa wanapenda vitu hivi, inawarudishia kumbukumbu."

Jamii nyingi tajiri ambazo zina uwezo wa kutupa hafla za kibinafsi mara nyingi hukarabati nyumba zao kwenye vilabu.

Ingawa pombe inauzwa katika "maduka ya divai", vinywaji na bidhaa nyingi za kifahari huletwa kwa nyumba za kibinafsi na watengenezaji wa bia.

Hisia mbaya ya miaka ya 70 hutoa mazingira kama hakuna mwingine na watu wengi wanajaribu kufikiria uzoefu huo katika hali ya hewa ya kisasa zaidi.

Kuwa njia za kisasa kumekuwa na ongezeko la vyama vya chini ya ardhi kwa mashoga ambao wanahisi salama ndani ya wimbi la hafla za kibinafsi.

Kuwa waziwazi mashoga huko Pakistan ni miamba na inachukuliwa kuwa haramu. Haki za LGBTQ + hazilingani na watu wengi wanaweza kukabiliwa na kuzorota sana na aibu kutoka kwa mamlaka na familia.

Walakini, nyuma ya milango iliyofungwa, kila mtu anakaribishwa. Kama vilabu vingine vilivyofichwa, eneo la mashoga linaweza kupatikana tu kutoka kwa mdomo, lakini hafla hizo ni kubwa sana.

Salman, mzaliwa mashoga wa Karachi ambaye alihamia Amerika, alisema:

“Inalipa kujua mtu wa ndani unayemwamini. Kwa mfano, marafiki wangu mashoga wa Uholanzi / Wajerumani walipotembelea, tuliweza kwenda kwenye sherehe ya mashoga.

"Pamoja na mashindano ya urembo ya jinsia kwa sababu wakati huo nilikuwa nahusika na niliunganishwa na jamii ya LGBTQ ya eneo hilo."

Ingawa maeneo ya umma bado yanajumuisha uchangamfu wa Karachi, nafasi hizi za chini ya ardhi hazizingatii tu pombe lakini hutoa nafasi kwa wenyeji wake wote.

Fukwe za Karachi

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Maisha ya usiku ya Karachi yamebadilika sana kutoka kwa muziki mkali na sherehe za kuvutia za miaka ya 70. Walakini, eneo la sherehe bado lipo lakini limehama kutoka kwa vilabu kwenda kwa njia zingine za burudani.

Kivutio kikubwa cha wenyeji na watalii ni Pwani ya Clifton. Alama ya kihistoria ambayo imebaki kuwa maarufu tangu miaka ya 60.

Pia inajulikana kama "Sea View", ni moja ya fukwe maarufu ulimwenguni.

Mbele ya bahari, mawimbi ya kupendeza na machweo mazuri huwapatia wageni maoni mazuri na shughuli nyingi.

Hapo awali inatoa maduka machache tu, pwani ya Clifton sasa inajivunia umesimama wa ngamia, buggies za pwani, chakula cha barabarani, gwaride, na sherehe za hafla kubwa.

Mahali penye kupendeza na ukarabati wa kisasa huruhusu watu wengi kuchomwa na jua la Karachi na kufurahiya hali ya kutuliza ya bahari.

Ingawa ni busy sana wakati wa mchana, pwani iko wazi masaa 24 kwa hivyo inabaki kuwa mahali pa moto kwa wenyeji ambao wako nje kufurahiya vivutio vingine vya Karachi.

Pwani nyingine nzuri ambayo hujitolea kwa shughuli zaidi za jioni ni "Do Darya". Hii ni pwani ya kupendeza ambayo inajivunia wingi wa mikahawa ya baharini ambayo huja kuishi katika masaa ya baadaye.

Kupitia usiku, majengo ya karibu yamewashwa kwa kifahari na huruhusu wenyeji na wageni kushuhudia kweli "Jiji la Taa."

Wenyeji na watalii wanaweza kutazama macho yao juu ya mawimbi mazuri ya mwangaza wa mwezi, wakati wanaingia kwenye chakula kinachopendeza katika sehemu kama Mkahawa wa Sajjad na Kababjees.

Upendo wa chakula wa Karachi hauangaziwa tu katika mikahawa ya pwani, lakini pia barbecues za pwani za jioni ambazo hufanyika pwani. Hasa katika pwani ya Hawke's Bay.

Nyama za kupendeza, juisi baridi, na harufu ya mkaa zote zinaonyeshwa. Saba nyingi hapa huanza mchana na kisha huendelea usiku, na kulewesha mifugo ya watu.

Pwani ni mwakilishi wa maisha ya usiku ya Karachi.

Hii inaonyesha kuwa maisha ya usiku ya Karachi yameibuka kuwa zaidi ya watoto na familia. Sio tu juu ya kilabu au uchezaji wa kigeni lakini kuunda utamaduni mpya wa maisha ya usiku kwa wote.

Pamoja na fukwe zingine za kupendeza kama Cape Mount na Tushan, pwani ya kigeni ya Karachi inatoa hali tofauti kutoka kwa kitovu chake cha fujo.

Cricket

Maisha ya Usiku ya Karachi: Zamani na Mabadiliko

Wakati maisha ya usiku ya jadi ya Karachi yalipoanza kukaa baada ya miaka ya 70, uthamini na ukuaji wa cricket huko Pakistan iliendelea.

Wakati Uwanja wa Kitaifa ulijengwa mnamo 1955, mchezo uliopendwa sana ulileta umoja, burudani, na historia.

Kama uwanja mkubwa wa kriketi nchini Pakistan, ukumbi huo unajumuisha hali ya kupendeza ya Karachi na wenyeji wake.

Kukaa zaidi ya watu 40,000, Pakistan ilipata mafanikio mazuri kwa kuzuia kushindwa kwa Mtihani ardhini kutoka 1955 hadi 2000.

Rekodi zingine muhimu ni pamoja na wiketi nane za Imran Khan kwa mbio 60 dhidi ya India mnamo 1982 na Younis Khan ya 313 dhidi ya Sri Lanka mnamo 2009.

Mafanikio haya yalileta ubadilishaji katika eneo hilo, haswa kwa kuletwa kwa taa za mafuriko ambazo ziliruhusu michezo kuchezwa usiku.

Wenyeji walikuwa na ufafanuzi mpya wa 'maisha ya usiku'.

Kiwango cha kuvutia cha uwanja huo kimeruhusu kuandaa mechi za Kombe la Dunia la Kriketi, ushindani mkali na timu ya India, na mnamo 2018, ilichukua fainali yake ya kwanza ya Ligi Kuu ya Pakistan (PSL).

Tangu kuanzishwa kwake mnamo 2016, Uwanja wa Kitaifa umeandaa fainali tatu za kufurahisha za PSL kati ya 2018-2020.

Pia ni nyumbani kwa timu ya PSL, Karachi Kings, ambao walishinda taji lao la kwanza mnamo 2020 baada ya kuifunga Lahore Qalandars.

Kuleta watu wengi wa sherehe, kriketi imeruhusu wafanyabiashara wa ndani kuongezeka wakati mifugo ya watu ikifurahi katika sherehe hizo.

Hapa, familia, vijana, wazee wanaweza kutoka kwenye joto la jioni na kunyonya mechi kali usiku kucha.

Kufurahiya chakula cha hapa na mazingira ya machafuko, kriketi imetoa mabadiliko makubwa katika burudani ya usiku wa Karachi.

Imeelezwa kama "ngome ya kriketi ya Pakistan", shangwe ya uwanja na michezo imeleta kwenye uwanja wa burudani na maisha ya usiku wa Karachi ni muhimu sana.

Bandari Kuu

Maisha ya Usiku ya Karachi: Zamani na Mabadiliko

Ingawa Karachi anaweza kutotoa vilabu na baa sawa za magharibi mwa miaka ya 70, the Bandari Kuu tata hufanya vizuri katika kujaza utupu.

Kitovu kinachoangaza huangazia tasnia ya chakula ya Karachi. Wakati pombe ilipokuwa imepigwa marufuku baada ya kukatazwa, kuongezeka kwa mikahawa ya chakula na vinywaji kulifaulu.

Port Grand inawapa watu zawadi wauzaji wa kipekee wa chakula mitaani, mabanda ya kisasa ya ununuzi, maoni mazuri ya bahari, na usanifu mzuri.

Mahali pazuri sana ambayo husherehekea utamaduni wa Karachi na ilikubaliwa kwa hii kwa kupewa tuzo ya "Brand of the Year" mnamo 2016.

Rais wa Port Grand, Shahid Firoz anatoa ufahamu mzuri juu ya mahali hapa:

Mandhari na mazingira ya asili ya Port Grand yote yanatoa kumbukumbu nzuri za watu katika eneo hili la kupendeza. "

Mahali hapa pazuri ni kamili kwa wenyeji wengi wa Karachi, vijana na wazee, ambao wanataka kunywa, kula, kushirikiana na kuunda kumbukumbu.

Usasa wa Port Grand unaonekana kupitia vyakula vyake tofauti kama Chow Wow na Pizza ya Angelini.

Walakini, pia hutoa njia nyingi za burudani kama karaoke na sinema ya 6D.

Ingawa bandari ni kali na sheria zake kama vile hakuna pombe au chakula cha nje, inaimarisha tu jinsi eneo linavyopendeza na ni kiasi gani hujitolea kufurahiya.

Kwa hivyo, ingawa Karachi imejitenga na vilabu vya kigeni vya miaka ya 70, imefanya vizuri sana kuchukua nafasi ya mashimo hayo na sehemu zenye utajiri zaidi wa kitamaduni.

Chakula na Drink

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Kama wakaazi wengi wanashangaa juu ya barabara zilizowashwa usiku, vibanda vya chakula vya barabarani na mikahawa ya moto hutoa chakula cha ndani na kitamu.

Walaji wa Karachi wamejazwa na watu wanaotabasamu kula vyakula vya kitamaduni kama vile Bihari tikka huko Meerath Kebab House au Peshawari chapli kebab huko A-one.

Jioni inapoingia, kila mkahawa hutoa hali ya vileo kwa wenyeji na watalii.

Pamoja na tamaduni tofauti zinazoingia kwenye tasnia ya chakula ya Karachi, kuna maeneo mengi maarufu ambapo wenyeji wanaapa.

Cafe Flo iliyoko Clifton ni sehemu inayopendelewa kwani inabaki wazi hadi saa za mapema.

Kutumikia vyakula bora vya Ufaransa, bandari hii ya kisasa ni mahali pazuri kufurahiya chakula kizuri kama lax ya kuvuta na kuku ya siagi ya herb.

Kwa uzoefu zaidi wa Asia Kusini, Lal Qila mgahawa hutoa sherehe ya kuvutia ya Mughlai na vyakula vya jadi vya Pakistani.

Usanifu mzuri, mandhari ya kitamaduni na mapambo ya kupendeza husaidia kuangazia mgahawa huu mzuri dhidi ya mandhari ya jioni.

Akibadilisha uwanja wa muziki katika hafla maalum, Lal Qila anaonyesha utofauti na ufundi ambao migahawa ya Karachi hujivunia.

Kama sherehe za jioni huegemea mikahawa badala ya vilabu vya umma, vituo vingi vina burudani mbali mbali.

Kwa mfano, Hoteli ya Ramada Plaza inaashiria hii kwa kuwa na barbeque ya wazi ya pwani inayowavutia mamia ya wageni kila siku kwa usiku wa kukumbuka.

Inafurahisha, kama Menezes alikuwa amesisitiza kwa wasiwasi hapo awali, Ramada alikuwa amechukua Hoteli ya Uwanja wa Ndege.

Walakini, mabadiliko haya katika mandhari ya Karachi bila shaka yameleta kuongezeka kwa aina mpya ya maisha ya usiku.

Kwa hivyo, kama kumbukumbu za kilabu za miaka ya 70 zimekosa, je! Utamaduni wa Karachi umepungua au umehama tu?

Kwa kuongezea, The Kolachi ni mkahawa mwingine ambao unajumuisha mabadiliko katika maisha ya usiku ya Karachi.

Hapa, chakula cha jioni kinaweza kufurahiya upepo mzuri wa baharini pamoja na sahani nzuri kama karahi ya Kolachi.

Sahani safi za samaki na vinywaji vya kigeni huwapumzisha watalii na wenyeji ambao wanaweza kuwasha taa za mwamba za Karachi wakati zinawashwa usiku.

Kwa kuongezea, kwa wale ambao wanataka tu kumaliza kiu chao, Karachi ina maeneo yenye msisimko yaliyojaa maziwa ya maziwa yenye matunda, chai kali na juisi za kitamu.

Baloch Ice Cream ina safu ya chipsi zinazopendeza na kutetemeka ambapo wenyeji na watalii wanaweza kujiingiza usiku.

Fanoos ni chakula kingine cha kina ambacho kinaashiria mabadiliko katika maisha ya usiku ya Karachi.

Fungua masaa yote na bendi za moja kwa moja zikicheza, wageni wanaweza kujilisha na kahawa nzuri na keki.

Walakini, kama vile maisha ya usiku ya Karachi yameona kuongezeka kwa mikahawa inayostawi, wauzaji wao wa chakula mitaani pia wameona umaarufu.

Barabara ya Burns ni maarufu sana kwa sababu ya eateries nyingi na wauzaji wa chakula ambao hufanya chakula safi kabisa.

Pamoja na vituo vingi kuwa wazi kwa zaidi ya miaka 50, mapishi yao hayabadiliki ambayo yanaweza kuelezea jinsi sahani zinavyopendeza.

Kama mikahawa mingi, Burns Road Imefunguliwa hadi saa za mapema na watu wanaweza kula samaki wa kukaanga yenye unyevu, Peshawari ice cream na lassi tamu.

Waqas Ali, mwanafunzi wa uhandisi anaelezea upendo wake wa Burns Road:

"Mazingira salama, safi na yenye kupendeza, chakula bora, na usiku mzuri ... unataka nini kingine?"

Kwa dhahiri, mabadiliko katika maisha ya usiku ya Karachi yamesababisha kuongezeka kwa tasnia ya chakula na vinywaji.

Uvumi karibu na mikahawa ya Karachi unatoa heshima kwa utofauti wake lakini pia inaimarisha jinsi burudani za maeneo haya zimekuwa tangu miaka ya 70s.

Shopping majengo

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Kama vile wenyeji wa Karachi na wageni wanapenda kunywa divai na kula jioni, maduka makubwa yamekuwa maarufu sana wakati wa usiku pia.

Vituo vingi vya ununuzi viko wazi hadi kuchelewa na hutoa uzoefu wa kuzama kwa sababu ya mchanganyiko wa maduka tajiri ya kitamaduni na chapa zaidi za magharibi.

Pamoja na maduka makubwa mengi karibu na Karachi, Duka la Dolmen anasimama nje kama kwenda-doa. Duka kubwa huko Karachi ni kitovu cha chapa za hali ya juu, mikahawa na vituo vya burudani.

Iko karibu na bahari, uzuri na mapambo ya kisasa ya maduka hayo hutoa patakatifu pa kifahari kwa wanunuzi kufurahiya.

Na bidhaa za kuvutia kama Nike na Timberland, Dolmen Mall ni tiba kwa watumiaji.

Huko Karachi, ununuzi ni kivutio kikubwa, iwe ni katika maduka ya soko au vituo vya kupindukia. Kwa hivyo, haishangazi jinsi maduka makubwa ni maarufu.

Duka la LuckyOne ni maarufu sana. Ilifunguliwa mnamo Mei 2017, inachukuliwa kuwa moja ya maduka makubwa zaidi ulimwenguni, yenye zaidi ya wauzaji 200.

Wanunuzi wanapendeza, duka hilo pia linajumuisha bustani ya mandhari ya ghorofa mbili na barabara ya chakula ya nje, ya kwanza ya aina yake.

Na ubunifu mpya na mpya, maduka makubwa ya Karachi ni gala ya burudani. Mara tu wageni wanapofika, wanaweza kupata kila kitu ambacho wanaweza.

Hii imeangaziwa kupitia duka kubwa la Karachi la Atrium. Tena, kitovu cha chapa za hali ya juu, mikahawa, na mikahawa, maduka pia yanajivunia sinema ya 3D.

Makundi ya watu wanaweza kununua mavazi yao ya wikendi, kufurahiya chakula chao wanachokipenda cha Pakistani na kisha kulala usiku na marafiki wakitazama sinema.

Kwa kuongezea, Jukwaa hilo linaaminika kuwa moja ya maduka makubwa zaidi huko Karachi.

Kufurahiwa na wageni kadhaa kila siku, kituo mara nyingi huweka hafla kama onyesho la kiotomatiki. ambayo huheshimu magari ya mavuno na ya kawaida.

Maduka makubwa ya Karachi ni moja wapo ya sehemu maarufu zaidi za maisha ya usiku wa jiji.

Ingawa Karachi amekuwa akipendezwa nayo kila wakati mtindo na ununuzi, maduka makubwa yamejitengeneza wenyewe ili kutoshea na mambo mapya ya maisha ya usiku ya Karachi.

Chakula, vinywaji, mitindo, sinema, muziki wa moja kwa moja ni vitu tofauti vya burudani za jioni, na maduka makubwa huingiza sifa hizi za kichawi za maisha ya usiku ya Karachi chini ya paa moja.

Burudani

Karachi Nightlife_ Zamani & Mabadiliko

Ingawa mikahawa, maduka makubwa na fukwe za Karachi zina vitu vingi vya kufurahisha, mabadiliko katika maisha ya usiku yalimaanisha kufufuliwa kwa aina zingine za burudani.

Sherehe na upendo kwa muziki wa LIVE inamaanisha kuwa matamasha ya wazi yamefanikiwa sana.

Mnamo mwaka wa 2015, nyota za muziki Shafqat Amanat Ali Khan, Rahat Fateh Ali Khan na Umair Jaswal alimpongeza Karachi kwenye tamasha la Jashan-e-Pakistan.

Mnamo mwaka wa 2019, talanta ya ndani Atif Aslam alitumbuiza huko Beach Park huko Clifton na vile vile DJ wa Uholanzi Alex Cruz, ambaye alipata umati wa watu wa Karachi.

Mabadiliko ya busara zaidi katika maisha ya usiku ya Karachi imekuwa jinsi mambo yanavyopatikana kwa urahisi.

Katika miaka ya 70, wazo lilikuwa kwenda nje, kunywa, kuimba, kucheza na kisha ufanye tena siku inayofuata.

Walakini, sasa watu huenda pwani wakati wa machweo, kuwasha barbecues, kucheza kwa muziki wa moja kwa moja, kula chakula cha taa za mshumaa na usiku juu na dessert. Wote katika hatua moja imefumwa.

Muziki daima imekuwa jambo kubwa huko Karachi tangu miaka ya 50. Kwa hivyo, matamasha ya wazi hayashangazi kama moja ya vyanzo vya burudani.

Kukumbatiwa kwa muziki na kuthamini vyombo vya Desi sio siri katika "Jiji la Taa". Kwa hivyo matamasha ya jioni ambapo watazamaji wanapunguza nyimbo husikika kote Karachi.

Walakini, uthamini wa sanaa sio tu juu ya muziki, lakini pia sinema pia.

Nyumbani kwa sinema zaidi ya 20, Karachi ina sinema za kisasa kabisa ambapo wenyeji na watalii wanaweza kufurahiya raha ya sinema za Bollywood, Lollywood na Hollywood.

Sinema ya Megamultiplex katika Millenium Mall ina viti vya kifahari, AC inayohitajika na mifumo ya sauti ya kuzamisha.

Kwa kuongezea, sinema ya Cinepax pia inaruhusu wageni kupumzika jioni na viti vya kupumzika, meza za kibinafsi, ubora wa picha yenye nguvu na tani za vitafunio.

Kama maarufu zaidi sinema mnyororo huko Pakistan na sinema kumi na mbili katika miji tisa, ni dhahiri jinsi Karachi anavutiwa na chanzo hiki cha burudani. Hii inasisitizwa na sinema ya The Arena.

Kutumia mradi wa DP4K, mkali zaidi ulimwenguni, na kuharibu wageni na masanduku ya VIP, sauti ya hali ya sanaa na mapambo kama ukumbi wa michezo hufanya hii kuwa moja ya nafasi za kifahari zaidi huko Karachi.

Inatoa uzoefu mkubwa kwa watalii na wenyeji na inaonyesha jinsi maisha ya usiku ya Karachi yamebadilika sana kutoka kwa burudani ya miaka ya 70s.

Je! Karachi za miaka 70 ni Kumbukumbu Mbali?

Maisha ya Usiku ya Karachi: Zamani na Mabadiliko

Mienendo ya maisha ya usiku huko Karachi imebadilika sana. Walakini, swali linatokea je! Jamii ya Pakistani itawahi kurudi kwenye hali hiyo ya ukarimu zaidi?

Leon anajadili jinsi yeye haoni hiyo ikitokea:

“Idadi ya watu wa jiji imebadilika sana, ikiwa ukiangalia nyuma katika siku hizo idadi ya watu haikuwa hivyo, kulikuwa na maduka ya pombe kila mahali na hakuna mtu aliyejisumbua.

"Sasa idadi ya watu imebadilika kabisa, watu wana masilahi tofauti, mfumo wa thamani umebadilika sana."

Itakuwa ngumu kwake kurahisisha kidogo, kwa suala la kuwapa watu uhuru fulani. ”

Siku za bendi za Leon ni nyingi zamani, lakini sasa anafundisha katika Taasisi ya Usimamizi wa Biashara huko Karachi:

"Hizi ni hadithi nzuri kuwaambia wanafunzi wangu ambao, vitu duni, wako mbali sana na wakati mzuri.

"Ninapowasimulia wanafunzi hadithi za zamani nadhani hawaniamini."

Kwa kuongeza, Tony Tufail, mmiliki wa zamani wa kilabu cha usiku cha Karachi, alisema:

"Karachi angeendelea kuwa kile Dubai ilikuja baadaye ikiwa sio marufuku."

Karachi baada ya uhuru alikuwa na sifa ya pombe, muziki wa moja kwa moja, vilabu vya usiku, raha na wachezaji wa tumbo.

Maisha ya usiku ya Karachi yalikuwa na uchangamfu na mvuto kama hakuna mwingine. Ilikuwa paradiso ya mwenda sherehe na kila wakati alikuwa na kitu cha kufanya kwa bajeti yoyote.

Mambo ya zamani ya jiji yanaweza kuonekana kama sayari ngeni kwa wengine, haswa kwa wale ambao wamekua wakiona upande tofauti kwa Pakistan.

Licha ya kumbukumbu za mbali za Karachi za miaka ya 70, inashangaza kwamba baa za chini ya ardhi na vyama bado vinatokea, pamoja na hafla za jamii tofauti kama LGBTQ +.

Kwa hivyo, je! Karachi anaweza tena kuwa na maisha ya usiku ambayo hutoka na wachezaji wenye hamu na muziki wa kuthubutu ambao unapitiliza maisha yake ya zamani?

Kwa kuongezea, mabadiliko katika maisha ya usiku ya Karachi yalilenga zaidi kuthamini uzuri wa Pakistan kwa ujumla na utamaduni wa watu wake.

Mara hoteli, vilabu, na baa zilikuwa vivutio kuu kwa sababu ya furaha yao isiyo na mipaka. Na tuma mwishoni mwa miaka ya 90, fukwe, sinema, na maduka makubwa zikawa zana zenye kupendeza ambazo zilivutia wenyeji na watalii.

Badala ya kujaribu kuiga mandhari ya magharibi, sherehe za visiwa vya kupendeza, wauzaji wa chakula chenye ladha, na maeneo maarufu ya kijamii inamaanisha Karachi inajifanya kama mahali pazuri tena.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Nishah ni mhitimu wa Historia na anavutiwa sana na Historia na utamaduni. Yeye anafurahiya muziki, kusafiri na vitu vyote vya sauti. Kauli mbiu yake ni: "Unapohisi kukata tamaa kumbuka kwanini ulianza".

Picha fadhila ya DAWN, Jarida la Youlin, Mkaa + Gravel, Scoreline, Facebook, Express Tribune, Mshauri wa Safari, Twitter, Safari ya Utamaduni na Asif Hassan.