Je! Kuna Kupungua kwa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia Kusini?

Vito vya dhahabu vya jadi vimekuwa mfano wa bibi arusi kwa muda mrefu kama tunaweza kukumbuka. Walakini, thamani yake imeangaziwa.

Je! Kuna Upungufu wa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia? f

"Ninahisi hailingani na mtindo wangu"

Harusi za Asia Kusini zinajulikana kuwa mambo ya kupendeza - idadi kubwa ya vito vya dhahabu, vyakula vya kuoza, mapambo ya kupindukia na mavazi ya kupendeza.

Katika tukio hili, mapambo ya dhahabu yaliyowahi kupendwa sana na bii harusi yanaona kupungua.

Kijadi, bi harusi angevaa vito vya dhahabu alivyojaliwa kutoka kwa wazazi wake na wakwe. Ilikuwa ni kitu pekee ambacho mwanamke alikuwa anamiliki haki.

Dhahabu ilifanya kama chanzo cha bima kwa mwanamke aliyeolewa wakati aliingia nyumbani kwa mumewe.

Wahamiaji wa Asia Kusini walibeba utamaduni wa dhahabu kwenda magharibi.

Nilika Mehrotra katika 'Dhahabu na Jinsia nchini India: Baadhi ya uchunguzi kutoka Orissa Kusini "inasema:

"Uhusiano kati ya dhahabu na wanawake ni maalum kwani karibu kila mwanamke anautamani na anamiliki idadi yake, kwa njia ya mapambo."

Hakuna shaka uti wa mgongo wa dhahabu ya Asia ni bi harusi anayekuja. Walakini, Waasia Kusini wa kizazi cha tatu ni mila yenye changamoto kwani imeonekana kuzungukwa na utamaduni wa magharibi.

Kama matokeo ya hii, tasnia ya dhahabu imelazimika kujiunda upya. Tunachunguza sababu za mabadiliko haya kwa upendeleo.

Hakuna Dhahabu, Hakuna Harusi

Je! Kuna Upungufu wa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia? - dhahabu

Msemo huenda - hakuna dhahabu, hakuna harusi. Kihistoria, umuhimu wa dhahabu ulikuwa muhimu zaidi.

Kiasi cha dhahabu ambacho zawadi ya binti yao ilikuwa ishara ya utajiri na mafanikio ya baadaye.

Kwa kawaida, wazazi wa bi harusi walianza kuokoa miongo kadhaa kabla ya binti yao kuolewa.

Hii ilifanywa ili binti yao awe na dhahabu ya kutosha kuvaa siku ya harusi yake, kumpeleka nyumbani kwa shemeji yake na kama njia ya usalama wa kifedha.

Vandana Mohan, mpangaji wa harusi huko New Delhi, alielezea umuhimu wa dhahabu. Alisema:

"Kihistoria, sababu ya dhahabu kuwa maarufu sana ni kwa sababu ilikuwa ishara ya utajiri. Ilikuwa ni sehemu ya pesa zaidi. Ukimpa mtu dhahabu unaweza kurudishiwa pesa halisi. ”

Vanada anaendelea kusema:

"Haijalishi familia inaendelea vipi, kitu chochote cha dhahabu kitakuwa kila wakati kwenye harusi, iwe ni zawadi, vito au sarafu."

Wasiwasi wa kifedha        

Je! Kuna Upungufu wa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia? - wasiwasi

Dhahabu, kama tunavyojua, inakuja na bei kubwa. Na shida ya uchumi wa kifedha, anasa kama dhahabu ni ngumu kumudu.

Walakini, shinikizo la kuzingatia mila ni jambo kubwa linalolazimisha familia kuwa kona. Matarajio ya bi harusi kutolewa kwa dhahabu huhukumiwa na jamaa na majirani.

Somasundaram PR, mkurugenzi mkuu wa Baraza la Dhahabu Ulimwenguni nchini India anasema, "utaona dhahabu zaidi kuliko nyuso zao (bii harusi)."

Kulingana na Baraza la Uuzaji wa Vito vya Uuzaji wa Vito vya India takriban tani 1000 za dhahabu, mwaka unatumiwa na India. Hii ni karibu theluthi moja ya usambazaji wa ulimwengu.

Sio Waasia Kusini tu mashariki ambao wana hamu kubwa ya kufuata mila, kwani Waasia wa Uingereza hawabaki.

Mwenyekiti wa zamani wa Chama cha kitaifa cha Vito vya Vito alifunua kuwa nchini Uingereza, Waasia hutumia zaidi ya pauni 220 kwa mwaka kwa dhahabu 22 na karamu za almasi.

Hasa, familia za Asia Kusini hutumia kati ya "Pauni 20,000 na Pauni 25,000 kwa vito vya harusi vya mwanamke." Walakini, hii inabadilishwa na tamaduni ya Briteni.

Bei ya dhahabu imeongezeka; kwa hivyo, uuzaji umekuwa palepale.

Jaz, mama wa watoto wawili wa miaka 40, alielezea siku ya harusi yake dhahabu na gharama. Alisema:

“Miaka ishirini iliyopita, wakati nilioa, nilikuwa bi harusi wako wa kawaida wa Kiasia aliyepambwa kwa dhahabu. Kutoka kwa mala (mkufu mrefu), nath (pete ya pua), tikka (kipande cha kichwa) kwa bangili na vipuli vizito, nilivaa yote. Hii haikuja rahisi.

“Kiasi ambacho wazazi wangu walitumia kwenye vito vyangu vya dhahabu kilikuwa cha ujambazi. Ingawa ilikuwa kawaida ya kuvaa vile vipande vya dhahabu, nikitazama nyuma, nimegundua kuwa haikufaa shida ya kifedha. ”

Jaz aliendelea kutoa ushauri kwa ujao bii harusi. Anaelezea:

“Kama ningepeana ushauri mmoja kwa wanawake wachanga wanaopanga harusi zao, itakuwa ni kutotumia pesa nyingi kwa vito vya dhahabu.

"Pamoja na hayo, wazee wetu wanasema nini juu ya hali ya usalama wa kifedha, kuwa na kiasi hicho cha pesa kitakuwa na faida zaidi, kwani hiyo inaweza kukusaidia kuweka amana ya nyumba au uwekezaji."

Njia hii mpya ya kufikiria kupitishwa na Waasia wengi Kusini itasababisha umuhimu wa vito vya dhahabu kupungua.

Bwana Pattni alitoa mwanga juu ya kwanini Waasia waliwekeza katika dhahabu. Alisema:

"Wahindi wa kizazi cha kwanza walikuja hapa (Uingereza) na kununua dhahabu na kura nyingi na kuwapa watoto wao ili wasihitaji mpango B."

Mkazo juu ya dhahabu kama kuwa zaidi ya vito ni dhahiri kwa ulimwengu wote. Bwana Soni anasema:

“Wakati Mhindi ananunua vito, ni uwekezaji zaidi. Lakini soko la Uingereza na India ni tofauti. ”

Inaonekana dhahabu haina dhamana sawa kwa vijana kama ilivyokuwa kwa wazazi wao na babu na nyanya.

Vito vya dhahabu vilivyotengenezwa

Je! Kuna Upungufu wa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia? - iliyotengenezwa

Ni muhimu kutambua kuwa bi harusi aliyevaa dhahabu sio lazima iwe sauti ya chuma ya manjano iliyoangaziwa.

Kuna njia zingine mbadala na mapambo ya dhahabu yaliyogeuzwa kuwa mazuri kwa bibi arusi ambaye anataka kuwasiliana na upande wake wa Desi.

Anil Pethani, mkurugenzi wa Vito vya Cara, vilivyo katika Dhahabu ya Gold na Diamond Park anabainisha kuwa mauzo yake ya vito yanaongezeka wakati wa msimu wa harusi wa India.

Anaongeza kuwa ni vito vilivyochaguliwa ambavyo vinahitajika. Anasema:

“Asilimia hamsini ya biashara ni ubinafsishaji. Wateja wengi huja na maoni yao na jinsi wanataka vito vyao vimetengenezwa. Ndani ya siku moja, tunaweza kuunda muundo uliobinafsishwa. Katika sehemu zingine za ulimwengu, mchakato unachukua muda mrefu. ”

Wazo la kubuni vito vyako vya dhahabu ni ya kufurahisha na haipaswi kuwa kwa watu mashuhuri tu.

Kulingana na biharusi wa Vandana wanapendelea vito vilivyochaguliwa kwani ni vya kipekee tofauti na shanga za jadi za dhahabu, vipuli na kadhalika. Anataja:

"Inaweza kuwa lulu na dhahabu, inaweza kuwa na mguso wa almasi, inaweza kuwa jiwe kabisa au inaweza kuwa dhahabu na fedha tu. Kuna chaguzi nyingi kwa vijana kuchagua. ”

Anisa, kijana wa miaka 27 aliyeolewa hivi karibuni alivaa vito vya dhahabu kwa siku yake kuu. Alipoulizwa jinsi alivyoamua juu ya vipande alivyochagua, alielezea:

Vito vya harusi yangu vilikuwa vya kawaida. Nilitaka kuwasiliana na upande wa jadi na vile vile kuipotosha zaidi kisasa.

"Niliweka vipande vyangu kidogo na maridadi, nikichagua michoro ngumu ambayo ilipongeza mwonekano wangu wote wa harusi.

Aliendelea kutaja dhana potofu ya jumla inayozunguka chuma cha manjano:

“Ninaona kuwa watu wa rika langu huwa wanahusisha vito vya dhahabu na kuwa manjano angavu. Walakini, kuna njia nyingi mara tu unapoanza kuvinjari.

"Kwangu, ilikuwa muhimu sana kuingiza urembo huo wa Desi ndani ya vito vyangu.

"Nadhani watu wanapaswa kuwa wazi zaidi kujaribu dhahabu, kwani vipande nzuri kabisa vinaweza kuundwa na maono yako yanaweza kufufuliwa."

Katika hali hii, ni ubora zaidi ya wingi.

Wazazi wanapaswa kuzingatia zaidi ni nini binti yao anataka kinyume na kununua vipande vingi vya vito ili kuonyesha utajiri wao.

Vito vya asili dhidi ya Vito vya Dhahabu

Je! Kuna Upungufu wa Vito vya Dhahabu kwa Maharusi wa Asia? - asili

Dhahabu ya jadi inahisi shinikizo la vito vya asili. Maharusi wengi wanapendelea kuchagua vifaa vya wabuni kama Pandora, Swarovski na Goldsmith.

Miss B, mwalimu wa miaka 24 alikiri kwamba hatachagua vifaa vya dhahabu kwa siku yake ya harusi. Alisema:

"Kama mwanamke mchanga, Mwingereza wa Asia, aliyevaa vito vya dhahabu vya jadi siku ya harusi yangu sio kitu ninachotamani sana. Rangi na sauti ya sehemu nyingi halisi hazivutii sana.

"Ninahisi hailingani na mtindo wangu na sio sura ambayo ningependa, kwa siku yangu kubwa."

Aliendelea kutaja kuwa vito vya dhahabu vinachukuliwa kuwa vya zamani:

"Mimi huwa naegemea zaidi kwenye dhahabu nyeupe au kupandisha vipande vya dhahabu na nadhani hizi zinaonekana nzuri zaidi, haswa kwa harusi, ambapo ningekuwa nikitumia pesa nyingi kwa vito."

Pamoja na kuonekana kupendeza zaidi kwa wengine, bei ya bei rahisi ni nzuri kwa akaunti nyingi za benki.

Katika kisa hiki, itakuwa rahisi kununua vito vya asili badala ya mapambo ya dhahabu ya jadi.

Ni muhimu kukumbuka sera moja ya kuvaa haiwezekani tena. Wazo la kuweza kuvaa vito vya siku yako ya harusi tena ni nzuri zaidi.

Kwa hivyo, vito vya asili vingesaidia yako lehenga na inaweza kufanywa upya kwa urahisi kwa hafla.

Hakuna kukana uzuri na umaridadi wa dhahabu. Bibi arusi hushindwa mara moja na kukimbilia kwa ujasiri na nguvu.

Walakini, wazo hili hakika linapingwa. Kukataliwa kwa kiasi kikubwa cha chuma hiki cha manjano ni kitendo cha uasi.

Bibi harusi wa Waasia hawalazimishwi tena kuhusisha umuhimu wa dhahabu katika maisha yao ya baadaye. Wanapaswa kuwa huru kuamua kwa hiari yao wanachotaka kupamba.

Ni wakati soko la dhahabu linajiimarisha ili kuifanya iweze kuaminika kwa vizazi vijana.

Ayesha ni mhitimu wa Kiingereza na jicho la kupendeza. Kuvutia kwake iko katika michezo, mitindo na uzuri. Pia, haogopi masomo yenye utata. Kauli mbiu yake ni: "hakuna siku mbili ni sawa, hiyo ndiyo inayofanya maisha yawe ya kufaa kuishi."

Picha kwa hisani ya Picha za Google.