Dhahabu ya Hindi na vito vilipoteza umaarufu katikati ya Covid-19

Soko la dhahabu na vito nchini India limepungua kwa umaarufu kutokana na janga la Covid-19. Utawala mpya pia utaletwa.

Dhahabu na Vito vya India hupoteza Soko-f

"Tunatarajia kuoga karibu"

Soko la dhahabu na vito la India limepungua katikati ya janga la Covid-19.

Misimu ya kawaida ya uuzaji pia imepungua kwa umaarufu tangu 2020.

Mwelekeo huo bado unaendelea na unasababisha shida ya kifedha katika soko la dhahabu na vito vya India, kwani wauzaji wa vito vya India wanakabiliwa na mwaka wa pili mfululizo wa mauzo ya chini.

Soko la dhahabu la India linaashiria mauzo yake ya juu zaidi kila chemchemi kwa sababu ya sikukuu ya jadi ya Akshaya Tritiya ya kila mwaka.

Tamasha hilo linaashiria ustawi usio na mwisho na kwa hivyo linawahimiza watu kununua vito vipya kwa bahati nzuri.

Walakini, kutokana na mtikisiko wa kifedha wa uchumi na vito kuwa anasa, karibu hakuna soko la dhahabu nchini India katika shida ya sasa.

Mwenyekiti wa Baraza la Ndani la Vito na Vito vya India (GJC), Ashish Pethe alisema:

"Kwa karibu asilimia 90 ya majimbo chini ya vikwazo vya kuzuia maambukizi, maduka ya vito vya rejareja yamefungwa na hakuna utoaji unaoruhusiwa.

"Tunatarajia kuoshwa karibu kwa Akshaya Tritiya huyu pia."

Mkurugenzi mtendaji wa vito maarufu brand Kalyan, Ramesh Kalyanaraman pia alitaja kuwa Akshaya Tritiya wa mwaka huu anaweza kupata kiasi cha mauzo sawa na ile ya 2020.

Aliongeza:

"Kuangalia ripoti za kupoteza maisha na maafa ambayo janga hilo linapata katika kiwango cha chini, tumeamua kutofanya shughuli zozote za uendelezaji mwaka huu.

"Kati ya vyumba vyetu vya kuonyesha 150 kote nchini, ni 10 hadi 15 tu zilizo wazi."

Mbali na Covid-19, vito vya mapambo nchini India sasa wanakabiliwa na sheria mpya ambayo inawazuia kuuza dhahabu tu ambayo ni imetambulishwa.

Sheria hiyo itatumika kuanzia Juni 1, 2021.

Hapo awali, sheria ilipaswa kutungwa mnamo Januari 15, 2020, hata hivyo, tarehe ya mwisho iliongezwa kwa sababu ya gonjwa.

Leena Nandan, katibu wa maswala ya watumiaji, ametangaza sasa kwamba hakuna muda wa mwisho uliotafutwa na kwa hivyo, alama ya dhahabu itakuwa ya lazima kutoka Juni 1, 2021.

Katibu wa kitaifa wa Chama cha Bullion na Vito vya India (IBJA), Surendra Mehta alishiriki maoni yake juu ya sheria inayojulikana.

Alisema:

"Chama kitatafuta kuongezewa tarehe ya mwisho kwani vito vya mawe hawataweza kuzingatia tarehe ya mwisho."

Alielezea zaidi kuwa wauzaji wa dhahabu na vito bado wanashikiliwa na hisa za zamani.

Sheria mpya inawazuia wauzaji wa vito kuuza tu vito vya dhahabu na kuweka alama ya karati 14, 18, na 22 (K).

Alama hiyo itakuwa uthibitisho wa usafi uliotolewa na vituo vya kujaribu na kuashiria alama (AHCs) vilivyoidhinishwa na Ofisi ya Viwango vya India (BIS).

Kwa hivyo, ili kuuza vito vilivyojulikana, wauzaji lazima wapate leseni kutoka BIS.

Baada ya hapo, wanaweza kupata vito vyao vya mapambo au vifaa vya sanaa vilivyowekwa alama katika vituo vyovyote vinavyotambuliwa vya upimaji na utambuzi wa BIS.

Uwekaji alama wa dhahabu hufanywa katika aina tatu za karati, ambazo ni 14K, 18K na 22K.

Shamamah ni mhitimu wa uandishi wa habari na saikolojia ya kisiasa na shauku ya kuchukua sehemu yake kuifanya dunia iwe mahali pa amani. Anapenda kusoma, kupika, na utamaduni. Anaamini: "uhuru wa kujieleza na kuheshimiana."