Talaka ya Briteni ya Asia: Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanaume walioachana

Talaka inaweza kuvunja familia kuwa vipande vipande lakini wanaume waliotalikiwa wa Briteni Waasia na hisia zao mara nyingi hupuuzwa na familia na media.

Talaka ya Briteni Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanaume walioachana

"Nilipoteza kila kitu ambacho kilikuwa muhimu kwangu na niliambiwa nishike."

Wakati wenzi wa Briteni wa Asia kutoka jamii ya Asia Kusini wanaachana, kuna pande mbili kwa kila hadithi - yake na yake.

Watu ni wepesi kuhukumu lakini hakuna mtu anayejua kinachoendelea nyuma ya milango iliyofungwa; hakuna mtu isipokuwa wale ambao wako nyuma ya hiyo milango.

Walakini, hali yoyote ile, talaka itakuwa na athari mbaya kwa familia nzima.

The mke anaweza kulia wazi na kuvunja moyo wake. Mume, 'kwa sababu wanaume halisi hawali', atatarajiwa kukandamiza hisia zake anapozika mateso yake ya ndani.

Kwa nini matarajio ya kushughulikia talaka, na wakati mwingine ndoa, yatofautiane kati ya jinsia? Je! Mtu lazima "aichukue kama mwanamume" na aende kimya?

Jamii mara nyingi humwona mwanamke kama mwathiriwa na, wakati mwingine, mhalifu. Vyombo vya habari humwonyesha vivyo hivyo, kama hadithi nyingi katika sinema na safu za runinga.

Ana huruma ya mfumo wa sheria ambao pia utampa tuzo ya ulezi kamili wa watoto. Maadili ya kijamii yametufanya tuamini kuwa wanafaa na mama zao.

Wanaume wa Briteni kutoka jamii za Asia Kusini ambao hupitia kutengana mara nyingi husahauliwa, karibu kama hisia zao sio za maana.

Tunataka kusikia hadithi zao. Hapa, wanaume watano wa Briteni wa Asia ambao wanashiriki maumivu yao na wanatuambia jinsi maisha yao yamegeuzwa na talaka na ndoa.

Jay Chandra

Jay anatoka Bedford na anaishi na mkewe na wanawe wawili. Hii ni familia yake mpya. Aliunda upya maisha yake baada ya talaka ambayo karibu ilimuangamiza.

Anaanza hadithi yake:

“Nilikutana na rafiki yangu wa kike wakati wote tulikuwa miaka kumi na saba tu. Tulikuwa wadogo sana na tunachojua ni kwamba tunataka kutumia maisha yetu yote pamoja.

"Sisi wote tulimaliza viwango vyetu vya A na nikapata kazi ya kufanya kazi katika chippy ya hapa. Alihisi lazima aende chuo kikuu cos ndivyo baba yake alivyotaka ”.

Uchungu na huzuni vinaonekana wakati Jay anaendelea kuzungumza juu ya rafiki yake wa kike wa wakati huo. Anaendelea kusema:

“Hatukuwa na ujasiri wa kuwaambia wazazi wetu kwa hivyo tulingoja hadi amalize masomo. Nilikuwa nimeacha kazi ya chippy na nikaendelea kufanya kazi katika tasnia ya mawasiliano.

“Hatimaye, tuliwaambia wazazi wetu na wakakubali ndoa. Ingawa sidhani kama Baba yangu angekubali sana ikiwa hakuwa mtu wa kitabaka na tamaduni sawa na sisi ”.

Jay anazungumza juu ya harusi na kwa sekunde uso wake unaangaza. Ni wazi kuona ni kiasi gani msichana huyu alikuwa na maana kwake.

Waliendelea kupata watoto wawili na anaelezea:

“Maisha yalikuwa mazuri sana. Sote tulikuwa na furaha sana, angalau ndivyo nilifikiri. Labda ningepaswa kufungua macho yangu zaidi.

“Ilikuwa Ijumaa jioni. Watoto walikuwa kwa mama yake kwani alikuwa amewachukua shuleni. Nilifika nyumbani nikakuta nyumba haina mtu na noti.

"Ilisema tu," samahani lazima niondoke. Siwezi kufanya hivi tena. Tafadhali naomba unisamehe'.

"Najua inasikika kidogo lakini kwa wakati huo ulimwengu wangu wote ulianguka. Sikuelewa ni kwanini na bado sielewi hata leo ”.

Mkewe alikuwa amemwacha na kuchukua watoto. Baadaye Jay aligundua alikuwa akimwona mtu mwingine kwa siri. Ilimvunja vipande vipande milioni, anasema.

"Nilimpenda sana na sikuwa na sababu ya kufikiria alihisi tofauti yoyote. Jambo la kuchekesha ni kwamba alificha vizuri sana. Anastahili tuzo kwa kucheza nafasi ya upigaji kura na mke mwenye upendo ”.

Jay alitania lakini sio jambo la kucheka. Alipewa ulezi kamili wa watoto na haki zake za kutembelea zinawekewa wikendi tu.

"Watu wetu huwa wanamuonea huruma mwanamke huyo au wanampa uangalifu wao wote hata ikiwa ni hasi. Hakuna anayejali au kufikiria juu ya hisia za mtu huyo na kile anachopitia.

“Ilinivunja moyo. Nimechoka na watu kusema vitu kama, 'njoo, jamani' au 'pata mtego'.

"Nilipoteza kila kitu ambacho kilikuwa muhimu kwangu na niliambiwa nishike".

Ilimchukua Jay muda mrefu sana kupona kutokana na kiwewe cha talaka lakini, ingawa mkewe alikuwa na jukumu, bado anamtakia mema.

Vijay Anand

Talaka ya Briteni Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanaume Waliotalikiwa - Jay

Vijay ni mshauri wa IT anayeishi Solihull. Ndoa yake ilimalizika kwa kubatilisha baada ya miezi michache tu ya kuolewa.

Anaelezea kuwa walikuwa wameolewa tu kwa muda wa wiki kadhaa wakati mahitaji yalipoanza. Waliendelea na harusi yao na walifuta ndoa wakirudi.

"Kulikuwa na sababu nyingi kwa nini nilianzisha ubatilishaji lakini mvunjaji wa mpango halisi kwangu ni wakati aliponiuliza niweke mali za wazazi wangu kwa jina lake.

"Alikuwa mkatili kabisa juu ya jambo lote na akasema ikiwa sikufanya kama alivyouliza atatembea.

"Sina hakika ikiwa ilisisitizwa na familia yake au la lakini lazima wangekuwa wakisema ndani yake kwani hatukusikia chochote kutoka kwao baadaye".

Vijay anaelezea kuwa familia yake mwenyewe ilimuunga mkono sana lakini bado walijaribu kumshawishi aipe nafasi nyingine kwa sababu ya sifa yao.

“Kwa kawaida walikuwa wamekasirishwa nayo. Hakuna mzazi anayetaka hayo kwa watoto wake. Walitumia pesa nyingi kwenye harusi lakini sio hiyo tu.

“Waliniambia nijaribu kuifanya ifanye kazi na, kwa muda, nilijaribu kwa kadri ya uwezo wangu kupatanisha hali hiyo.

"Walakini, familia yake iliunda mkazo zaidi na maswala ambayo yalinifanya nigundue kuwa sikuweza kuendelea nayo".

"Majuto yangu ni kwamba sikuona rangi zake za kweli kabla ya harusi".

Tuliuliza Vijay jinsi alivyohisi wakati wote wa mchakato huu. Anaonyesha kuwa:

Kusema kweli, nilikuwa sawa. Siwezi kukataa kuwa haikunikasirisha kwa sababu ilinikosea. Hauingii kwenye ndoa ili ivunjike baada ya miezi michache.

“Labda ikiwa familia yake haingeingilia kati tungeweza kufikia makubaliano na tukakaa kwenye ndoa. Lakini hawakuwa na wasiwasi juu yangu au familia yangu.

“Kwa ujumla, nimekubali kwamba haikukusudiwa kuwa hivyo. Ninaona kama baraka iliyojificha; risasi vizuri na imekwepa kweli ”.

Alipoulizwa ikiwa talaka ilimbadilisha kama mtu, Vijay alituambia kuwa imebadilisha njia ya kuona watu.

"Nina masuala makubwa ya uaminifu. Namaanisha sijui ni jinsi gani nitaweza kuweka imani yangu kwa mtu yeyote tena ”.

Mkewe, ambaye alikuwa amemwamini, alikuwa amemdanganya kabisa na hii imemwacha akiwa na hasira na kusalitiwa.

“Kilichoumiza zaidi ni kwamba hakuna mtu aliyetulazimisha kuoa. Ilikuwa chaguo letu kabisa. Inasikitisha tu kwamba alikuwa na ajenda tofauti kabisa na yangu lakini unaishi na unajifunza ”.

Vijay bado hajaoa na anasema hana haraka ya kuingia kwenye uhusiano. Lengo lake ni kujijenga tena.

Mukhtar Singh *

Mukhtar, sio jina lake halisi, ndiye mwathirika wa ndoa iliyopangwa ambayo yalikwenda vibaya sana. Ana umri wa miaka 37 na alizaliwa huko India.

India ilikuwa nyumba yake hadi siku hiyo mbaya wakati familia ya Briteni ya Asia ilisimama mlangoni mwao.

“Baba aliniambia wanatoka Uingereza. Kulikuwa na nne; mama na baba na dada na kaka.

“Mambo yalikuwa tofauti nyumbani. Tuliwatii wazazi wetu na hatukuwauliza. Walijua kilicho bora kwetu.

“Mama alinipeleka upande mmoja na kuniambia nitakuwa namuoa msichana huyo. Nilikuwa na miaka 20. Walinitambulisha kwake. Alikuwa kimya sana na aibu na hakusema mengi. ”

Mukhtar anaelezea kuwa hakuwa na matarajio yoyote ya mapenzi na mapenzi. Alijua wazazi wake watampata mke anayefaa.

“Nilijua itatokea siku moja lakini sikufikiria kwamba ningelazimika kuondoka nyumbani kwangu kwenda nchi ngeni maelfu ya maili.

"Nakumbuka nikifikiria, kuna wasichana wengi hapa - kwanini England? Kwa hivyo, kupunguza hadithi ndefu, familia zetu zilifanya sherehe fupi ya uchumba na nilijitolea. "

Waliolewa nchini India ndani ya wiki mbili na msichana na familia yake walirudi Uingereza.

"Ndipo siku moja, bila kujua, baba alizungumza nami."

"Mwanangu, ni wakati," Mukhtar anakumbuka maneno hayo waziwazi kana kwamba yalinenwa leo.

Hofu na woga vilinichukua mwili wangu. Familia yangu ilikuwa ikinitupa kwa simba. Nilisafiri peke yangu kwenda Uingereza. ”

Ifuatayo ni akaunti ya kuumiza ya maisha ya Mukhtar kama mtu aliyeolewa. Anatuambia kwa maneno yake mwenyewe:

“Sikujua mtu yeyote nchini Uingereza isipokuwa wakwe zangu. Msichana aligeuka kuwa sio mkimya baada ya yote na nilishtuka kumuona akinywa na akivuta sigara.

“Hakuwa ananiheshimu na hatukuwa na kitu sawa. Wazazi wake walifumbia macho kile kinachoendelea.

“Nilijaribu kuzungumza naye mara kadhaa. Nilikubali hata tabia zake zisizo za kawaida lakini kile ambacho sikuweza kukubali ni njia aliyonitendea.

“Dhihaki dharau na dharau. Alikuwa amenioa ili wazazi wake wasiwe nyuma yake. Alikuwa na maisha yake mwenyewe na angeenda kuishi.

“Wazazi wangu waliendelea kuniambia niendelee kujaribu. Itakuwa bora walisema. Haikubali, na nikashuka moyo sana. ”

Mukhtar alizama zaidi katika unyogovu na kukata tamaa hadi siku moja alipojaribu kujiua.

"Sikuwa na mtu kabisa wa kumwendea. Hakuna aliyesikiliza. Hakuna aliyejali. Njia pekee ya kutoka ilikuwa kifo. ”

Hadithi hii sio ya kawaida. Familia nyingi za Briteni za Asia bado zinapanga harusi za watoto wao na mtu kutoka nyumbani. Kuna mengi ambayo yamefanikiwa kweli lakini mengine huishia kwenye msiba.

Kwa bahati nzuri, Mukhtar yuko hai na mzima na mwishowe alipata ujasiri wa kumuacha mkewe:

“Hakulalamika sana.

“Nimelazimika kuishi peke yangu lakini ilikuwa bora kuliko kutibiwa kama uchafu kila siku.

"Ninafurahi kusema nilikutana na mtu niliyempenda na sasa ni mke wangu na mpenda roho."

Malik Hussein

Talaka ya Briteni ya Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanaume Waliotalikiwa - Malik

Malik Hussain ni mfanyabiashara aliyefanikiwa ambaye anaishi London. Ndoa yake ilipangwa na msichana kutoka Pakistan na mara ya kwanza alikutana naye ni wakati waliolewa.

Anatuambia kwamba alikubali umoja kwa sababu mama yake alimfanya aamini ilikuwa bora. Alimwambia kuwa:

“Wanaheshimiwa sana nchini Pakistan na msichana huyo amesoma. Hatapata shida yoyote kutoshea nasi. ”

Malik alionyeshwa picha na alipenda kile alichokiona. Anaelezea:

“Alionekana mzuri kwenye picha. Nadhani nilichukuliwa na sura yake. ”

Kwa hivyo ilimalizika na harusi ilifanyika. Malik alikuwa na miaka 25 na alikuwa na miaka 23. Miezi michache ya kwanza ilipita kama ndoto.

"Tuligonga na Kiingereza chake kilikuwa kizuri. Alitoshea kama mama alivyotabiri na hata akaenda chuo kikuu na alifanya kozi ya utunzaji wa watoto.

"Shule ya eneo hilo ilimuajiri kama msaidizi wa kufundisha na kila mtu alikuwa na furaha naye. Alifanya kazi wakati wote lakini aliendelea kuniuliza pesa. Nilimwuliza na akajitetea akisema kwamba sikuwa namwamini. ”

Malik baadaye aligundua kuwa pesa nyingi zilikuwa zimeondolewa kutoka kwa kadi yake ya mkopo lakini hakuna malipo yoyote yaliyokuwa yakifanywa.

"Alikuwa akitoa pesa kutoka kwa kadi ya mkopo lakini hakuwa na haja ya. Malipo yalikosa kila mwezi pia. Nilimpa kila kitu na hakuwa na haja ya kufanya hivyo. ”

Anakumbuka kwa huzuni jinsi ilimbidi aende Pakistan wakati baba yake alipokufa:

“Nilikwenda na mama yangu kutatua ardhi na mali ya familia. Tulikuwa mbali kwa wiki mbili kwa jumla.

“Niliporudi na kufungua mlango wa mbele nyumba ilikuwa na baridi kali. Tayari nilijua nini cha kutarajia.

“Alikuwa amechukua kila kitu. Ilinifuta kabisa. Alichukua hata nguo zangu na ilinilazimu kulala kitandani kwa kanzu yangu. ”

Walakini, ilikuwa kumpoteza mtoto wake ambayo ilimvunja sana Malik. Alikuwa amemchukua mtoto wao mdogo bila maelezo ya wapi au kwanini.

“Niliuliza na kugundua alikuwa ameenda wapi. Sitaki arudi lakini ninampeleka kortini kwa hili na nitamrudisha mwanangu. ”

Malik ni ngumu kuelezea hisia zake lakini anatuambia kuwa mkewe alimfanya kuwa mtu mbaya.

Watu walinichukulia kana kwamba nilikuwa nimemfukuza. Walinilaumu kwa kuondoka kwake na kuniita kila aina ya majina. Niliumia sana.

"Ndio hakika, niache ikiwa unataka lakini usiburute jina langu kwenye matope."

Kwa Malik, kukaa moja ni chaguo pekee sasa. Anajikita katika kupigania mtoto wake.

Aman Singh

Aman ana umri wa miaka ishirini na nane na anafanya kazi kama dereva wa basi huko West Midlands. Alikutana na kumuoa mpenzi wake akiwa na umri wa miaka ishirini na tano.

Mkewe, akiwa mdogo kwake kwa miaka mitatu, alikuwa akisoma kuwa mtaalam wa macho wakati huo. Alifanya kazi wakati wote wakati akifanya mafunzo yake.

Kama dereva wa basi, Aman alijikuta akilazimika kufanya kazi masaa mengi na mabadiliko ambayo hayakubaliani na maisha ya familia. Kama matokeo, mkewe alijikuta akitumia wakati peke yake.

Taratibu, uhusiano wao ulianza kudorora kwani angechelewa kurudi nyumbani na atakuwa tayari amelala. Alilazimika kujitunza mwenyewe katika suala la kujilisha kwani alipoteza hamu ya kumpikia.

Aman anatuambia:

“Sio kana kwamba sikusaidia nyumbani. Ninaamini katika usawa na nilijaribu kufanya kadri nilivyoweza hata ingawa siku zote nilikuwa nimechoka kutokana na kazi.

"Alikuwa nyumbani kwa tano kila siku na bado hakula chakula chochote cha jioni. Niliishiwa, kusema ukweli. Alikuwa akibishana juu yangu ni vigumu kuwa karibu na kisha mwishowe aliondoka siku moja ”.

Aman hakutaka ndoa iishe na akamsihi ajaribu tena. Familia yake ilisema angepaswa kufanya zaidi kumfanya afurahi na kumlaumu kwa mgawanyiko.

Anahisi kuwa:

“Familia yangu ilipaswa kusimama karibu nami. Sikuweza kufanya zaidi. Nilikuwa nikifanya kazi kwa bidii kuweka paa juu ya vichwa vyetu na alichofanya ni kulalamika.

“Hata wakati huo, sikutaka kumaliza mambo. hakuwahi kutupa nafasi ya kuifanyia kazi ”.

Aman sasa ana miaka ishirini na nane na ameacha kazi yake kama dereva wa basi. Alikwenda chuo kikuu na kumaliza kozi ya elektroniki na sasa anafanya kazi kama fundi umeme.

Hadithi hizi tano kawaida zinaonyesha kwamba wanaume waliozaliwa Uingereza kutoka jamii za Asia Kusini wanaweza pia kuwa wahanga wa talaka na kutengana.

Kwa upande mwingine, wanawake wa Asia mara nyingi huonekana kama wahasiriwa lakini ni kweli sawa kwamba wanaonekana pia kama wahusika.

Wanawake, kwa ujumla, huwa wanavutia zaidi na wanaume huachwa kujitunza.

Dhana ya jumla na maoni kwamba "watapata juu yake" na kupata mtu mwingine inaonekana kulazimisha kupona kwao. Ni kama hawapaswi kuwa na moyo uliovunjika.

Walakini, ambayo hatupaswi kusahau ni kwamba "inachukua mbili kwa tango" na kwamba wanaume pia wana haki kamili ya kuelezea hisia zao na kuumiza.

Kama jamii ya Briteni ya Asia, tunahitaji kuwapa wanaume wetu kutoka jamii za Asia Kusini fursa na sauti ya kuhuzunika na kusema.



Indira ni mwalimu wa shule ya sekondari ambaye anapenda kusoma na kuandika. Shauku yake ni kusafiri kwenda sehemu za kigeni na za kufurahisha kukagua tamaduni anuwai na kupata vituko vya kushangaza. Kauli mbiu yake ni "Ishi na uishi".

Picha ni kwa madhumuni ya kielelezo tu.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni ipi kati ya hizi unayotumia sana katika kupikia kwako Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...