Talaka ya Briteni ya Asia: Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanawake walioachwa

Talaka ya Briteni ya Asia iko juu sana. Pamoja na hayo, unyanyapaa unaohusishwa na talaka unaendelea kuwadhihaki na kuwaaibisha wanawake.

Talaka ya Briteni ya Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanawake walioachwa

"Mume wangu alikuwa mwoga na hakunisimamia."

Talaka ya Briteni Asia inazidi kuwa kawaida katika jamii zote za Asia Kusini. Walakini, ni talaka bado ni kitu ambacho watu wengi hukataa au hawawezi kuzungumzia?

Ni ukweli unaojulikana kuwa wanandoa wamekuwa wakioa na kuachana tangu zamani. Imani kwamba kila mtu anapaswa kuwa na uhuru wa kumaliza uhusiano usiofurahi imekuwa ikikubaliwa na jamii za Magharibi.

Kuzungumza na wanawake wengine wa Asia Kusini juu ya talaka ya Briteni ya Asia kunatoa picha tofauti na, kulingana na wao, talaka au utengano bado unachukuliwa kuwa haukubaliki na haufai.

Asia moja ya Uingereza wanawake wanaojaribu kuishi katika mazingira magumu yaliyoundwa na wale walio karibu nao watajitahidi kuishi maisha yasiyo na shida.

Kilio cha kawaida cha 'tutawaambia marafiki na jamaa zetu' bila shaka kitatoka kwa wazazi. Hawa ndio watu ambao wanapaswa kupeana upendo na msaada unaohitajika wakati muhimu sana.

Hapa, wanawake watano wanashiriki akaunti zao za kibinafsi za shida walizokabiliana nazo na jinsi walivyokabiliana na unyanyapaa ambao bado unahusishwa na kuwa mtalaka wa Briteni wa Asia.

Nina

Nina ni M-Punjabi wa Uingereza ambaye alituambia kuwa ni unyanyasaji wa mwili na akili ambao ulimlazimisha kuachana.

Shemeji zake walikuwa wakidhibiti na kuamuru aende wapi na amevaa nini. Pia waliweka tabo juu ya nani alizungumza naye katika jamii ya Asia.

Anasema: “Sikupata msaada wowote kutoka kwa mume wangu wa zamani, hata kifedha wakati mtoto wangu alizaliwa. Nilitibiwa kama mtumwa na sikukubaliwa kamwe. ”

Familia yake mwenyewe ilijitahidi kukubali habari juu ya talaka yake kwani hakuwa amewaweka kitanzi juu ya shida zake wakati wa ndoa yake.

“Taratibu nilianza kufunguka niliporudi nyumbani. Niliiambia familia yangu kuwa uamuzi wangu wa mwisho ni kumuacha. Niligunduliwa na unyogovu baada ya kuzaa na mtoto wangu alikuwa na miezi minne tu wakati niliondoka. ”

Ingawa wazazi wake walikuwa upande wake, alijua kwamba uamuzi wake wa kutoka nje ya nyumba yake ya ndoa ulikuwa umenunua aibu na aibu kwa familia yake.

Watu wengine katika jamii ya Asia, haswa wanawake, walikuwa na mengi ya kusema. Walimwambia hata arudi kwa ajili ya mtoto wake.

Wakati wowote hali ya hali yake mwenyewe na afya ya akili haikuzingatiwa au kuzingatiwa na mtu yeyote nje ya familia ya karibu.

Anaamini kuwa ilimfungulia macho jinsi watu walivyo kweli na ambao wanaweza kuamini na kutegemea wakati wa hitaji.

Alipoteza imani kwa jamii ya Asia kwa ujumla na anasisitiza imani yake kwamba talaka ya Briteni ya Asia bado haifikiriwi kwa wengi.

"Shemeji zangu wangejaribu kuwasiliana na familia yangu na kuanza kutunga hadithi kujaribu kunilaumu kwa mgawanyiko. Yote yalikuwa uwongo. ”

“Nilipoteza kazi na ilibidi nianze tena katika jiji lingine. Kupata nyumba ya kuishi ngumu sana kama mzazi mmoja wa Kiasia. ”

Nina alielezea jinsi alilazimika kuhudhuria korti kwa miezi tisa kabla ya msaada wowote wa kisheria kupitishwa. Hii ilimuingiza zaidi katika shida za kifedha.

“Sehemu ngumu zaidi ilikuwa ni kujitafuta tena. Sikuogopa kukabili jamii tena. Sikuwa nimefanya kosa lolote. ”

"Kwa mawazo yangu, ulikuwa uamuzi bora zaidi ambao ningeweza kuchukua kwa ajili yangu na mtoto wangu lakini kupata ujasiri tena ilikuwa ngumu."

Anaelezea kuwa: “kuizungumzia ilikuwa ngumu. Ilikuwa na athari ya kihemko kwangu. Wanawake daima wanapata lawama. Talaka imenibadilisha kwani nina nguvu zaidi na ninajiamini zaidi. ”

“Sijali maoni ya wengine tena. Nina furaha zaidi kushughulika nayo kwa njia yangu mwenyewe. ”

Alifanya uchaguzi wa kutowasiliana na mtu yeyote wa familia ya mumewe hata wale ambao walikuwa wameonyesha huruma kwake. ”

“Ilikuwa jambo sahihi kufanya. Ninahitaji kuendelea. Ninataka kuwa huru kuishi maisha yangu jinsi ninavyotaka kuanzia sasa. ”

Ushahidi wa hadithi unaonyesha viwango vya talaka vinaongezeka kati ya idadi ya Waasia wa Uingereza, na kusababisha kikundi kinachokua cha familia za mzazi mmoja ambao hujikuta wakitengwa na jamii.

Talaka ya Briteni ya Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanawake walioachwa - huzuni

Ayesha

Mwingereza alizaliwa Ayesha aliachwa India akiwa mtoto na wazazi wake kumaliza masomo yake na kurudi England bila sifa zilizotambuliwa Uingereza.

Nilikuwa na miaka kumi na mbili na ugonjwa wa manjano. Dawa hizo ziliniacha nilipoteza fahamu na nimewekewa dawa za kulevya. Ninachokumbuka ni kuona Mama akienda mbali na kunipungia mikono kwaheri. ”

Mwishowe, akiwa na umri wa miaka kumi na tisa, alirudi nyumbani lakini wakati huo alikuwa amepoteza mawasiliano na tamaduni ya Waingereza na alikuwa na lafudhi ya Kihindi.

Alipata ugumu kutoshea. Miaka miwili baadaye alikuwa amefungwa kwa maisha mengine ya taabu kama mke mtakatifu na mteswa wa India.

“Niliolewa katika familia kubwa na tajiri sana ya kaka watano ambao wote walikuwa na wake na watoto kwa hivyo nilikuwa wa mwisho. Walinichukulia kama mtumwa. ”

Ayesha anakumbuka hofu yake wakati wa kufanywa kusafisha madirisha ya jikoni wakati alikuwa mjamzito kabisa.

“Mume wangu alikuwa mwoga na hakunitetea. Wanawake ndani ya nyumba walikuwa mbaya sana.

“Ilizidi kuwa mbaya. Alikuwa akirudi nyumbani akiwa amelewa kila usiku baada ya kwenda kwenye vilabu vya usiku. Angeniapia na kuniita kitoto. Sikuwaambia wazazi wangu. Niliogopa wangenilaumu pia. ”

Walakini, unyanyasaji huo uliendelea hadi siku moja aliposukumwa kushuka ngazi wakati alikuwa mjamzito kwa mara ya pili.

“Nilijua kuwa singeweza kuendelea kama hii tena. Lakini niliwaogopa sana wanawake hao wa kutisha na nini wanaweza kufanya kwangu na kwa watoto wangu. ”

Ni wakati alipogundua kuwa mumewe alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na kwamba hatimaye alipata ujasiri wa kuondoka.

“Nilimwambia baba yangu kila kitu. Akaniambia nisiwe na wasiwasi akaja akatuchukua. Mwishowe niliacha shimo hilo la kuzimu. "

Mara nyingine tena, Ayesha alianza kuchukua vipande vya maisha yake. Alikabiliwa na changamoto nyingi na vibes hasi kutoka kwa wale walio karibu naye.

Takwimu za talaka za Briteni Asia zinaweza kuongezeka kwa jumla lakini uzembe unaendelea kutoa kivuli juu ya jamii ya Asia Kusini nchini Uingereza.

Ayesha walihamia kwenye makazi ya kukodi lakini maswali kwenye midomo ya kila mtu yalikuwa kila wakati: "mumeo anafanya nini?", "mume wako yuko wapi?" na "kwanini mumeo haishi nawe?"

Maoni ya snide yalitoka tu kwa wanawake wa Asia. Alihisi kuhukumiwa na kupata kuwa ngumu sana kulea wanawe watatu kama mtalaka wa Briteni wa Asia katika jamii ambayo ilikuwa Asia Kusini.

"Macho yao machache yenye mitamba yalinitazama kila wakati. Niliwachukia. ”

“Kwanini wasingeweza kuniacha peke yangu? Je! Sikuwa nimepitia vya kutosha tayari? ”

Ayesha kwa ujasiri alipambana dhidi ya upinzani wote na akasema aliendelea kusoma na kufuzu kama mkufunzi wa chuo kikuu. Alisema talaka imembadilisha kabisa "kwa sababu niliona ni ngumu kuamini wanaume tena."

“Lakini nina bahati, nimepata mapenzi tena. Nimeolewa kwa furaha sasa. Yeye ni mweupe lakini kinachokatisha tamaa ni kwamba wazazi wangu huficha ukweli huu kutoka kwa kila mtu. ”

Talaka ya Briteni ya Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanawake walioachwa wanatumai

Dipi

Dipi ni mwanamke wa Uhindi wa Uingereza ambaye huzungumza kwa uchungu juu ya mumewe na jinsi alivyogeuza ndoa yao kuwa ya uwongo.

"Sababu iliyomfanya nimtaliki talaka wa zamani wangu ni kwa sababu alikuwa akifanya mapenzi."

Dipi alikasirika kwamba hakufanya bidii yoyote kuficha hii na angeweza kutamba na kutenda bila aibu mbele yake.

“Siku zote alikuwa kwenye simu yake na alikuwa akiishika nayo kila wakati.

"Mashaka yangu yalinishinda na nikafungua moja ya bili yake ilipofika. Nilishtuka kuona idadi ya nyakati ambazo alikuwa akitumia meseji na kumpigia simu yule mwanamke.

"Nilipomkabili alikataa chochote kinachoendelea - alisema kwamba alimpigia simu kwa ushauri juu ya uhusiano wake na mumewe. Alikuwa nini - mshauri wa ndoa au kitu chochote? ”

Dipi alishikwa na butwaa kufikiria kwamba hawakuona kwamba kutaniana kwao, kugusa, kucheza kwa karibu na kushiriki sahani ya chakula cha jioni kulikuwa na makosa.

“Kisha nikawaonyesha ujumbe ambao walikuwa wametumiana. Bado walikana ingawa ilikuwa ikiwatazama usoni. "

Dipi alikuwa mwisho wake kwa sasa na alitaka kutoka katika hali hii ya kipuuzi.

Aliamua kuipigia simu kwa siku na kumtumia karatasi za talaka. Alimsihi asipitie lakini alikuwa mkali.

Talaka, kulingana na Dipi, ilimpa uhuru na nguvu ya kufanya maamuzi yake mwenyewe. Mwanawe bado alimlaumu kwa talaka kwani ilimaanisha hakuweza kumuona baba yake tena.

Bado inamsikitisha jinsi ilivyokuwa na athari mbaya kwenye uhusiano wa mama na mtoto na kwamba hajawahi kumsamehe kabisa.

Mama yake mwenyewe na mama mkwewe wote walikuwa kinyume kabisa na wazo la wao kuachana na hawakufanya jaribio la kuficha ukweli huu.

“Mama yake hakutaka nyumba yetu ivunjike. Mama yangu aliona aibu kwamba binti yake alikuwa akiachwa na pia alinilaumu kwa kumruhusu mwanamke huyo maishani mwetu.

“Pia aliniambia nisimwambie ndugu na marafiki wetu wowote. Nilimwambia sikufanya kosa lolote kwa nini nione haya. ”

kwa Dipi, shida ilikuwa imeanza tu. Alijitahidi kusimamia kifedha na karibu kupoteza nyumba ile aliyokuwa ameifanya kuwa nyumba yake.

Rehani na bili zilikuwa zikiongezeka. Kuweka rehani tena kwa mali hiyo kuliiwezesha kupata udhibiti na utulivu.

Yeye anaamini itakuwa daima ni wanawake ambao wanalaumiwa na kamwe wanaume.

"Talaka ya Briteni ya Asia itavutia kila wakati na haionekani kamwe."

Usaliti ulikuwa jambo gumu zaidi kushughulika nalo. Kama anasema:

“Inaumiza moyo mtu anapovunja uaminifu huo na kukufanya ujisikie hauna thamani.

“Uaminifu kwa wanaume ulipotea tu na mimi bado sijaolewa lakini nina uhuru zaidi na ninajiamini. Hakuna mtu anayefaa na sitatendewa kama mlango wa mlango tena. ”

Mkazo uliowekwa kwenye maadili ya ndoa na familia katika jamii za Asia za Briteni bado ni nguvu, na bado kuna unyanyapaa unaohusishwa na talaka na kutengana.

Raji

Mwingereza alizaliwa Raji anaelezea hadithi yake ya jinsi afya ya akili ilivyonyanyapaa maisha yake na ndoa.

“Niliachana kwa sababu nilipoteza unyogovu na niliacha kuishi maisha yangu.

“Deni hilo lilikuwa likinivuta na nilikuwa chini ya shinikizo kila wakati. Unyanyasaji wa akili haukuonekana kwani hakukuwa na unyanyasaji wa mwili. "

Wakati wake wa kugeuza ni wakati hatimaye alifanya uamuzi wa kumwona daktari wake juu ya njia ambayo alihisi kiakili.

“Nilikuwa nimefika mahali ambapo nilitaka maisha yangu yaishe na jinamizi likome.

“Alinigundua nina unyogovu lakini akasema kwamba nikiwa mama mchanga wa watoto wawili hakutaka nipate dawa.

"Nilikuwa nikijaribu kuonyesha ulimwengu nje nilikuwa na furaha wakati ndani nilikuwa nikifa polepole."

Raji kisha akachukua hatua ya kutafuta msaada zaidi na kupata huduma za tiba.

“Hatua yangu ya kwanza ilikuwa kuona mshauri. Kama Asia, sio kitu kinachokuzwa au kuzungumziwa lakini afya ya akili ni halisi.

"Kila kitu nilichozungumza kilirudi kwa mume wangu wa zamani.

"Uongo wake, kutokuamini na kwamba hakuwahi kuniona kama mimi lakini alitarajia tu nitoe, kupika na kusafisha.

“Alikuwa mtu wa kawaida wa Kiasia kutoka India na alifanya kazi mara chache. Sikuwa na njia nyingine ila kumwacha. ”

Mwishowe, Ya Raji wazazi walikuja nyumbani kwake. Sio kumuuliza anajisikiaje na anataka lakini amwambie asiachane.

"Kulingana na wao, wanawake wa Asia hawakupewa talaka. Walikuwa na hasira na walidai nitaleta aibu kwa familia.

“Hawakunisaidia na kupoteza mawasiliano nami na siwaoni tena.

"Hakukuwa na msaada wa familia na ilibidi nibadilike kuwa mama mchanga, mseja, mama wa Kiasia mwenye watoto wawili wa kiume na kazi ya muda wote."

Ya Raji wavulana walifanywa kuelewa kila kitu juu ya talaka na kwa nini baba yao hakuwa akiishi nao tena.

Kutoona wazazi wake kulimkasirisha mwanzoni lakini sasa haisumbui sana. Anahisi "ni kupoteza kwao".

Akiongea juu ya athari za talaka kwake, anasema:

“Talaka imenibadilisha kama mtu. Nimekuwa mimi tena. ”

“Nimejifunza kuacha kufikiria zamani na kujilaumu kwa kuoa mtu aliyenitumia badala ya kunipenda na kuniunga mkono.

“Kila kitu nilichofanikiwa najivunia, haswa watoto wangu. Sasa tuna nyumba yenye furaha na maisha yenye furaha; ni rahisi na ni kwa masharti yangu. ”

Njia yake ya kushughulika na jamii na wale ambao wana maoni juu ya maisha yake na jinsi anavyoishi sio kuwazingatia.

"Njia bora ya kuishi ni kupuuza yale yanayotoa maoni ya kijinga na nimekata uhusiano na mtu yeyote ambaye huleta uzembe maishani mwangu.

“Ninahisi nina nguvu na nimeachiliwa kama mtu tena. Ninaweza kuwa na lebo ya mtalaka wa Briteni wa Asia na watoto, lakini natabasamu na nadhani ndio mimi na ninajivunia.

Raji anajua talaka ilichukua mengi kutoka kwake na ilikuwa mabadiliko makubwa maishani lakini anajua ilikuwa jambo sahihi kwake na kwa wavulana wake kwa muda mrefu.

“Wengine hawana ujasiri wa kutosha kwenda talaka; Waasia wengi ambao hawataki kukatisha tamaa familia zao au jamii.

"Kila kitu kinatokea kwa sababu. Mimi huchukua hatua moja kwa wakati na kuhesabu baraka zangu. ”

Talaka ya Briteni ya Asia - Hadithi 5 za Kweli kutoka kwa Wanawake walioachwa huondoka

Inderjit

Inderjit ni Mwingereza wa Asia ya Kipunjabi ambaye amenunuliwa nchini Uingereza. Anakumbuka jinsi ilikuwa ngumu sana kupata ujasiri wa kumwacha mumewe.

“Ilikuwa dhahiri ilibidi niondoke. Hakukuwa na kicheko kwa muda mrefu lakini niliogopa. Niliogopa kuwa peke yangu ingawa kuwa naye kulikuwa mbaya zaidi.

“Mume wangu hakuwa mnyanyasaji. Hakuwa tu mwenye akili timamu.

“Sikuwa na msaada wowote kwa watoto wangu watatu na ilibidi niwalee peke yangu. Alifanya maisha yetu kuwa ya taabu.

“Wakati mmoja, nilipokuwa na kutosha, nilitumia kupita kiasi.

“Mwanangu mdogo alikuwa nyumbani na alikuwa na miaka kumi tu. Nilikuwa nimepitiliza kwenye sofa. Aliogopa sana na akampigia simu dada yangu ambaye alikuja na kuita gari la wagonjwa. ”

Anakumbuka jinsi wanawe wawili wakubwa walivyogeukia dawa za kulevya.

"Nilikuwa na shughuli nyingi nikimwangalia baba yao kugundua kile kinachowapata. Ninahisi nina hatia sana sasa. ”

Inderjit mwishowe alifikia uamuzi mzito wa kumwacha mumewe. Alikuwa na bahati kupata msaada wa familia yake. Kwa kawaida, watu wengine walikuwa tayari sana kuhamisha lawama na kumfanya awajibike kwa mgawanyiko.

“Familia yake haikujali. Hawakutaka kuchukua kazi ya kumtunza mlevi.

"Walisema lazima nilikuwa nikifanya kitu kumnywesha sana. Ilikuwa ni kosa langu kwa kweli, sio lake. ”

Mwishowe, Inderjit alimweka kwenye ndege kwenda India ambapo familia yake ingeweza kubeba jukumu la kumtunza mumewe anayetegemea pombe.

Alimtaliki lakini hii ilisababisha kuzorota zaidi kutoka kwa "watu wengine".

“Watu walinitazama kana kwamba nilifanya uhalifu. Jamaa zake waliniepuka kabisa na nikapoteza mawasiliano nao wote.

"Wote walijua kile nilikuwa nimepitia lakini walisema ningepaswa kukaa naye."

Ingawa wazazi wake waliunga mkono uamuzi wake wa talaka waliona kuwa ngumu kushiriki habari hii na wale "watu wengine wa Asia" maishani mwao.

"Sijutii uamuzi wangu wa talaka ingawa ilimaanisha nilipoteza mawasiliano na watu wengi ambao nilifikiri walikuwa marafiki wangu wa karibu."

"Hata wale wa upande wa mume wangu wa familia ambao walikuwa wamekubali msaada wangu wakati uliwafaa hawakutaka kunihusu."

Inderjit alituambia kuwa talaka ilimfanya kuwa na nguvu, furaha na ujasiri zaidi. Kama anasema:

"Hatimaye nilijiamini tena na ningeweza kuishi maisha yangu bila kutazama zaidi ya bega langu."

Kila moja ya hadithi hizi zina mada kama hiyo inayopita. Watu wengi katika jamii za Asia bado wamekwama katika njia zao za kitamaduni. Hawawezi kukubali kwamba talaka ya Briteni ya Asia sio shida lakini suluhisho la uhusiano usiofurahi.

Utamaduni unachukua sehemu kubwa katika hii na kinachowazuia wazazi kuunga mkono binti zao wakati mgumu ni aibu na hofu ya kukataliwa na jamii.

Walakini, inaahidi kuwa sio wazazi wote walio na mawazo haya. Wengine wanakubali mabadiliko wakati wanapozama ndani ya jamii ya Waingereza na kukubali mabadiliko.

Chanya nyingine ni kwamba wanawake hawa walikuwa wote sana wenye furaha zaidi ndani yao. Talaka ilikuwa imewafanya kuwa na nguvu na dhamira zaidi. Walipata uhuru na ujasiri ambao ulikuwa haupo katika uhusiano wao.

Walakini, swali moja bado linabaki. Je! unyanyapaa kushikamana na talaka ya Briteni ya Asia kuwa kitu cha zamani au wanawake wataendelea kubeba lawama na aibu?

Indira ni mwalimu wa shule ya sekondari ambaye anapenda kusoma na kuandika. Shauku yake ni kusafiri kwenda sehemu za kigeni na za kufurahisha kukagua tamaduni anuwai na kupata vituko vya kushangaza. Kauli mbiu yake ni "Ishi na uishi".

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani katika kaya yako anayeangalia filamu nyingi za Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...