Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili

Ndoa iliyopangwa na ugonjwa wa akili inaweza kusababisha maswala mengi baada ya harusi. Tunaangalia jinsi afya ya akili inaweza kuathiri umoja kama huo.

Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili f

Wazazi, jamaa na watunga mechi mara nyingi huwa na hatia ya kutoa taarifa kamili

Kuwa na ndoa iliyopangwa bado ni mazoea yanayokubalika sana katika jamii za Asia Kusini na Briteni ya Asia. Lakini wakati afya ya akili ya mtu mmoja inazuiliwa wakati wa "kupanga", husababisha maswala mengi ndani ya ndoa kama hiyo.

Licha ya maendeleo katika kukubalika kwa kiasi fulani cha 'ndoa za mapenzi', ndoa zilizopangwa bado ni maarufu, ambayo inamaanisha kwamba ndivyo ilivyo pia suala hili la mechi za wenzi wa ugonjwa wa akili.

Pamoja na afya ya akili kupata ufahamu zaidi ikilinganishwa na zamani, ni dhahiri kusaidia watu wanaougua shida za afya ya akili kupata msaada.

Walakini, linapokuja suala la kupanga ndoa kwa sababu ya "kutokuonekana" ni sababu moja ambayo mara nyingi "hunyamaza" ambayo husababisha uhusiano mgumu na ndoa.

Wengi mara nyingi hata huishia talaka, kawaida huchochewa na upande kutokuambiwa ukweli.

Ikiwa mtu ana ulemavu dhahiri wa mwili au kuharibika, basi kawaida itakuwa rahisi kutazama lakini wale wanaougua ugonjwa wa akili husababisha hali ngumu.

Kuiweka Kimya

Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili - Kuiweka Kimya

Wazazi, jamaa na washambuliaji mara nyingi huwa na hatia ya kutoa taarifa kamili kwa upande ambapo mwenzi ambaye anasumbuliwa na shida kama hizo.

Hata mtu anayeoa, anaweza kuweka suala hilo kimya kutoka kwa matarajio katika hali ya ndoa iliyopangwa.

Hii mara nyingi inahusiana na unyanyapaa unaohusishwa na afya ya akili ndani ya jamii za Asia Kusini.

Shida za kiafya kama vile unyogovu, bipolar, ugonjwa wa kulazimisha (OCD), wasiwasi na hata shida za kula hukaa kimya.

Zuio la habari kama hiyo juu ya wasichana na wanawake wachanga wa Asia huwa kawaida. Hasa, kwa sababu ya woga kwa wazazi kwamba 'hakuna mtu atakayeoa binti yao' ikiwa maelezo kama hayo yatatolewa.

Wanaume wa Asia walio na maswala ya afya ya akili pia wanakabiliwa na vivyo hivyo lakini kuwa wanaume wanaweza kuipuuza kama "sio shida kubwa" au "kuidharau" katika mikutano ya ndoa iliyopangwa.

Lakini kwa mwanamke wa Kiasia kuifunua kwa njia hii, nafasi ni kwamba "haikukubaliwa kwa mikono miwili" na chama kingine.

Kwa hivyo, isipokuwa kupatikana, ndoa nyingi zilizopangwa hufanyika na udanganyifu huu ukiwa.

Kwa matumizi ya tovuti na programu za ndoa, kuna njia zinazoongezeka za kumdanganya mtu mwingine na kuweka habari iliyohifadhiwa. Wakati zamani, ukaguzi wa asili ya familia na maelezo juu ya watu wanaofunga ndoa yalionekana kuwa muhimu sana.

Kukaribia hii kwa njia ya kitamaduni ya Desi, wazazi ambao wana binti huanza kufikiria juu ya ndoa zao.

Kwa hivyo, binti aliye na maswala ya afya ya akili inamaanisha itakuwa ngumu kumpata mchumba kupitia ndoa iliyopangwa.

Hii inaweka njia ya kufanya iwe ngumu sana kwa wanawake walio na magonjwa kama hayo kutulia. Isipokuwa watapata mtu mwenyewe.

Sangeeta, mwenye umri wa miaka 27, anayeugua bipolar, anasema:

“Nilikuwa na mahojiano machache ya ndoa na wavulana.

“Yote yangeenda vizuri sana hadi nitaje bipolar yangu. Basi ungeona mazungumzo yakibadilika. ”

"Mvulana mmoja nilikutana naye hivi hata aliniambia alikuwa amesumbuliwa na shida za afya ya akili lakini bado akasema hapana kwangu.

"Nadhani ni ngumu sana kupata mtu ambaye atakubali kwa urahisi ikiwa unasumbuliwa na shida yoyote mbaya ya afya ya akili katika jamii yetu."

Majibu kutoka kwa 'Mwenza Mwingine'

Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili - suluhisho

Jibu la kawaida kutoka kwa 'mwenzi mwenzake' ni kwamba ama hawaelewi ni nini kibaya kwa mke wao au mme wao au wanahisi hasira na kudanganywa.

Baada ya kugundua, matokeo ya uhusiano wa ndoa huenda kwa njia kadhaa kulingana na ikiwa wewe ni mwanamume au mwanamke.

Kwa wanaume, ni rahisi sana kutoka nje ya ndoa kama hiyo na kisha kupata mtu wa kawaida hata kupitia njia ya ndoa iliyopangwa tena.

Kwa wanawake, sio rahisi sana. Ikiwa mwanamke ataamua kuachana, vyovyote vile, bado atakuwa na unyanyapaa. Hata, ikiwa yeye ndiye mtu asiye na hatia.

Kwa hivyo, wanawake wengi, haswa, vizazi vikubwa, walimkubali tu mtu huyo na ugonjwa wake kama sehemu ya maisha yao. Mtazamo kama huo ulichukuliwa na wanaume pia wenye mtazamo sawa.

Lakini leo, katika umri wa mtandao, athari kutoka kwa mwenzi asiye na furaha zinaweza kuwa butu na viwango vya uvumilivu ni vya chini sana na lengo la kutafuta talaka haraka iwezekanavyo.

Shezad, unyogovu unateseka, anasema:

“Niliolewa na mwanamke kutoka Pakistan. Nilimwambia wakati tulikutana pale kuwa nilikuwa na unyogovu. Alisema haikuwa suala na alikuwa na furaha kunioa.

"Walakini, mara tu alipofika Uingereza na kukaa, niliona uvumilivu wake na tabia yake kwangu inabadilika hatua kwa hatua.

"Alisema sikuwa kama wanaume 'wengine' na sikuwa na ujasiri wa kuwa mume mzuri."

“Hatimaye, ilizidi kuwa mbaya hivi kwamba ilinifanya nizidi kuwa mbaya na tukaachana.

"Kutokuelewa kwake kulivunja kabisa imani yangu ya kuoa tena."

Unyanyasaji na Utesaji

Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili - Unyanyasaji

Wale ambao hukaa katika ndoa zilizopangwa na mtu mmoja anaugua ugonjwa wa akili lazima wawe na maswala ya nyumbani labda zaidi ya wanandoa wa kawaida.

Kumekuwa na visa vingi katika siku za nyuma za unyanyasaji wa kihemko na hata wa mwili wa wenzi wa ndoa ambao wanakabiliwa na shida za afya ya akili.

Mtu anayesumbuliwa na ugonjwa wa akili kawaida huonwa kama 'mdanganyifu' au 'batili' na kwa hivyo, mwenzi mwingine anaweza kuwa anakaa tu kwao kuwatumia na kuwanyanyasa kwa mahitaji yao wenyewe.

Kuchukua hali ya mwanamke aliye na maswala ya afya ya akili ameolewa na mtu asiye na chochote, angeweza au angeweka matarajio mengi kwa mkewe.

Kutumia udanganyifu wake kwake, angeweza kutumia kila fursa anayo kumtumia au kumnyanyasa.

Hii ni pamoja na yeye kufanya kazi zote za nyumbani, kutoruhusiwa kuwa na maoni katika ndoa na kutarajiwa hata kutoa ngono kwa mahitaji.

Na ikiwa hatatii. Angekuwa akinyanyaswa na kutukanwa na kunyanyaswa. Au kutishiwa talaka au kurudishwa nyumbani kwa wazazi wake.

Ranveer, mwanafunzi, alikuwa na rafiki ambaye alipitia hii, akisema:

"Rafiki yangu alikuwa na shida za kiafya katika sehemu kubwa ya maisha yake. Wazazi wake walimwoa kwa wasiwasi baada ya chuo kikuu.

“Mumewe alikuwa kutoka India na nyuma sana.

"Baada ya miezi michache ya kwanza, aligundua kuwa alikuwa mzima kiakili. Kwa hivyo, alianza kumnyanyasa na kumtumia kila njia iwezekanavyo.

"Alimtaka na alitarajia afanye kama anavyoambiwa kila wakati.

"Usiku na mchana alimtendea kama mtumwa."

"Alikuwa mpenda wanawake na hata aliongea na wanawake kwenye simu mbele yake, akijua kuwa hawezi kufanya chochote.

"Hakumpa msaada wa kifedha kwake na watoto wawili ambao walikuwa nao.

"Miaka michache baadaye alipata shida kubwa. Matokeo yake kwenda hospitalini na kulazwa.

"Alimwambia muuguzi kile alikuwa akipitia na kisha akapewa msaada wa kuacha ndoa na watoto wake."

Halafu kuna hali ya mtu anayesumbuliwa na ugonjwa wa akili kudhalilishwa na kuteswa pia.

Ambapo mwanamke huyo angemtumia kifedha na kihemko. Kwa hivyo, kumfanya akubaliane na kila kitu anasema na anataka.

Kumpa ujasiri mdogo wa kusema dhidi yake na kukubaliana na maamuzi yote.

Jahangir alikuja kutoka Pakistan na alikuwa ameolewa na binamu huko Uingereza. Walakini, hakuna mtu aliyefunua kuwa anaugua ugonjwa wa akili.

Jahangir anaelezea kile kilichotokea, akisema:

“Haikuwa mpaka baada ya ndoa, mke wangu aligundua kinachoendelea. Kwamba nilikuwa sina akili vizuri.

"Alijua jambo la mwisho nilitaka kurudi Pakistan. Kwa hivyo, alinufaika na ndoa kwangu.

"Aliniambia lazima nifanye kama anasema na siwezi kamwe kumhoji juu ya chochote alichofanya au alikokwenda.

“Nililazimika kufanya kazi zote za nyumbani ikiwa ni pamoja na kuosha, kupika na kusafisha.

“Aliporudi kutoka kazini nilihakikisha chakula cha jioni chake kimepikwa na angekasirika ikiwa haita ladha nzuri.

“Niligundua pia alikuwa akilala na wanaume wengine kwa sababu hakuficha ujumbe wake au kupiga simu yake. Alifanya hivyo mbele yangu.

"Kuwa mgonjwa wa akili sio kosa langu lakini kupitia ndoa hii iliyopangwa maisha yangu sio ya mwenzi anayeheshimika."

Ndoa nyingi zilizopangwa hazina usawa kwa njia hii na kwa sababu chama kimoja hakikuwa tayari, kusema ukweli, au tu kwamba ukweli unadhalilishwa.

Wengi wameona hali zao za kiafya zikidhoofika katika hali kama hizo za ndoa. Kuwafanya wawe tegemezi zaidi kwa wenzi wao au kuishia katika huduma za afya ya akili kwa muda mrefu.

Je! Kuna Suluhisho?

Kuwa na Ndoa Iliyopangwa na Ugonjwa wa Akili - suluhisho

Ikiwa chochote kitabadilika kuwa bora, basi sakata la ndoa iliyopangwa na afya ya akili lazima ibadilike.

Suluhisho bora ya shida hii ni kwamba watu wanaoonana wakati wa mchakato wa ndoa waliopangwa wanahitaji kujitokeza wazi juu ya hali yao ya afya ya akili.

Ndio, inaweza kuzuia matoleo mengi lakini angalau inakomboa kwa ukweli kuwa mbele ya mtu mwingine.

Kwa hivyo, angalau mtu huyo yuko wazi juu ya wanaoweza kuoa na kufanya uamuzi sahihi juu ya afya yao ya akili.

Ili hili kutokea katika jamii ya Desi itakuwa hatua kubwa sana katika mwelekeo sahihi kutoa ndoa iliyopangwa na afya ya akili fursa ya kushamiri pamoja kwa njia nzuri.

Walakini, ukweli wa kutokea hufanyika kwa kila mtu unategemea uaminifu wa watu wanaohusika na familia zao kukubaliana nayo pia. Ambayo tukubaliane kamwe sio kazi rahisi. katika jamii za Desi.

Vinginevyo, ndoa zilizopangwa zinahitajika kuonekana kama sio njia ya kusonga mbele kwa ndoa kama hizo kati ya mtu asiye na akili na mtu mwingine ambaye ni "wa kawaida". Kwa hivyo, mazoezi yanahitaji kusimama ili kutengeneza mechi kama hizo.

Kwa hivyo, ikiwezekana kuruhusu nafasi ya mechi za ndoa zilizopangwa kufanyika kati ya zile za hali sawa au sawa ya afya ya akili. Ambayo angalau ni kama "kama na".

Kimaadili inaweza kuwa na changamoto kwa kuongezeka kwa unyanyapaa karibu na wauguzi wa afya ya akili kugawanywa kando, hata kwa ndoa zilizopangwa.

Lakini hakika, hii itakuwa suluhisho ambalo linawasaidia wale kukusanyika pamoja katika ndoa, ambao vinginevyo wangeweza kuishia katika ndoa ya dhuluma au hawatakuwa na nafasi ya kupata mwenzi wa ndoa maishani.

Kwa hivyo, ndoa iliyopangwa na afya ya akili kwa njia yake ni ngumu kwa sababu njia ya udanganyifu ina jukumu kubwa.

Lakini inaweza kurahisishwa, ikiwa ukweli unasemwa mara nyingi zaidi katika mikutano ya ndoa iliyopangwa na mechi zitafanywa kutoa tumaini kwa wale ambao wanahisi hawataoa kamwe kwa sababu ya ugonjwa wao wa akili. 

Priya anapenda chochote kinachohusiana na mabadiliko ya kitamaduni na saikolojia ya kijamii. Anapenda kusoma na kusikiliza muziki uliopozwa ili kupumzika. Mtu wa kimapenzi anaishi kwa kauli mbiu 'Ikiwa unataka kupendwa, pendwa.'



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utachagua Ubunifu wa Mitindo kama kazi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...