Je! Wanaume Waasia wa Uingereza Wanajitahidi Kuoa?

Wanaume wa Kiasia wa Uingereza wanakumbana na matatizo katika kupata wapenzi licha ya thamani iliyowekwa kwenye ndoa ndani ya jumuiya ya Asia Kusini.

Je! Wanaume wa Kiasia wa Uingereza wanajitahidi Kuoa - f

"Nina wasiwasi ninapoteza wakati."

Ndoa ni muungano unaotambulika ambao una umuhimu mkubwa katika tamaduni fulani zaidi ya zingine.

Katika tamaduni nyingi za Asia Kusini, utakatifu wa ndoa huthaminiwa sana na mara nyingi hutarajiwa kudumisha maadili ya kitamaduni.

Hata hivyo, kutokana na mabadiliko ya mitazamo na matarajio makubwa, baadhi ya wanaume Waasia wa Uingereza wanapata tabu kuoa.

DESIblitz anazungumza na wanaume wa Kiasia wa Uingereza kama wanaamini kuwa kuna mapambano ya sasa ya kuoa na kwa nini ni hivyo.

Matarajio ya Utamaduni wa Ndoa

Je! Wanaume Waasia wa Uingereza Wanajitahidi Kuoa? - 1Jumuiya za Waasia wa Uingereza mara nyingi huwa na maoni yenye nguvu na matarajio ya kitamaduni linapokuja suala la ndoa.

Matarajio ya kawaida kwa wanaume wa Desi ni kwamba wanapaswa kutulia na kutafuta mwanamke wa kuoa ambaye ni wa dini au tabaka moja.

Hata hivyo, matarajio haya yamewekwa katika maadili ya jadi, ambayo wanaume wengi hawazingatii tena au wanaamini kuwa ni muhimu.

Fundi wa maabara mwenye umri wa miaka 30 Himesh Vaja anaamini matarajio ya ndoa yamejikita katika baadhi ya wanaume wa Kiasia:

"Shinikizo la kuolewa sio kali kwa wavulana wengine tena lakini hiyo haimaanishi kuwa matarajio hayaathiri uwezo wao wa kuoa au kupata mchumba.

"Najua mwenyewe bado kuna matarajio kwamba ninapaswa kuendeleza mila fulani na kutafuta msichana wa Kihindi wa kuolewa wakati fulani.

“Wazazi wangu hawanilazimishi kuolewa, lakini ninajua kwamba wakati ulipofika, wangemtarajia awe Mhindi na nadhani sehemu yangu pia ingetokea.

"Nadhani hapa ndipo mapambano yanapokuja kwa sababu si rahisi kupata mtu ambaye bado anaheshimu utamaduni na mila."

Mapambano ya Himesh yanaangazia pambano la kawaida wanaume wengi wa Kiasia wanahusiana nalo linapokuja suala la ndoa.

Bado kuna matarajio ya wazazi na ya kibinafsi yaliyopo katika jumuiya za Desi ambayo yanaweza kusababisha mapambano linapokuja suala la kupata mpenzi.

Kukidhi matarajio ya kitamaduni kama vile kuwa wa dini moja, tabaka, au hata mbio ni jambo ambalo bado lipo katika baadhi ya familia, hata kama halizungumzwi waziwazi.

Dimbwi la Kuchumbiana Mdogo

Je! Wanaume Waasia wa Uingereza Wanajitahidi Kuoa? - 2Shida nyingine ambayo wanaume wa Asia wanapata inapokuja suala la kutulia na kuoa ni kupata mtu kwanza.

Ingawa watu wengi wanaweza kuwa na vigezo vya aina ya mshirika wa baadaye wanayetamani, si rahisi kupata mtu anayeweka tiki kwenye visanduku hivi vyote.

Kwa hiyo, kwa wanaume wengi wa Asia, mapambano ya kuoa ni kutokana na bwawa la uchumba mdogo.

Alipoulizwa kwa nini bwawa hili la kuchumbiana lilikuwa muhimu sana kwa baadhi ya wanaume, Daman Lad* mwenye umri wa miaka 35 alisema:

"Dimbwi la uchumba la Waasia wa Uingereza si kubwa kama inavyoweza kuonekana, hasa wakati umepita umri fulani na unataka mtu ambaye ana maadili sawa ya kitamaduni au kidini kama wewe.

"Sio watu wengi ni wa kidini siku hizi kwa hivyo kujaribu kutafuta mtu ambaye ataendana na matarajio yako ni shida kubwa.

"Ninaelewa kwa nini vigezo hivi vyote na visanduku vya tiki ni muhimu kwa baadhi ya watu, lakini ninahisi tu inaongeza mapambano kwa sababu unamtafuta mtu huyo kamili kila wakati.

"Wakati katika hali halisi huwezi kupata mtu mkamilifu katika nafasi ya dating ambayo tayari ni ndogo sana.

“Umri pia ni kitu ambacho kimeniletea mtafaruku nikitafuta mtu wa kuoa kwani siku hizi watu wengi wanatoka kimapenzi tu.

"Wakati ninazeeka, nina wasiwasi kwamba muda unapita na sitapata mtu wa kunioa."

Kubadilisha Vipaumbele

Je! Wanaume Waasia wa Uingereza Wanajitahidi Kuoa? - 3Kwa wanaume wengi wa Kiasia wa Uingereza, ndoa sio kipaumbele kwa sasa.

Mchambuzi wa data mwenye umri wa miaka 30, Priyesh Lad: “Sidhani kwamba wanaume wa Uingereza wa Asia wanajitahidi sana kuoa.

"Nadhani vipaumbele na umakini vimebadilika siku hizi na ni sawa kwa wanawake, nadhani.

"Ndoa sio kama kipaumbele kwa sasa kwa sababu nadhani tunazingatia zaidi kazi na kusafiri badala ya hitaji la kuolewa na kutulia.

"Kwangu sasa hivi ingawa nina umri wa miaka 30, ndoa sio kipaumbele kwa sababu ninafurahia tu mambo mengine maishani kama vile kusafiri."

Badala ya kuchukuliwa kuwa ni pambano kwa wanaume hawa, ndoa haiko kwenye rada zao kwani hali za kibinafsi na mapendeleo hutofautiana kwa watu fulani.

Kuna mwelekeo wa juu wa kusafiri, matarajio ya kazi na uchumba wa kawaida, badala ya kutulia mara moja na mtu mmoja.

Priyesh pia alielezea kwa nini anafikiria mabadiliko haya katika vipaumbele sio kitu kibaya:

"Sidhani kama mabadiliko haya ya fikra ni kitu kibaya, kama kuna kitu kinamaanisha kuwa watu wanabadilika na kuwa wa kisasa.

“Kama kizazi, sidhani kama ndoa ilisukumwa kwetu kama vizazi vilivyopita ndiyo maana vipaumbele vyetu ni tofauti.

"Hii ina maana tofauti na vizazi vya wanaume kabla yetu, tunapata uhuru zaidi katika kuamua ni nani na lini tutafunga ndoa ambayo ni chanya kubwa machoni pangu."

Kupambana na Mitindo Hasi

Je! Wanaume Waasia wa Uingereza Wanajitahidi Kuoa? - 4Mawazo mabaya yamefunika matarajio ya uchumba na ndoa kwa baadhi ya wanaume wa Kiasia wa Uingereza.

Wamewekewa lebo hasi ambazo zimesababisha kutojiamini, kujistahi, na maonyesho ya kupotosha ya wanaume wa Asia.

Kwa mfano, kuwa na tabia mbaya katika jamii au kutokuwa na mvuto kumekuwa dhana mbili ambazo zimewasumbua wanaume wengi wa Desi na kuwafanya wahangaike linapokuja suala la ndoa. dating.

Wakati wa kujadili mitazamo hasi, ameona na kukabiliana nayo, Daman Lad* alisema:

"Wanaume wa Kiasia wanapewa jina baya na sifa mbaya ambayo inawaweka watu mbali na kuwaoa.

"Ni vigumu kama mtu wa Asia siku hizi wakati kuna mambo mengi mabaya kwenye vyombo vya habari na habari dhidi yetu."

“Nimekuwa katika mwisho wa baadhi ya dhana kali ambazo zimefanya iwe vigumu kwangu kupata mwenzi wa ndoa.

"Ninaitwa nadhifu sana kwa sababu ya taaluma yangu katika uwanja wa sayansi na nimeitwa mbaya pia kwa sababu ya miwani yangu na mwonekano wa jumla.

"Ingawa huwa siruhusu maoni haya au maoni potofu kunipata, yananiathiri na mambo kama haya yamefanya iwe vigumu kwangu kupata mwenzi wa ndoa kwani mimi huwa sijiamini kuhusu jinsi ninavyoonekana."

Mawazo haya mabaya yamewapa wanaume wa Desi sifa isiyo ya haki na yanaweza kuathiri nia ya watu kuolewa na wanaume wa Kiasia wa Uingereza na kusababisha mapambano yao ya kuoa.

Ndoa ni kitu ambacho kinashikilia umuhimu mkubwa wa kitamaduni hivi kwamba imetekeleza shinikizo kwa wanaume wa Uingereza wa Asia.

Ingawa wengi wa wanaume hawa wa Uingereza kutoka Asia hawangeona kuwa kupata mwenzi wa ndoa ni shida, baadhi ya vikwazo vimekuwa vikiwazuia baadhi ya kufunga pingu za maisha.



Tiyanna ni mwanafunzi wa Lugha ya Kiingereza na Fasihi aliye na shauku ya kusafiri na fasihi. Kauli mbiu yake ni 'Dhamira yangu maishani si kuishi tu, bali kustawi;' na Maya Angelou.

Majina yamebadilishwa ili kuhifadhi jina.






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, unafikiri 'Unatoka wapi?' ni swali la kibaguzi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...