Vilabu vya Usiku, Talaka na Utambulisho: Kwa nini Waasia wa Uingereza wanatatizika

Tunaangalia baadhi ya miiko mahususi inayowakabili Waasia wa Uingereza leo na kwa nini jumuiya bado inajitahidi kuondokana na 'maswala' haya.


"Lazima nitoe udhuru ili nitoke nje"

Jumuiya za Waasia wa Uingereza mara nyingi zimekabiliana na miiko isiyotamkwa, inayochagiza maisha ya watu binafsi ndani ya jamii hizi zilizounganishwa kwa karibu.

Kuingia kwenye unyanyapaa huu, ni muhimu kuunganisha simulizi za zamani na za sasa.

Ingawa vikwazo fulani kwa kawaida huhusishwa ndani ya nchi za Asia Kusini haswa, je Waasia wa Uingereza bado wanateseka kutokana na miiko ya zamani?

Au, kuna matatizo mapya ambayo jumuiya hizi hukabiliana nazo?

Vivyo hivyo, Waasia wa Uingereza wana athari gani kwa mtindo wa maisha wa vizazi vijavyo? Je, wanabadilisha upeo au bado wamekwama katika kuabiri safari yao wenyewe?

Uzushi wa Mchana: Kuangalia Zamani

Vilabu vya Usiku, Talaka na Utambulisho: Kwa nini Waasia wa Uingereza wanatatizika

Ndani ya historia ya Waasia wa Uingereza, miaka ya 80 - 90 ilishuhudia jambo la kipekee la kitamaduni linalojulikana kama 'wachana mchana'.

Kuzaliwa kwa lazima, matukio haya yaliruhusu Waasia vijana wa Uingereza kupata msisimko wa maisha ya usiku bila macho ya uangalifu ya wazazi mkali.

Tamasha hizi zilikuwa maarufu Magharibi mwa Midlands na sehemu za London na zilivutia mashabiki wa bendi za Bhangra ambao walicheza moja kwa moja kwenye kumbi zinazojulikana kama The Dome huko Birmingham na Hammersmith Palais huko London.

Waliohudhuria, haswa, wasichana wachanga wangebadilika na kuvaa mavazi ya kuthubutu katika vyoo vya umma kabla ya kujitumbukiza katika tafrija hizi za mchana.

Mchana walikuwa uasi wa siri dhidi ya kanuni za kitamaduni.

Wazazi wakali wa Asia Kusini walikataza matembezi ya usiku, na kusukuma kizazi kizima cha Waasia vijana wa Uingereza kuunda ulimwengu wa siri wa kujieleza wakati wa mchana.

Matarajio ya kubadilika kutoka sare za shule hadi mavazi ya maridadi, midundo ya Bangara, na uhuru usiozuiliwa wa kucheza na kujumuika na watu kulifanya wacheza mchana kuwa sehemu muhimu ya historia ya Waasia wa Uingereza.

Wakati wa mchana yanaweza kuwa yamefifia kwenye mapumziko ya historia, athari zao zinaendelea.

Visingizio vya kimkakati vilivyotumika kuhudhuria tafrija hizi zilisisitiza hitaji la usiri katika jamii ambayo inapuuza tafrija kama hiyo.

Licha ya changamoto, matukio haya yalikuwa muhimu kwa tukio la DJ linalokua.

Wasanii kama vile Bally Sagoo na Punjabi MC walianza kukuza enzi ya remix katika muziki maarufu wakati huo, kama vile nyimbo za Bhangra na Bollywood.

Hata hivyo, ukombozi huu uligharimu, kwani shinikizo na matokeo ya jamii yaliwangojea wale walionaswa katika kitendo hicho.

Zaidi ya hayo, mwiko unaohusishwa na Waasia wa Uingereza kwenda kwenye vilabu vya usiku unatokana na hofu ya wazazi hasa ya watoto wao kuwa ‘kama Waingereza’, kuvutiwa na tabia chafu, na kunywa au kutumia dawa za kulevya.

Kwa sababu muziki ulikuwa na uhusiano wake na ile inayoitwa ‘jamii huru’, na wale wanaoufuata walikuwa wanaenda kinyume na kanuni na matarajio ya kitamaduni, hasa wasichana.

Waasia wengi wa Uingereza bado wanaona vigumu kuwaeleza wazazi wao kwamba wanatoka nje na marafiki au wanataka kuhudhuria karamu usiku.

Wazazi wengi walihusisha vilabu na karamu zenye tabia za kipumbavu, tabia za ulevi na tabia chafu.

Kuna hukumu nyingi kwa wale wanaochagua kwenda kwenye vilabu vya usiku, hata kama wazazi wao wanaonekana kukubaliana nayo.

Naima Khan kutoka Birmingham anaeleza:

"Ikiwa ni saa 7 usiku, lazima nitoe kisingizio cha kutoka, hata kama ni kitu kisicho na hatia.

"Wazazi wangu wanafikiri ninapaswa kuwa ndani wakati wa usiku lakini hii ni Uingereza, tunahitaji uhuru zaidi."

"Ninajua marafiki zangu wengi bado wanapaswa kusema wanaenda maktaba kujaribu kukutana na marafiki jioni. Ni ujinga.” 

Kwa hivyo, ingawa wahudumu wa mchana walitoa lango kwa Waasia vijana wa Uingereza kupata msisimko wa vilabu, inaonekana ilionyesha mwiko ambao unaonekana katika nyakati za kisasa.

Talaka katika Jumuiya za Waasia wa Uingereza

Vilabu vya Usiku, Talaka na Utambulisho: Kwa nini Waasia wa Uingereza wanatatizika

Talaka kwa muda mrefu imekuwa mada nyeti na mwiko ndani ya jumuiya za Waasia wa Uingereza.

Kwa kukita mizizi katika maadili madhubuti ya kitamaduni ambayo yanatanguliza ndoa na umoja wa familia, Waasia wa Uingereza mara nyingi hukabiliana na unyanyapaa unaozunguka talaka.

Utafiti wa Nne wa Kitaifa wa Makabila madogo katika miaka ya 90 ulifichua kiwango cha talaka cha 4% kati ya Waasia wa Uingereza, chini sana kuliko makabila mengine.

Ndoa inaheshimiwa kama kifungo kitakatifu, na talaka hubeba unyanyapaa mkubwa, unaoathiri sio watu binafsi tu bali familia nzima.

Matarajio ya kitamaduni yanasisitiza heshima ya familia, sifa ya kijamii, na hadhi ya jamii, na hivyo kuleta shinikizo kubwa la kusalia katika ndoa, hata katika mazingira magumu.

Miaka ya hivi majuzi imeshuhudia mabadiliko ya mitazamo kuhusu talaka ndani ya jumuiya ya Waasia wa Uingereza.

Mambo kama vile kuongezeka kwa elimu, uwezeshaji wa wanawake, na kubadilisha kanuni za kijamii huchangia kuongezeka kwa kiwango cha talaka.

Ofisi ya Takwimu za Kitaifa inaripoti ongezeko la 39% la viwango vya talaka kati ya Waasia wa Uingereza kati ya 2005 na 2015, inayoakisi mabadiliko ya mienendo na mitazamo inayobadilika kuhusu ndoa.

Hata hivyo, wakati talaka kiwango ni cha juu zaidi, swali linabakia kuhusu ikiwa hii inakubaliwa na familia za Waasia wa Uingereza.

Manprett mwenye umri wa miaka 34 kutoka Nottingham anaelezea matokeo ya talaka yake:

"Siamini kwamba talaka inakubaliwa hata kidogo. 

“Ilipohitimishwa kati yangu na mume wangu, nilipata maswali mengi sana ya kunitaka nibaki naye na kuyaweka wazi.

"Wakati kila mtu aligundua, nilipata sura nyingi na kutazama kutoka kwa familia yangu kwenye hafla."

"Pindi jambo kuu linapotokea, kila shangazi na mjomba wanajua kuhusu hilo na watalielezea kwa njia ambayo inatupilia mbali sababu za kweli za talaka.

"Halafu, wale wanaoishi zamani watafikiri kuwa umeharibiwa na hakuna mtu atakayekuoa tena."

Ingawa maendeleo yanaonekana, migogoro baina ya vizazi inaendelea huku Waasia vijana wa Uingereza wakitanguliza furaha ya kibinafsi badala ya kushikilia mila za kitamaduni.

Mgongano kati ya maadili ya jadi na kanuni zinazoendelea za nchi iliyopitishwa huchangia viwango vya juu vya talaka.

Jamii inakabiliana na dhana kwamba talaka inaweza kuwa chaguo linalofaa kwa wale walio katika ndoa zisizo na furaha na dhuluma.

Kuabiri Vitambulisho vya Jamii-Mseto

Vilabu vya Usiku, Talaka na Utambulisho: Kwa nini Waasia wa Uingereza wanatatizika

Mwiko kuhusu kuwa Mwingereza wa rangi mchanganyiko wa Asia unatokana na kanuni za kitamaduni zilizokita mizizi na mitazamo ya kihistoria ndani ya jamii za jadi za Asia Kusini.

Ingawa mitazamo inazidi kubadilika, changamoto na miiko fulani huendelea, na hivyo kuchangia ugumu wa kuzunguka jamii tofauti. utambulisho ndani ya muktadha wa Asia ya Uingereza.

Jumuiya za kitamaduni za Asia Kusini mara nyingi huweka thamani kubwa katika kuhifadhi utambulisho wa kitamaduni na kikabila.

Kuna hofu kwamba kuoa nje ya kabila au kikundi cha kitamaduni kunaweza kufifisha au kuharibu utambulisho huu.

Hii inasababisha wasiwasi juu ya upotezaji wa mila, lugha na mila.

Zaidi ya hayo, wale walio na utambulisho wa pande mbili wanaweza kutambuliwa kuwa "sio halisi" au sio kabisa wa kikundi chochote cha kitamaduni, na hivyo kujenga hali ya kutengwa.

Hii inaweza kuwa changamoto hasa wakati watu binafsi wanahisi wamenaswa kati ya dunia mbili, wala hawakubaliki kikamilifu ndani ya urithi wao wa Asia Kusini wala kuingizwa kabisa katika utamaduni wa Magharibi.

Kwa mfano, Joshiv Miller, mwanafunzi aliye na mama Mhindi na baba wa Ireland anafunua:

"Kwa kweli ninahisi kama mimi ni Mhindi kuliko nilivyo Muayalandi, au mzungu."

"Ninatumia wakati mwingi na binamu zangu wa Asia, kusikiliza muziki zaidi wa Kipunjabi na hata kwenda nao kwenye masomo ya bhangra.

"Inashangaza kwa sababu mimi ni mweupe kama kitu chochote, nina macho ya bluu na nywele za kuchekesha. 

"Lakini ninapoenda kwenye karamu kubwa na mama yangu, watu wengi watafikiri mimi ni rafiki wa familia au binamu wa mbali. Hawaoni kuwa mimi ni ‘wao’ kabisa.

"Najua sipo hapa wala huko lakini ni vigumu kwa sababu familia yangu pana ya Asia hainioni kama wao na familia yangu ya Ireland hainioni kama mimi wa kwao."

Kanuni na desturi za kihistoria zina jukumu kubwa katika kuunda miiko ya kisasa.

Ingawa mitazamo ya kimapokeo inaendelea, kuna mabadiliko yanayoonekana katika vizazi vichanga kuelekea mitazamo iliyo wazi zaidi.

Vijana Waasia wa Uingereza mara nyingi hukubali zaidi utambulisho wa rangi mchanganyiko, unaoakisi mabadiliko mapana ya kijamii na utambuzi unaokua wa utofauti ndani ya jamii.

Kupitia miiko ndani ya jumuiya za Waasia wa Uingereza kunahusisha kukabiliana na urithi wa kihistoria, changamoto za kanuni za kitamaduni, na kusherehekea utofauti unaofafanua utambulisho.

Kukumbatia mabadiliko na kukuza uelewa kunaweza kufungua njia kwa jumuiya iliyojumuisha zaidi na yenye huruma.

Kadiri jumuiya ya Waasia wa Uingereza inavyoendelea kubadilika, ni muhimu kutambua na kuheshimu tajriba mbalimbali zinazochangia usanifu wa urithi wake tajiri.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na sheria ya Ndoa ya Mashoga ya Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...