Je! Nyumba za Curry za Uingereza zinajitahidi?

Chakula cha Asia Kusini ni biashara kubwa nchini Uingereza na nyumba za curry za India ni sehemu ya karibu kila barabara kuu. Zaidi ya uchumi, biashara hii inateseka.


"Mkahawa wa jadi wa India unaweza kuonekana kama kofia ya zamani"

Je! Unapenda Curry? Je! Neno lilikuwa likisikika mara kwa mara na wengi wanaopenda kwenda kula chakula katika nyumba yoyote ya curry ya Uingereza.

Walakini, sekta ya vyakula vya Asia Kusini nchini Uingereza imeathiriwa sana na mtikisiko wa uchumi na athari zake sasa zinaonekana.

Pamoja na mabadiliko ya mwenendo wa matumizi kuna mikahawa mingi Asia inayojitahidi kukaa wazi. Wengine wameiita siku. Kwa mfano, Curry Mile inayojulikana huko Manchester kwenye Barabara ya Wilmslow, Rusholme, imeona biashara za chakula katika eneo hilo karibu. Mara moja ukiwa na nyumba ya curry zaidi ya 25, sasa unaona karibu 12 iliyobaki.

Nyumba za curry za Manchester sasa zinajitahidi kushindana na baa za shisha na wengi wanaogopa inaweza kuwa kuangamia kwa Curry Mile.

Shabir Mughal, mwenyekiti wa Chama cha Wafanyabiashara wa Rusholme na mmiliki wa Sput Hut, alisema: "Tumeona kupunguzwa kwa idadi ya watu wanaokuja katika eneo hilo kwa sababu wanapoteza uaminifu. Kwa mfano mnamo 2009, baada ya mtikisiko wa uchumi tuliona kushuka kwa asilimia 15 lakini hivi karibuni imepungua kwa asilimia 25 kwa sababu ya baa za shisha. "

Hadithi haina tofauti na Balti Triangle ya Birmingham hadi Brick Lane ya London.

Migahawa mengi ingawa inaitwa migahawa ya "India" kwa kweli inamilikiwa na wafanyabiashara wa Bangladeshi na Pakistani. Wanatumia chapa iliyoimarika sana ya "Wahindi" kama njia dhahiri ya kufanya biashara, ingawa upishi na mapishi yao yanaweza kutofautiana na yale yaliyopikwa kwa njia ya Kihindi.

Kulingana na takwimu za biashara, inakadiriwa kuwa kuna mikahawa zaidi ya 10,500 nchini Uingereza na wana wateja milioni 2,500 ambao huwatembelea kwa wiki. Hii ni idadi kubwa ya wateja na kushuka kwa nambari hizi inamaanisha haiathiri biashara ya Uingereza tu lakini inazuia ukuaji katika biashara hii inayojulikana ya Uingereza.

Kwa dhahiri, kuna ukuaji wa grill na maduka ya mtindo wa kuchukua pizza pamoja na baa za shisha zinaonekana zaidi katika miji na miji ya Uingereza. Mtikisiko wa uchumi umebadilisha utumiaji wa watu linapokuja kula na kula moja ya vyakula vya kitaifa sio chaguo juu ya orodha tena.

Kula afya ni ajenda kwa watu wengi na nyumba nyingi za curry hazijafuata na mabadiliko haya, bado hupika chakula kwa mafuta yasiyofaa. Msemaji wa kampuni ya data ya soko ya Horizons Peter Backman, alisema: "Mkahawa wa jadi wa India unaweza kuonekana kama kofia ya zamani, sio mahali pengine ambapo inahifadhiwa na kula kwa afya."

Inakadiriwa kuwa soko la chakula la mgahawa wa Asia lina thamani ya zaidi ya pauni milioni 770 na takwimu hii imepigwa na kushuka kwa asilimia 20 hadi karibu pauni milioni 596. Akizungumzia juu ya kushuka kwa idadi, Peter Backman, alisema: "Watu wana pesa kidogo na wachache wanakwenda kula. Wateja wanachagua zaidi na wanachagua maeneo ambayo hufanya uuzaji mkubwa na upunguzaji bei, ambayo huwa ndio minyororo inayofadhiliwa zaidi na sio huru. "

Sukhy Mal kutoka Wolverhampton anasema:

"Mama yangu anapika chakula cha kushangaza kwa nini kwenda kula? Nimewahi kwenda kwenye mikahawa hapo zamani na nadhani unafuu ni shida. ”

Mazzi Ali, mwenye umri wa miaka 17, kutoka East London anasema: "Kusema kweli mimi sio chakula. Ni katika hafla kama Eid, siku za kuzaliwa n.k. ” Kuhusu kulipa chakula cha gharama kubwa katika mikahawa ya Wahindi alisema: "Sawa ikiwa ni ya thamani basi ndiyo, sijali kulipa."

Hardev kutoka Birmingham alisema: "Nadhani na kila kitu kikipanda kwa bei, ningefikiria mara mbili ikiwa nina uwezo wa kula nje mara nyingi kama kawaida. Ni jambo la kufurahisha zaidi kwenda kwa muhindi siku hizi. "

Kumekuwa na athari pia kwa biashara ya Curry kutokana na mabadiliko katika njia ya kuajiriwa kwa wafanyikazi. Pamoja na sheria ya uhamiaji ya serikali ya Uingereza kuifanya iwe ngumu kwa mikahawa kupata wapishi wa uzoefu kutoka India, Pakistan na Bangladesh, wafanyikazi wa hali ya juu wanakuwa ngumu kupata ndani.

Pia, kama na biashara nyingi za Asia zinazozaliwa huko UK, watoto wa kiume na wa kike hawajajiandaa tena kuendelea na biashara ya mgahawa wa familia kwani wanataka kufuata kazi zingine mbadala. Mara tu inatarajiwa kuendelea na urithi wa familia hauonekani tena kama kipaumbele au hitaji kwa watoto waliozaliwa katika familia zinazomiliki mikahawa.

Aftab Rahman, mpiga picha mchanga kutoka Birmingham alisema: "Baba yangu anamiliki mgahawa wa Kihindi, ninasaidia, lakini ninavutiwa zaidi na kazi ya upigaji picha na nitafanya kile ninachopaswa kufanya ili kuifanya kama mpiga picha badala ya kuwa mpiga picha mmiliki wa mgahawa. ”

Mwanzilishi wa Klabu ya Curry Pat Chapman akiongea juu ya kupunguzwa kwa biashara ya nyumba ya curry alisema: "Inapunguza tasnia na inaweza kuwa jambo zuri kuitikisa. Ondoa kutoridhika. ”

Kwa vyovyote vile, sio habari njema kwa mikahawa ya Asia na isipokuwa wakijenga tena na kuanzisha uvumbuzi zaidi katika biashara zao, kuna uwezekano idadi inaweza kupungua zaidi.

Mtandao unatoa fursa kwa nyumba za curry kutoa kutoridhishwa kwa meza mkondoni kuagiza kwenye mtandao na kutolewa kwa kujifungua mkondoni. Kuwapa nafasi ya kugonga wateja haswa ambao hawatembelei maeneo.

Matukio ya upishi wa chakula cha jioni, mikahawa tu ya bafa, matoleo ya mapema ya ndege, usiku maalum wa muziki na vikao vya kitamu pia ni sehemu ya ujanja unaotumika kuweka biashara safi. Mapambo ya kisasa na mitindo ya ulimwengu wote pia yameibuka kama mwenendo lakini ikiwa wanafanya kazi kuvutia wateja sio wazi.

Wateja wanataka tu chakula bora cha Kiasia kwa bei nzuri na ya bei rahisi, na kupata haki hiyo katika hali ya uchumi iliyoathiriwa na mtikisiko wa uchumi mara mbili, sio changamoto rahisi kwa nyumba za curry zinazojaribu kuishi tu.

Unakula mara ngapi kwenye mkahawa wa Kiasia?

View Matokeo

Loading ... Loading ...

Madhu ni mchungaji moyoni. Kuwa mboga anapenda kugundua sahani mpya na za zamani ambazo zina afya na juu ya kitamu! Kauli mbiu yake ni nukuu ya George Bernard Shaw 'Hakuna mwaminifu wa mapenzi kuliko kupenda chakula.'



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unene kupita kiasi ni shida kwa watu wa Desi kwa sababu ya

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...