Mwanafunzi alikana kazi kwa "shida ya ubakaji" ya India

Mwanafunzi wa kiume wa Kihindi alikataliwa kusoma katika chuo kikuu mashuhuri cha Ujerumani kwa sababu ya "shida ya ubakaji" ya India na mtazamo wa wanaume kwa wanawake. DESIblitz inachunguza ujanibishaji huu usiofaa.

Tatizo la Ubakaji fi

"Wacha tuwe wazi: India sio nchi ya wabakaji."

Mfululizo wa barua pepe kati ya mwanafunzi anayetarajiwa katika Chuo Kikuu cha Leipzig na profesa katika taasisi yake ya Biokemia inaonyesha kwamba mwanafunzi wa India alinyimwa mafunzo kwa sababu ya 'shida ya ubakaji' ya India.

Iliyotumwa hapo awali kwenye Quora na mwenzake wa mwombaji, ubadilishanaji huo unaonyesha ujasusi kadhaa uliofanywa na profesa wa kike kuhusu wanaume wa Kihindi: kuwaona kabisa wanaume wa Kihindi kama wabakaji tu.

Prof Dr Annette Beck-Sickinger, msomi katika Chuo Kikuu cha Leipzig, Ujerumani, anadaiwa alikataa ombi la mwanafunzi wa kiume wa Kihindi kwa sababu alikuwa na wanafunzi kadhaa wa kike katika kikundi hicho, na alikuwa na wasiwasi juu ya usalama wao.

Akitetea uamuzi wake, alisema pia kwamba 'maprofesa wengi wa kike nchini Ujerumani [wameamua] kutokubali tena wanafunzi wa kiume wa Kihindi'.

Tatizo la Ubakaji

Kukubali kuwa ulikuwa ujumlishaji mkubwa na hauwezi kutumika kwa watu wote, alisisitiza kuwa shida ya mtazamo imeenea, na jambo ambalo hawezi kuunga mkono.

Aliendelea kuandika: "Haiwezekani kwamba jamii ya Wahindi haiwezi kutatua shida hii kwa miaka mingi sasa."

Profesa huyo ameongeza kuwa ingawa hawawezi kufanya kidogo kupata shida hii nchini India, wanaweza kudhibiti athari huko Uropa.

Barua pepe ya Profesa wa Ujerumani

Picha za barua pepe zinathibitisha jina la profesa na anwani ya barua pepe ya chuo kikuu.

Alishiriki sana kwenye Twitter, hii imesababisha jibu linalofaa kutoka kwa balozi wa Ujerumani nchini India, Bw Michael Steiner.

Anaanza kwa kupinga kwa nguvu sana ujumlishaji wake juu ya "shida ya ubakaji" nchini India.

Anaongeza kuwa ubakaji ni shida nchini India, kama ilivyo katika nchi nyingine nyingi pamoja na Ujerumani.

Bwana Steiner anaendelea kusema kuwa serikali ya India na asasi za kiraia zimejitolea sana kupunguza shida hiyo.

Huko India, kesi ya Nirbhaya imesababisha mjadala mzuri wa uaminifu, endelevu na wenye afya sana - mjadala wa umma wa ubora ambao hauwezekani katika nchi nyingine nyingi.

Akimshtaki profesa kwa kutotumia elimu yake na hadhi duni, balozi huyo anamshtaki kwa kuwaudhi wanawake na wanaume waliojitolea kwa bidii kukuza uwezeshaji wa wanawake nchini India.

Kupendekeza kwamba profesa achukue mawazo yake yaliyorahisishwa zaidi kwa kujifunza juu ya "nchi anuwai, yenye nguvu na ya kupendeza" na "watu wengi wenye kukaribisha na wenye nia wazi ya India", barua inaisha.

Anasema: "Wacha tuwe wazi: India sio nchi ya wabakaji."

Hii inaweza kudokeza utangazaji wa hivi karibuni wa visa vya ubakaji vya India. Labda, ujumbe uliokusudiwa unapindishwa nje ya uwiano na muktadha.

India ni nchi kama nyingine yoyote, ambapo kuzuia ubakaji na usalama wa wanawake ni ujumbe muhimu wa kiserikali.

Kuwaweka chini Wahindi kwa ujanibishaji kama huo kunaunda imani potofu na kuiongeza inakuwa ubaguzi ambao ubaguzi kama huo unategemea.

Vitendo kama hivyo ni vya kina. Walakini, tunawapongeza mabalozi wa Ujerumani kujibu haraka na kwa usawa kwa ubaguzi kama huo.

Profesa wa Ujerumani, Dk Annette Beck-Sickinger ameripotiwa kusema "samahani" kwa maoni yake juu ya "shida ya ubakaji" ya India ambayo alishiriki kwenye barua pepe zake, akisisitiza kwamba hakuwa na nia ya "kuumiza hisia za mtu yeyote".



Simon ni mhitimu wa Mawasiliano, Kiingereza na Saikolojia, kwa sasa ni mwanafunzi wa Masters huko BCU. Yeye ni mtu wa ubongo wa kushoto na anafurahiya chochote cha sanaa. Kwa kadiri anavyoweza kuulizwa kufanya kitu kipya, utamwona akikaa juu ya "Kufanya ni kuishi!"




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatumia WhatsApp?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...