Mbunge Khalid Mahmood alishtakiwa na Aliyekuwa Mpenzi kwa Kufukuzwa Isivyostahili

Mbunge wa Birmingham Khalid Mahmood ameshutumiwa kwa kumfukuza kazi msaidizi wake wa zamani na mpenzi wa zamani Elaina Cohen.

Mbunge Khalid Mahmood alishtakiwa na Aliyekuwa Mpenzi wake kwa Kufukuzwa Isiyo ya Haki f

"Nilikuwa na ziada kwa mahitaji kutokana na upendeleo wa wapenzi wapya wa kike"

Mbunge wa Birmingham Khalid Mahmood ameshutumiwa kwa kumfukuza kazi mpenzi wake wa zamani na msaidizi wa zamani Elaina Cohen.

Alidai kuwa "alimzuga" baada ya kutoa tuhuma nzito dhidi ya mwanamke mwenzake.

Bw Mahmood pia anashutumiwa kwa kukosa kuchukua hatua dhidi ya madai aliyowasilisha chini ya kanuni za ufichuzi.

Mbunge wa Perry Barr anakanusha madai hayo.

Wakati huo huo, Bi Cohen alishutumiwa kwa kuwa na historia ya "kufanya maisha kuwa magumu" kwa wanawake wanaofanya kazi kwa Bw Mahmood.

Katika kubadilishana na mbunge huyo, alitumia jina la utani 'Catfish Khalid' na mara kwa mara alimtaja kama "mwanamke".

Bi Cohen pia alitaja wafanyikazi wake wa kike kama "nyumba".

Katika mahakama ya uajiri, ilisikika kuwa Bi Cohen na Bw Mahmood walikuwa na uhusiano wa kimapenzi ambao uliisha mnamo 2005.

Aliendelea kumfanyia kazi hadi alipofutwa kazi mnamo 2020.

Ujumbe wa WhatsApp kati ya wawili hao ulibadilishwa mnamo 2019 na 2020.

Bi Cohen alidai kwamba alitoa madai ya uhalifu dhidi ya mwenzake wa kike kwa sababu alitaka kulinda wapiga kura na sifa ya mbunge huyo, na kudumisha viwango.

Alichanganyikiwa pale Khalid Mahmood alipoonekana kuwapuuza.

Badala ya kufanyia kazi madai hayo, alimtenga na "kutishia kumfukuza kazi".

Bi Cohen alikanusha mapendekezo kutoka kwa wakili wa Bw Mahmood Tom Perry kwamba madai yake yalitokana na wivu.

Pia alidai kumekuwa na majaribio ya awali ya Bw Mahmood 'kumtenga' tangu kumalizika kwa uhusiano wake wa kibinafsi naye, lakini akasema hii ilikuwa mara ya kwanza kusema kwamba angemfukuza.

Katika kubadilishana moja ya WhatsApp mnamo Januari 3, 2020, Bi Cohen alituma ujumbe kwa mbunge:

“Pole sana kukukumbusha kuwa mimi ni mfanyakazi wako. Sijasikia kutoka kwako kuhusiana na Bunge tangu uchaguzi (mnamo Desemba 2019).

"Hili likiendelea nitafanya mambo yangu mwenyewe, kama nimefanya tangu 2005 ulipoamua kuwa na ziada kwa mahitaji kutokana na upendeleo wa wapenzi wapya wa kike na wa kike."

Katika mabadilishano tofauti, Bi Cohen alikuwa akiwasiliana na shirika la misaada, Westminster Foundation for Democracy (WFD).

Alikuwa ameibua msururu wa masuala kuhusu mwanafunzi mmoja ambaye alifanya kazi na Bw Mahmood.

Kwa upande wake, WFD ilisema walikuwa na wasiwasi kuhusu ikiwa Bi Cohen alikuwa akitoa maswali yasiyofaa kwa mfanyakazi huyo wa kike, ambaye naye alikuwa ameenda kutoa malalamiko rasmi ya unyanyasaji dhidi ya Bi Cohen.

Mfanyikazi huyo pia alikuwa amelalamika kwa idara ya wafanyikazi ya House of Commons, akisema Bi Cohen "alimfuata mtandaoni" na kumlazimisha kupunguza akaunti zake zote za mitandao ya kijamii.

Bi Cohen alisema hakujua malalamiko hayo, akimwambia Bw Perry:

"Hakuna mtu aliyewahi kuniambia."

Bw Perry alidai kuwa Bi Cohen alikuwa na historia ya "kufanya maisha kuwa magumu" kwa wanawake wanaofanya kazi kwa Bw Mahmood "na unafanya hivyo unapowaona kuwa tishio kwa nafasi yako, mpinzani wa kazi yako", jambo ambalo alikanusha.

Mazungumzo mengine mnamo Aprili 2020 yalimwona Bi Cohen akimtumia ujumbe Khalid Mahmood kusema kwamba "atasitisha malalamiko yake" ikiwa mwanamke mwenzake ambaye alikuwa amelalamika kuhusu kuondoka.

Mazungumzo mengine yalimwona Bi Cohen akimtaja Bw Mahmood kama chuki, mpenda wanawake na mjinga.

Bi Cohen alisema baadhi ya jumbe hizo zilikuwa "zomeo za ucheshi" kati ya wawili hao, akisema kwamba nia yake ni kuhakikisha anashikilia viwango vya maisha ya umma vinavyotarajiwa kwa mbunge.

Aliiambia korti:

“Jina lake la utani lilikuwa Catfish Khalid. Ilikuwa ya kuchekesha lakini inafaa."

"Anavaa kama beji ya heshima, ni jina la utani sio tusi."

Bi Cohen alikanusha kwamba alifanya kazi kwa kujitegemea kwa Khalid Mahmood, na kwamba alifuata maagizo yake.

Aliongeza: “Singeweza kamwe kufanya lolote bila kuomba ruhusa yake. Nilimweleza kwa ufupi kabisa.”

Bi Cohen alisema Bw Mahmood alimpuuza hadi kumzushia roho.

Alisema: "Hakuchukua hatua juu ya ufichuzi uliolindwa. Nilipuuzwa.”

Usikilizaji unaendelea.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapaswa kushtakiwa kwa Mwelekeo wako wa Jinsia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...