Genge la Mtu kulaghai Mpango wa Bima ya Afya ya Mwajiri

Mtu kutoka Leeds alikuwa kiongozi wa genge ambalo lilikuwa na jukumu la kulaghai mpango wa bima ya afya ya mwajiri wake.

Genge la Mtu kulaghai Mpango wa Bima ya Afya ya Mwajiri f

"Nimeshangazwa kwamba hakuna mtu ambaye hakunuka panya mapema".

Kasim Mughal, mwenye umri wa miaka 35, wa Leeds, alifungwa jela kwa miezi 30 mnamo Agosti 30, 2019, kwa kupanga ulaghai dhidi ya mpango wa bima ya afya ya mwajiri wake.

Yeye na wengine watano walifanya safu ya madai ya uwongo ya matibabu dhidi ya kifurushi cha faida ya matibabu ya kampuni yao.

Kikundi cha wafanyikazi katika eneo la kampuni ya chakula ya Arla huko Leeds kilitoa madai ya uwongo ya matibabu. Hizi ni pamoja na utunzaji wa meno, utunzaji wa macho, utunzaji wa miguu na kukaa hospitalini ambao hawakuwahi kuwa nao.

Ili kudumisha madai, Mughal alitoa kampuni ya bima ya Simply Health na ankara bandia kutoka kwa mazoea ambayo alidai alikuwa amepokea matibabu kutoka. Kwa jumla, alidai £ 1,061, ingawa Pauni 785 alilipwa kwake.

Alikuwa amewajulisha wengine watano kwa vitendo vyake vya uhalifu na wakati mwingine, Mughal aliwapa ankara bandia alizotumia kusaidia kurudisha madai yao.

Mughal alikuwa amedai kwamba ulaghai wa mpango wa bima ya afya ya Arla ulikuwa "umeenea katika kampuni".

Korti ya Taji ya Leeds ilisikia kikundi hicho kilifaidika na kashfa hiyo kwa kuwasilisha ankara kwa Simply Health kwa kipindi cha miezi nane. Kisha wakagawanya pesa na Mughal.

Katika tukio moja, Mughal alianzisha sera kwa jina la mfanyakazi wa Arla ambaye hakujua uwepo wa sera hiyo au kwamba madai yalikuwa yakifanywa kwa jina lake.

Genge la Mtu kulaghai Mpango wa Bima ya Afya ya Mwajiri

Kikundi kiliweza kudai Pauni 12,232 zaidi ya miezi, ingawa baadhi ya pesa walizojaribu kupata hazikulipwa kabisa.

Idara ya Utekelezaji wa Bima ya Polisi ya Jiji la London (IFED) ilichunguza shughuli hiyo ya ulaghai na ilisababisha kukamatwa kwa genge hilo.

Mughal na washirika wanne walikiri kuhusika kwao katika kufanya madai ya ulaghai ya matibabu kwa kampuni ya bima ya afya. Mtu wa tano, Amanda Jowsey, alipatikana na hatia kufuatia kesi.

Paula Casey hakufanya kazi kwa Arla lakini mwenzake alifanya hivyo na alifaidika na ulaghai huo kwa kutumia maelezo yake kuanzisha sera na kutoa madai ya uwongo.

Jowsey pia hakuwa mfanyakazi lakini aliruhusu akaunti yake ya benki itumike kupokea malipo ya madai kutoka kwa sera ambayo iliundwa na Mughal, akitumia maelezo ya mfanyakazi mwenzake asiyejua.

Jaji Penelope Belcher alisema Mughal alikuwa "wazi jukumu la kuongoza katika haya yote na nimeshangazwa kwamba hakuna mtu ambaye hakusikia panya mapema".

Alimwambia Mughal:

“Unasema [ulaghai wa afya] ulikuwa umeenea katika kampuni yote; ulichagua kujiunga na hii. ”

“Hii haikupunguza jukumu lako. Ilikuwa ni tabia ya udanganyifu kabisa ya hiari yako mwenyewe - haukuhitajika kushiriki. ”

Kasim Mughal alihukumiwa kifungo cha miezi 30 gerezani.

Daniel O'Leary, mwenye umri wa miaka 38, wa Leeds, alihukumiwa kifungo cha wiki 17, kusimamishwa kwa miezi 12 na aliamriwa kufanya masaa 150 ya kazi bila malipo.

Paula Casey, mwenye umri wa miaka 57, wa Leeds, pia alipokea wiki 17 gerezani, alisimamishwa kwa miezi 12 na akaamriwa kufanya masaa 150 ya kazi bila malipo.

Ladislay Prostecky, mwenye umri wa miaka 36, ​​wa Wakefield, aliambiwa afanye kazi ya masaa 100 bila malipo.

Karolina Maj, 28, wa Wakefield, aliamriwa kufanya masaa 100 ya kazi bila malipo.

Amanda Jowsey, mwenye umri wa miaka 41, wa Leeds, aliambiwa afanye masaa 60 ya kazi bila malipo.

Mkuu wa upelelezi Daryl Fryatt, wa IFED, Alisema:

“Kundi hili la wadanganyifu lilitumia vibaya aibu ya kifurushi cha waajiri wao, ili kujaribu kuiba maelfu ya pauni.

"Mughal, ambaye alikuwa kiongozi wa shughuli hii ya ulaghai, hakuridhika na kutoa madai bandia kwa kutumia tu maelezo yake na ya familia yake.

"Pia alitumia faida ya matibabu kwa kuanzisha wafanyakazi wenzake kwa ulaghai, ili hatimaye apate pesa zaidi kwa kukata madai yao."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wapi kati ya haya Maeneo ya Honeymoon ungeenda?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...