Mtu wa Asia Leicester afungwa kwa kashfa ya pauni milioni 60 za Bikira

Mahesh Tailor kutoka Leicester amefungwa jela kwa kusimamia ujanja wa kitita cha pauni milioni 60 kuuza masanduku kwa watu kupokea huduma ya Virgin Media TV bure.

utapeli wa media za bikira

"Hasara kwa Bikira ilikuwa katika mamilioni mengi ya pauni."

Mahesh Tailor, mwenye umri wa miaka 51, kutoka Thurnby huko Leicester, amefungwa jela kwa miaka sita kwa kufanya ulaghai wa mamilioni ya pesa kusambaza Virgin Media TV ya bure kwa kutumia visanduku visivyo halali.

Tailor alifuatana na wanaume wengine watano ambao walifanya kazi naye kuunda kashfa hiyo kwa kutumia njia ya kupitisha usimbuaji ili kuwaruhusu watu kutazama Virgin Media TV bila usajili halali.

Ulaghai huo ulifanyika kati ya Februari 2008 na Aprili 2012, na wakati wa uvamizi nyumbani kwa Tailor, polisi walipata Pauni 250,000 taslimu, ambayo ilionekana kuwa haihesabiwi.

Mahesh Tailor anamiliki kampuni Tailor Made Circuits ambayo ilitengeneza bodi za mzunguko zilizochapishwa, iliyoko Thurmaston huko Leicester.

Udanganyifu wake ulihusisha kuagiza sanduku kutoka China na Korea na kisha kuziuza kwa maelfu ya watu kwa hadi $ 180 kwa sanduku, ikiwaruhusu kupata Virgin Media bure.

Aliendeleza biashara yake kwa kuitangaza kwenye vikao vya mtandao na kutumia wavuti yake mwenyewe kwa mauzo. Uuzaji wa wingi wa masanduku ya kuweka juu haramu pia yalifanywa kote Uingereza.

Kontena lenye masanduku 5,000 lilipatikana na polisi wakati wa uchunguzi na ilikuwa na uwezekano mkubwa kwamba Tailor ameuza kontena kadhaa zinazofanana.

Ilifunuliwa na mwendesha mashtaka Martin Hurst kwamba Tailor aliunda huduma ya kitaifa kwa kuandaa watu kote nchini kuunda mtandao wa seva.

Mtandao huo uliwasiliana na seva za nje ya nchi zinazotumia mtandao kutoa ishara kwa masanduku yaliyouzwa na Tailor kupokea chaneli za Virgin Media huko England bila wao kulipa usajili.

set-top-box-media media

Akielezea jinsi Tailor ilivyosanidi masanduku hayo, Hurst alisema: "Tailor na wafanyikazi wake waliweka programu yenye leseni kwenye masanduku ya juu yaliyowekwa ili kuamilisha.

"Aliweka, iwe kibinafsi au kupitia mawakala au washtakiwa wenza seva katika nyumba saba karibu na Uingereza, nne huko Leicester, moja huko Coventry, moja huko Bristol na moja huko Bolton.

"Walitambuliwa kwa muda na Bikira ambaye aliweka vipokeaji vyao kutazama Televisheni ya kulipwa bila kulipa na wakaanza kutambua anwani za seva.

"Upotezaji wa Bikira ulikuwa katika mamilioni mengi ya pauni."

Tailor na washirika wengine wote walikiri hatia ya kulaghai Vyombo vya Habari vya Bikira.

Jaji Robert Brown ambaye aliwahukumu wanaume hao Ijumaa, tarehe 26 Agosti 2016, alisema: "Huu ulikuwa udanganyifu mkubwa uliofanywa kwa kipindi cha muda.

"Iliweza kutoa faida kubwa kwako, Mahesh Tailor, na kusababisha hasara kubwa kwa Virgin Media.

"Ulichukua jukumu la kuongoza katika njama hii na kusababisha wengine kuhusika."

Wanaume wengine waliohukumiwa pamoja na Tailor walikuwa:

Jagdish Vegad mwenye umri wa miaka 56, ambaye alitengeneza masanduku yenye kasoro alifungwa miezi 14.

Jitesh Racicchandra mwenye umri wa miaka 44, ambaye alikuwa na seva mbili zilizowekwa alifungwa kwa miezi 18.

Nicholas Beck mwenye umri wa miaka 46, ambaye alikuwa na seva alifungwa kwa miezi 13.

Mark Weighill, mwenye umri wa miaka 36, ​​ambaye aliuza masanduku hayo alipewa miezi nane, alisimamishwa kazi kwa miaka miwili na masaa 150 ya kazi isiyolipwa.

Andrew Wren mwenye umri wa miaka 56, ambaye aliuza kwenye masanduku mengine, alipewa kifungo cha miezi 10 jela, aliyesimamishwa kwa miaka miwili na masaa 150 ya kazi bila malipo.

Gazeti la Operesheni - kukamata udanganyifu huu uliongozwa na Detective Con. Amrat Bhagwan. Akizungumza juu ya kesi hiyo, alisema:

“Maafisa walipelekwa katika maeneo anuwai kote nchini na mtandao ulishushwa, na kufanya visanduku hivyo visifae.

“Sanduku hizo zililetwa kutoka Mashariki ya Mbali na nyaraka zilionyesha Tailor alidai walikuwa wapokeaji wa setilaiti na hata walilipia ushuru wa uingizaji.

"Alifanya kila kitu kwa uwezo wake kujizuia kuonekana kwenye rada."

Msemaji wa Virgin Media kuhusu kesi hii alisema: "Udanganyifu unagharimu wateja wetu, biashara zetu na tasnia ya ubunifu mamilioni ya pauni na tunawashukuru Polisi wa Leicestershire kwa kuleta mtandao huu wa wahalifu mahakamani."



Amit anafurahiya changamoto za ubunifu na hutumia uandishi kama nyenzo ya ufunuo. Ana nia kubwa katika habari, mambo ya sasa, mwenendo na sinema. Anapenda nukuu: "Hakuna chochote katika maandishi mazuri ni habari njema milele."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Elimu ya Jinsia Inapaswa Kuzingatia Utamaduni?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...