Umati wa Wanamuziki wa Dalit Kulipa Ada katika Chuo Kikuu cha Oxford

Mwanamuziki wa Dalit kutoka Odisha amekusanya pesa za kutosha kwenye jukwaa la kufadhili watu ili kulipia ada yake ya masomo katika Chuo Kikuu cha Oxford.

Mkutano wa Wanamuziki wa Dalit Kulipa Ada katika Chuo Kikuu cha Oxford f

"Nimezidiwa na utokwaji wa mapenzi"

Mwanamuziki wa Dalit na mwanaharakati anayepinga tabaka Sumeet Samos amefanikiwa kukusanya pesa za kutosha kulipia masomo yake katika Chuo Kikuu cha Oxford.

Alikusanya zaidi ya Rupia. Laki 27 (Pauni 26,000) kwenye jukwaa la kufadhili watu.

Sumeet aliomba Masters katika Masomo ya Kisasa ya Asia Kusini katika Chuo Kikuu cha Oxford na alikubaliwa mnamo Machi 2021.

Alitafuta udhamini kadhaa wa kati na unaofadhiliwa na serikali, hata hivyo, hakufanikiwa.

Mnamo Juni 1, 2021, alianza kuchangisha fedha, akipeleka kwenye media ya kijamii kuelezea kuwa alikuwa na majaribio kadhaa ya kutofaulu kutafuta masomo na misaada.

Alichukua jukwaa la kufadhili watu wengi Milaap kuchapisha mkusanyiko wake wa fedha.

Mwanamuziki wa Dalit alipokea jibu kubwa, akipata zaidi ya Rupia. Laki 27 (Pauni 26,000) kwa masaa matatu tu.

Katika taarifa yake, Sumeet alisema: "Nimezidiwa na kumiminwa kwa upendo ambao watu wamenipa.

“Wengine wamekuwa maneno ya kutia moyo na wengine wameweza kutuma pesa.

"Sasa kwa kuwa ada yangu ya kozi imefunikwa chini ya masaa matatu, nimefarijika kwamba kiti changu hakitarudishwa."

Wanaharakati mbali mbali wa kupambana walikusanyika kukusanya pesa, kwa kutumia alama ya #SumeetToOxford.

Rs zaidi. Laki 10 (Pauni 9,600) ililelewa juu ya ada ya masomo kabla Sumeet hajamaliza kuchangisha fedha.

Aliongeza:

"Hii inamaanisha mengi na hakika nitafanya fursa hii kuhesabiwa."

Zaidi ya wafuasi 1,500 walipata jumla ya pesa kwa chini ya siku.

Sumeet sasa anatarajia kusoma katika Chuo Kikuu cha Oxford.

Sumeet alizaliwa katika familia ya Dalit katika wilaya ya Koraput ya Odisha. Ana digrii ya Uzamili katika Fasihi ya Amerika Kusini (Uhispania) kutoka Chuo Kikuu cha Jawaharlal Nehru.

Amekuwa sehemu ya eneo la muziki tangu 2018, ambapo lengo lake ni Hip-Hop.

Mke wake wa kwanza, 'Ladai Seekh Le', ni juu ya uzoefu wa Sumeet mwenyewe wa ubaguzi wa tabaka.

Maneno hayo yalisomeka: "Aadhi Raat Azaadi Foonkati Chhappar Teri Bastiyon Mein (Usiku wa manane, uhuru unachoma vibanda katika ujirani wetu)."

Maneno hayo kwa mfano yalielezea kile kilichotokea Laxmanpur Bathe, Bihar, mnamo 1997. Ranvir Sena aliua Waaliti 58 usiku wa manane.

Tangu mwanzo wake, Sumeet ametoa nyimbo kadhaa za kupiga ngumu.

Wanazungumza juu ya historia na visa vya ujanibishaji, na visa ambavyo hufanya vichwa vya habari vya kitaifa, na vile vile vurugu za kila siku ambazo watu wa tabaka la chini wanakabiliwa na India.

Katika tukio moja, Sumeet alisema:

“Kuna maduka makubwa nyuma ya chuo kikuu chetu na mlinzi huko hakuniruhusu kuingia mahali hapo.

“Haikuwa mara ya kwanza hii kutokea. Sikujua ikiwa ilikuwa sura yangu au nguo. Ilikuwa ya kutisha na nilikuwa na ya kutosha.

"Uwepo wa Dalits katika nyanja za umma na za kibinafsi unasimamiwa na tabaka."

Alikumbuka pia nafasi kadhaa ambapo yeye na watu wengine wa jamii ya Dalit walibaguliwa.

Sumeet aliongeza: “Haikuwa wanafunzi tu, walimu walitutazama kwa kuchukiza, na kutuita kwa majina kwenye korido.

"Watapitisha maoni kwamba wanafunzi kutoka jamii yangu hawakustahili kupata elimu."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."


  • kwa tiketi bonyeza / gonga hapa
  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ni mchezo gani wa kuigiza wa runinga wa India unaofurahia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...