Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki, Utamaduni & 'BollyBeats'

Mwimbaji Shaima anazungumza peke na DESIblitz juu ya kazi yake inayostawi, akichanganya sauti za kitamaduni na umuhimu wa Asia Kusini.

Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki & 'BollyBeats' - f

"Katika umri wa miaka 14 nilichukua hatua zangu za kwanza katika tasnia ya muziki"

Mwimbaji / mtunzi Shaima anajiimarisha haraka kama msanii mkali, halisi na mwenye nguvu ndani ya uwanja wa muziki.

Mwanamuziki wa Pakistani wa miaka 25 wa Uingereza amekuwa akijitambulisha kama nyota maarufu tangu umri mdogo wa miaka 12.

Nyimbo za Shaima zinalenga kuonyesha umuhimu wa kitamaduni wa malezi yake ya magharibi wakati anaendelea kupendezwa na urithi wake wa Asia Kusini. Kubuni nyimbo hizi za kupendeza kama 'BollyBeats'.

Kuunganisha ushawishi wake kutoka kwa muziki wa India, Pakistani, Briteni na Amerika inasisitiza muziki wa kuvutia wa Shaima na maono yasiyo na mipaka.

Sauti yake yenye nguvu hupita ngumi yenye nguvu lakini yenye nguvu ya sanamu zake za RnB na Pop kama vile The Weeknd na Justin Bieber.

Walakini, yeye hutoa sauti hizi kupitia utengenezaji mzuri ambao unajumuisha vyombo vya jadi kama sitar na tabla. Kuonyesha umuhimu wa Desi utamaduni kwenye muziki wa Shaima.

Kwa kweli, Shaima aliunda lebo yake ya kujitegemea, Rekodi za nasaba ya M, mnamo 2017 kulea wasanii kutoka asili duni.

Baada ya kuonyeshwa mara kadhaa kwenye Mtandao wa Asia wa BBC, pamoja na sifa nyingi kutoka kwa DJ Bobby Friction, nyota hiyo ilianza kutoa nyimbo kutoka kwa EP yake ya kwanza, 'UNVEILED' mnamo 2020.

Haionyeshi dalili za kupungua, DESIblitz alizungumza peke yake na Shaima juu ya kazi yake ya kupendeza na umuhimu wa utamaduni.

Tuambie juu ya historia yako - utoto, familia nk.

Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki & 'BollyBeats'

Nilikulia Ealing, London Magharibi. Mzaliwa wa familia mchanganyiko ambapo mama yangu ni Mwingereza na baba yangu ni Pakistani.

Baada ya kupiga alama nzuri, niliishia Shule ya Biashara ya Chuo Kikuu cha Jiji ambapo nilisomea Uhasibu na Fedha wakati nikiendesha rekodi za M Nasaba, lebo yangu huru.

"Ni kampuni niliyounda kukuza na kusaidia wasanii wengine wa asili tofauti za urithi."

Nikiwa na ndugu wawili, Ameer na Ozzy, nilikulia katika familia yenye upendo lakini yenye kinga. Kwa hivyo kufanya muziki haikuwa rahisi kila wakati.

Ulianza lini kupenda muziki?

Nimekuwa na mapenzi ya muziki tangu nikumbuke.

Kwenda kwenye tamasha langu la kwanza la Shakira nilipokuwa na miaka 10 hakika ilifungua macho yangu jinsi uigizaji wa kushangaza unaweza kuwa.

Siku zote nilipenda kwaya na mwishowe nilianza kuimba kwa ufundi nikiwa na miaka 12.

Katika umri wa miaka 14 nilichukua hatua zangu za kwanza katika tasnia ya muziki na kuwa msanii wa kurekodi.

Ni aina gani ya muziki inakuathiri?

Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki & 'BollyBeats'

Huwa nasema napenda kila aina ya muziki (mbali na metali nzito!) Lakini nadhani umehamasishwa kwa sehemu na kaya yako ukiwa mdogo.

Baba yangu kila wakati angekuwa akicheza muziki kutoka miaka ya 70/80 katika nyumba yangu akikua kwa hivyo wasanii kama Stevie Wonder na Barry White walinivutia sana tangu umri mdogo.

"Hii ilinipa upendo wa asili kwa muziki wa zamani wa shule."

Bob Marley hakika ameniathiri kujaribu na kufanya muziki mzuri zaidi ambao unagusa roho. Uzuri wa ujumbe anaobeba katika nyimbo ni wenye nguvu sana.

Hii inafuata kupenda kwangu nyimbo za zamani za Sauti kama vile 'Lag Ja Gale' na Lata Mangeshkar na 'Kabhi Kabhie Mere Dil Mein'.

Hivi karibuni nimekuwa nikisikiliza mengi ya Qawwali muziki, haswa, Nusrat Fateh Ali Khan na Abida Parveen.

Muziki wa Qawwali unasisitiza umuhimu wa maneno katika nyimbo, ambayo huiga kupitia mimi na kuhamasisha muziki wangu

Je! Ulikujaje na neno 'BollyBeats'?

Nilihisi tu kuwa ni wakati mzuri kuelezea muziki wangu na kuwakilisha historia yangu.

'Bolly' inawakilisha sauti na tasnia ya urembo iliyoundwa India ambayo inashawishi na kuenea kote Asia Kusini na ulimwengu.

'Beats' inawakilisha densi ya beat ya magharibi ambayo imeongozwa zaidi na Rnb / Pop / Hip Hop.

Kama vile Afro Beats: BollyBeats inawakilisha Rnb / Pop na mchanganyiko wa vitu vya mitindo ya muziki ya Asia Kusini kama Bhangra na Ghazal.

Je! Mmenyuko umekuwa nini kwa muziki wako?

Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki & 'BollyBeats'

Inashangaza nzuri. Nadhani katika siku hii na umri wakati tunatoka nje ya kufuli, kila mtu anahitaji muziki mzuri wa kusisimua!

Watu pia kwa ujumla wanathamini tamaduni zote mbili na wanapenda ukweli kwamba muziki unachanganywa kwa njia ambayo haijasikika hapo awali.

Ilikuwa nzuri kuwa sehemu ya Sauti Ya Baadaye ya BBC Asia wasanii waliochaguliwa pia mwaka jana, na kupata majibu kutoka kwa watazamaji wa Asia lakini pia kukutana na wasanii wengine wa Asia na kuhisi kuungwa mkono.

Je! EP yako ya kwanza 'UNVEILED' inawakilisha nini?

'Imefunuliwa' inawakilisha tabaka zote tofauti na kiwango kwangu kama msanii.

Kila wimbo kwa asili unafunua upande tofauti wa mimi na safari yangu hadi sasa.

Je! Umekabiliwa na changamoto gani kama mwanamuziki wa Desi?

Mwimbaji Shaima azungumza na Ushawishi wa Muziki & 'BollyBeats'

Mengi, mwanzoni, ilikuwa kwamba hakuna mtu katika ulimwengu wa usimamizi wa A & R / alionekana kuelewa kabisa kile nilikuwa najaribu kufanya.

Kukubali ilinichukua muda kuendeleza na kupata sauti yangu kama ilivyo leo.

“Kwa sehemu kubwa, nilikutana na wasanii wanaofanya muziki wa Pop sawa. Hii haijawahi kuhisi kutosha kwangu.

Siku zote nilijua nilitaka kuchanganyika katika urithi wangu wa Pakistani / Uhindi (babu na nyanya zangu wote walizaliwa India) na nimekuwa nikipenda sauti za Asia Kusini.

Mapambano yangu mengine yalikuwa karibu na familia.

Kujaribu kuwafanya wazazi wangu watambue nilikuwa na nia ya kuwa msanii wa kurekodi ambayo nadhani imekuwa ngumu kwao kukubali kikamilifu.

Je! Unaweza kusema nini kwa wasanii wengine wanawake chipukizi kama wewe?

Kaa umakini! Kuna usumbufu mwingi na kila mtu anataka kukusukuma chini ambapo unahitaji wao kukuinua.

Kaa kweli kwako mwenyewe na usipendezewe mwenyewe.

Fanya bidii kuelekea lengo. Lengo unaloamini kweli ambalo hufanya moyo wako uchome na usiache kuamini kuwa haiwezekani inawezekana.

Je! Matarajio yako ni yapi kimuziki?

Mwimbaji Shaima anazungumza Ushawishi wa Muziki, Utamaduni & 'BollyBeats

Kuwa na uwezo wa kweli na kweli kuunganisha watu kupitia muziki wangu.

Kuna migawanyiko mingi sana ulimwenguni kwa sasa na sababu nyingi za watu kuendelea kuchukiana.

Ningependa muziki wangu uwafanye watu wasahau hiyo na kujifunza sisi sote ni sawa mwisho wa siku.

Umoja na upendo ndilo lengo la mwisho. (Pia itakuwa nzuri kupachika kichwa kwenye 02 pia!)

Kujivunia zaidi ya wafuasi 8000 kwenye Instagram na maoni 665,000 kwenye YouTube, njia ya juu ya Shaima ni bora.

Ni rahisi kuona shauku ya muziki na ustadi wa ubunifu ambao Shaima anatoa, wakati pia anaonyesha kiburi chake katika utamaduni wa India na Pakistani.

Shukrani hii imemfanya Shaima atambue umuhimu wa uwakilishi na mazungumzo ndani ya tasnia ya muziki.

Anapanga kujumuisha maneno ya ufahamu zaidi kuliko hapo awali katika miradi yake ijayo mnamo 2021.

Kushughulikia mada za uwezeshaji wanawake na mabadiliko ya kijamii ili kuleta chanya zaidi kwa jamii ya kisasa bado ni kipaumbele kwa Shaima.

Kutolewa kwa nyimbo kutoka kwa 'UNVEILED' kuliwaacha mashabiki wakitamani nyimbo bora zaidi ambazo zinaonyesha tabia ya nyota.

Kwa kufurahisha, Shaima inakusudia kuonyesha hii kupitia kuingizwa kwake kwa Urdu zaidi katika nyimbo zake

Sio tu kwamba itafungua idadi kubwa ya mashabiki wapya, lakini inaonyesha njaa yake na mtazamo wake juu ya kujipa changamoto.

Kwa kuongezea, hali isiyo na huruma ya Shaima kutafuta sauti mpya ni ya kushangaza. Hata katika nyimbo kama vile '911' ambazo zina sauti nyingi za Kiafrika-Asia, wasikilizaji wanaogopa mageuzi yake kama mwanamuziki.

Wakati anaendelea kushamiri ndani ya tasnia, uchunguzi wa Shaima wa tamaduni na sauti za kipekee zinaonyesha hamu yake isiyoelezeka ya kufikia kilele.

Sikiliza muziki wenye nguvu na wa kuvutia wa Shaima hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Shaima.