Sanamu ya Cristiano Ronaldo nchini India yagawanya Mashabiki

Sanamu ya Cristiano Ronaldo imezinduliwa nchini India, hata hivyo, sanamu hiyo mpya imewaacha watu wamegawanyika.

Sanamu ya Cristiano Ronaldo nchini India yagawanya Mashabiki f

"Hili si lolote ila kuwatia moyo vijana wetu."

Sanamu mpya ya Cristiano Ronaldo nchini India imewagawanya mashabiki.

Gwiji huyo wa Manchester United alitunukiwa sanamu ya dhahabu katika mji wa Calangute, Goa.

Inasemekana kwamba sanamu hiyo iligharimu pauni 12,000 na uzani wa kilo 410.

Inaripotiwa kuwa sanamu hiyo imeundwa ili kuhamasisha kizazi kijacho cha wanasoka nchini.

Waziri wa Goa Michael Lobo alisema:

"Hii ni mara ya kwanza kwa sanamu ya Cristiano Ronaldo kuja nchini India.

“Hili si jingine ila kuwatia moyo vijana wetu.

"Ikiwa unataka kupeleka soka katika kiwango kingine, basi hiki ndicho ambacho wavulana na wasichana wachanga watatarajia, kupiga picha za selfie na kutazama sanamu na kupata msukumo wa kucheza.

"Serikali, manispaa na kazi ya panchayat ni kutoa miundombinu mizuri, uwanja mzuri wa mpira wa miguu, uwanja mzuri wa futsal.

"Tunahitaji miundombinu mizuri kwa wavulana na wasichana wetu kwenda huko na kucheza.

"Sanamu ni ya kutia moyo tu. Tunataka miundombinu mizuri kutoka kwa serikali. Tunahitaji makocha ambao wanaweza kuwafunza wavulana na wasichana wetu.

"Serikali inapaswa kuteua wachezaji wa zamani kama makocha, ambao walicheza Goa na kuifanya India kujivunia.

"Kwa njia hii pekee, tunaweza kusonga mbele katika uwanja wa michezo. Kwa kuwa ni nchi kubwa, tuko nyuma sana katika nchi nyingi katika masuala ya soka.”

Sanamu ya Cristiano Ronaldo nchini India yagawanya Mashabiki

Watu wengi waliipongeza sanamu hiyo.

Mtu mmoja aliandika hivi: “Upendo wetu kwa Cristiano.”

Mwingine alitoa maoni: "Aikoni hai."

Hata hivyo, baadhi ya watu wanapinga sanamu hiyo, huku wengine wakipeperusha bendera nyeusi karibu nayo.

Rais wa jukwaa la eneo bunge la Calangute Premanand Divkar anaamini kuwa wanasoka wa humu nchini walipaswa kuheshimiwa badala ya Ronaldo.

Alisema: "Kuna wanasoka wengi wakubwa kutoka Calangute kama Bruno Coutinho na Yolanda D'Souza, ambao wameleta umaarufu nchini India kwa kucheza soka katika ngazi ya kimataifa.

“Kwa nini sanamu zao hazikuweza kuwekwa? Wanatoka Calangute.”

"Kwa nini sanamu ya mwanasoka wa Ureno imewekwa."

Mtu mwingine alisema: "Nimesikitishwa sana kusikia sanamu ya Ronaldo ikisimamishwa.

"Jifunze kujivunia sanamu zetu kama Samir Naik na Bruno Coutinho."

Wengine walisema kwamba Goa ilikuwa koloni la Ureno.

Mwanaharakati wa mrengo wa kulia Guru Shirodkar alisema:

"Kusimamisha sanamu ya mwanasoka wa Ureno mwaka huu ni kufuru. Tunalaani hili.

"Kuna wapigania uhuru wengi huko Goa ambao wametukanwa."

Mtu mmoja alisema: "Sunil Chhetri pia anawatia moyo vijana na anapeleka soka katika ngazi nyingine nchini India."

Sanamu hiyo imechukua miaka mitatu kujengwa kutokana na ucheleweshaji uliosababishwa na janga la Covid-19.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni tamthiliya gani inayopendwa ya TV ya Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...