Je! Cristiano Ronaldo atakuwa Ziarani Pakistan?

Pakistan inatarajia kufanya kazi na Ureno kukuza michezo na utalii. Wanapanga kualika nyota maarufu wa michezo, ambayo ni pamoja na Cristiano Ronaldo.

Je! Cristiano Ronaldo atakuwa Ziarani Pakistan f

"Natumai Ronaldo anakuja Pakistan"

Inawezekana kuwa Cristiano Ronaldo anayecheza soka anaweza kutembelea Pakistan siku za usoni.

Hii inakuja baada ya mradi wa Pakistan na Ureno ili kukuza michezo, utamaduni na utalii nchini.

Siku ya Alhamisi, Machi 12, 2020, Waziri wa Shirikisho la Uratibu wa Kati ya Mkoa (IPC) Dkt Fehmida Mirza alielezea hamu yake ya kuwa na mshambuliaji wa Juventus atembelee Pakistan.

Alizungumzia jambo hilo na Balozi wa Ureno Paulo Neves Pochinho.

Pochinho alikuwa amemtaka Dk Mirza ofisini kwake kujadili mambo anuwai ambayo ni pamoja na kukuza michezo na utalii nchini.

Wote wawili waliamua kuwa Pakistan ingeandika rasmi barua kwa Katibu wa Jimbo la Vijana na Michezo ya Ureno kuwaalika mashujaa wake wa michezo nchini Pakistan.

Mmoja wao ni mshindi wa tuzo ya Ballon d'Or mara tano Cristiano Ronaldo.

Dk Mirza alisema: "Natumai Ronaldo atakuja Pakistan, tutapanga mkutano na tunaweza kuwa naye kama spika, kwani hii itakuwa ya kutia moyo kwa wachezaji wetu."

Dr Mirza alisema kuwa wakati nchi zote zinafurahia uhusiano mzuri na kusaidiana kwenye vikao vya kidiplomasia, kuna nafasi ya kuimarisha uhusiano hata zaidi.

Pamoja na kuelezea hamu yake kwa Ronaldo kutembelea Pakistan, alipendekeza makocha wa Ureno wangeweza kusaidia kufundisha wachezaji katika mpira wa miguu, futsal, judo na tenisi ya mezani.

Je! Cristiano Ronaldo atakuwa Ziarani Pakistan

Dr Mirza ameongeza kuwa nyota wa michezo wa Pakistan pia wanaweza kupelekwa Ureno kwa mafunzo.

Alisema kwamba Pakistan inaweza kusaidia wachezaji wa Ureno katika michezo anuwai kama boga, kriketi na Hockey.

Waziri alisifu mtindo wa michezo wa Ureno lakini akaendelea kusema kuwa mtindo wa michezo wa Pakistan ulikuwa wa kuvutia sana haswa kwani wachezaji walijizolea umaarufu wakati wa Olimpiki.

Pochinho alisema kuwa makocha walitembelea vilabu vya viwango vyote ili kuchagua wachezaji bora wa kushindana kwenye hafla za ulimwengu.

Aliendelea kusema kuwa vilabu vingi kubwa vina taaluma zao pamoja na vifaa vya shule.

Dr Mirza alifunua kuwa anafanya kazi katika kuendeleza vyuo vikuu vya michezo nchini Pakistan na ameomba msaada kutoka Ureno.

Alisisitiza kuwa 60% ya idadi ya watu wa Pakistani wana umri wa chini ya miaka 35 na pia alielezea umuhimu wa michezo kwa vijana.

Pochinho alipendekeza kwamba kambi za mazoezi ya muda wa wiki mbili zinaweza kupangwa nchini Ureno kwa wachezaji wa Pakistani na vile vile makocha wanaweza kufundishwa. Dr Mirza alikubaliana na pendekezo hilo.

Alisema pia kuwa Pakistan ina uwezo mkubwa wa utalii, zaidi ya Ureno na ilikuwa mchangiaji muhimu kwa uchumi.

Waziri pia amemwalika balozi huyo kutembelea Uwanja wa Michezo wa Pakistan.

Alimfahamisha juu ya Wiki ya Michezo ya Wanawake iliyofanyika hivi karibuni, ambapo wanawake kutoka kila kizazi walishiriki katika shughuli anuwai za michezo.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Waandishi na watunzi wa Sauti wanapaswa kupata mishahara zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...