Sifa kwa Wanajeshi wa Kihindi 1.5m wa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Ukumbusho unabaki kuwa sehemu muhimu ya uelewa wetu wa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu. Lakini ni Waasia wangapi wa Uingereza wanaofahamu juu ya mchango wa wanajeshi wa India?

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

"Wamesahaulika sana, wote na Uingereza na India."

Hata miaka 100 baada ya kumalizika kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu, Jumapili ya Ukumbusho inabaki kuwa hafla ya kila mwaka ya kumbukumbu ya vifo vya askari milioni 9 kwa miaka minne ya vita vikali.

Wakati huduma za ukumbusho zinabaki kuwa ukumbusho muhimu kwa vizazi vipya ambao walizaliwa baada ya vita, Waingereza wachache sana, haswa Waasia wa Uingereza, wanajua michango iliyotolewa na wanajeshi kutoka maeneo ya kikoloni.

Hasa, askari mashujaa milioni 1.5 wa India ambao waliajiriwa na Raj wa Uingereza, na kupelekwa kwenye mitaro ya Western Front huko Ufaransa na Ubelgiji.

Mchango wa India bila shaka ulikuwa muhimu kwa juhudi za vita. Kufuatia kuzuka kwa vita mnamo Julai 28, 1914, Uingereza ilikuwa ikipata majeraha makubwa kwani kosa la Wajerumani lilikuwa na nguvu na tayari zaidi.

Kikosi cha kusafiri cha Briteni ambacho kilikuwa jeshi kuu la Briteni kilipata majeraha makubwa wakati wa kuzuka kwa vita. Nguvu zilizotafutwa kutoka kwa jeshi lao la kujitolea la kawaida, na kama matokeo, Jeshi la India la Uingereza lilipelekwa ng'ambo.

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Katika maili 38 hadi 40 ya mitaro ya Uingereza huko Ufaransa na Ubelgiji, theluthi moja ilihesabiwa na askari wa India. Walionyesha uvumilivu wa ajabu na uaminifu licha ya hali ngumu ya maisha.

Askari mmoja kama huyo ambaye alikabiliwa na ukweli wa vita vya mitaro alikuwa Khudadad Khan, askari wa kwanza wa India kupata Msalaba wa Victoria. Mjukuu wake, Abdul Samad anataja jinsi ukumbusho wa ujasiri wake unavyopitishwa kwa vizazi vya familia:

“Babu yangu alikuwa mpiga bunduki na wengine wote wa kikundi chake waliuawa na makombora ya Wajerumani. Shamba lilimgonga, lakini licha ya hii, hadi mwisho aliendelea kujaribu kuwazuia Wajerumani ili wasifikirie kila mtu amekufa kwa upande mwingine. "

Vitendo hivi vya ushujaa kutoka kwa wanajeshi wa India wanaopigana vita ambayo sio yao ni moja tu ufahamu mdogo juu ya hali ya uaminifu waliyohisi kwa mabwana wao wa kikoloni, Waingereza.

Wazo la 'izzat' lilitawala sana kati ya askari. Na wanajeshi wa Kiislamu 400,000 na wanajeshi wa Sikh 130,000 kutoka Punjab, makabila haya ya "shujaa" yalichaguliwa kwa mikono na Raj wa Uingereza kwa nguvu zao za kupigana na nguvu, na kuitwa kama "mbio za kijeshi".

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Mwanahistoria Jahan Mahmood anaelezea: "Kwa kweli nadharia ya Uingereza ya kijeshi ilikuwa dhana kwamba jamii fulani zilikuwa za vita zaidi na zilikuwa na nguvu kwenye uwanja wa vita kuliko zingine."

Lakini licha ya ujasiri na ushujaa wao, upotezaji wa maisha ya wanajeshi hawa wa India upande wa Magharibi ulikuwa mkubwa. Pia hali katika mitaro zilikuwa hazifai kwa Wahindi ambao hawakuzoea hali ya hewa na walilazimika kupigana na mashine ambazo hawakuwa wamekutana nazo hapo awali.

Katika visa vingi, walilazimishwa kutatanisha, na kutumia nguvu yao ya kiufundi kushikilia laini. Mifano ni pamoja na mabati ya jam kama mabomu ya muda, na bomba iliyojazwa na TNT ambayo baadaye iliitwa 'Bangalore torpedo'.

Askari hata walishiriki ubaguzi wa rangi kutoka pande zote mbili. Askari mmoja wa Ujerumani aliripotiwa kuandika mnamo 1915: “Mwanzoni tulizungumuza juu yao kwa dharau. Leo tunawaangalia kwa njia tofauti….

"Hakuna wakati wowote walikuwa kwenye mitaro yetu na kweli maadui hawa wa kahawia hawapaswi kudharauliwa. Kwa ncha za kitako, mishale, panga na majambia tulipigana sisi kwa sisi na tulikuwa na kazi ngumu. "

Mwishowe, baada ya mwaka, Waingereza walitambua mapambano yao kwenye ardhi ya kigeni, na badala yake wakawatuma kwenda Mediterania kwenda Mesopotamia na Gallipoli.

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Mwanahistoria Shrabani Basu, ambaye ni kitabu cha hivi karibuni, Kwa Mfalme na Nchi Nyingine: Askari wa India upande wa Magharibi 1914-18, amezungumza sana juu ya ukosefu wa mwamko wa wanajeshi kutoka bara la India:

"Watu wachache wanajua kuwa Wahindi milioni 1.5 walipigana pamoja na Waingereza - kwamba kulikuwa na wanaume katika vilemba katika mifereji sawa na Tommies…

Hawa "mashujaa waliosahaulika" waliunda jeshi kubwa zaidi la kujitolea lililochukuliwa kutoka makoloni ya Uingereza:

  • Uhindi: wanajeshi 1,500,000
  • Canada: Wanajeshi 418,000
  • Australia: Wanajeshi 331,781
  • Ireland: askari 134,202
  • Afrika Kusini: vikosi 74,196
  • West Indies: askari 16,000
  • Newfoundland: askari 10,610
  • Dola Nyingine: Wanajeshi 31,000

Tazama video hii ya Wall Street Journal inayoonyesha mchango wa India katika Vita vya Kwanza vya Ulimwengu:

video
cheza-mviringo-kujaza

Diwani Chaz Singh kutoka Plymouth kwa muda mrefu amekuwa akiinua mwamko kwa Wahindi katika Vita vya Kwanza vya Ulimwengu, akishiriki katika huduma nyingi Kusini mwa Kusini.

Mwanachama wa Royal Royal Legion pamoja na mkewe, anamwambia DESIblitz:

"Ni muhimu sana kwamba tujifunze kutoka kwa zamani. Huwezi kubadilisha historia lakini unaweza kuifanya. Ni muhimu kuonyesha jinsi michango ilivyokuwa tofauti kutoka Afrika, Asia, West Indies na nchi zingine za Jumuiya ya Madola. ”

Hivi sasa kuna kumbukumbu ndogo sana ambazo zinaashiria askari wa India. Kumbusho moja limesimama Kaskazini mwa Ufaransa huko Neuve Chapelle wakiweka wakfu wa India ambayo ilijengwa miaka ya 1920.

Nchini Pakistan, kanuni ya WWI imekuwa katika kijiji cha Dulmial, ambacho kilikuwa nyumbani kwa wanajeshi wengi wa Kipunjabi.

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Katika Uingereza, hata hivyo, bado kuna ufahamu mdogo sana. Mwanzoni mwa Novemba 2015, shirika la misaada la Asia liliamuru ukumbusho katika Ukumbi wa Kitaifa wa Ukumbusho huko Staffordshire kuadhimisha wanaume 130,000 wa Sikh waliopigana vitani.

Mwanzilishi wa shirika hilo la misaada, Jay Singh-Sohal, anasema: "Baada ya vita mara moja kulikuwa na joto kwa uhusiano wa Anglo-India ambao ulipotea kati ya ukatili uliofanywa na Waingereza mwishoni mwa enzi ya ukoloni.

"Wakati sasa umepona baadhi ya majeraha hayo na tunaweza kuangalia kwa macho mapya mchango wa kihistoria wa Sikhs, Wahindu na Waislamu. Ni muhimu sana kwa sababu inasaidia pia Waasia wa Uingereza kuelewa na kuhisi kuwa sehemu ya Uingereza. ”

Chaz Singh anatuambia: "Kumbukumbu zimekuwa ziko kila wakati lakini inachukua muda kupata kutambuliwa. Pia ni teknolojia na jinsi habari imekusanywa kupitia rekodi. Imeanza na ni muhimu kwamba isitishe. ”

Mchango wa India kwa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu

Kwa Waasia wa Uingereza, maarifa ya baba zao ni jambo muhimu, haswa kwani inaunda uhusiano wa kina kati ya nyumba zao huko Uingereza na mizizi nchini India na Pakistan:

“Katika ulimwengu bora uliotengwa fedha kwa ajili ya miradi ya kufanya hivi karibu na historia na elimu. Niliomba mradi maalum karibu na michango kutoka kwa jamii anuwai na sikufanikiwa. Ikiwa ningefanikiwa ningekuwa nazungumza juu ya mradi wangu. Nisingependa iwe tofauti, ”Chaz anasema.

“Kwa bahati mbaya, nilienda kwa Plymouth, Bristol, Exeter na Liskeard kuweka mashada ya maua katika Huduma ya Kumbusho, ni Exeter na Liskeard tu ndio walioturuhusu nafasi hiyo.

“Nilipanga mwakilishi wa Nepalese kuweka shada la maua kwa niaba ya akina Gurkhas. Waandaaji na mashirika ya washirika wa Huduma za Kumbusho wanahitaji kukaa zaidi, kujumuisha na kufahamu. ”

Meya wa Bwana wa Exeter, Diwani Bi Olwen Foggin, anamwambia DESIblitz:

"Nilifurahi kusikia kwamba Bw [Chaz] Singh alifika ofisini kwangu akimuomba atume mwakilishi katika Huduma ya Kumbusho ya Jiji, na nilifurahi alipojitokeza pamoja na mkewe kuweka shada la maua kwa niaba ya Wanajeshi wa Sikh, ambao walipigana katika Vita vya Kwanza na vya Pili vya Dunia.

"Ni muhimu kwamba mataifa yote yana uwezo wa kukumbuka wale waliopigania uhuru wetu bila kujali dini au kabila."

Chaz Singh

 

Mwandishi, Shrabani Basu anaongeza: "Mchango wa wanajeshi wa India na wengine wa Jumuiya ya Madola unapaswa kuwa sehemu ya mtaala wa Vita vya Kwanza vya Ulimwengu shuleni, na majumba ya kumbukumbu yanapaswa kuangazia hadithi zao. Hiyo ndiyo njia pekee ya kuhakikisha kuwa hawawi kielezi katika historia. ”

Vita Kuu kati ya 1914 na 1918 ilikuwa sehemu muhimu sana ya historia ya Uingereza, lakini pia historia ya India.

Ikiwa haikuwa kwa uhodari wa ushujaa wa wanajeshi hawa milioni 1.5, matokeo yote ya vita yanaweza kuwa tofauti sana, jambo ambalo halipaswi kusahaulika.



Aisha ni mhariri na mwandishi mbunifu. Mapenzi yake ni pamoja na muziki, ukumbi wa michezo, sanaa na kusoma. Kauli mbiu yake ni "Maisha ni mafupi sana, kwa hivyo kula dessert kwanza!"

Picha kwa hisani ya Makumbusho ya Imperial War na Baraza la Jiji la Exeter






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatumia Mascara?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...