Mchezaji wa Kwanza wa Tennis wa India alikuwa nani?

Sardar Nihal Singh alikuwa mchezaji wa kwanza kabisa wa tenisi wa India kupendeza korti za nyasi mnamo 1908. Tunaangalia safari yake ya kitaalam na mafanikio.

Mchezaji wa Kwanza wa Tennis wa India alikuwa nani? - f

"Sardar Nihal Singh, alicheza na kupoteza katika mkutano wake wa kwanza wa kike"

Sardar Nihal Singh alikua mchezaji wa kwanza wa India kushindana katika kiwango cha juu cha mchezo huo.

Alikuwa Mhindi wa kwanza kucheza kwenye nyasi za kijani mnamo 1908 Wimbledon Mashindano huko England. Alilishangaza taifa nyuma mwanzoni mwa karne ya 19, wakati India ilikuwa serikali ya kifalme.

Ingawa tarehe yake ya kuzaliwa haijulikani, inaaminika alizaliwa mnamo 1882 nchini India, Ikiwa hii ni kweli, basi angefanya kwanza katika umri wa miaka ishirini na sita.

Nihal alikuwa na viungo vya kifalme kwani alikuwa mtoto wa Maharaja Sardar Gulab Singh

Licha ya mchezaji wa tenisi wa India BK Nehru kupangiwa kucheza mnamo 1905, alipeana zawadi ya kutembea kwa mpinzani wake katika raundi ya pili.

Kwa hivyo, bila rekodi ya BK Nehru kweli kucheza huko Wimbledon, Sardar Nihal Singh hakika alikuwa mchezaji wa kwanza wa tenisi wa India kushiriki kwenye mechi kubwa ya slam.

Kwa kufurahisha, alienda kushiriki katika Mashindano ya Wimbledon kwa miaka mitatu mfululizo.

Singh ambaye alikuwa na asili ya Kipunjabi alijitokeza kati ya 1908 hadi 1910, haswa akizingatia single za wanaume.

Wakati wa mlezi wake, alikuwa na sehemu nzuri ya mafanikio. Alifanikiwa kufika robo fainali ya Kaunti ya Dublin ya 1908 na raundi ya tatu kwenye Mashindano ya 1908 Kusini mwa England

Pia aliifanya iwe ya mwisho ya Mashindano ya Korti ya Ufunuo ya Briteni ya 1909.

Utendaji wake bora huko Wimbledon ulikuja mnamo 1910, baada ya kufikia raundi ya tatu kwa mechi ya pekee. Mchezo wake wa kucheza katika maradufu pia ulikuwa wa kuvutia macho.

Historia-Kufanya Mchezaji wa Kwanza wa Tenisi ya India

Mchezaji wa Kwanza wa Tennis wa India alikuwa nani? - IA 1.2

Sardar Nihal Singh aliandika historia kwa kuwa mchezaji wa kwanza wa tenisi wa India kushindana kwenye mchezo kwenye Mashindano ya Wimbledon Gentleman mnamo 1908.

Wakoloni wa Uingereza walianzisha mchezo huo nchini India wakati wa mwishoni mwa karne ya 18, na wachezaji waliibuka miaka ya 1900.

Mchezaji wa kwanza wa India aliyeorodheshwa kushiriki kwenye Mashindano ya 29 ya Wimbledon mnamo 1905 alikuwa BK Nehru. Walakini, hakushiriki kwenye mashindano, akimpatia walkover mpinzani wake wa Uingereza Robert Hough katika raundi ya pili.

Hii ilitoa Sardar Nihal Singh nafasi ya kufanya athari, kujitokeza na kufanya historia wakati wa toleo la 32 la Mashindano ya Wimbledon yaliyoanza mnamo Juni 22, 1908.

Mashindano hayo yalifanyika katika Klabu ya Tenisi ya Lawn ya All England na Klabu ya Croquet huko Wimbledon, London, Uingereza.

Pamoja na Singh katika mashindano hayo, ilikuwa fursa kubwa kwa India kujumuika katika hafla kuu ya michezo ya Uingereza

Kwa wengi, inaweza kuwa ya kushangaza sana kuona mwanariadha wa India akicheza huko Wimbledon. Kwa kuwa kitambulisho kisichojulikana, ilikuwa ngumu kutabiri jinsi atakavyokuwa akiishi.

Sardar Nihal Singh alicheza mechi yake ya kwanza ya Wimbledon, katika raundi ya kwanza dhidi ya mchezaji wa Uingereza Henry Wilson-Fox.

Iliyochorwa chini, mechi hii ilikuwa bora zaidi ya seti tano, na mshindi alilazimika kuweka tena seti tatu. Mkutano wa kuburudisha lakini wa karibu katika seti ya kwanza ulimwona Wilson-Fox aking'oa Sardar 11-9 kwenye michezo.

Kwa kuzingatia kwamba hakukuwa na mapumziko ya kufunga katika siku hizo, Singh aliweka mapambano ya ujasiri katika seti ya kwanza. Kuendelea kuweka utulivu wake, Wilson-Fox alikuwa na nguvu sana kwa Singh. Aliendelea kudai ushindi baada ya kushinda seti mbili zilizobaki (6-2, 6-4).

Katika kitabu hicho, Sport in South Asia Society, wahariri Boria Majumdar, JA Mangan wanathibitisha Singh kuwa wa kwanza:

"Sardar Nihal Singh, alicheza na kupoteza katika mkutano wake wa kwanza huko Wimbledon mnamo 1908, Mhindi wa kwanza kabisa kufanya."

Licha ya kujaribu Wimbledon kwanza, Sardar alijulikana baada ya kuvunja kizuizi cha utofauti huko Tennis.

Uzoefu wa kucheza huko Wimbledon ulimpa Singh ujasiri wakati wa kucheza mnamo 1909 na 1910.

Mafanikio Bora ya Kazi

Mchezaji wa Kwanza wa Tennis wa India alikuwa nani? - IA 2

Sardar Nihal Singh aliendelea na tenisi yake, na kufikia robo fainali na raundi ya 3 katika mashindano anuwai.

Sardar alianza kucheza tenisi yake bora kwenye Mashindano ya 1908 County Dublin.

Baada ya kushinda raundi zake za awali, alikuwa akikabiliwa na maestro wa Ireland Thomas Good kwenye robo fainali mnamo Agosti 15, 1908, katika seti bora zaidi ya tatu. Thomas Good alishinda mashindano kadhaa wakati wa kazi yake.

Seti ya kwanza ya karibu ilimwona Singh akipoteza 7-5. Licha ya uimara wa Singh, Thomas alishinda ya pili pia 6-4, akidai ushindi wa moja kwa moja.

Ilikuwa juhudi nzuri na Singh kufikia nane ya mwisho ya hafla hii.

Akicheza mfululizo, mwezi mmoja baadaye aliingia raundi ya tatu ya Mashindano ya Kusini mwa England mnamo Septemba 21, 1908,

Mechi yake bora kati ya tatu dhidi ya mchezaji wa Uingereza William Martin hakika ilikuwa ngumu. Seti kali ya kwanza iliona William akishinda kwa 7-5. Williams alifunga vizuri th3 pili 6-1 kushinda mechi hiyo.

Singh basi alifanikiwa katika Mashindano ya Korti ya Ufunuo ya Briteni ya 1909, na kuifanya kufikia robo fainali. Katika nane za mwisho, alikuwa akipambana na talanta ya Uingereza George Caridia mnamo Mei 1, 1909.

Cardia ambaye alishinda mashindano zaidi ya kumi ya taaluma wakati wa mhuri wa mamlaka yake wakati Sardar. Kupigwa kwa seti tatu kuliacha Sardar ikitoka robo fainali (6-2, 6-1, 6-2).

Mwaka huo huo Singh alifikia duru ya pili ya Mashindano ya 33 ya Wanaume Doubles Wimbledon, ambayo yalifanyika kati ya Juni 21-Julai 3, 1909.

Kuungana na R. Quennessen [FRA], jozi za Indo-Kifaransa zilipoteza kwa seti sawa katika (6-1, 6-1, 6-3) kwa Brits Charles Dixon na Meja Ritchie.

Baada ya kufikia raundi ya pili ya Wimbledon 1909, mafanikio yake bora kwenye slam kuu alikuja wakati alipofika raundi ya tatu mnamo Julai 2, 1910.

Licha ya juhudi zake za kijasiri dhidi ya Geoffrey Roberts [GBR], alianguka kifupi, akipoteza kwa safu moja kwa moja, 6-4, 7-5, 6-4.

Wakati wa Mashindano ya Wimbledon Men's Doubles, aliungana na Otto Blom [NED].

Waliinama katika raundi ya pili, wakishindwa na jozi kubwa ya Kenneth Powell [GBR] na Robert Powell [CAN] kwa safu moja kwa moja, 6-3, 6-0, 6-4.

Tazama 'Mhindi wa kwanza huko Wimbledon' hapa:

https://www.facebook.com/thefield.in/videos/1508939945824328/

 

Licha ya kutoshinda, kipindi chake cha miaka mitatu huko Wimbledon kilikuwa juu ya kuzingatia ukuaji wake wa kibinafsi katika Tennis. Alikwenda kutoka duru ya kwanza (1908) hadi ya pili (1909) na mwishowe akafikia ya tatu (1910)

Alicheza mechi yake ya mwisho huko Wimbledon mnamo 1910. Mbali na mashindano ya single, akishirikiana na maradufu ilisaidia ukuaji wake wa tenisi pia.

Kwa kuongezea, alikuwa na bahati ya kusafiri ulimwenguni, akicheza Tenisi huko London, Uingereza na Dublin, Ireland.

Walakini, kuibuka kwa Singh ilikuwa upanuzi wa kuhamasisha kuongezeka kwa wachezaji wa tenisi wa India, na kujenga urithi wenye nguvu.

Kufuatia Singh, Mohammed Saleem, Athar-Ali Fyzee, Hassan Ali Fyzee, Ghaus Mohammad, Jagat Mohan Lall, S. M Jacob, Man Mohan Lal, Sumant Misra wote walikuwa na mchango mkubwa katika kuunda tenisi nchini India.

Bila kumsahau Jenny Sandison ambaye alicheza kwanza mnamo 1929. Alikuwa mchezaji wa kwanza wa kike wa kike wa India wakati huo.

Wachezaji wa kihistoria waliwapa msukumo wachezaji katika miaka ya 60, 70, 80, 90, kwenda milenia. Wachezaji ni pamoja na Ramanathan Krishnan, Vijay Amritraj, Anand Amritraj, Ramesh Krishnan, Rangi za Leander, Mahesh Bhupathi na Sania Mirza.

Wakati kufikia raundi ya tatu huko Wimbledon ilikuwa onyesho la kazi kwa Sardar Nihal Singh, tuna matumaini ya bingwa mkuu wa India katika siku zijazo.



Ajay ni mhitimu wa media ambaye ana jicho kubwa kwa Filamu, Runinga na Uandishi wa Habari. Anapenda kucheza mchezo, na anafurahiya kusikiliza Bhangra na Hip Hop. Kauli mbiu yake ni "Maisha sio kutafuta wewe mwenyewe. Maisha ni juu ya kujiunda mwenyewe."

Picha kwa hisani ya London News / Mary Evans





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni timu gani inayopenda ya Kriketi ya Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...