Wanaume wawili wamefungwa baada ya Carbon Monoxide kumuua Mpangaji

Wanaume wawili kutoka Greater Manchester wamepokea kifungo gerezani baada ya mpangaji kufa katika gorofa yake kutokana na sumu ya kaboni monoksidi.

Wanaume wawili waliofungwa baada ya Carbon Monoxide kumuua Mpangaji f

"Ahmed wala Khan hawakufikiria chaguzi mbadala"

Wanaume wawili wamefungwa gerezani baada ya mpangaji kufa kutokana na sumu ya monoksidi kaboni.

Wanaume wote walipatikana na hatia ya mauaji mabaya ya uzembe na makosa ya kiafya na usalama ambayo walishindwa kuhakikisha afya, usalama na ustawi wa kazi ya wafanyikazi, wapangaji na umma kwa jumla.

Mushtaq Ahmed alikuwa anamiliki jengo katika Mtaa wa Wood, Middleton. Alinunua mnamo 2011 na kubadilisha nyumba ya zamani ya umma kuwa duka la chini na gorofa hapo juu.

Kinyume na ushauri wa Baraza la Rochdale Borough, Ahmed alianza kutoa nyumba tano mwishoni mwa 2016. Joao Afonso alikuwa mmoja wa wapangaji.

Shafaq Khan alikuwa akimiliki duka chini ya vyumba, vinavyojulikana kama Soko la Mini Mini.

Mnamo Septemba 14, 2017, Bwana Afonso, mwenye umri wa miaka 58, alikufa katika gorofa yake kutokana na sumu ya kaboni monoksidi.

Ilisababishwa na jenereta ya petroli ambayo ilikuwa imewekwa kwenye chumba cha kuhifadhi ndani ya duka. Chumba cha kuhifadhi kilikuwa moja kwa moja chini ya gorofa ya Bwana Afonso.

Wanaume wote walikuwa na jukumu la kufuata sheria ya Afya na Usalama.

Korti ya taji ya Manchester ilisikia kwamba vyumba hivyo havikuwa na usambazaji halali wa umeme. Badala yake, moja kwa moja kwa unganisho la mtandao kuu ilikuwa imewekwa.

Kama mwenye nyumba, Ahmed aliwatoza wapangaji wake kwa umeme ambao kimsingi ulikuwa unapatikana bure.

Mnamo Septemba 13, 2017, fundi wa umeme alitumwa nje baada ya kampuni ya huduma kuwa na shaka.

Fundi wa umeme alikata usambazaji wa umeme kwani usanidi ulikuwa hatari na maeneo wazi ya moja kwa moja na waya zilizowaka.

Khan aliwasiliana na maelezo juu ya hatua ambazo angehitaji kuchukua ili kuwezesha usambazaji wa umeme.

Walakini, alipuuza ushauri huo na akauliza juu ya jenereta ya petroli.

Khan aliwasiliana na duka la kukodisha la huko na kudai kuwa anahitaji jenereta ya kuwezesha taa na friji zake dukani.

Baada ya kuajiri jenereta, yeye na Ahmed waliiweka ndani ya duka na wakachoma kuziba iliyochomwa mara mbili, ili umeme uweze kuingizwa tena kwenye usambazaji wa jengo hilo.

Baada ya mteja kuwaonya watu hao juu ya hatari ya kutumia jenereta ndani ya nyumba, waliihamisha kwenye chumba cha kuhifadhia kisicho na hewa nzuri nyuma ya jengo, moja kwa moja chini ya gorofa ya Bwana Afonso.

Wanaume wawili wamefungwa baada ya Carbon Monoxide kumuua Mpangaji

Khan wala Ahmed hawakufanya aina yoyote ya tathmini ya hatari au utafiti juu ya hatari za kutumia jenereta ya petroli ndani ya nyumba.

Utetezi wa Khan ulidai kwamba hakuwa na ujuzi wa kutafuta mtandao.

Walakini, maelezo yake mafupi ya media ya kijamii yalionyesha picha zake mbele ya eneo hilo zikitangaza kufunguliwa na jina jipya la duka lake, 'Who'da Thowt it Convenience Store', siku kadhaa baada ya kifo cha Bw Afonso.

Mnamo Septemba 13, Bwana Afonso alirudi kwenye nyumba yake. Siku iliyofuata, rafiki yake alienda kwenye gorofa baada ya kujaribu kumpigia Bw Afonso na kumkuta mpangaji huyo amekufa.

Uchunguzi wa baada ya kifo ulisema kuwa alikufa kutokana na sumu ya kaboni monoksidi.

Siku chache baada ya kifo cha Bwana Afonso, wanaume wote walilipa Pauni 5,000 ili usambazaji wa umeme uunganishwe kihalali.

Mnamo Mei 2018, kampuni ya usambazaji wa umeme ilitembelea eneo hilo na kugundua kuwa jenereta ya petroli ilikuwa ikitumika tena katika chumba hicho cha kuhifadhi.

Mkuu wa upelelezi Dan Daly alisema:

"Mawazo yetu yote leo yako kwa familia na marafiki wa Joao, ambaye alikuwa mtu mwenye bidii na alikuwa amewakumbuka sana watoto wake wakati alikuwa Uingereza akifanya kazi kuelekea maisha bora kwa wote.

"Ukweli kwamba Ahmed na Khan walilipia huduma ya umeme iunganishwe kihalali kwenye jengo siku chache baada ya kifo cha Joao, inaonyesha uchoyo wao na hamu yao ya kupata suluhisho la bei rahisi kuliko usalama wa wapangaji wao, wafanyikazi na umma kwa jumla.

"Kama wangelipa deni hili badala ya kupata jenereta, kifo cha Joao Afonso kingezuiliwa.

“Ahmed wala Khan hawakufikiria chaguzi mbadala kabla ya kuwekwa kwa jenereta ya petroli.

“Kama wangekuwa, Joao angekuwa bado hai.

"Badala yake, kipaumbele chao cha kwanza kilikuwa kuhakikisha duka linabaki wazi, friji zilibaki juu na hisa haziharibiki.

"Kulikuwa na hatua kadhaa katika kisa hiki cha kusikitisha ambacho ikiwa washtakiwa hawakuchukua hatua kwa uchoyo na uzembe mkubwa ungeweza kuzuia kifo cha Joao Afonso.

"Mashtaka haya yenye mafanikio yamekuwa mfano mzuri wa jinsi ushirikiano unaweza kufanya kazi pamoja kwa lengo moja.

"Polisi, Baraza la Borch Rochdale, Huduma ya Mashtaka ya Taji na Wakili wa Mashtaka wamefanya kazi pamoja kama timu kuthibitisha kutokujali kabisa kwa Khan na Ahmed kwa majukumu yao ya Afya na Usalama.

"Natumai kuwa hukumu hii inatumika kama onyo kali kwa waajiri na wamiliki wa nyumba kuzingatia hatari zao na kuchukua hatua zinazofaa kuhakikisha usalama wa mali wanazomiliki na kulinda maisha ya wapangaji wao na umma."

Mnamo Februari 19, 2021, Ahmed, mwenye umri wa miaka 51, wa Oldham, alifungwa kwa miaka tisa.

Rochdale Mkondoni aliripoti kuwa Khan, mwenye umri wa miaka 50, wa Rochdale, alifungwa jela miaka nane.

Mwendesha Mashtaka Mwandamizi wa Taji Frances Killeen alisema:

"Mushtaq Ahmed na Shafaq Khan hawakuonyesha chochote isipokuwa kujali kabisa hatari kubwa ambayo vitendo vyao vilipata kwa mtu yeyote anayeingia kwenye jengo la Wood St, vitendo ambavyo vilisababisha kifo cha Joao Afonso mapema na bila kuhitaji.

"Walipuuza kabisa majukumu yao ya Afya na Usalama na kuweka mahitaji yao ya biashara na uchoyo mbele ya wapangaji, wafanyikazi wa duka na wateja.

"Sio tu kwamba usambazaji wa umeme ndani ya jengo hilo ulikuwa haramu na salama, hatua za washtakiwa kutumia jenereta ya petroli na kuiweka kwenye chumba cha kuhifadhia kilichofungwa, kisichokuwa na hewa moja kwa moja chini ya gorofa ya Bw Afonso kilikuwa kizembe sana.

“Inaridhisha kujua kwamba majaji walikubaliana kuwa hatua za Bw Khan na Bw Ahmed zilisababisha kifo cha Bw Afonso na vitendo hivyo vilionekana kuwa vizembe mno kwa kiwango cha uhalifu cha uhalifu.

"Tunatumai kuhukumiwa huku ni onyo dhahiri kwamba Sheria ya Afya na Usalama haitapuuzwa na itashtakiwa kwa nguvu zote ili kuifanya jamii iwe mahali salama kwa wote.

"Hii imekuwa kesi ngumu sana inayohusisha ushahidi wa wataalam wa HSE."

"Imehitaji ushirikiano wa karibu wa kufanya kazi na Polisi wa Greater Manchester na Halmashauri ya Borch ya Rochdale ili kujenga mashtaka ya wazi na ya kulazimisha.

“Monoksidi ya kaboni ni muuaji hatari, mkimya.

"Kifo cha Bw Afonso na sumu ya monoksidi kaboni kinaangazia umuhimu wa kutumia vichungi vya kaboni monoksidi.

"Mazingira mabaya ambayo Afonso alikufa yanaendelea kuwa na athari mbaya kwa familia yake hapa Uingereza na Ureno na ningependa kuendelea kutoa huruma yangu kubwa kwa familia ya Bw Afonso.

"Inasikitisha sana kwamba kifo cha Bw Afonso kingeweza kuepukwa kwa urahisi kama Khan na Ahmed wangetenda kwa uwajibikaji."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Toleo la nani la 'Dheere Dheere' ni bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...