Kichwa cha Mwanamke wa Pakistani Kinyolewa na Mume & Shemeji

Kichwa cha mwanamke wa Kipakistani kilinyolewa na mumewe na shemeji yake. Uchunguzi ulizinduliwa baadaye.

Kichwa cha Mwanamke wa Pakistani Kunyolewa na Mume & Shemeji f

"Ni uchoyo, wazi na rahisi."

Katika hali ya kushangaza, mwanamke wa Pakistani alinyolewa kichwa na mumewe na shemeji yake.

Kisa cha kuhuzunisha cha unyanyasaji wa kijinsia kilijitokeza katika eneo la Bahmaniwala huko Lodhran.

Mwanamke huyo ambaye jina lake halikutajwa aliathiriwa na kitendo kiovu kilichofanywa na mumewe na shemeji zake.

Tukio hilo la kushangaza lilitokea wakati wahalifu waliponyoa nywele za mwathiriwa bila huruma. Hii ilifanyika kama adhabu ya kikatili kwa kukataa kwake kuhamisha umiliki wa kipande cha ardhi.

Yote ilianza na ndoa ya mwathiriwa, ambapo mumewe aliripotiwa kuhamisha kanal moja ya ardhi kwake.

Cha kusikitisha ni kwamba wanandoa hao walikumbana na changamoto ya kutoweza kuzaa kwani mwanamke huyo hakuweza kushika mimba.

Hali ilizidi kuwa mbaya wakati mume wa mwanamke huyo na shemeji yake walipomtaka akabidhi shamba hilo.

Mahitaji yao yalitokana na imani kwamba uhamisho wa mali ulitegemea mwanamke aliyezaa watoto.

Katika baadhi ya maeneo nchini Pakistani, kanuni za mfumo dume zimekita mizizi, ambapo thamani ya mwanamke inahusishwa na uwezo wake wa kushika mimba.

Mwanamke huyo wa Kipakistani alipokataa kusalimisha ardhi hiyo, waliamua kutumia njia hii ya kutisha kutenda.

Hili halitumiki tu kama shambulio la utimilifu wa kimwili wa mwanamke bali pia ni njia ya kutomheshimu.

Uongozi wa eneo hilo, ukijibu uzito wa hali hiyo, umechukua hatua kwa kuwakamata mume wa mwanamke huyo na shemeji yake.

Mama wa mwathiriwa, aliyekasirishwa na hali hiyo ya kushangaza, aliwasilisha malalamiko rasmi ambayo yalichochea uchunguzi wa polisi.

Umma pia umelaani mabadiliko haya ya matukio na wamekerwa nayo.

Mtu mmoja alikosoa: “Ni uchoyo, wazi na rahisi. Walijua alikuwa shabaha rahisi na hakukuwa na ndugu wa kiume wa kumtetea au kumuunga mkono.”

Mwingine aliandika hivi: “Siku nyingine mwanamke mwingine alitesa.”

Mmoja wao alisema: “Wanapaswa kunyoa vichwa vya mume wake na mashemeji.”

Mwingine alisema:

"Watu huwa washenzi kwa kipande cha ardhi."

Wengi waliiona Pakistan kama "isiyoweza kuishi" na "nchi ya kutisha" kwa wanawake kuishi.

Mmoja wao alitangaza: "Pakistani ni jinamizi kwa wanawake, hasa katika Punjab."

Mwingine aliuliza: “Pakistani ingali imekwama katika 1919. Ni lini wanawake watapata haki kutokana na kila aina ya jeuri ya nyumbani?”

Mmoja aliuliza: “Hizo filamu ziko wapi sasa? Nani wepesi kumuua mwanamke kwa kuvaa mavazi ya 'mashaka'? Lakini hawatalinda wanawake dhidi ya wanaume wengine.”



Aisha ni mwanafunzi wa filamu na maigizo ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza"



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani Msichana wa vipengee bora katika Shootout huko Wadala?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...