Je! Khaadi mkubwa wa rejareja wa Pakistan amekuwa shabaha ya Habari bandia?

Mtandaoni ni nia ya kususia Khaadi kwa madai ya kuendesha mfanyakazi wa kike kujaribu kujiua. Lakini hapa ndivyo chapa ya rejareja inavyosema.

Je! Rejareja kubwa ya Pakistani imekuwa lengo la Habari bandia?

"Tunathibitisha kabisa kuwa Khaadi HAIJAWAFUZA wafanyikazi wake 32."

Habari bandia au za uwongo zinakuwa shida ya ulimwengu kutishia sifa za milele. Khaadi mkubwa wa rejareja wa Pakistani, ambaye ana maduka kadhaa nchini Uingereza, hivi karibuni amekuwa mada moto kwenye uwanja wa media ya kijamii.

Hii haikuwa na uhusiano wowote na mkusanyiko wake wa Eid uliofunuliwa hivi karibuni na zaidi na mazoea yake ya kimaadili ya kazi.

Machapisho anuwai ya blogi yamemlaumu Khaadi kwa kuachisha kazi wafanyikazi 32 kabla tu ya Ramadhani.

Kwa kuzingatia umuhimu wa Ramadhan na jinsi inavyoweza kuwa ngumu kwa wafanyikazi kutimiza mahitaji ya mwezi wa kidini, madai haya juu ya Khaadi kwa mazoea ya kazi ya kibinadamu hayajashuka vizuri na wateja wake.

Khaadi pia ameshtumiwa kwa kumfukuza mfanyakazi wa kike kujaribu kujiua baada ya kuadhibiwa kwa haki na adhabu kali kwa kuchukua tu mapumziko ya chakula cha mchana yasiyopangwa.

Habari hiyo imeenea kama moto wa mwitu na imesababisha maandamano dhidi ya chapa ya rejareja katika miji mikubwa ya Karachi na Lahore.

Wateja mkondoni wameanzisha harakati - #BoycottKhaadi - wakiwataka watu kuacha kununua kutoka kwa chapa kwa sherehe za Iddi zijazo.

Walakini, katika taarifa ya hivi karibuni kwa waandishi wa habari, menejimenti ya Khaadi imekanusha mashtaka yote yakisema habari hizo ni bandia na mbaya:

"Khaadi ameangalia kwa wasiwasi majadiliano kwenye mitandao ya kijamii katika siku za hivi karibuni zinazotokana na habari fulani za uwongo ambazo zimesambazwa na ambazo zinataka kuharibu sifa yetu.

"Hapo awali, maoni yetu hayakuwa kujibu kwa kitu chochote isipokuwa yaliyomo mabaya na mabaya, lakini sasa tunahisi tuna deni kwa walinzi wetu kufafanua jambo hilo. Kwa hivyo tunathibitisha kabisa kuwa Khaadi HAIJAWAFUZA wafanyikazi wake 32, ”inasema taarifa hiyo.

"Hadithi nyingine mbaya inayoenezwa na kuhusishwa na hapo juu ni ya dhahiri jaribio la kujiua la mfanyakazi mchanga wa kike.

"Kwa nini mtu yeyote anapaswa kueneza uwongo huu wa wazi ni zaidi ya kuelewa, lakini hii inaonyesha tu jinsi masilahi fulani yatasimama bure kupanga mipango ya kujaribu kujaribu kusababisha madhara kwa Khaadi, na tunakusudia kufika chini ya njama hii. ”

“Khaadi ni raia anayehusika wa ushirika. Kama chapa, tumejitahidi kudumisha na kuzingatia viwango vya hali ya juu katika shughuli zote-ambayo pia ni pamoja na kufuata mazoea bora kuhusiana na mali zetu kubwa, wafanyikazi wetu.

"Bidhaa zetu zinapatikana kupitia safu ya wauzaji wengine. Khaadi daima amejitahidi kukuza utamaduni wetu na urithi, na kukuza picha nzuri ya Pakistan kimataifa, na ataendelea kufanya hivyo, ”inahitimisha taarifa hiyo.

Licha ya Khaadi kukana rasmi madai hayo, wafanyikazi wanaodai kuwa walifanya kazi kwa Khaadi wanashikilia kuwa wamekomeshwa bila haki na nyaraka za Chama cha Kitaifa cha Wafanyikazi zinazoangazia malalamiko kadhaa yaliyowasilishwa dhidi ya kampuni hiyo.

Hizi ni kati ya ukosefu wa faida na likizo hadi hali ya kufanya kazi ya kukatisha tamaa.

Kulingana na Dawn, Naibu Katibu Mkuu wa Chama cha Wafanyakazi cha Kitaifa, Nasir Mansoor, amethibitisha kwamba kwa kweli kulikuwa na malalamiko kutoka kwa wafanyikazi, na kwamba wakili anayewakilisha Khaadi alikuwa amehakikishia kuwa hakuna mwajiriwa atakayefutwa kazi.

Walakini mnamo Mei 22, 2017, walikataliwa kuingia kwenye kiwanda.

Ikiwa hii ni kesi nyingine ya habari bandia inayoongeza ugomvi usiohitajika au la, mtu atapata tu hadithi inakua.

Mwandishi wa habari wa Pakistani anayeishi Uingereza, amejitolea kukuza habari njema na hadithi. Nafsi ya roho ya bure, anafurahiya kuandika kwenye mada ngumu ambazo hupiga miiko. Kauli mbiu yake maishani: "Ishi na uishi."

Picha kwa hisani ya Khaadi Facebook rasmi