Mtu wa India 'huiba' figo ya Mke badala ya Mahari

Mwanamume mmoja wa India aliripotiwa 'kuiba' figo ya mkewe badala ya mahari, baada ya familia yake kushindwa kulipa madai yake. Alikuwa amepanga upasuaji wa appendicitis kwa ajili yake, ambapo figo ilidaiwa kuondolewa.

Rita Sarkar

"Aliuza figo yangu kwa sababu familia yangu haikuweza kukidhi mahitaji yake ya mahari."

Mwanamume mmoja Mhindi anakabiliwa na shutuma za "kuiba" figo za mkewe badala ya mahari. Polisi wa West Bengal walimkamata yeye na kaka yake baada ya mkewe wa miaka 28 kuwasilisha malalamiko dhidi yao.

Kutambuliwa kama Rita Sarkar, anadai kwamba Biswajit Sarkar 'aliiba' figo baada ya familia yake kushindwa kulipa mahitaji yake ya mahari.

aliliambia Times ya Hindustan jinsi alivyopanga upasuaji wa appendicitis kwake 2016. Kijana huyo wa miaka 28 alisema: "Karibu miaka miwili iliyopita, nilianza kuugua maumivu ya tumbo kali.

"Mume wangu alinipeleka katika makao ya kibinafsi ya wazee huko Kolkata, ambapo yeye na wafanyikazi wa matibabu waliniambia kuwa nitakuwa sawa baada ya kuondoa kiambatisho changu kilichowaka kwa njia ya upasuaji."

Inasemekana alimwambia afanye shughuli hiyo kuwa siri kutoka kwa wengine. Walakini, maumivu ya tumbo ya Rita yaliongezeka tu aliposimulia: "Nilimsihi anipeleke kwa daktari kutibu maumivu, lakini akanipuuza."

Badala yake, familia yake inadaiwa ilimpeleka katika Hospitali ya North Bengal na Chuo mwishoni mwa 2017. Wafanyikazi walimfanyia uchunguzi wa kimatibabu na kugundua figo yake moja haikuwepo. Mtoto huyo wa miaka 28 alitafuta maoni ya pili kutoka kwa nyumba ya wazee huko Malda.

Walakini, uchunguzi huu pia ulionyesha matokeo sawa. Rita aliiambia Times ya Hindustan:

“Ndipo nikaelewa ni kwanini mume wangu alinisihi ninyamaze kuhusu upasuaji. Aliuza figo yangu kwa sababu familia yangu haikuweza kukidhi mahitaji yake ya mahari. ”

Katika kipindi chote cha ndoa yao ya miaka 12, Biswajit angekuwa akisisitiza mahari mara kadhaa, ikigharimu hadi Rs 2 lakh (takriban. 2,200 £). Mke wa India pia alidai mumewe na wakwe zake mara nyingi unyanyasaji na mateso hapa.

Wakati maafisa wamemkamata Biswajit na kaka yake Shyamal mnamo 5th Februari 2018, mama yao, Bularani, anaripotiwa kukimbia.

Inspekta wa Polisi Udayshankar Ghosh alithibitisha kukamatwa kwa Telegraph na aliongeza:

“Kesi ilisajiliwa chini ya vifungu vya Sheria ya Kupandikiza Viungo vya Binadamu na Tishu. Pia tumewashtaki watu watatu kwa [jaribio] la kuua na kutesa bibi. ”

Kulingana na ripoti, mume amekiri kuwa aliuza figo kwa mfanyabiashara wa China. Walakini, alidaiwa alidai Rita alikuwa amekubali kutoa chombo hicho.

Udayshankar pia alifunua kwamba maafisa wanashuku genge la magendo la figo linaweza kuwa na uhusiano na uhalifu huo, akisema: "Tunashuku kuhusika kwa raketi."

Afisa asiyejulikana pia aliwaambia waandishi wa habari: "Polisi wa Murshidabad watavamia hospitali ya Kolkata ambapo upasuaji huo ulifanywa. Timu maalum imeundwa kuchunguza. "

Wakati kesi hii yenyewe inaweza kushtua wengi, inaonyesha jinsi mahari bado ni suala lililoenea nchini India. Licha ya nchi kuipiga marufuku mnamo 1961, mila ya bi harusi na familia yake kulipa mahari ya ndoa bado inaendelea.

Hii inamaanisha kesi kama hizo zinaibuka ambapo waume bado wanadai mahari kutoka kwa wake zao na wakwe. Nyuma mnamo Novemba 2017, mwanamke alidai mumewe angefanya mnyanyase mara nyingi juu ya mahari, na vile vile kusisitiza amfanyie biryani kila siku.

Katika kesi ya Rita na Biswjait, polisi wataendelea na uchunguzi wao. Lakini inaangazia jinsi India bado inahitaji kushughulikia suala hili kuhusu athari na athari zake kwenye ndoa.



Sarah ni mhitimu wa Uandishi wa Kiingereza na Ubunifu ambaye anapenda michezo ya video, vitabu na kumtunza paka wake mbaya Prince. Kauli mbiu yake inafuata Nyumba ya Lannister "Nisikilize Kishindo".

Picha kwa hisani ya Hindustan Times.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kuchukua huduma ya teksi ya Rishta Aunty?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...