Je! Wanawake wa Briteni wa Asia bado wanapenda Kuvaa Nguo za Kikabila?

Waasia wengi Kusini huchagua mwonekano zaidi wa Waingereza kwa mitindo yao kinyume na kutumia mavazi yao ya kikabila. Je! Nguo za Desi zinapoteza haiba yake?

Je, -Asia-Kusini-bado-kama-amevaa-Ukabila-Nguo_-f.jpg

Tunasahau mizizi yetu?

Inagundulika kuwa kuna Waasia wengi Kusini mwa Briteni wanaopiga nguo za kitamaduni na kuchagua sura ya magharibi zaidi.

Inaonekana wengi wamebadilisha mtindo wao wa maisha kuelekea utamaduni wa Waingereza na WARDROBE yao imefanya vivyo hivyo. Kuacha nyuma ya vitambaa tajiri na rangi nzuri.

Hapo zamani, wanawake wengi wa Asia Kusini huko Uingereza walivaa mavazi ya kitamaduni ya Asia Kusini. Ilikuwa ni muonekano wa kawaida katika miji kote Uingereza.

Salwar kameez na kurtas walikuwa mbele ya mavazi ya kila siku kwa wanawake, wakati miti na sherwanis zilikuwa zimevaliwa katika hafla maalum.

Nguo hizi zilizoundwa kwa uzuri zilivalishwa na Waasia Kusini wakati wa umri mdogo. Kuwasaidia kujitambulisha kwa karibu na urithi wao.

Kwa mfano, watoto waliovaa saree kwa prom yao ilikuwa muonekano maarufu kuona kati ya shule za upili za Uingereza.

Walakini, Asia Kusini mavazi inaweza kuwa hali ya kupungua. Ni thamani ya kitamaduni ambayo inaonekana kupotea.

Mavazi zaidi ya kikabila yanaonekana kuvaliwa zaidi kwenye harusi, karamu na mikusanyiko ya kijamii ya familia.

Ikilinganishwa na zamani ambapo ilikuwa kawaida kawaida kuivaa nyumbani, mara tu unapoingia kutoka kazini au shuleni.

Wanawake wa Asia Kusini huwa wanaonekana wamevaa zaidi nguo za kupumzika na nguo za Magharibi zilizostarehe.

DESIblitz anachunguza sababu ambazo mavazi ya kikabila yanaweza kuwa ya mtindo kwa Waasia wa Kusini mwa Briteni, haswa wanawake.

Maoni ya jadi na ya kisasa

Je, -Asia-Kusini-bado-kama-amevaa-kikabila-nguo-mwanamke-katika-mavazi-ya kikabila.jpg

Kuishi Uingereza au nchi nyingine yoyote ya magharibi bila shaka sio sawa na kuishi katika nchi za Asia Kusini.

Kwa hivyo, hii inamaanisha kuwa Waasia Kusini wa Briteni sasa wanajisikia kuwa na wasiwasi wa kuvaa mavazi yao ya kitamaduni kila siku tena?

Labda kuna hofu kwamba watadhihakiwa na kudhihakiwa, hata na watu wao wenyewe. Sio kawaida, na hakika hufanyika.

Waasia wengi Kusini wanaweza kuhisi kama njia pekee ya kutoshea utamaduni wa Briteni ni kwa kutoa ushirika wao na utamaduni wa Desi.

Haishangazi kwamba baadhi ya Waasia Kusini hawajiamini juu ya asili yao ya kitamaduni, wanaweza kufikiria 'Sitaki kujitokeza zaidi ya vile ninavyofanya tayari'.

Mtu hafikirii kuwa kuvaa mavazi ya kikabila hadharani kunapunguza hii.

Mwanafunzi Fariza anasema:

“Ninajivunia utamaduni na kabila langu.

"Binafsi, nisingejisikia raha kwenda nje nikiwa nimevaa nguo zangu za kikabila kwa sababu sio kawaida hapa na kwa sababu ya unyanyapaa, ambayo bado iko katika wakati huu wa sasa.

"Nadhani kuvaa kile tunachopenda kunastahili kurekebishwa bila kujisikia kama isiyo ya kawaida."

Taaniya, ana maoni yanayopingana na anasema:

“Ninahisi tunapaswa kujivunia mahali tunakotokea, sisi ni nani na utamaduni wetu.

"Tunapaswa kujisikia huru kuvaa chochote tunachostarehe, tusiwe wenye maamuzi kwa sababu sio kawaida na kutohisi kutishwa kwa kukumbatia utamaduni wetu."

Hii inaonyesha kuwa hamu ya kuvaa mavazi ya kitamaduni ipo lakini Waasia Kusini wako macho juu ya jinsi mavazi yao yanavyotambuliwa na wengine.

Lakini wengine wanaweza kusema, inajali nini watu wengine wanasema? Unapaswa kuvaa tu kile unachotaka kuvaa.

Je! Waasia Kusini ni Wa Magharibi Sana?

Je! Asia Kusini bado inapenda kuvaa nguo za kikabila? - SANJANA

Inawezekana kwamba kuishi Uingereza kumefanya wanawake wa Asia Kusini wamezoea maisha, kwamba mavazi ya kikabila sio sehemu ya maisha yao tena.

Nyakati zimebadilika vizuri na kweli. Kutovaa mavazi ya kikabila kama salwar kameez imekuwa kawaida sana.

Inakubalika zaidi kwa mwanamke wa Asia Kusini kuchagua jozi ya jeans na juu, badala ya salwar kameez wakati anatoka nje.

Hapo zamani, kuona hii labda haikuwa kawaida, lakini hakuna shaka kwamba jamii ya Asia Kusini ilionekana kuwa imeendelea kukubalika.

Lakini je! Tunakumbatia sana utamaduni wa magharibi na kupuuza yetu wenyewe? Tunasahau mizizi yetu na urithi?

Harusi na karamu zimekuwa uwanja wa kukanyaga mavazi ya kitamaduni lakini kwa 'kupotosha kisasa'.

Mnamo mwaka wa 2020, mjasiriamali kutoka India na Amerika Sanjana Rishi alikuwa amevaa suti ya suruali ya mavuno kwenye harusi yake, akipiga nguo za kitamaduni lehenga.

Sanjana alielezea hoja yake nyuma ya chaguo la mavazi, akisema:

"Nimekuwa nikifikiria kuna jambo lenye nguvu sana juu ya mwanamke aliyevaa suti ya suruali."

Baada ya kupata maoni mengi ya kukandamiza mkondoni, pamoja na blogi za India ambazo zilidharau mavazi yake, Sanjana alisema:

“Wanawake siku zote wanashikiliwa kwa viwango vikali.

"Natambua kwamba sio wanawake wote, haswa nchini India, wako huru kuvaa watakavyo."

Hii ni wasiwasi mkubwa ndani ya jamii ya Asia Kusini, ambapo maendeleo inahitajika.

Inatoa hoja ya kwanini wanawake wengine wa Asia Kusini wanahisi kuzuiliwa kwa sababu wanapokea udhalilishaji kutoka kwa jamii yao.

Ubaguzi wa rangi

Je! Asia Kusini bado inapenda kuvaa nguo za kikabila? - ubaguzi wa rangi

Waasia Kusini wamekabiliwa na ubaguzi wa rangi nchini Uingereza kwa miaka.

Pamoja na mashambulio ya kibaguzi yaliyoanza mapema miaka ya 1960, ikiwa sio mapema. Kwa bahati mbaya wamekuwa chini ya maneno mabaya na ya dharau.

Wanawake wanaovaa nguo za kitamaduni katika maeneo ambayo sio ya Asia mara nyingi walikuwa wakifanyiwa kejeli na jibes zinazohusiana na jinsi walivyovaa.

Kuacha wengi wao wakiwa na kiwewe kuvaa nguo za kikabila hadharani. Kwa hivyo, wengi walivaa nyumbani au ndani ya mipaka ya mahali ambapo hawakuhukumiwa kwa mavazi yao.

Mashambulio hayo ya kibaguzi yaliongezeka baada ya mashambulio ya kigaidi nchini Uingereza.

The Mabomu ya London mnamo 2005 na Mabomu ya Manchester mnamo 2012 ni mifano miwili ya wakati uhalifu wa chuki uliongezeka.

Vitendo kama hivyo vilisababisha shida zaidi kati ya jamii ya Asia Kusini, ambao walilazimika kufikiria mara mbili juu ya kuvaa nguo za kitamaduni hadharani. Hii ni pamoja na wanaume pia.

Kwa hivyo, wengi wanaweza kuogopa kwamba kuvaa mavazi yao ya kitamaduni katika hali fulani za maisha ya umma kunaweza kuchochea ubaguzi zaidi kwao na kwa familia zao.

Hii karibu inalazimisha watu kutoka kwa jamii kumaliza tamaduni zao kwa sababu ya mvutano na hofu.

Hii inaweka msingi dhaifu kwa vizazi vijavyo ambao wanaweza kuamua kukuza familia zao kwa mavazi ya magharibi tofauti na mavazi ya kikabila.

Je! Ni Mwelekeo upi ambao watu Mashuhuri wa Asia Kusini wanaweka?

Je! Asia Kusini bado inapenda kuvaa nguo za kikabila? - katrina

Ni nadra katika karne ya 21 kuona watu mashuhuri wa Asia Kusini na washawishi wakivaa mavazi ya kikabila.

Hata vyombo vya habari vya India, kwa mfano, huviita nguo hiyo 'kabila' ambayo ni ya kushangaza kwani mavazi hayo yanatoka India.

Inaonekana mwelekeo wa mitindo umeelekezwa zaidi kwa mavazi ya magharibi tofauti na mavazi ya jadi ya Asia Kusini.

Walakini, ikiwa watu mashuhuri wa Asia Kusini hawajavaa mavazi ya kikabila sana, basi ni aina gani ya ujumbe wanaotuma kwa mashabiki na watazamaji?

Labda watu mashuhuri wa Asia Kusini na mashuhuri wana 'kushawishi' watu mbali na mavazi ya kitamaduni.

Ingawa washawishi wa Uingereza Kusini mwa Asia kama Bambi Bains na Amena Khan wanajivunia mavazi yao mazuri ya jadi, je! Hii inatosha?

Kwa sababu inaonekana kama ishara ya mavazi ya kikabila badala ya kawaida.

Pamoja na media ya kijamii yenye nguvu zaidi, je, Waasia Kusini hawapaswi kuhimizana kuanzisha uhusiano wao na nguo za kitamaduni?

Kikwazo pekee kwa media ya kijamii ni kwamba mitindo na mitindo inaweza kuonekana kama ya mitindo hadi hali inayofuata itakapokuja.

Jambo muhimu kwa 'washawishi' ni kuashiria maana ya mavazi ya Asia Kusini na mila iliyowekwa kwenye vipande.

Sauti daima imekuwa uwakilishi wa tamaduni nzuri ya Asia Kusini.

Lakini tasnia ya filamu ya India inaonekana kuchukua njia inayoonyesha mavazi ya magharibi yaliyovaliwa na waigizaji kuliko vile ilivyokuwa zamani.

Hadhira sasa wanaona watendaji / waigizaji wamevaa mavazi ya kimagharibi kabisa katika sinema za Sauti, tofauti na kuvaa mavazi ya Desi.

Kwa hivyo, sauti inaonekana kuwa na njia zaidi ya Hollywood kwa mtindo wake.

Matokeo ya hii ni kwamba inaathiri mashabiki na watazamaji.

Watu mashuhuri wa Sauti kama Janhvi Kapoor, Kareena Kapoor, Katrina Kaif, Priyanka Chopra Jonas na Deepika Padukone wanaonekana zaidi katika mavazi ya magharibi kuliko mavazi ya kikabila.

Ikiwa sanamu za jamii ya Asia Kusini haziwakilishi utamaduni wao na mavazi yao, basi maoni ambayo yanaacha na mashabiki, ni kwamba wanapaswa kufanya hivyo pia.

Mavazi ya Asia Kusini na uzuri nyuma ya kitambaa chake haitawezekana kuishi ikiwa hii itaendelea.

Vipi Kuhusu Asia Kusini Yenyewe?

Je! Asia Kusini bado inapenda kuvaa nguo za kikabila? - kisasa

Sawa na Sauti, nchi kama Pakistan, India, na Bangladesh zinaona magharibi zaidi na kisasa katika mitindo.

Kwa msingi wa kila siku, wanawake wengi wamevaa nguo chache za Desi na mavazi ya magharibi zaidi.

Labda sio tu wa Briteni Kusini mwa Asia ambao wanaendelea kutoka mavazi ya kikabila, lakini jamii zinafanya mabadiliko ulimwenguni.

Ingawa kuna hoja kwamba mavazi ya Desi bado yanaimarishwa kwa utata huko Asia Kusini.

Ugomvi maarufu kati ya mwigizaji wa Sauti Gauahar Khan na mtu ambaye kushikwa mnamo 2014 alituma mawimbi ya mshtuko ulimwenguni.

Mtu huyo anadaiwa kumshambulia mwigizaji huyo kwa kuvaa "mavazi mafupi".

Mtazamo huu unapunguza mavazi ya Asia Kusini. Nguo bado zinaweza kuwa za jadi lakini za magharibi, za kisasa lakini za kawaida.

Tukio hili na mengine mengi kwenye media ya kijamii yanaonyesha jinsi mavazi mazito hutumiwa kuwakilisha utamaduni huko Asia Kusini lakini pia inaonyesha ni kiasi gani Asia Kusini inahitaji kuchukua mabadiliko.

Waigizaji wa Sauti mara nyingi hukandamizwa kwa mavazi ya kimagharibi ya maumbile ambapo wanaonyesha zaidi ya miili yao.

Suala la muda mrefu la usawa wa kijinsia linaangaziwa kupitia udhibiti wa kile wanawake wa Asia Kusini wanapaswa kuvaa au la.

Inaonyesha kizuizi kwa wanawake wengine ambacho huwalazimisha kuzingatia mavazi ya jadi, hata ikiwa hawataki.

Ni usawa huu wa kijinsia kati ya wengine ambao unaleta shaka kwa wanawake wa Asia Kusini kuhusu nini cha kuvaa au la.

Kuvaa kawaida

Bado tunaona mavazi ya Asia Kusini yakikumbatiwa kwenye sherehe za kitamaduni kama Holi, Eid, Diwali, Vaisakhi na harusi.

Lakini kwa msingi wa kawaida, mavazi ya Asia Kusini inakuwa nadra sana na inaonekana kwamba nguo za kikabila zimehifadhiwa kwa hafla maalum.

Miji kama Bradford, Birmingham na Southall bado inamiliki jamii za Asia Kusini ambazo huvaa mavazi ya kikabila kila siku.

Maduka ya mavazi ya kikabila katika miji hii bado yanafanya biashara na yanauza nguo za kitamaduni.

Lakini inaonekana kuwa wateja wao sasa wanaonekana kununua zaidi kwa hafla maalum.

Mabadiliko na kupitishwa kwa mitindo ya magharibi kunaongezeka kadiri watu wengi wanavyobadilika kwenda mitindo ya mavazi ya magharibi.

Bidhaa nyingi za mitindo zimeonyesha mchanganyiko wao wa mitindo ya Briteni na Asia Kusini kwa mavazi ya harusi na sherehe.

Na chapa kama ASOS inayoanzisha makusanyo ya kikabila. Ingawa kuzipata makosa pia.

Mitindo ya Magharibi ya kuvaa kawaida imeongezeka kutoka nguo za kupumzika kwa mavazi rahisi kuteleza haraka kabla ya kwenda nje.

Walakini, hakujakuwa na maendeleo sawa inayoonyesha jinsi ya kuvaa maridadi mavazi ya Asia Kusini kwa safari au ununuzi.

Mavazi ya kawaida ya Asia Kusini inaweza kuwa njia nzuri kwa wachunguzi wa mitindo.

Kuvaa mavazi ya kikabila huko Uingereza leo inaweza kuwa ngumu kwa wale wanawake ambao sasa wamevaa nguo za magharibi mara nyingi.

Lakini inapaswa kuwa muhimu kwa Waasia wa Kusini mwa Uingereza kukumbatia uzuri wa utamaduni wao na kuiwakilisha bila aibu au woga kupitia mavazi yao.

Mchanganyiko wa Briteni Kusini mwa Asia bila shaka ni kifahari, safi na mahiri. Walakini, mtindo huu wa mtindo unapita kutoka kwa muundo wa jadi wa Asia Kusini.

Ni miundo ya kipekee ya mavazi ya Asia Kusini, ambayo huvutia watazamaji zaidi wa magharibi.

Walakini, kukuza na kuhamasisha uzalishaji na usambazaji wa vipande hivi nzuri, jamii za Briteni Kusini mwa Asia zinaweza kusaidia wabunifu wa Asia Kusini kutoka Sri Lanka, Bangladesh, Pakistan nk.

Hii itasaidia wabunifu wa ndani, wanaofanya kazi kwa bidii kujenga jukwaa na kufikia watumiaji kote ulimwenguni.

Kwa kuongezea, ikisababisha uelewa tofauti zaidi wa ufundi, uzuri na utamaduni wa mavazi ya Asia Kusini. Ambayo itasaidia Waasia Kusini kujiingiza na kujivunia kuvaa vipande vya kikabila katika jamii ya magharibi.

Halimah ni mwanafunzi wa sheria, ambaye anapenda kusoma na mitindo. Anavutiwa na haki za binadamu na uanaharakati. Kauli mbiu yake ni "shukrani, shukrani na shukrani zaidi"

Picha kwa hisani ya Unsplash, Instagram ya Katrina Kaif, Instagram ya Arjun Kapoor, Sanjana Rishi Instagram.