Watoto wanataka Elimu ya Jinsia na Uhusiano inasema Kura ya maoni

Watoto nchini Uingereza wamesema juu ya kutaka madarasa ya Elimu ya Jinsia kuwasaidia kuelewa hatari mkondoni. Walakini, sio wazazi wote wa Asia wanaweza kukubali.

Watoto wanataka Elimu ya Jinsia na Uhusiano inasema Kura ya maoni

"Karibu nusu ya wasichana waliohojiwa walisema walikuwa na wasiwasi juu ya wageni kuwasiliana nao mkondoni."

Watoto wa miaka 11-15 nchini Uingereza wanataka kupokea elimu ya ngono na uhusiano (SRE) ili kuwalinda kutokana na unyonyaji wa kijinsia, anasema Barnardo.

Kulingana na kura na misaada ya watoto, Watoto 7 kati ya 10 wanafikiri serikali inapaswa kuanzisha masomo ya ngono na uhusiano.

Kwa nia ya kukaa salama, vijana 9 kati ya 10 walisema wanataka kuelewa hatari za mtandao. 94% walikuwa na wasiwasi juu ya hatari za kutuma picha mkondoni kwa wageni.

Utafiti huo ulichukuliwa kati ya 30 Desemba 2016 na 3 Januari 2017. Takwimu hizo zilitolewa kutoka YouGov Plc.

Mtendaji Mkuu wa Barnardo, Javed Khan, alisema: "Idadi kubwa ya watoto ambao walijibu kura yetu wanaamini watakuwa salama zaidi ikiwa wangekuwa na umri unaofaa wa masomo ya ngono na uhusiano shuleni."

Shirika hilo linatoa wito kwa serikali kuanzisha masomo ya lazima ya jinsia na mahusiano ya lazima katika shule. Ingeungwa mkono kupitia muswada wa Watoto na Kazi ya Jamii.

Mwenyekiti wa Kamati ya Wanawake na Usawa, Maria Miller, alisema:

"Inashangaza zaidi kwamba watoto wenyewe wanatoa wito kwa serikali kuhakikisha wanapata masomo ya hali ya juu ya SRE ili waweze kujiweka salama. Kesi ya ngono ya lazima na elimu ya mahusiano haijawahi kuwa na nguvu zaidi. ”

Barnardo pia aliwauliza wazazi maoni yao. 87% ya wazazi walikubaliana kuwa masomo sahihi ya umri juu ya elimu ya ngono ni muhimu katika kusaidia watoto wao.

90% ya wazazi walisema kuwa "kutuma ujumbe mfupi wa ngono" ilikuwa kuweka watoto katika hatari ya unyonyaji wa kijinsia na utunzaji. Wakati 40% haikuzuia watoto wao kutumia mtandao.

Walakini, wazazi wa Briteni Asia hawawezi kukubali wote. Sio kawaida kwa wazazi wa Desi kuwaelimisha watoto wao kutoka umri mdogo juu ya ngono na mahusiano.

Jinsia-Uhusiano-Elimu-watoto-1

Wazazi wengi wa Asia wanaweza hata hawajui nini watoto wao tayari wanajua, ikiwa kuna chochote. Wanaweza pia kuwa hawajui shughuli za watoto wao mkondoni.

Mila ya kitamaduni na imani hufanya jambo muhimu katika hili, kwani Waasia wengi wa Kusini wanaweza kuamini kwamba mambo kama ngono yanahitaji kujadiliwa tu wakati watoto wao wataolewa.

Hii, kwa upande mwingine, ingefanya iwe ngumu kwa Waasia kuruhusu watoto wao kupewa elimu ya hali ya juu ya ngono na madarasa ya mahusiano.

Lakini, hakuna watoto ambao wameachiliwa kabisa kutoka kwa unyonyaji wa kijinsia kwa sababu ya asili yao ya kitamaduni. Vijana wa Briteni wa Asia pia wako katika hatari ya ulimwengu wa mtandaoni na kujipamba.

Khan alisema: "Kujitayarisha mkondoni ni hatari kabisa inayowakabili watoto wote na karibu nusu ya wasichana waliohojiwa walisema walikuwa na wasiwasi juu ya wageni kuwasiliana nao mkondoni."

Nicola Roberts, Balozi wa Barnardo pia alitoa maoni juu ya matokeo hayo. Alisema: "Kutuma ujumbe mfupi kwa simu kuwa tatizo kubwa sana, ni muhimu kwamba watoto wajue kujilinda kwenye mtandao.

Katika Maswali na Majibu, Barnardo aliweka misingi ya msimamo wao. Msaada huo ulisema: "Waathiriwa wengi ambao walitayarishwa kutumiwa kingono hawakujua kila wakati kwamba walikuwa wakidanganywa na kulazimishwa ngono."

Ingawa wazazi hawalazimishwi kuruhusu watoto wao kuhudhuria masomo hayo, Barnardo anaamini kuwa wazazi wote, pamoja na Waasia, watanufaika na masomo haya:

"SRE ya hali ya juu inapaswa kutolewa kupitia ushirikiano kati ya nyumba na shule ambayo inajumuisha tofauti za imani na imani.

"Wakati wazazi bado wataweza kuchagua watoto wao kutoka SRE, shule zinapaswa kushirikiana na wazazi na kuwajulisha juu ya nini watoto wao watafundishwa kushughulikia shida zozote mapema."

Sio wazazi wote wa Briteni wa Asia wanaoweza kukubaliana na hii, lakini kwa msaada kutoka kwa shule na serikali, wanaweza kuelewa kuwa hatari ya watoto wao ya unyanyasaji wa kijinsia itapungua, na watajisikia salama mkondoni.



Alima ni mwandishi aliye na roho ya bure, anayetaka mwandishi wa riwaya na shabiki wa ajabu wa Lewis Hamilton. Yeye ni mpenzi wa Shakespeare, kwa mtazamo: "Ikiwa ingekuwa rahisi, kila mtu angeifanya." (Loki)


  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Mchango wa AIB Knockout ulikuwa mbichi sana kwa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...