Mvulana wa miaka 6 hupata Fossil ya Mamilioni ya Miaka katika Bustani

Mvulana wa miaka sita kutoka Walsall aligundua kisukuku ambacho kinasemekana kuwa na mamilioni ya miaka wakati akichimba kwenye bustani yake.

Kijana wa miaka 6 hupata Fossil ya Mamilioni ya Miaka katika Bustani f

"kwa hivyo ni jambo la kihistoria."

Mvulana wa miaka sita amepata visukuku vya miaka ya mamilioni ya miaka wakati akichimba kwenye bustani yake huko Walsall.

Siddak Singh Jhamat, anayejulikana kama Sid, alikuwa akitumia kitanda cha uwindaji wa visukuku alipokea kwa Krismasi alipokutana na mwamba ambao ulionekana kama pembe.

Alisema: "Nilikuwa nikichimba tu minyoo na vitu kama ufinyanzi na matofali na nikakutana na mwamba huu ambao ulionekana kama pembe na nilidhani inaweza kuwa jino au kucha au pembe, lakini kwa kweli ilikuwa kipande ya matumbawe ambayo huitwa matumbawe ya pembe.

"Nilifurahi sana kwa kweli ilikuwa nini."

Baba yake Vish Singh aliweza kutambua matumbawe ya pembe kupitia kikundi cha visukuku ambacho yeye ni mwanachama wa Facebook.

Anakadiria kuwa visukuku ni kati ya miaka milioni 251 na 488 milioni.

Bwana Singh alisema: "Tulishangaa kupata kitu chenye umbo la kushangaza kwenye mchanga ... alipata matumbawe ya pembe, na vipande vidogo karibu naye, kisha siku iliyofuata alianza kuchimba tena na kupata mchanga ulioganda.

"Katika hilo, kulikuwa na shehena nyingi za samaki aina ya molokoni na maganda ya samaki, na kitu kinachoitwa crinoid, ambayo ni kama hema ya squid, kwa hivyo ni jambo la kihistoria."

Bwana Singh aliendelea kusema kuwa alama za visukuku inamaanisha kuna uwezekano mkubwa wa matumbawe ya Rugosa na kwamba walikuwepo wakati wa Paleozoic Era.

Aliongeza: “Kipindi ambacho walikuwepo kutoka kati ya miaka milioni 500 na 251 iliyopita, Enzi ya Paleozoic.

“Uingereza wakati huo ilikuwa sehemu ya Pangea, eneo kubwa la mabara.

"Uingereza yote ilikuwa chini ya maji pia ... huo ni mwangaza wa wakati."

Familia ilielezea kuwa hawaishi katika eneo ambalo linajulikana kwa visukuku, kama Pwani ya Jurassic kusini mwa Uingereza.

Walakini, wana mchanga mwingi wa asili kwenye bustani yao ambapo visukuku viligunduliwa.

Bwana Singh alisema: "Watu wengi wametoa maoni yao juu ya jinsi ya kushangaza kupata kitu kwenye bustani ya nyuma.

"Wanasema unaweza kupata visukuku popote ikiwa utaangalia kwa umakini wa kutosha, lakini kupata kipande kikubwa kama hicho ni cha kipekee."

Jamaa sasa anatarajia kuwaambia Jumba la kumbukumbu ya Chuo Kikuu cha Birmingham kuhusu Jiografia juu ya ugunduzi wao.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungekuwa aibu ya titi la kuchambua kuwa mwanamke?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...