Bilionea mdogo zaidi wa India afunua Ukweli wa India wa Covid-19

Bilionea mdogo zaidi nchini India, Nikhil Kamath, amefunguka juu ya ukweli wa hali ya Covid-19 ya nchi hiyo.

Bilionea mdogo zaidi wa India afunua Ukweli wa India wa Covid-19 f

"Uhindi haikujiandaa kama tunavyoweza kuwa"

Bilionea mchanga zaidi nchini India amefunua jinsi maisha yalikuwa kweli wakati wa hali ya Covid-19 ya nchi hiyo.

Nikhil Kamath aliacha shule akiwa na umri wa miaka 14. Aliokoa takriban $ 190,000 kutoka wakati wake akifanya kazi katika kituo cha kupiga simu na kampuni ya uuzaji wa hisa.

Mnamo 2010, yeye na kaka yake Nithin walianzisha Zerodha.

Kampuni hiyo sasa ni udalali mkubwa zaidi wa biashara nchini India, yenye thamani ya dola bilioni 3 na ina wafanyikazi 2,000 nchini kote.

Akiwa na umri wa miaka 33, Bw Kamath ndiye bilionea mchanga zaidi nchini India.

Bwana Kamath amekuwa akitumia nyumba hiyo huko Bengaluru.

Alisema wimbi la pili limesababisha shida kubwa kwa sekta ya matibabu.

“Hali imekuwa mbaya ulimwenguni kote.

"Kwa sisi, wimbi la pili halikugonga wakati ulimwengu wote ulipiga - ilikuwa na kuchelewa kuanza."

Jumla ya vifo vya India vya Covid-19 vilizidi 250,000 mnamo Mei 12, 2021. Wakati huo huo, jumla ya kesi zilipita milioni 23.

Bwana Kamath alisema kuwa serikali ya India "haijafanya kazi ya kutisha" kushughulikia mgogoro huo, anaamini ingeweza kufanya "bora".

Yeye Told Daily Mail: "Uhindi haikuandaliwa kama tunavyoweza kuwa - kumbuka sisi ni idadi kubwa sana.

“Inawezekana ilikuwa rahisi ikiwa kulikuwa na moja ya kumi ya watu. Hatuna uwezo wa kuhudumia raia wote wa nchi.

"Lakini kila mtu anakuja pamoja na wote wanafanya kazi pamoja, kutoka sekta binafsi na serikali, kutoka hospitali za muda na vifaa vya oksijeni."

Hospitali zimelazimika kugeuza wagonjwa kwa sababu ya ukosefu wa vitanda na vifaa vya matibabu.

Kumekuwa pia na hadithi za jamaa wanaotafuta sana mtu wa kuwatibu wapendwa wanaokufa.

Waathiriwa wengi hufa bila daktari, na wakati daktari anapatikana, Covid-19 hajatajwa kama sababu ya kifo isipokuwa marehemu alipimwa, ambayo ni wachache wamekuwa.

Bilionea huyo alisema serikali "ingeweza kufanya zaidi" kwa maandalizi ya wimbi la pili.

Walakini, anaamini kuwa vyombo vya habari vya kimataifa vimefanya mgogoro wa India wa Covid-19 uonekane mbaya zaidi kuliko ilivyo kweli.

Bw Kamath alisema: "Sio mbaya kama vile vyombo vya habari vya kigeni vimeweka.

"Vyombo vya habari vya India vimekuwa vyema katika hadithi yao, ukweli uko kati kati ya mahali.

"Vyombo vya habari vya India vimecheza na vyombo vingine vya habari vimecheza - lakini sio mbaya kama vile vyombo vyote vya habari vinavyoonyesha kama."

Wakati ulimwengu umeona picha za maiti za watu na watu wanaokufa barabarani, Bw Kamath anasema haikuwa picha halisi ya kile India inapitia.

Alifunua:

"Ukitoka nje kuna utulivu sana mitaani, lakini mambo ni ya amani."

“Kila mji una mahali fulani pa kuchomea maiti au mahali pa kuzikia.

"Ikiwa ungeenda mitaani, hauoni maiti ikitokea mitaani - ni kutia chumvi."

Alikiri kwamba hali ni mbaya zaidi katika "mifuko midogo" ya miji mikubwa ya India ambapo mkusanyiko wa watu wenye Covid ni kubwa.

Bw Kamath aliendelea: "Kushindwa kumesababisha kupungua kwa idadi ndogo ya kesi na machafuko kidogo.

"Ni mbaya lakini sio kama" ulimwengu unaisha "kama mbaya, lakini kuna watu wengi wanateseka."

Licha ya ongezeko kubwa la visa, Bw Kamath anasema zinahusiana na idadi ya watu.

"Kati ya bilioni 1.5 tuliyonayo, ukiangalia kiwango cha vifo na watu wazuri nchini - ni chini sana."

Bilionea mdogo zaidi wa India afunua Ukweli wa India wa Covid-19

Bwana Kamath pia alitoa maoni yake juu ya uamuzi wa Scott Morrison wa kupiga marufuku Waaustralia kurudi nyumbani kutoka India.

Alisema: "Inaeleweka na shida [ya Covid] tuliyo nayo.

"[Serikali] inafanya kazi nzuri katika kulinda idadi ya watu dhidi ya shida, kwa hivyo inaeleweka kwani hatari ni kubwa sana."

Kulingana na bilionea huyo, wakati mgogoro wa India wa Covid-19 ukiendelea, raia "hawajakata tamaa kukabili shida".

“Kila mtu anapigania, serikali inakuja pamoja kuziba pengo.

"Ndani ya mwezi mmoja au mbili nadhani shida itakuwa nyuma yetu."

"Tumefungwa kwa kiwango kikubwa kwa wiki mbili sasa na mambo yataonekana vizuri sasa. Haina kuenea kwa kiwango kile ilivyokuwa wakati hatukuwa katika hali ya kufungwa.

Daktari wa virusi Shaid Jameel alisema kuwa wakati eneo la maambukizo linaweza kuonyesha dalili za kujambamba, kesi mpya zinaweza kushuka polepole.

Alisema: "Tunaonekana kuwa na sahani juu ya kesi 400,000 kwa siku. Bado ni mapema kusema ikiwa tumefika kilele. "

Licha ya maoni yake mazuri juu ya janga hilo, Bw Kamath alipata hasara wakati dereva wake wa muda mrefu alipokufa akiwa katika uangalizi mkubwa.

Bilionea huyo alisema: "Kwa bahati nzuri aliweza kupata huduma aliyohitaji.

"Watu wengi najua wamekuwa na Covid na najua watu wengi ambao wameathiriwa na kufa."

Kampuni ya Bw Kamath haijaathiriwa na janga hilo. Sasa ameelekeza mawazo yake kuelekea juhudi za misaada.

Mnamo Aprili 2021, alilipa dola milioni 1 kukodisha gari za wagonjwa 20 kusaidia watu wanyonge kufika hospitalini.

Mbali na janga hilo, Bw Kamath ameahidi dola milioni 100 kwa miaka mitatu ijayo kuelekea mabadiliko ya hali ya hewa.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."