Mwanamke anasema Ndondi ilisaidia kushinda Shida ya Kula

Safiyyah Syeed wa miaka XNUMX wa Bradford ameelezea jinsi ndondi ilimsaidia kushinda shida yake ya kula.

Mwanamke anasema Ndondi ilisaidia kushinda Shida ya Kula f

"Ilikuwa mbaya sana. Nilikuwa nikikanusha sana"

Safiyyah Syeed analenga kushindana kwenye michezo ya Olimpiki ya 2024 katika ndondi na alifunua jinsi mchezo huo ulimsaidia kushinda shida ya kula.

Kama kijana, Safiyyah mwenye makao yake Bradford aligunduliwa na anorexia na bulimia.

Alipoanza kupata shida ya kula, alikuwa ameshinda ugonjwa wa muda mrefu ambao haukujulikana ambao ulimfanya atapike mara kwa mara.

Ugonjwa wa kwanza wa siri ulidumu miaka miwili na nusu wakati Safiyyah alikuwa shuleni, mara nyingi akiacha kitanda chake.

Baada ya kushinda ugonjwa huo, Safiyyah aliandika "orodha ya ndoo". Ilijumuisha skydiving, mahali pa kutembelea na ndondi.

Alisema: "Nakumbuka mara ya kwanza nilipoingia kwenye mazoezi ya ndondi.

"Sikuwa nimepiga hata begi bado - nilikuwa sijawahi kupiga ndondi maishani mwangu, lakini nilidhani tu hii ni kitu changu."

Mara tu akiwa na nguvu ya kutosha, Safiyyah alianza mazoezi, lakini wakati huo, tabia yake ya kula ilianza kuumia.

Aliendelea: "Nilipona kutoka kwa ugonjwa mmoja na nilijiingiza kwa mwingine. Ilikuwa mbaya sana. Nilikuwa nikikanusha mengi mwanzoni. "

Madaktari wa Safiyyah walichanganyikiwa na kupoteza uzito huu mpya, na kijana huyo alikataa na kujaribu kuficha shida yake ya kula. Kisha alipelekwa kwenye kliniki ya afya ya akili.

aliliambia BBC Sport: "Nilikuwa nikifikiria hadi mahali ambapo nilikuwa kama 'Je! Ninashuka barabara ya ndondi au ninashuka tu barabara nyeusi ambayo nimekuwa nikishuka hapo awali?'”

Safiyyah mwishowe aliamua kuwa ndondi inampa hisia ya kusudi.

"Hiyo ni muhimu sana kuwa nayo, haswa wakati unapitia ugonjwa au kitu kingine ambapo unahitaji kutafuta njia yako katika nyakati ngumu zaidi.

"Hilo ndilo jambo ambalo litakufanya uangaze na kukupitia."

Mwanamke anasema Ndondi ilisaidia kushinda Shida ya Kula

Tiba ya tabia ya utambuzi Kam Gillar anasema kunaweza kuwa na mawazo katika jamii za Asia Kusini ambayo "nyembamba ni nzuri".

Alisema: "Hiyo inasemwa waziwazi kwa wasichana wadogo wanaokua," unahitaji kuonekana mwembamba '.

“Kuna pia unyanyapaa mkubwa katika jamii ya Asia kwamba afya ya akili ni mwiko. Familia nyingi zitasema 'jivute pamoja na ushukuru'.

"Katika jamii ya Wapunjabi hakuna neno la afya ya akili, neno pekee tunalo linamaanisha 'wewe ni mwendawazimu' na kuna unyanyapaa mwingi unahusishwa na hilo.

"Kuna hofu nyingi katika jamii, lakini mmoja kati ya watatu wetu atapambana na shida ya afya ya akili.

“Halafu jambo la pili ni ukosefu wa elimu na mwamko.

"Familia nyingi ninazofanya kazi nazo hazijasikia hata shida za kula."

Tangu janga hili lilipoanza mnamo Machi 2020, orodha ya kusubiri matibabu kwa vijana walio na shida ya kula imeshuka.

Kwa Safiyyah, ukosefu wa kawaida na muda wa ziada peke yake na mawazo yake ilikuwa ngumu.

Alisema: "Kufunga kwanza ilikuwa ngumu.

"Ilionekana kama kiwewe na kila kitu nilichopitia hapo zamani kilirudi kwa muda mfupi, kwa sababu tangu nipate nafuu, sijaacha."

Kufuatia uamuzi wa Jumuiya ya Kimataifa ya Ndondi (AIBA) kuondoa marufuku kwa mavazi ya kidini mnamo 2019, Safiyyah alishindana kwenye mashindano ya ndondi ya amateur akimvaa. hijab na kuamua kutumia jina la utani 'The Hijabi Boxer'.

Safiyyah sasa inakusudia kushindana kwenye Olimpiki za Paris 2024.

Ikiwa atafuzu, kijana huyo wa miaka 20 atakuwa bondia wa kwanza wa Kiislamu wa kike kuwakilisha Great Britain kwenye Olimpiki.

Ili kuelekea kwenye lengo hilo, Safiyyah inakusudia kupigana kwenye Mashindano ya kitaifa ya Mchezo wa Ndondi wa England baadaye mnamo 2021.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."