Je! Mjadala wa Maandamano ya Wakulima wa India wa Uingereza utatatua Maswala?

Mjadala juu ya Maandamano ya Wakulima wa India uliofanyika katika Baraza la huru. Je! Majadiliano yatatatua mgogoro.

Je! Mjadala wa Maandamano ya Wakulima wa India wa Serikali ya Uingereza utatatua Maswala_ g

"Huu ni mzozo mkubwa zaidi wa biashara duniani"

Maandamano ya Wakulima nchini India yalijadiliwa katika Bunge la Uingereza mnamo Machi 8, 2021, kufuatia diwani ya diwani Gurch Singh kufanikiwa kwa ombi.

Yeye ni diwani wa wadi ya St Mary huko Maidenhead.

Mnamo Desemba 2020, Diwani Singh aliitaka serikali ya Uingereza kutoa tamko juu ya maandamano hayo na vile vile kuitaka serikali ya India kuhakikisha usalama wa waandamanaji na kudumisha uhuru wa wanahabari huko.

Kwa miezi kadhaa, maelfu ya wakulima kote India wamekuwa wakipinga sheria za utata za Waziri Mkuu Narendra Modi.

Maandamano hapo awali yalikuwa ya amani, hata hivyo, kumekuwa na mapigano kati ya polisi na waandamanaji.

The kulalamikia alikuwa na lengo la 100,000. Hivi sasa ina saini zaidi ya 115,000.

Diwani Singh alisema:

“Asante sana kwa zaidi ya raia 115,000 wa Uingereza kutoka kote Uingereza ambao wamesaini, kuunga mkono, na kushiriki ombi hilo.

"Nina hakika wakulima wanaoandamana mitaani huko Delhi wamehisi joto la umma wa Uingereza, kama mimi, na natumai mjadala wa Bunge utasaidia kufikia hali hii kwa hitimisho la busara."

Wakati maandamano yakiendelea, imevutia umakini zaidi wa kimataifa.

Huku wakionekana kutokuwa na mwisho mbele, wabunge walijadili suala hilo katika Baraza la huru.

Ilifunguliwa na Mbunge wa Scottish National Party na mjumbe wa kamati ya maombi Martyn Day.

Mbunge wa Birmingham Khalid Mahmood aliangazia umuhimu wa Maandamano ya Wakulima, akiita ni suala "muhimu" ambalo linahitaji kushughulikiwa.

Alisema: “Huu ni mzozo mkubwa zaidi wa biashara duniani kwa sasa.

"Hii sio tu juu ya kuwa na mpango wa kuweza kuishi. Hii inahusu maisha yao.

"Kumekuwa na idadi kubwa ya wakulima ambao wamejiua."

Bwana Mahmood aliendelea kusema kuwa sheria hizo hazifaidi ustawi wa wakulima wa India.

Aliendelea: "Kwa serikali ya India wakati huo, wakati wanatafuta mabadiliko ya amani kwa sheria ambayo India imechukua, na unyanyasaji ambao wamewasilisha kwa watu hawa."

Bwana Mahmood alielezea ukatili kwamba waandamanaji wamekabiliwa na mikono ya polisi.

Alisema kuwa wakati maandamano yamekuwa ya amani, kumekuwa na watu ambao wamechochea vurugu.

Bwana Mahmood pia alidai kuwa mzozo huo ungeweza kutatuliwa haraka na kwamba serikali ya India imechagua kutosikiliza jamii ya wakulima.

Mbunge wa kihafidhina Theresa Villiers alisema kuwa mageuzi ya kilimo nchini India yameenea kwa miaka 20.

Alisema kuwa miili ya kimataifa imekaribisha jaribio la Waziri Mkuu Modi kuchukua hatua.

Bi Villiers alisema: "Ninaelewa kuwa wakulima wanaoandamana wanahisi kutokuwa na usalama juu ya maisha yao ya baadaye lakini serikali ya Waziri Mkuu Modi imesema mara kadhaa kuwa lengo kuu la mageuzi ni kufanya kilimo kuwa na faida zaidi, kuongeza mapato ya watu wanaofanya kazi ya kilimo na kukuza uwekezaji katika kilimo kuongeza mavuno. ”

Alikiri kwamba sheria mpya zinamaanisha mabadiliko lakini alisema kwamba sheria nyingi za sasa zinabaki vile vile.

Bi Villiers alisisitiza hotuba ya Bw Modi mnamo Februari 8, 2021, ambapo alisema kwamba bei ya chini ya msaada haitaondolewa.

Kwenye mapigano hayo, Bi Villiers alisema kwamba kuna uwezekano yatatokea, ikizingatiwa idadi ya waandamanaji. Alisema pia ilikuwa sawa nchini Uingereza.

Alihitimisha kwa kusema kwamba serikali ya India inapaswa kusherehekewa, sio kukosolewa kwa "hadithi ya mafanikio ya kidemokrasia ambayo ni".

Kiongozi wa zamani wa Leba Jeremy Corbyn aliangazia baadhi ya sababu za maandamano hayo.

Alielezea kuwa wakulima wengi walikuwa wamiliki wa ardhi ndogo, zaidi ya wakulima 22,000 wamejiua.

Bwana Corbyn alikosoa serikali ya India kwa hatua yake kwa waandishi wa habari wa India.

Alisema: "Pia isiyo ya kawaida ni majibu ya serikali ya India kwa njia ambayo vyombo vya habari vinajibu.

“Upataji wa mtandao umefungwa, upatikanaji wa media umezuiwa, upatikanaji wa simu ya rununu umepunguzwa.

"Wamezuiliwa kufikisha ujumbe wao kwa ulimwengu mpana."

Mbunge wa Kazi kwa Ealing Southall Virendra Sharma alionyesha wasiwasi wake juu ya Maandamano ya Wakulima.

Alielezea kuwa maandamano ya amani ni haki ya kidemokrasia na kwamba wakulima wanaitumia.

Aliendelea kusema kuwa pande zote mbili zinahitaji kutambua hitaji la kufikia azimio.

Je! Mjadala wa Maandamano ya Wakulima wa India wa Uingereza utatatua Maswala

Mbunge wa Slough Tan Dhesi, ambaye ameonyesha mshikamano na wakulima na ameomba mara kwa mara serikali ya Uingereza kushughulikia mgogoro huo, alizungumzia kuhusu "mgogoro wa kibinadamu".

Alielezea shida za wakulima.

Bwana Dhesi aliongeza:

"Waandishi wa habari, pamoja na wanawake wadogo wamekamatwa, na ripoti za unyanyasaji wa kijinsia na mateso wakiwa chini ya ulinzi."

“Mamilioni ya waandamanaji wanatoka India nzima na imani tofauti.

"Kwa sababu wengi wao ni Sikh, wamechaguliwa na kutajwa kama watenganishaji na magaidi na watu wasio waaminifu wa media kuu za India."

Mbunge wa Naz Shah aliunga mkono maoni ya Bw Dhesi na kuongeza kuwa wale walio na ushawishi wanasikilizwa wakati mkulima wa wastani hana "sauti".

Wabunge wengi katika mjadala huo walionyesha mshikamano na wakulima na wakahimiza serikali ya India ifikie azimio.

Maandamano ya Wakulima yamevutia umakini wa kimataifa na mjadala katika Baraza la huru ni ushahidi wa hilo.

Ni wakati tu utakaoelezea ikiwa mjadala ulifanikiwa kusababisha azimio juu ya jambo hilo.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Mahari yanapaswa Kupigwa Marufuku nchini Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...