Je! Ndoa za jinsia moja zitaruhusiwa nchini India?

Mjadala wa ndoa za jinsia moja kutambuliwa nchini India unazidi kushika kasi. Je! Jamii ya LGBT ya India itapata taa-kijani?

Je! Ndoa za jinsia moja zitaruhusiwa nchini India f

"jamii yetu na maadili yetu hayatambui ndoa"

Shughuli za ngono za jinsia moja zimekuwa halali nchini India tangu 2018 wakati jamii ya LGBTQ ilishinda uamuzi wa Mahakama Kuu.

Mnamo Septemba 6, 2018, Korti Kuu ya Uhindi ilifutilia mbali Sehemu ya 377 katika katiba ya India ambayo ilikataza uhusiano wa kijinsia wa jinsia moja.

Sheria ya enzi ya ukoloni ya miaka 157 iliharibu vitendo kadhaa vya ngono kama "makosa yasiyo ya asili".

Kabla ya 2018, kuwa na uhusiano wa kijinsia wa jinsia moja nchini India ilikuwa kosa la adhabu ya kifungo cha miaka 10 jela.

Sheria inaadhibu, kwa maneno yake mwenyewe, "ngono za mwili dhidi ya utaratibu wa maumbile na mwanamume yeyote, mwanamke au mnyama".

Amri hiyo inahalalisha ngono ya mkundu na ya mdomo, hata hivyo, iliathiri sana jinsia moja mahusiano ya.

Jamii ya LGBTQ nchini India imekuwa ikipambana na unyanyapaa wa kijamii, kutengwa na ukiukaji wa kimsingi wa haki zao kwa miaka.

Kwa hivyo, uamuzi wa mahakama kuu wakati huo ulikuwa ushindi mkubwa kwa jamii.

Walakini, hata na haki mpya zilizoshindwa za jamii ya LGBTQ, India hadi leo haitambui ndoa za jinsia moja.

Maombi matatu

Je! Ndoa za jinsia moja zitaruhusiwa nchini India - wanandoa

Kati ya 2018-2020, hadi wanandoa watatu wa jinsia moja waliwasilisha maombi wakisema kupinga kwa serikali kukataa kutambua umoja wao.

Wawili kati ya wenzi hao waliwasilisha ombi katika Mahakama Kuu ya Delhi, na moja katika Mahakama Kuu ya Kerala.

Waombaji walisema kuwa hakuna kifungu katika Sheria Maalum ya Ndoa inayozuia ndoa za jinsia moja.

Walisema kwamba hakuna mahali katika sheria hiyo ni ndoa tu "kati ya mwanamume na mwanamke."

Sheria Maalum ya Ndoa, 1954 ni Sheria ya Bunge la India iliyotungwa kutoa fomu maalum ya ndoa kwa watu wa India.

Iliamuliwa kuwa raia wote wa India katika nchi za kigeni waliruhusiwa kuoa bila kujali dini au imani inayofuatwa na mtu yeyote.

Bado hakuna kifungu kilichoongezwa kwa wenzi wa jinsia moja katika Sheria ya Ndoa Maalum.

Kwa kuongezea, Mashtaka ya Masilahi ya Umma (PIL) yanayotaka kuhalalisha ndoa za jinsia moja chini ya Sheria ya Ndoa ya Wahindu imewasilishwa katika Mahakama Kuu ya nchi hiyo.

Wakili Mkuu wa India amechukua msimamo dhidi ya kuhalalisha ndoa za jinsia moja.

Ndani ya kusikia katika Mahakama Kuu ya Delhi mnamo Septemba 2020, Serikali ya Muungano kupitia Wakili wake Mkuu alisema kwamba:

"Sheria zetu, mfumo wetu wa kisheria, jamii yetu na maadili yetu hayatambui ndoa, ambayo ni sakramenti kati ya watu wa jinsia moja."

Serikali ya India inashikilia utetezi wake wa "dhidi ya utamaduni wa India" wakati wa kuwanyima wapenzi wa jinsia moja haki zao za kikatiba.

Rituparna Borah, mkurugenzi mwenza wa Kikundi cha Rasilimali cha Wanawake cha Nazariya Queer anasema dhidi ya mawazo yao. Anasema:

“Utamaduni wa Wahindi ni nini? Kuna tofauti nyingi katika jinsi watu wanaishi kote nchini. ”

"Wakati serikali kuu inazungumza juu ya utamaduni wetu, wanamaanisha utamaduni wa Wahindu wa hali ya juu.

"Ombi hili linaonekana halina changamoto kwa Uhindu. Kwa kweli, inajaribu kutukuza ukweli kwamba Uhindu unaruhusu makosa. ”

Kesi Maalum

Je! Ndoa za jinsia moja zitaruhusiwa nchini India - wanawake wanandoa

Miongoni mwa wanandoa wanaopigania haki yao ya kuoa ni wanandoa wasagaji Kavita Arora na Ankita Khanna.

Wawili hao wameishi pamoja, walishirikiana fedha, wameenda likizo na wazazi wao, na walitunza kila mmoja wakati wa ugonjwa.

Walakini ilani yao ya siku 30 ya kuoa chini ya Sheria Maalum ya Ndoa, 1954 (SMA) ilikataliwa kwa sababu ni wenzi wa jinsia moja.

Mnamo Oktoba 5, 2020, wenzi hao waliwasilisha ombi la pamoja katika Korti Kuu ya Delhi wakisema kwamba kukataliwa kwa kufungwa kwa ndoa yao ni:

"Ubaguzi kabisa na dharau kwa kanuni za usawa na utu zilizowekwa chini ya Ibara ya 14, 15, 19 na 21 ya Katiba ya India."

Ombi la Kavita na Ankita kupinga SMA katika Korti Kuu ya Delhi sio pekee.

Tarehe hiyo hiyo, wenzi wengine pia walikwenda kwa Korti Kuu ya Delhi kuwasilisha ombi la kudai ubaguzi kupitia matumizi mabaya ya sheria.

Kesi ya pili inahusu wanaume wawili, mmoja wao ni raia wa India na mwingine raia wa Amerika mwenye asili ya India.

Wanaume hao wawili waliolewa huko Merika. Halafu walitafuta kuandikisha ndoa yao chini ya sheria ya Ndoa ya Kigeni, 1969 (FMA).

Sehemu ya 4 ya Sheria inaweka masharti ya utambuzi wa ndoa, ambayo wanaume hao wawili walitii wazi.

Sehemu ya 17 inatoa usajili wa ndoa za kigeni.

Walakini, licha ya kutii sheria, usajili wa ndoa ulikataliwa na mamlaka katika Ubalozi Mdogo wa India huko New York.

Hii ilikuwa kwa sababu hakuna "kanuni zilizopo" zinazowezesha usajili wa ndoa za jinsia moja, uwanja ambao ni mgeni kabisa kwa FMA.

Serikali ilikuwa imepanga kusikilizwa kwa ombi lililokuwa limesubiri katika Korti Kuu mnamo Januari 8, 2021.

Walakini, korti iliahirisha kesi hiyo ili isikilizwe tena mnamo Februari 25, 2021.

Korti ilisema kwamba wakili wa kituo hicho amepokea maagizo kutoka kwa maafisa wanaohusika na anahitaji muda kutoa jibu.

Jumuiya ya LGBTQ ya India inashikilia pumzi yao kwa kutarajia kuona ikiwa serikali itawaruhusu haki zile zile ambazo wenzi wa jinsia tofauti huzingatia.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Akanksha ni mhitimu wa media, kwa sasa anafuata shahada ya kwanza katika Uandishi wa Habari. Mapenzi yake ni pamoja na mambo ya sasa na mwenendo, Runinga na filamu, na pia kusafiri. Kauli mbiu ya maisha yake ni "Afadhali oops kuliko nini ikiwa".



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni mtu gani mashuhuri anayefanya Dubsmash bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...