Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

Kufuatia shinikizo kubwa, India inafikiria kufanya ubakaji wa ndoa haramu kote nchini. DESIblitz anajadili ikiwa sheria kama hiyo inaweza kufanikiwa.

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

"Nilikuwa na alama za kuuma kote matiti yangu. Alikuwa kama mnyama"

Tangu kubakwa kikatili kwa kundi la msichana wa miaka 23 kwenye basi la Delhi mnamo 2013, ugaidi wa unyanyasaji wa kijinsia umekuwa doa la aibu usoni mwa India na raia wake wengi.

Taifa limejaribu kuboresha sheria zake za zamani za kupambana na ubakaji katika miaka kadhaa iliyopita ili kutosheleza shinikizo la wenzao wa kimataifa na mlipuko wa hasira wa idadi yake ya watu.

Walakini, pamoja na mawimbi ya mageuzi, wafuasi wengi wa mrengo wa kulia wamehoji ikiwa wanaume kweli wanalaumiwa, na ni nini kinachukuliwa kama tabia inayofaa kwa wanawake wa India katika maeneo ya umma.

Je! Jyoti Singh alijiletea shambulio hili la kusikitisha kwa kuwa nje wakati wa giza na katika kampuni ya mvulana ambaye hakuwa na uhusiano naye? Je! Ni kwa sababu mavazi yake yalitia moyo umakini wa wanaume?

Ingawa wengine watasema hili, utambuzi wa kusikitisha ni kwamba unyama kama huo hauishii tu katika uwanja wa umma.

Wanawake wengi nchini India wanakabiliwa na adha ile ile ya ubakaji na unyanyasaji wa kijinsia katika sehemu zilizo wazi za 'salama' za makaazi yao ya kibinafsi. Je! Tunaweza kuuliza, kosa lao hapa ni nini? Wapi, katika kisa hiki, wamevuka mpaka wa usawa wa kitamaduni?

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

Kufuatia janga la Dhamini, muswada mpya wa kupambana na ubakaji ulianzishwa ili kujumuisha hukumu kali kwa wabakaji, pamoja na hukumu za lazima na wakati wa jela.

Walakini, vitu vichache muhimu vilipuuzwa; sheria mpya iliwalinda wanawake tu, na haikupanuka kwa wanaume au wapitilizaji.

Kwa kuongezea, suala la ubakaji wa ndoa lilibaki halali, isipokuwa wenzi hao walipotenganishwa.

Sababu ya uvumilivu huu wazi? Waziri wa Mambo ya Ndani wa Nchi, Shri Haribhai Parathibhai Chaudhary alisema:

"Inachukuliwa kuwa dhana ya ubakaji wa ndoa, kama inavyoeleweka kimataifa, haiwezi kutumika ipasavyo katika muktadha wa India kutokana na sababu anuwai.

"Mfano ngazi ya elimu / kutokujua kusoma na kuandika, umaskini, mila na maadili mengi ya kijamii, imani za kidini, mawazo ya jamii kuichukulia ndoa kama sakramenti, n.k."

Uelewa wa Jinsia ya Makubaliano dhidi ya Ubakaji

Kwa ujumla, ubakaji wa ndoa unaweza kuelezewa kama ngono yoyote ambayo hufanyika kwa njia ya nguvu au vurugu; wakati mwenzi amelazimishwa au hajitambui na hawezi kutoa idhini; au ambapo tendo la ndoa linaweza kusababisha madhara ya mwili.

Meera *, mwathirika wa kike alizungumza na 'Wanawake Chini ya Kuzingirwa' mnamo Mei 2015, akikiri:

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

“Kila usiku ilikuwa ndoto mbaya. Nilikuwa nikipata jitters kabla ya kuingia kwenye chumba changu usiku. Ningeogopa mawazo ya kile kilichokuwa kinaningojea. Kilichotokea katika chumba chetu cha kulala kila usiku haikuwa kile kawaida hufanyika kati ya mume na mke.

“Nilihisi kama alikuwa ameninunua. Nilitibiwa kama mtumwa wa ngono, kama toy ya ngono. Alikuwa akiingiza vitu ndani yangu, akinipiga kofi, na kuniuma. ”

“Nilikuwa na alama za kuuma kote kwenye matiti yangu. Alikuwa kama mnyama. Hata wakati wa hedhi, hakuniacha. ”

Kampeni za ubakaji wa ndoa kufanywa haramu zinaanza kwa kiwango cha hasira. Kujibu mahitaji yanayoongezeka, serikali ilitangaza mnamo Desemba 2015, kwamba itazingatia 'sheria kamili' ambayo mwishowe itaharibu ubakaji wa ndoa nchini India.

Lakini mtu anashangaa sheria kama hiyo itakuwa na athari gani kwenye mzozo wa ubakaji ambao unalitesa taifa.

Je! Sheria inayokataza wanaume wa Kihindi kubaka wake zao katika ndoa na kinyume chake inaweza kufuatiliwa kweli na kuhukumiwa?

Wahindi wengi wanaamini hapana. Waziri wa Mambo ya Ndani wa Mambo ya Ndani, Kiran Rijiju, inasemekana alisema:

“Suala la ubakaji katika ndoa ni ngumu sana na ni ngumu sana kulielezea na kulielezea. Hizi ni za kibinafsi sana na hakuna rekodi za idhini yoyote inayopatikana. "

Kwa hivyo inafanya uwezekano gani kufanya ubakaji wa ndoa kuwa haramu katika nchi kama India? Je! Inaweza kufanya kazi kwa haki?

Wajibu wa Wanawake katika Jamii ya India

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

Suala kubwa liko katika muundo wa kitamaduni wa taifa. Kijadi, wanawake wanashikilia nafasi ndogo kwa wanaume nchini India.

Matarajio ya jamii kimsingi yanahusu wanawake kuwa mama, wake na binti. Wajibu wao uko kwa kuwapendeza waume zao na baba zao ambao hufanya kama watoaji na walinzi.

Ndoa inabaki kuwa jukumu kuu la kitamaduni ambalo wanawake wengi wa India wanahisi lazima watimize.

Ndoa zilizopangwa bado zinajulikana sana nchini India na maeneo mengine ya Asia Kusini. Hapa, matarajio yao ni kuwa mshirika mzuri kwa mume wao, wote kama vitu vya kupendeza na marafiki wa msaada.

Kwa wanawake katika hali hizi ambao hawana uzoefu mdogo au hawana uzoefu wa mahusiano ya kimapenzi kabla ya ndoa, kuelewa ni nini ngono inamaanisha ni mbaya sana.

Kwa hivyo visa vingi vya ubakaji na unyanyasaji wa nyumbani (haswa katika maeneo ya vijijini) hazijagundulika.

Kwa wengi, unyanyasaji wa nyumbani, unyanyasaji wa kijinsia na ubakaji ni njia tu ya maisha, na hakuna uelewa wazi wa ngono kama njia ya raha au starehe.

Pamoja na elimu ya ngono isiyoenea, wanaume wengi wa India pia wana uelewa mdogo juu ya ngono wenyewe, na wanategemea njia zingine ambazo sio za kweli ambazo wanaweza kujifunza, kama vile porn.

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

Katika kesi ya ndoa za kulazimishwa, ambazo zinabaki tabia nyingine ya dharau ya jamii ya Asia, ngono zote baada ya ndoa zinapaswa kuchukuliwa kama ubakaji. Je! Hii inaweza kudhibitiwaje? Hasa ikiwa ni wazee wa jamii na wazazi ambao wenyewe ndio wahasiriwa?

Katika jamii zingine za vijijini ambapo wasichana na wanawake wachanga wamechanganywa na kaka, baba na mjomba kumaliza heshima au mizozo ya ardhi, na ambapo ubakaji wa genge unaonekana kama suluhisho la moja kwa moja la kumaliza ugomvi, ubakaji wa ndoa unawezaje kuonekana?

Hasa ndani ya utamaduni ambao unakuza ndoa yenyewe kama njia ya idhini ya ngono.

Suala la ubakaji wa ndoa ni ngumu kwa sababu imewekwa ndani ya mawazo ambayo hucheka mabadiliko ya maendeleo. Mifumo mingine mingi ya kitamaduni inahitaji kushughulikiwa kabla ubakaji wa ndoa haujasuluhishwa vyema.

Matumizi mabaya ya Sheria na Haki za Wanaume

Shida nyingine na sheria inayowapendelea wanawake kama ubakaji wa ndoa ni kwamba inajitolea kama fursa wazi ya matumizi mabaya. Kujifanya kuwa wanawake wote wanahitaji ulinzi ni kisingizio kingine cha mahubiri mabaya.

Watetezi wa haki za wanawake watasema kwamba Uhindi ya kisasa imemtengenezea njia mwanamke wa Kihindi ambaye amejitegemea mila ya kitamaduni na ambaye pia hajazuiliwa na jinsia yake, haswa katika maeneo ya miji ya watu wengi.

Elimu na ushawishi wa Magharibi zimefungua uelewa wa ngono kama njia ya raha.

Majadiliano ya ngono katika mabaraza ya umma pia yameongezeka sana katika miaka mitano iliyopita au zaidi. Sasa, watu wachache wa mijini kati ya umri wa miaka 18 hadi 35 ni wageni kwa mahusiano ya kimapenzi kabla ya ndoa.

Kwa hivyo wakati ubakaji wa ndoa unaweza kutumiwa kama njia ya kuwalinda wanawake dhidi ya waume wenye nguvu, inaweza pia kutumiwa na kutumiwa vibaya kwa faida ya kike.

Mwanafunzi wa Sheria, Ajay Kumar anasema: "Ingawa nina maoni kwamba lazima kuwe na sheria kuhusu ubakaji wa ndoa lakini kuna uwezekano wa kutumiwa vibaya (itatumiwa vibaya). Lazima kuwe na usalama. ”

Naman anaongeza: "Je! Tutasimamiaje kwani tumeona hivi karibuni kuwa ni wanawake wangapi na familia zao wametumia aibu na matumizi mabaya ya 'DOWRY ACT' ili kukidhi mahitaji yao ya kibinafsi?

Je! Sheria ya Ubakaji wa Ndoa nchini India itafanya kazi?

"Ninakubali kwamba kuna idadi kubwa ya maeneo nchini India ambapo wanawake wanahitaji msaada na usalama na sheria zinatungwa kila wakati kwa kuweka maeneo hayo katika mtazamo. Lakini pia kumbuka kuwa kuna idadi kubwa ya mahali ambapo matumizi mabaya ya sheria yamesababisha idadi kubwa ya watu kujiua. ”

Je! Sheria za ubakaji wa ndoa zinaweza kulinda pande zote mbili?

"Ninaweza kufikiria utaratibu wa kawaida ungekuwa ni kumkamata mtu huyo kwa sababu tu ya madai na kisha kumpa jukumu la kujithibitisha kuwa hana hatia. Lazima kuwe na kifungu chenye nguvu sawa kuzuia wanawake kutumia vibaya sheria, ”anasisitiza Harvir.

Lakini ukweli ni kwamba mwanamke 1 kati ya 3 amepata unyanyasaji wa kingono au wa kingono katika maisha yao. Asilimia 30 ya wanawake hawa wanakubali unyanyasaji wa kijinsia kutoka kwa wenzi wao wa karibu (Shirika la Afya Duniani).

Deboleena anasema: "Haijalishi ikiwa wewe ni mwanamume au mwanamke, wa jinsia moja au wa jinsia moja, una haki ya kusema," Hapana ", kwa mwenzi wako.

“Ndoa inasimama juu ya usawa na heshima. Kwa kuoa mtu hujitii kwa madai ya mwenzako.

"Lakini India ni mkali, mdomo mkali juu ya ndoa na hiyo ni majadiliano tofauti kwa nini hatujaihalifu."

Wakati hukumu na hukumu zimekuwa zikiongezeka, suala la ubakaji wa ndoa nchini India linabaki kuwa mzozo wa wazi ambao haujasuluhishwa kwa mafanikio.

Ubakaji na unyanyasaji wa kijinsia ni vitisho ambavyo vimesumbua India kwa muda mrefu.

Kwa kusikitisha, ubakaji wa ndoa unabaki lakini ni kikwazo cha wasiwasi huu ulioenea, na ni wazi kwamba mjadala wazi zaidi ni muhimu kabla ya uhalifu wowote wa uhalifu unaoweza kubadilishwa.

Aisha ni mhariri na mwandishi mbunifu. Mapenzi yake ni pamoja na muziki, ukumbi wa michezo, sanaa na kusoma. Kauli mbiu yake ni "Maisha ni mafupi sana, kwa hivyo kula dessert kwanza!"

* inaonyesha mabadiliko ya jina




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na sheria ya Ndoa ya Mashoga ya Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...