Kwa nini Profesa Nitasha Kaul alifukuzwa kutoka India?

Profesa wa Uingereza Nitasha Kaul alisema alinyimwa kuingia India, ambapo alipangwa "kuzungumza juu ya maadili ya kidemokrasia". Lakini kwa nini?

Kwa nini Profesa Nitasha Kaul alifukuzwa kutoka India f

"Hatuwezi kufanya chochote, maagizo kutoka Delhi."

Mwandishi wa Uingereza na profesa Nitasha Kaul alisema alinyimwa kuingia India na kufukuzwa nchini Uingereza kwa sababu ya maoni yake juu ya "maadili ya kidemokrasia na kikatiba".

Nitasha, ambaye ni profesa katika Chuo Kikuu cha Westminster, alidai kuwa alizuiliwa kwenye uwanja wa ndege na alikataliwa kuingia kwa sababu ya "maagizo kutoka Delhi".

Aliwasili katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kempegowda wa Bengaluru kushiriki kama mzungumzaji katika Mkataba wa siku mbili wa Katiba na Umoja wa Kitaifa.

Lakini baada ya kutua Bengaluru, alikataliwa kuingia, licha ya kuwa na visa halali.

Nitasha Kaul alitweet: "Sikupewa sababu ya uhamiaji isipokuwa 'Hatuwezi kufanya chochote, maagizo kutoka Delhi'.

"Sikupokea taarifa au habari mapema kutoka kwa Delhi kwamba sitaruhusiwa kuingia."

Inadaiwa Nitasha alikaa kwa saa kadhaa katika uhamiaji bila maelezo kuhusu hali hiyo.

Kisha aliwekwa kwenye seli kwa saa 24 chini ya uangalizi wa CCTV.

Seli ilikuwa na eneo finyu tu la yeye kujilaza, bila kupata chakula na maji kwa urahisi.

Nitasha alisema: "[Nilipiga] simu nyingi kwenye uwanja wa ndege kwa ajili ya mambo ya msingi kama vile mto na blanketi, ambayo walikataa kutoa."

Profesa huyo, ambaye alizaliwa nchini India, alidai maafisa "walifanya marejeleo yasiyo rasmi kwa ukosoaji wangu wa RSS, mwanajeshi wa mrengo wa kulia wa Kihindu kutoka miaka iliyopita".

Mnamo mwaka wa 2019, Nitasha Kaul alikuwa shahidi mkuu mbele ya Kamati ya Bunge ya Mambo ya nje ya Merika, akishuhudia juu ya ukiukwaji wa haki za binadamu huko Kashmir baada ya kufutwa kwa Kifungu cha 370, ambacho kilitoa hadhi maalum kwa mkoa.

Alisema: "Nimesafiri kwenda India mara nyingi tangu wakati huo. Nilialikwa na serikali ya jimbo lakini nilikataa kuingia na serikali kuu.”

Kwa miaka mingi, Nitasha amekuwa akipokea vitisho vya kubakwa na kuuawa kutoka kwa "wabeberu wa Hindutva wa mrengo wa kulia" lakini amepuuza kuwa sio mbaya.

Walakini, alikuwa na wasiwasi juu ya usalama wake, akisema:

"Ikiwa nitakuja kwa ajali yoyote, labda inafaa kuangalia kwa karibu."

Baada ya mkasa huo wa saa 24, Nitasha alifukuzwa na kurudi London kwa safari ya saa 12 ya ndege.

Alijilinganisha na "safu za wahamishwa wa Tibet na wahamishwa wa Ukrainia, na wengine katika historia ambao wamekabiliwa na matumizi ya kiholela ya nguvu isiyo na akili".

Nitasha aliongeza: "Kupiga marufuku wasomi, waandishi wa habari, wanaharakati, waandishi kutoka India licha ya nyaraka zote halali ni jambo la kusikitisha."

Chama cha Congress Rizwan Arshad aliikashifu serikali ya Narendra Modi na kusema kufukuzwa kwa Nitasha "kubahati mbaya" na "tusi" kwa jimbo la Karnataka.

Hata hivyo, mrengo wa Karnataka wa BJP ulishukuru mashirika ya usalama katika uhamiaji kwa kukamata "kipengele kinachopinga India" na kumwita Nitasha Kaul "mwenye huruma wa Pakistani".



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Je! Unaamini vifaa vya AR vinaweza kuchukua nafasi ya simu za rununu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...