Kwa nini Wanafunzi wa Kihindi wanakabiliwa na Kufukuzwa katika Mkoa wa Kanada

Mamia ya wanafunzi wa India katika jimbo la Kanada la Kisiwa cha Prince Edward wanakabiliwa na kufukuzwa nchini. Lakini kwa nini?

Kwa nini Wanafunzi wa Kihindi wanakabiliwa na Kufukuzwa katika Jimbo la Kanada f

Licha ya kuhitimu, wanafunzi hawa sasa wanakabiliwa na kufukuzwa.

Mamia ya wanafunzi wa Kihindi katika Kisiwa cha Prince Edward nchini Kanada wanakabiliwa na kufukuzwa, jambo ambalo limezua maandamano.

Hii ni kutokana na mabadiliko ya hivi karibuni ya sheria za mkoa.

Hata hivyo, Wizara ya Mambo ya Nje ya India (MEA) ilisema haina ripoti wala taarifa kuhusu kufukuzwa kwa wanafunzi wa Kihindi kutoka Kanada.

Maandamano hayo yameingia wiki yake ya pili na wanafunzi wanasema wataendelea kupigania haki zao katika hali hii ya "sasa au kamwe".

Msemaji wa MEA Randhir Jaiswal alisema: "Idadi kubwa ya wanafunzi wamekwenda Kanada kusoma.

"Takwimu ni muhimu sana. Lakini hatujakutana na wanafunzi kadhaa wanaokabiliwa na kufukuzwa… Hatuna taarifa zozote kuhusu hilo. Hatujui.

"Kunaweza kuwa na kesi moja hapa au kesi moja huko. Lakini hatuoni tatizo lolote kubwa kama wanafunzi nchini Kanada wanavyohusika.”

Wanafunzi wanaoandamana wamepanga mkutano wa kusanyiko mnamo Mei 23, 2024, ambao utafanyika 175 Richmond Street, Charlottetown, Prince Edward Island.

Hivi majuzi mkoa ulibadilisha sheria za Mpango wake wa Wateule wa Mkoa (PNP) ili kupunguza idadi ya wahamiaji kutokana na suala hilo kuweka matatizo katika miundombinu yake ya afya na makazi.

Wanafunzi wanaoandamana wameishutumu serikali ya jimbo la Kanada kwa kubadilisha ghafla sheria za uhamiaji na kuwanyima vibali vya kufanya kazi.

Licha ya kuhitimu, wanafunzi hawa sasa wanakabiliwa na kufukuzwa.

Wamedai kuongezwa kwa vibali vya kazi na mapitio ya mabadiliko ya hivi majuzi ya sera za uhamiaji.

Rupinder Pal Singh, mmoja wa viongozi wa maandamano, alisema:

"Tuna mahitaji matatu ambayo tunazingatia."

Rupinder, ambaye alitoka India mnamo 2023, aliendelea:

“Kwanza, tunadai kuingizwa kwenye mfumo wa Mpango wa Wateule wa Mkoa (PNP) kwa sababu tayari tulikuwa hapa, tukifanyia kazi vibali halali kabla ya sheria mpya kutekelezwa.

“Ni haki kwamba waliokuwepo kabla ya mabadiliko hayo waruhusiwe kuendelea chini ya mfumo wa zamani.

"Pili, tunatoa wito kwa PNP kuteka kwa usawa bila mfumo wa pointi."

"Hivi karibuni, mauzo na huduma, sekta za chakula, na hata madereva wa lori wametengwa kwenye droo za PNP, licha ya bidii na michango yetu.

"Tunastahili fursa sawa na sekta nyingine, na mfumo wa sasa wa pointi, ambao unahitaji pointi 65, ni vigumu kwa wale walio chini ya miaka 25 kufikia.

“Mwisho, tunadai kuongezewa vibali vya kufanya kazi.

“Kutokana na mabadiliko ya Serikali na masuala ya kiuchumi, vibali vyetu vya kazi vilipotea vilivyo na kusababisha wengi wetu kupoteza ajira.

"Ni haki kwamba vibali vyetu vya kazi viboreshwe ili kufidia wakati na fursa zilizopotea."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ubakaji ni ukweli wa Jamii ya Wahindi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...