Kwa nini Wanaume wa Desi hawaongelei Talaka?

Kwa kufichua uzoefu wao na kutafuta kuelewana, tunafichua mapambano ya wanaume wa Desi katika kushughulika na kuzungumza kuhusu talaka.


"Watanicheka na kuniona dhaifu"

Talaka bado ni jambo la mwiko katika tamaduni za Asia Kusini, ambapo mila na maadili ya familia yameunganishwa kwa ustadi katika mfumo wa kijamii.

Hii ni kweli hasa kwa wanaume.

Unyanyapaa unaohusishwa na talaka umeenea licha ya jamii kuwa za kisasa zaidi na miiko mingine kuondolewa.

Na, wakati mabishano ya wanawake waliopewa talaka na mapambano yao yanasisitizwa ipasavyo, wanaume walioachika wanaonekana kuingia kwenye rada.

Wanaume wa Desi wanasitasita kuzungumza waziwazi juu ya kumaliza ndoa.

Kipande hiki kinalenga kufafanua mambo yanayohusu ukimya huu kwa kuchanganua kanuni za kitamaduni na kushiriki akaunti za kibinafsi kutoka kwa wanaume wa Desi ambao wamekumbana na matatizo yanayohusiana na kutengana.

Ukosefu wa Ufahamu 

Kwa nini Wanaume wa Desi hawaongelei Talaka?

Ili kuelewa mandhari, ni muhimu kuweka uchunguzi wetu katika data.

Kulingana na utafiti uliofanywa na Taasisi ya Kimataifa ya Sayansi ya Idadi ya Watu (IIPS) mnamo 2019, viwango vya talaka katika Asia Kusini vimekuwa vikiongezeka kwa kasi.

Hata hivyo, unyanyapaa unaohusishwa na talaka bado umeenea, na kusababisha watu wengi kuweka mapambano yao ndani ya mipaka ya maisha yao ya kibinafsi.

Wanandoa wengine hutengana bila kuifanya rasmi, wengine hutalikiana kwa kusita kupitia wazazi wao, ambao wengi wao hawashiriki habari hiyo waziwazi na familia au marafiki.

Kiwango cha mwiko wa talaka kilionyeshwa na mwanasaikolojia Jyothsna Bhat.

Alisema katika makala kwa Saikolojia Leo

"Talaka inaweza kuwa ya ubinafsi kwa familia ya Kusini mwa Asia, kwani inaweza kuonekana kama ubinafsi au ubinafsi na kuonekana kama kwenda kinyume na mbegu ya umoja.

"Katika mawazo ya pamoja, ubinafsi wa mtu binafsi unatii mema zaidi.

"Ingawa hii ina sifa za kijamii na kisiasa na kiroho, ikichukuliwa mbali sana, inaweza kuunda mzozo wa ndani na kuondolewa kwa mtu binafsi katika huduma ya wengine.

"Mipaka imefichwa - na kwa kuzingatia misingi ya mfumo dume wa tamaduni za Asia Kusini, mara nyingi wanawake ndio wanaopata matokeo mabaya."

Ingawa maoni ya Bhat ni ya kweli kwamba ndoa imewekwa kwenye msingi, kwa hivyo talaka inakaribia 'kutoheshimika', haizingatii hisia za wanaume.

Lakini, hii haipaswi kuondoa ukweli katika jinsi anavyowasilisha ugumu wa wanawake wa Asia Kusini wakati wa talaka. Baadaye anaeleza: 

"Kuna hatia kubwa iliyowekwa kwenye mabega ya wanawake kuhusu kuweka ndoa pamoja.

"Wanawake mara nyingi huhisi kasoro ikiwa hawawezi kushughulikia maswala yao ya ndoa."

"Pia kuna maoni ya kudumu kwamba wanawake wanaweza kushughulikia zaidi kuliko wanaume katika suala la ugumu, dhabihu, na msukosuko wa kihisia, na hivyo kuwa na wajibu kama jinsia "ya haki".

"Kuweza kukabiliana na dhoruba kama hizo kunachukuliwa kuwa alama ya binti-mkwe mzuri."

Ingawa anawasilisha ufahamu wa kuvutia kuhusu talaka, kutozingatiwa kwa wanaume hao ambao wanakabiliwa na talaka kunachangia mjadala mpana wa kwa nini wanakaa kimya kuhusu hisia zao. 

Kadiri viwango vya utengano vinavyoongezeka, inafurahisha kutambua sababu za hii.

Katika kura ya maoni ya DESIblitz ya zaidi ya watu 2000, tuliuliza "Viwango vya talaka vinaongezeka kwa watu wa Desi kutokana na". Matokeo ni kama ifuatavyo: 

  • Tofauti na Kutovumilia (34%)
  • Wakwe na Shida za Familia (27%)
  • Mambo (19%)
  • Ndoa Zilizopangwa (12%)
  • Shinikizo la Kazi na Pesa (8%)

Ingawa hii inawahusu wanaume na wanawake, kusitasita kujadili talaka kwa uwazi hutamkwa hasa miongoni mwa wanaume.

Inaonyesha matarajio mapana zaidi ya jamii ambayo huona ndoa kuwa yenye thamani sana na yenye kudumu.

Katika maeneo kama Uingereza, Kanada, na hata kote Asia Kusini, ambapo kanuni za kijamii bado zinaathiri sana uchaguzi wa kibinafsi, shinikizo la kufuata matarajio haya mara nyingi husababisha ukimya.

Takwimu na nukuu pia zinaweza kudokeza kuwa wanaume wana uwezekano mdogo wa kutafuta usaidizi kwa sababu ya kutokuwepo kwa watu wengine katika hali zao.

Ndiyo, kwa wanawake wa Asia ya Kusini, talaka inaweza kuwa ngumu na isiyoweza kuvumilika zaidi.

Walakini, haiondoi kuwa wanaume wa Desi wanaweza pia kuhisi hivyo. 

Kwa hivyo ni muhimu zaidi kuangazia visa kama hivyo na kwa nini ni muhimu kuwe na nafasi salama kwa wanaume wa Desi.

Wanaume wa Desi na Uzoefu Wao

Kwa nini Wanaume wa Desi hawaongelei Talaka?

Ili kupata uzoefu wa moja kwa moja wa hali ambazo wanaume wa Desi hupitia kuhusu talaka, DESIblitz ilizungumza na watu binafsi katika maeneo tofauti.

Hii ni kupima uelewa mzuri wa kwa nini rasilimali za wanaume zinahitajika na kuangazia aina mbalimbali za hisia. 

Raj mwenye umri wa miaka 35 kutoka Mumbai alituambia kwamba wazazi wake walipanga ndoa yake. 

Waliwazia muungano wenye upatano, hata hivyo, kadiri miaka ilivyosonga, mawasiliano yakawa magumu. Raj alisema: 

“Ndoa yetu haikufaulu. Tulijaribu, lakini mambo yaliharibika.

"Ni vigumu wakati familia yako inatarajia mambo kwenda kwa njia fulani, na huwezi kufikia matarajio hayo."

Shinikizo la kudumisha maelewano ya kifamilia na matarajio ya jamii lilimlemea Raj.

Hakuweza kueleza hisia zake, ukimya uliongezeka, na kusababisha pengo ambalo hatimaye lilihitimisha ndoa. 

Aryan kutoka Delhi, alieleza kwamba alitalikiana alipokuwa na umri wa miaka 40. Adhabu ya ndoa yake ilitokana na kudanganya kwa mke wake:

"Niligundua kuwa alikuwa akidanganya. Iliniuma sana kwa sababu tulikutana tukiwa watoto. Wazazi wetu waliishi karibu na kila mmoja.

"Sikuzungumza sana juu yake kwa sababu, ni nini cha kusema? 

"Sikutaka kutangaza mambo yangu ya kibinafsi na sikuwaambia wazazi wangu hadi mwaka mmoja baadaye - niliona aibu ingawa yote yalikuwa makosa yake."

Matarajio ya wanaume kuvumilia magumu yalimfanya Aryan asishiriki waziwazi msukosuko wake wa kihemko, na kumfanya aingize ndani aibu ambayo haikuwa yake kubeba. 

Zaidi ya hayo, Ravi mwenye umri wa miaka 32 kutoka London alikuwa na ndoa iliyopangwa. 

Hata hivyo, migongano ya kitamaduni na maadili tofauti yaliunda masuala ambayo yaliongezeka kwa muda:

"Tulikuwa na tofauti na hatukuweza kuifanya ifanyike.

"Lakini unajua jinsi ilivyo, kila mtu anatarajia kuwa na ndoa kamili.

“Sikutaka kushughulika na maswali kwa hivyo mimi na familia yangu tulinyamaza.

"Tulikuja na visingizio vya kwa nini hakuja kwenye karamu au mikusanyiko, lakini hatimaye, watu walishikamana. 

“Mara tu walipofanya hivyo, watu walinitendea tofauti. Wangenitazama kwa njia tofauti - hakuna huruma, chukizo tu kana kwamba ni kosa langu.

"Bado ninajitahidi kukubaliana nayo na niko peke yangu katika kufanya hivyo."

Kitambaa cha ndoa kamilifu kimeenea katika tamaduni za Asia Kusini na kumlazimisha Ravi kuficha mapambano yake.

Pia tulisikia kutoka kwa Sanjay, mwanasheria kutoka Birmingham ambaye alieleza: 

"Tuligawanyika kwa amani. Hakukuwa na hisia kali.

"Lakini jamii inadhani wanaume wanapaswa kuwa watoa huduma hodari kila wakati na kukiri kwamba mambo hayafanyi kazi ilihisi kama kukubali kushindwa.

"Kutengana kwa kweli ilikuwa sehemu rahisi zaidi, ni matokeo ambayo nimepata magumu. 

“Wazazi wangu walifikiri kwamba tunaweza kurudi pamoja, na tulipokataa, hata wao waliniacha. 

"Si haki kwamba watu wa Desi wanachagua na kuchagua ni nini kilicho sawa na kibaya. 

"Ikiwa wangeshindwa kufanya biashara, wangehisi kukasirika na kujaribu kujitolea kufanya mambo sawa.

"Lakini ikiwa ni kuvunjika kwa ndoa, wao hukasirika na hawatoi msaada wowote au huruma."

Arjed mwenye umri wa miaka 38 kutoka Kashmir aliongeza kwa hii: 

“Singeweza kupata watoto, jambo ambalo tuliligundua baada ya kuoana kwa mwaka mmoja.

“Mke wangu aliwaambia wazazi wake na wakaamua kunitaliki. Nilipolazimika kuwaambia familia yangu, walinilaumu na watu katika jamii yetu pia walinihukumu. 

"Nilijaribu kuoa tena mwaka mmoja baada ya talaka hii na hakuna mwanamke alitaka kwa sababu mimi ni tasa.

"Ni ngumu wakati kila mtu karibu nawe anatarajia uanzishe familia. Najiona nimeshindwa.”

Zaidi ya hayo, Karan* kutoka Karachi aliongeza uzoefu wake:

“Nilinyanyaswa na mke wangu, alikuwa akinidhibiti sana na alikuwa akinipiga sana. 

"Sioni fahari kusema nilimpiga tena wakati mmoja, lakini ilikuwa baada ya kuteswa kwa miezi kadhaa. 

"Ndoa haikuwa nzuri lakini haipaswi kuwa na wahasiriwa katika ndoa, sivyo? 

“Ilinibidi niondoke kwa sababu nilihuzunika haraka. Sikumwambia nikaondoka kisiri. 

"Sisi ni wanaume na tunapaswa kuwa na nguvu. Ikiwa ningewaambia familia yangu au marafiki mke wangu alikuwa akinipiga, wangenicheka na kuniona dhaifu.

"Kwa hiyo, nimekaa kimya kuhusu hilo kwa miaka mitatu sasa na sidhani kama nitaoa tena."

Pia tulizungumza na Vikram kutoka Ahmedabad ambaye talaka yake ilijitokeza dhidi ya hali ngumu ya kifedha:

“Masuala ya pesa yalisababisha matatizo. Ni vigumu wakati kila mtu anatarajia wewe kuwa mtoaji. 

“Tuliomba talaka mwezi mmoja baada ya kupoteza kazi kwa sababu mke wangu hakuniona kama mlinzi. 

"Ilinivunja. Wazazi wangu walimhamisha mke wangu lakini walikataa kunisaidia kwa sababu ingewaletea aibu kijijini.”

Sameer, daktari kutoka Nottingham, alisema hisia zake kuhusu talaka yake: 

“Malezi yetu madhubuti yalifanya iwe vigumu kwa wale wanaofunga ndoa.

“Sikuzote tulisikia watu wakipiga porojo kunapokuwa na talaka au jambo baya katika ndoa.

“Kwa hiyo, nilijua kwamba ndoa yangu lazima iwe kamilifu la sivyo mimi ndiye ninayezungumziwa.

“Nilijikaza sana kutaka mambo yawe kamili hivi kwamba sikuwa na furaha kikweli.

"Nilikuwa nikifanya mambo ili kila mtu aone ndoa yangu kuwa kamilifu."

“Hatimaye nilipojifikiria, nilijua mke wangu hakuwa na furaha na mimi pia sikufurahi. 

"Tuliachana" lakini tulinyamaza kwani tulijua familia zetu zingesema nini.

“Hatujaomba talaka, tumetoka tu kwa njia tofauti na sasa tunaishi maisha yetu wenyewe. 

Kila mtu anatarajia uwe na ndoa kamilifu. Sikutaka kuhukumiwa, nikanyamaza.”

Hadithi hizi na hisia hutoa mwanga wa sababu nyingi kwa nini wanaume wa Asia Kusini hunyamaza kuhusu talaka.

Zaidi ya takwimu, masimulizi haya yanasisitiza uzito wa matarajio ya jamii, kanuni za kitamaduni, na fikra potofu zilizokita mizizi zinazochangia mwiko unaoendelea.

Tunapopitia magumu ya mahusiano ya kisasa, kukuza utamaduni wa huruma na kuelewana ni muhimu.

Kuvunja ukimya kunahitaji kuondoa unyanyapaa unaohusishwa na ndoa zisizofanikiwa.

Ni hapo tu ndipo tunaweza kupinga kwa kweli mwiko uliopo kuhusu talaka katika utamaduni wa Asia Kusini.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Freepik & Psychology Today.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatazama Filamu ngapi za Sauti kwa Wiki?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...