Tarun Ghulati anapingana na Meya wa London Sadiq Khan ni nani?

Tarun Ghulati anawania Umeya wa London, akimpinga Sadiq Khan na kueleza mipango yake ya kisera. Lakini yeye ni nani?

Tarun Ghulati ni nani anayempinga Meya wa London Sadiq Khan f

"Nitabadilisha na kuendesha London kwa ufanisi"

Tarun Ghulati amejitosa katika kinyang'anyiro cha Umeya wa London kumpinga Sadiq Khan, ambaye anawania muhula wa tatu mfululizo madarakani.

Mzee huyo mwenye umri wa miaka 63 ni miongoni mwa wagombea 13 katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa Mei 2, 2024.

Mgombea wa meya atakayeshinda atawajibika kwa masuala yote ya ndani yanayoathiri wakazi wa London kuanzia usafiri na polisi hadi makazi na mazingira.

Ghulati amegonga vichwa vya habari lakini yeye ni nani?

Mzaliwa wa Delhi, Tarun Ghulati ni benki ya uwekezaji.

Kulingana na wasifu wake kwenye LinkedIn, Ghulati ni "Mkurugenzi Mtendaji aliyebobea na mwenye rekodi ya kuvutia ya kutoa suluhu za kiutendaji na za kiubunifu kwa masuala tata katika biashara za benki na huduma za kifedha duniani kote".

Wasifu wake unasema ameongoza biashara za kimataifa katika kazi yake ya miongo kadhaa katika nchi sita za Asia Pacific, Ulaya, Mashariki ya Kati na Afrika.

Ghulati amefanya kazi katika kampuni kama Citibank na HSBC.

Amesema kuwa wakazi wa London "wamekatishwa tamaa" na vyama vyote vikuu vya kisiasa na anaamini uzoefu wake kama mfanyabiashara utamsaidia kuendesha London kama "Mkurugenzi Mtendaji aliyebobea" ambaye hutoa faida kwa wote.

Akiwa mgombea binafsi, Ghulati anaamini kwamba uzoefu wake ndio London inahitaji kufufua bahati yake kama "benki ya kimataifa ya dunia" kwa kuvutia uwekezaji inayohitaji.

Katika hotuba yake, alisema: “Ninaiona London kuwa jiji la pekee la kimataifa, sawa na 'benki ya ulimwengu' ambapo tamaduni mbalimbali hukutana ili kusitawi.

"Kama Meya, nitaunda mizania ya London ili iwe chaguo kuu kwa uwekezaji, kulinda usalama na ustawi kwa wakaazi wake wote.

"Nitabadilisha na kuendesha London kwa ufanisi na kwa ufanisi kama Mkurugenzi Mtendaji aliye na uzoefu.

"London itakuwa shirika la faida ambapo faida ina maana ustawi wa wote.

“Nyote mtakuwa sehemu ya safari. Tuifanye kwa ajili ya London yetu, nyumba yetu.”

Pia alisisitiza haja ya maafisa zaidi wa polisi katika mitaa ya London.

"Ni juu ya kuwa na uhuni wa kutosha, kuwa na rasilimali kwa maafisa wa polisi kufanya kazi zao; ambayo ina maana ya kufanya mitaa kuwa salama kwa wanawake kutembea usiku, na wezi na wezi wakikamatwa na kuadhibiwa.”

Gharama za Sadiq Khan za Ukanda wa Uzalishaji wa Kiwango cha Chini (ULEZ) na Mitaa ya Chini ya Trafiki (LTNs) hazijashuka vyema kwa umma.

Lakini Tarun Ghulati ameapa kuachana na sera hizo iwapo atakuwa Meya wa London.

Alisema:

"Hatukutaka ULEZ, LTNs au vikomo vya kasi ya 20mph na sera zingine nyingi mbaya."

"Mabadiliko ya hali ya hewa yanatokea na tunahitaji kupunguza athari zake lakini hilo haliwezi kufanywa kwa kufanya kila mtu aishi dakika 15 kutoka nyumbani au kuwaadhibu wasafiri katika maeneo yenye usafiri mdogo wa umma.

"Ni mabadiliko gani tunayohitaji kufanya lazima yaendane na maoni ya umma, sio kuwekwa kiholela kwenye pochi zinazokabiliana na gharama ya maisha."

Tarun Ghulati pia alimkosoa mgombeaji wa Meya wa Tory Susan Hall.

Alidai kwamba alishindwa kuzuia sera zenye utata za Meya licha ya kuwa mjumbe wa bunge la London kwa miaka mingi.

Ghulati alitangaza: "Singekuwa mgombea wa Meya ikiwa wagombea wa kisiasa wangefanya kile wanachopaswa kufanya.

“Wametuangusha. Haya yote ni kuhusu London na Londoners.

Sera kuu za Ghulati pia ni pamoja na kuanzisha sera za kuunda nyumba za bei nafuu zaidi, kupunguza ushuru wa baraza, kuongeza umakini wa utalii katika mji mkuu wa Uingereza na kuhakikisha chakula cha bure shuleni.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unakunywa Maji kiasi gani kwa siku?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...