Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti?

Sekta ya filamu ya Mumbai inatoa jukwaa la nyota wachanga. Tunaorodhesha watu mashuhuri ambao walianza kama wasanii wa watoto wa Sauti.

Je! Ni Nyota Gani Maarufu zilizocheza Wasanii wa watoto wa Sauti? - F

"Ma, nitakapokua. Nitazunguka-zunguka pia."

Nyota kadhaa mashuhuri kutoka tasnia ya filamu ya Mumbai walianza kazi zao kama wasanii wa watoto wa Sauti.

Bila kujali wakati wa skrini, wasanii hawa wa watoto wa Sauti walicheza majukumu ya kuigiza na yenye athari katika filamu anuwai.

Baadhi ya watu mashuhuri wa Sauti waliofanya makubwa katika tasnia hii walianza kama wasanii wa watoto wakati wa miaka ya 40. Wengine waliingia kama wasanii wa watoto wa sauti kati ya katikati ya 60 na mapema miaka ya 80.

Watengenezaji wa filamu mashuhuri kama vile Raj Kapoor walikuwa na jukumu kubwa katika kutoa jukwaa la vipaji kama hivyo vya vijana, kuwatambulisha kama nyota za baadaye.

Shashi Kapoor na Padmini Kolhapure ni mifano bora ya maono ya mbele ya Kapoor.

Tunaonyesha nyota bora sana kutoka Mumbai ambao mwanzoni walionekana kama wasanii wa watoto wa Sauti.

Meena Kumari

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Meena Kumari

Meena Kumari aka Mahjabeen Bano alikuwa mmoja wa wasanii wa watoto wa kwanza kabisa wa Sauti.

Ilikuwa wakati wa filamu ya kuigiza ya kijamii, Ek Hi Bhool (1940) mkurugenzi Vijay Bhatt alimpa jina Baby Meena. Alikuwa na umri wa miaka sita au saba tu wakati wa utengenezaji wa filamu hii.

Bahen (1941) ilikuwa ushirikiano mzuri kati ya Meena Kumari na mkurugenzi Mehboob Khan. Huu ndio wakati pekee ambao wawili hao walikusanyika kufanya kazi katika filamu.

Baadaye, alikuja katika filamu zingine kadhaa kama mwigizaji wa watoto. Hizi ni pamoja na Nai Roshni (1941), Kasauti (1941), Vijay (1942), Garib (1942), Pratiggya (1943) na Lal Haveli (1944).

Alikuwa na kazi nzuri, iliyochukua zaidi ya miaka thelathini na tatu, akishirikiana na filamu zaidi ya tisini.

Baiju Bawra (1952), Sahib Bibi Aur Ghulam (1962) na Pakeezah (1972) ni zingine za sinema mashuhuri, zinazoigiza malkia wa msiba.

Madhubala

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Madhubala

Madhubala ambaye alizaliwa Mumtaz Jehan Begum Dehlavi alikuwa na kazi ya msanii wa watoto kutoka 1942-1947.

Anajulikana kama Mtoto Mumtaz, hakutambuliwa kama Manju katika muziki wa kimapenzi Msingi (1942). Anacheza binti ya Uma (Mumtaz Shanti) kwenye filamu.

Baada ya Uma kuoa Ulhas mbaya (Nirmal), yeye na Manju wameachwa kufa na njaa. Hii ilikuwa filamu ya juu kabisa ya 1942.

Alikuja katika filamu zingine nyingi kama Baby Mumtaz. Hizi ni pamoja na mumtaz mahal (1944) na Pholwari (1946). Mwisho akiwa ndiye mshikaji wa juu kabisa kwa 1946.

Kama msanii wa watoto, Rajputani alikuwa filamu yake ya mwisho. Madhubala aliendelea na kazi nzuri kama mtu mzima.

Daraja la Howrah (1958), Chalti Ka Naam Gaadi (1958) na Mughal-e-Azam (1960) ni zingine za filamu maarufu. Cha kusikitisha hakuishi kwa muda mrefu wa kutosha kuwa na kazi ndefu.

Mehmood

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Mehmood

Mehmood alikuwa mcheshi mzuri wa wakati wote na mmoja wa wasanii wa kwanza wa kiume wa watoto wa Sauti.

Anacheza toleo dogo la Ashok Kumar katika mchezo wa kuigiza wa India Kismet (1943). Katika onyesho, akicheza Madan, anaanza kubishana na mama yake wakati wa kula. Madan anamhoji mama yake, akisema:

"Wewe sio mama yangu, wala sio mama yangu halisi."

Wakati Madan anarudia vile vile kwa baba yake, anamvuta kutoka kwa sikio. Anamchapa kichwani pia.

Mama ya Madan anakuja kumtetea, baba ya Madan anamwambia mkewe kwamba amemharibia Madan. Kisha anamwuliza aondoke nyumbani.

Tukio linaisha kwa Madan kuondoka nyumbani na mama yake akimwita jina lake. Madan anaangalia nyuma kwa muda mfupi lakini anaendelea kutembea.

Mehmood aliendelea na kazi nzuri mara nyingi akicheza ucheshi katika filamu zake. Majukumu yake katika Gumnaamu (1965) na Padosan (1968) na ni miongoni mwa kumbukumbu zake za kukumbukwa.

Kwa kushangaza, Mehmood alikuwa na nafasi ya kufanya kazi pamoja na Ashok Kumar katika filamu Fanya Shule (1973).

Wakicheza majukumu mawili ya Pavitra Kumar Rai "Puttan" na Mani (Mehmood, walikuwa watoto wawili wa Diwan Bahadur Atal Rai (Ashok Kumar).

Shashi Kapoor

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Shashi Kapoor

Shashi Kapoor ambaye alikuja katika sinema kubwa kama Deewar (1975) alianza kazi yake ya filamu ya Sauti mwanzoni kama mwigizaji wa watoto.

Alikuwa na mtoto wake wa kwanza msanii kuonekana katika mchezo wa kuigiza wa muziki Aag (1948) iliyotengenezwa na kaka mkubwa Raj Kapoor.

Shashi anachukua jukumu dogo la Kenwal Khanna kwenye filamu. Tabia yake ina wasiwasi na ukumbi wa michezo, licha ya kutoka kwa historia halali ya familia.

Kwenye shule, anapenda Nimmi (Nargis) ambaye pia anafurahiya ukumbi wa michezo.

Wakati anafurahiya mchezo wa kuigiza wa shule, anashiriki ndoto yake ya kuanzisha ukumbi wa michezo, na Nimmi akicheza jukumu la kuongoza kando yake kwa mchezo.

Lakini wakati Kenwal anajiandaa kuandaa mchezo, Nimmi anamwacha kifurushi. Kenwal mchanga anachukua kutokuwepo kwa Nimmi moyoni.

Miaka miwili baadaye, Shashi aliendelea kucheza Kunwar mchanga ndani Sangram (1950). Kunwar ni mtoto aliyeharibiwa wa afisa wa polisi.

Baba yake anampora sana hivi kwamba anajikuta akijulikana sana kati ya majambazi na kamari.

Katika hali ya hasira, yeye pia anapiga bunduki ya baba yake kwa rafiki wa karibu.

Jukumu lake lingine la kushangaza lilikuwa tena katika mchezo wa kuigiza wa jinai wa Raj Kapoor Awara (1951), akicheza Raj mdogo - mtoto wa baba yake halisi wa maisha, Jaji Raghunath (Prithviraj Kapoor).

Watazamaji wanashuhudia Raj na mama yake Leela Raghunath (Leela Chitnis) wakiachwa na baba yake. Wakati anaishi katika umasikini na mama yake, pia hufanya urafiki na Rita (Baby Zubeida) shuleni.

Katika eneo la tukio, na mama yake, yeye hutoa mazungumzo yenye nguvu (32: 18):

“Ma, nitakapokuwa mtu mzima. Nitazunguka-zunguka pia. ”

Baada ya kufukuzwa shule kwa kufanya biashara ya kando, Raj anakuja chini ya mrengo wa jinai Jagga (KN Singh). Hii inabadilisha sana maisha yake.

Neetu Singh

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Neetu Singh

Neetu Singh alizaliwa Harneet Kaur. Alikuwa mmoja wa wasanii maarufu wa watoto wa sauti wakati wa miaka ya 60 na mapema ya 70s.

Kutumia jina Baby Sonia, alianza kuigiza chini ya umri wa miaka nane.

Alifanya uigizaji wake wa kwanza katika filamu Suraj (1966). Inavyoonekana, alikuwa mwigizaji Vyjanthimala ambaye alimwona Neetu baada ya kutazama densi yake ya shule.

Vyjanthimala alitoa pendekezo kali kwa Neetu Suraj mkurugenzi, T Prakash Rao. Kwa hivyo, Neetu alikuwa na jukumu dogo kwenye sinema bila kujulikana kwa hiyo.

Mwaka huo huo, alikuja kama binti wa Manohar (Ramesh Deo), Roopa, katika Dus Lakh (1966).

Walakini, mapumziko yake makubwa yakaingia Fanya Kaliyan (1968), marekebisho ya Amerika ya Mtego wa Mzazi (1968), akicheza jukumu mara mbili.

Jukumu zake mbili za Ganga na Jamuna ziligawanyika kutoka kwa kila mmoja kwa sababu ya kutengana kwa mzazi wao.

Katika ucheshi wa vitendo Waris (1969), anaonyesha Mtoto, dada wa mkuu wa kweli, Ram Kumar (Sudhesh Kumar).

Jukumu lake lingine la msanii ni pamoja na Roopa in Ghar Ghar Ki Kahani (1970) na Vidya kutoka Pavitra Paapi (1970). Baada ya kukua, alikuja kwenye filamu zilizojulikana kama Neetu Singh.

Alikuwa na kemia nzuri ya skrini na mume Rishi Kapoor, anayeonekana katika filamu maarufu kama Khel Mein (1975) na Kabhi Kabhie (1976).

Aamir Khan

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Aamir Khan

Aamir Khan alikuwa na jukumu moja muhimu kama msanii mtoto chini ya mabango ya filamu za Nasir Hussain na Watayarishaji wa United.

Alifanya filamu yake ya kwanza kama msanii wa watoto katika Yaadon Ki Baaraat (1974). Filamu hiyo ilitengenezwa na mjomba wa baba yake na msanii mashuhuri wa filamu Nasir Hussain.

Anacheza Ratan aka Monto mchanga mzuri na mzuri katika filamu.

Ratan na kaka zake wawili wakubwa, Shankar (Master Rajesh) na Vijay (Master Ravi) hujifunza wimbo wa kichwa kutoka kwa mama yao (Ashu) siku ya kuzaliwa kwa baba yao.

Wimbo unakuwa karibu sana na Ratan na kaka zake.

Katika wimbo huo, Aamir anaonekana kwa sura nadhifu sana, amevaa shati iliyochapishwa, tai ya upinde na kaptula kijivu.

Aamir kama Ratan ana jukumu dogo lakini muhimu katika filamu kwani anakua haraka, kufuatia mauaji ya wazazi wake.

Alikuwa na jukumu dogo kama Young Raj katika filamu, Madhosh (1974)

Aamir Khan aliendelea kuwa nyota mkubwa sana, akianza na kutolewa kwa mafanikio, Qayamat Se Qayamat Tak (1988).

Filamu zake zingine zilizoshinda tuzo ni pamoja na Jo Jeeta Wohi Sikandar (1992), Lagaan (2001) na Kitambulisho cha 3 (2009).

Padmini Kolhapure

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Padmini Kolhapure

Padmini Kolhapure alikuwa na bahati ya kuja kama msanii wa watoto chini ya filamu kubwa za mabango.

Maagizo ya Ravi Tandon, Zindagi (1976) ilikuwa kazi yake ya kwanza, akicheza Guddu N Shukla katika mchezo wa kuigiza wa familia.

Katika filamu hii, alishiriki skrini na wahusika wengine muhimu kama Raghu Shukla (Sanjeev Kumar).

Mwaka mmoja baadaye aliona Padmini akicheza yatima katika Dream Girl (1977) iliyoongozwa na Pramod Chakravorty.

Wahusika wakuu katika filamu hii ni pamoja na Anupam Verma (Dharmendra) na Sapna / Padma / Champabai / Dream Girl / Rajkumari (Hema Malini).

Katika mchezo wa kuigiza wa kimapenzi Satyam Shivam Sundaram (1978) iliyoongozwa na Raj Kapoor, Padmini ilionyeshwa kama toleo dogo la Roopa (Zeenat Aman).

Roopa anaishi kijijini na baba yake ambaye ni kuhani. Roopa mchanga anaonekana katika wimbo wa ibada, 'Yashomati Maiya Se Bole Nandlala.'

Yeye huharibika kutokana na sufuria ya mafuta yanayochemka kwenye uso wake. Yeye pia amechomwa kutoka shingo.

Kama matokeo, Roopa anaficha upande wa kulia wa uso wake. Licha ya tukio hili, Roopa anaendelea kubaki kiroho.

Padmini alikuwa na kazi fupi lakini yenye mafanikio akiwa mtu mzima pia. Filamu zake maarufu sana ni pamoja na Insaf Ka Tarazu (1980), Mbio wa kwanza (1980) na Woh Saat Din (1983).

Urmila Matondkar

Ni maelebu gani maarufu walioanza kama Wasanii wa watoto wa Sauti? - Urmila Matondkar

Urmila Matondkar alikuja katika filamu kadhaa za Bollwyood kama mwigizaji wa watoto. Alicheza kwanza kwa Kalyug (1983). Lakini ilikuwa katika filamu, Masoom (1983) kwamba alikuwa na nafasi ya kucheza jukumu maarufu la msanii wa watoto.

Masoom alichukua msukumo kutoka kwa riwaya, Mwanaume, Mwanamke na Mtoto (1980) na Erich Segal.

Anacheza jukumu la Pinky katika mkurugenzi wa Shekhar Kapur. Tabia ya Urmila ina hisia nyingi, haswa baada ya kuwasili mapema kwa kaka yake wa kambo Rahul Mahotra (Jugal Hansraj).

Familia ya Pinky imevunjika baada ya mama yake kugundua kuwa mumewe DK Malhotra (Naseeruddin Shah) alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na Bhavana (Supriya Pathak).

Anacheza dada mkubwa wa Minni (Aradhana Srivastav). Dada hao wawili wana nyakati tofauti pamoja.

Pinky, Rahul na Minni katika wimbo maarufu wa watoto, 'Lakdi Ki Kaathi' na waimbaji Vanita Mishra, Gauri Bapat, Gurpreet Kaur.

Pamoja na Pinky kuja kutoka kisimani kufanya familia, Urmila ana sura nzuri sana kwenye filamu. Alifanya filamu zingine kadhaa kama mwigizaji wa watoto pia, pamoja Bade Ghar Ki Betmimi (1989).

Baada ya kugeuka mtu mzima alijitokeza katika filamu kadhaa zisizokumbukwa. Rangeela na mkurugenzi Ram Gopal Verma alifanya vizuri katika ofisi ya sanduku.

Watu mashuhuri wengine walianza kama wasanii wa watoto wa Sauti - iwe na picha ndogo sana au kuwa na athari ndogo.

Sanjay Dutt ni mmoja wao. Anaweza kuonekana katika Reshma Aur Shera (1971) qawwali, 'Zaalim Meri Shraab' na mwimbaji Manna Dey.

Nyota zilizoorodheshwa ziliandaa njia kwa nyota wengine watarajiwa ambao pia walianza kazi zao kama wasanii wa watoto wa Sauti.

Alia Bhatt alionekana akicheza Reet Oberoi kijana mwoga katika mchezo wa kusisimua wa kisaikolojia Sanharsh (1999). Hakika, kutakuwa na nyota nyingi za baadaye zinazoanza safari yao ya filamu kama wasanii wa watoto wa Sauti.



Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wachezaji Wapi wa Kigeni Wanaopaswa Kutia Saini Ligi Kuu ya India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...