Je! Waasia wa Uingereza wana maoni gani kuhusu Bei ya Bei ya Nishati?

Bei kikomo ya nishati inalenga kusaidia familia kuokoa pesa kwenye bili zao. Lakini, Waasia wa Uingereza wanafikiria nini kuhusu hili na itasaidia kweli?

Je, Waasia wa Uingereza wana maoni gani kuhusu Bei ya Bei ya Nishati

"Inahisi kama shambulio la huzuni siwezi kutoroka"

Gharama ya matatizo ya maisha na kupanda kwa bei kwa ujumla kumeleta itifaki ya serikali iliyobuni 'kikomo cha bei ya nishati'.

Mnamo Oktoba 1, 2022, bili ya kila mwaka ya nishati kwa kaya ya kawaida ilipata ongezeko la 27%, kuongezeka kutoka £1,971 hadi £2,500.

Kaya zinahimizwa kutoa usomaji wa mita kwa wasambazaji wao wa nishati ili bili zao zisalie kuwa sahihi.

Hata hivyo, hata kwa usomaji maalum, familia zitalipa vizuri zaidi ya kiasi chao cha kawaida.

Sio tu kwamba hii inaleta matatizo makubwa ya kifedha lakini kaya zina mgogoro kuhusu kutumia hata umeme na gesi zao.

Hii inasababisha wasiwasi mkubwa kote Uingereza na moja ya wasiwasi kuu ikiwa ni joto wakati miezi ya msimu wa baridi inakaribia.

Bei ya juu ya nishati inahakikisha kwamba kiwango cha juu ambacho nyumba ya wastani italazimika kulipa ni £2,500.

Ingawa hii ni punguzo kubwa kutoka kwa bei ya pauni 3,549 ambayo serikali ilisema mnamo 2021, bado ni jumla ya kushangaza.

Vile vile, bili ya kila mwaka ya nishati inaweza kuwa ya chini au zaidi kulingana na kiasi cha nishati ambayo nyumba hutumia.

Kwa hivyo, tulizungumza na Waasia wa Uingereza ili kuona jinsi kofia hii itawaathiri na ikiwa wanafikiri itasaidia kweli.

Kwa Nini Bei Going Up?

Je, Waasia wa Uingereza wana maoni gani kuhusu Bei ya Bei ya Nishati

Moja ya sababu kuu za bei kupanda ni kwa sababu ya mzozo nchini Ukraine.

Ugavi uliopunguzwa wa gesi ya Kirusi umemaanisha kuwa mahitaji ya nishati haipatikani na usambazaji sahihi, kwa hiyo bei inapaswa kuongezeka kutoka kwa wauzaji.

Vile vile, mahitaji ya nishati yameongezeka baada ya vikwazo vya Covid kumalizika. Makampuni zaidi, biashara, na ofisi ambazo zilifungwa zinahitaji nishati.

Kwa mujibu wa Ofisi ya Masoko ya Gesi na Umeme (OFGEM), hili ni tukio la mara moja katika miaka 30. Na kupanda kwa bei kunaathiri kila mtu ulimwenguni.

Wasambazaji hununua nishati kwenye soko la jumla, lakini wauzaji wa jumla wameongeza bei zao na wasambazaji wengine hawawezi kushughulikia ada hiyo.

Tangu Januari 2021, wasambazaji 29 wameondoka kwenye soko nchini Uingereza. Hawa 29 walikuwa wakihudumia kaya milioni 4.3.

Kwa hivyo, soko la nishati huchukua wateja hawa wapya na gharama kubwa ya nishati hiyo hupitishwa kwa watumiaji wa nishati (umma).

Lakini hata kwa kuanzishwa kwa kikomo cha bei ya nishati, sio kweli kwamba kikomo hiki kitasimama kwa kila kaya.

Mtendaji mkuu wa Kitengo cha Nishati cha Kitaifa, Adam Scorer, anahimiza familia kupata vichwa vyao kuhusu hilo:

"Sio kweli kwamba bili zinafikia pauni 2,500 na ni muhimu kwamba watu waelewe hilo."

"Dhamana ya bei ya nishati sio buffet ya 'yote-unaweza-joto'. Ukitumia zaidi, utalipa zaidi.

"Mamilioni ya bajeti finyu hayaendani na lebo ya 'wastani'.

"Wanaweza kutumia nishati zaidi kuliko wastani kwa sababu wana hali ya matibabu, familia kubwa au nyumba ngumu sana kupasha joto. Wanaweza kukabiliwa na bili kubwa zaidi ya £2,500."

Hii imeongeza wasiwasi zaidi kwa hali hiyo na inasisitiza kiasi cha kutokuwa na uhakika karibu na gharama ya maisha.

Waasia wa Uingereza wanafikiria nini?

Je, Waasia wa Uingereza wana maoni gani kuhusu Bei ya Bei ya Nishati

Kwa kukerwa na bei kikomo ya nishati na gharama ya maisha kwa ujumla, DESIblitz alizungumza na baadhi ya Waasia wa Uingereza kukusanya maoni yao.

Jumuiya ya Asia Kusini nchini Uingereza ina jukumu kubwa katika kuongeza uchumi kupitia tasnia tofauti kama vile madereva wa teksi, maduka ya urahisi na makampuni ya sheria.

Kwa hivyo, wengine wanatatizika kushughulika na mkazo wa kuweka biashara zao hai na vile vile kuendelea kulipa bili zao. Kwa mfano, Asad Sher muuza duka kutoka Birmingham alisema:

"Wakati wa Covid, tulikuwa duka pekee lililofunguliwa katika eneo hilo. Watu wengi walitushukuru.

"Hasa wale wazee ambao hawawezi kusafiri mbali, tuko kwenye mlango wao. Sasa, tunakabiliwa na bei nyingi sana hivi kwamba sina uhakika kama ninaweza kuweka duka wazi.

"Watu wanajaribu kuokoa pesa lakini tumelazimika kuweka bei juu ya vitu na hiyo haijaenda vizuri sana.

“Ni kama tunalipa makosa ya serikali. Walifanya f**k yote wakati wa Covid, ni umma ambao walikuwa wakisaidiana.

"Sasa tunalipia masoko ya nishati na Brexit. Ingawa wanaongezewa mishahara, sina uhakika kama nitatumia joto langu nyumbani.

Sharon Rai, mmiliki asiye na leseni katikati mwa London aliongeza maoni yake:

"Bei hii haimaanishi chochote. Ni njia tu ya wao kutulisha uwongo ili ionekane kana kwamba wanafanya jambo fulani.

“Ninapozungumza na familia yangu hasa wazee huwa hawajui la kufanya. Baadhi yao tayari wamepata bili ambazo ni za juu mara 5 kuliko zile wanazolipa kawaida.

"Fikiria jinsi hiyo inavyodhoofisha kiakili. Kisha wanapaswa kupiga simu na washauri hawasaidii hata hivyo. Wanasema ushauri sawa kwa kila mtu.

“Nilimwambia shangazi yangu mwenye umri wa miaka 80 aende kuishi kwetu ili asiteseke.”

“Huyo ni mtu wa ziada ninayepaswa kumlipia lakini inamuepusha na baridi, upweke na mateso.

"Watu wengine hawana bahati ya kuwa na kile ambacho kinatisha zaidi."

Zaidi ya hayo, tulizungumza na Nhera Gill, mwanafunzi wa Leicester kupata maoni yake kuhusu kikomo cha bei ya nishati:

“Najua nyakati ni ngumu na wazazi wangu wanatatizika kukubaliana na bili zao.

"Jambo ni kama mwanafunzi, huwezi hata kusaidia familia yako kwa jinsi unavyotamani.

“Kama ningekuwa na kazi ningeweza kusaidia lakini hakuna hata mtu wa kutuajiri sasa kwa sababu hawana pesa za kumlipa mtu.

“Sote tunaichukia serikali. Nadhani wanafunzi wengi wanafanya hivyo. Hii nishati bei kikomo ni njia nyingine ya wao kujaribu kuficha nyimbo zao.

“Hakuna wanasiasa au serikali zinazotulinda kikweli. Wangeweza kufanya mabadiliko ya kweli lakini wakachagua kutofanya hivyo.”

Kwa maoni haya, inaeleweka kuwa Waasia wa Uingereza wanafikiri kwamba bei ya juu ya nishati haitasaidia hata kidogo.

Bila kujali kama kikomo kinazuia bili fulani, bei zitapanda bila kujali. Lakini hii yote inatokana na msururu wa maamuzi duni na ukosefu wa muundo wa kisiasa.

Moja ya umati kuu ambao watu wanaogopa sana ni kizazi cha wazee. Hasa wale wanaoishi peke yao au wanakabiliwa na suala lolote la afya ya akili au ulemavu wa kimwili.

Je, Waasia wa Uingereza wana maoni gani kuhusu Bei ya Bei ya Nishati

DESIblitz alizungumza na Muhammed Sohaib, daktari mstaafu mwenye umri wa miaka 75 kutoka Coventry. Alielezea jinsi bei ya nishati haimaanishi chochote:

"Serikali daima huleta mambo haya madogo ili kuvuruga umma.

"Wakati wa Covid, tazama hatua hizo zote walizoweka wakati na baada ya kufungwa kama vile kutoroka na 'kula nje ili kusaidia', na walikuwa wameenda kufanya karamu na mambo.

“Ni sawa sasa. Kikomo hiki cha bei ya nishati kiko hapa kwa sababu hawawezi kufanya maamuzi sahihi. Sasa nina wasiwasi sana kuhusu jinsi nitakavyoishi.

"Inahisi kama shambulio la maumivu ambalo siwezi kutoroka.

“Nina wajukuu nataka kuwanunulia zawadi au familia nataka kwenda kuwatembelea. Lakini nina wasiwasi zaidi ikiwa nitaweza kuishi katika nyumba yangu.

"Fikiria kuamka kila siku katika nyumba ambayo unaogopa kuoga au kupika au kula kwa sababu ya nishati ambayo itatumia."

Gagandeep Kaur, mwenye umri wa miaka 65 kutoka London alishiriki wasiwasi wake:

“Nilitoka India nilipokuwa na umri wa miaka 11 hivi pamoja na wazazi wangu. Tumelazimika kushughulika na mengi katika maisha yetu lakini hakuna kitu kama hiki.

“Ninaishi na binti yangu na mume wake na tumelazimika kupunguza baadhi ya vitu na mkwe wangu amebadilisha watoa huduma za nishati kujaribu kutuokoa pesa.

"Ndugu yangu ana umri wa miaka michache kuliko mimi na anaishi peke yake.

"Alinipigia simu siku nyingine akiwa amekasirishwa sana kwa sababu alipata bili yake ya hivi punde ambayo ilikuwa £1700."

"Alikuwa akivunjika na sasa tunamtazama kwa umakini akiingia nasi ili tujaribu kueneza gharama ya vitu."

Heera Beghal mwenye umri wa miaka 82 alielezea wasiwasi wake na hatua kali anazochukua ili kuondokana na gharama ya maisha:

“Nimeanza kutumia choma chetu na makaa kupika chakula kingi kwa siku tatu hadi nne. Ni mimi tu na mke wangu kwa hivyo inatudumu na chakula ni kitamu.

"Unajua kwa sahani za Asia, inahitaji gesi na umeme mwingi tunapotengeneza bidhaa kutoka kwa safi.

"Kufanya hivi na kisha kutumia microwave kupasha chakula ni nafuu kwetu kuliko kupika. Yeye anafanya kazi kutoka nyumbani na mimi nimestaafu kwa hivyo tayari tunatumia umeme wa kutosha kama ulivyo.

"Ninatumai hii itatuokoa pesa kwa sababu tunahitaji usaidizi mwingi iwezekanavyo. Inasikika kuwa ya kupita kiasi lakini unaposukumizwa ukingoni, unafanya maamuzi haya.”

Mwishowe, tulizungumza na Navrathi Dabba, mshauri wa masuala ya Utumishi kutoka Manchester mwenye umri wa miaka 32. Alitueleza maoni yake kuhusu bei ya nishati na mtindo wa maisha anaofanya ili kuokoa pesa:

“Bei kikomo haitanisaidia chochote. Tuna familia ya watu watano kwa hivyo najua kwa ukweli kwamba yetu bili itazidi £2,500.

"Nilijua kofia ingefaidi nyumba kama sisi lakini haifanyi kazi hivyo. Kofia itafanya kazi kwa familia ndogo pekee, lakini haifanyi kuwa bora zaidi.

"Hakuna kikomo cha bei ya nishati kwa kweli. Ni jina tu lililotolewa kwa serikali kufunika migongo yao.

"Ninafanya kazi nyumbani na nimekuwa tangu vizuizi vya Covid vilipomalizika. Lakini nimebadilisha kabisa maisha yangu sasa na kwenda ofisini kila siku.

"Ni ili niweze kutumia umeme wao siku nzima, mashine zao za kahawa, microwaves nk kwa siku nzima na zaidi ya wiki.

"Itaniokoa pesa nyumbani. Lakini basi lazima tushughulikie safari ya juu kwa sababu bei ya petroli ni ya kiwango kinachofuata.

"Kwa hivyo, nimeamua kupata basi na kulipia tikiti ya kila mwezi ambayo sio mbaya sana."

Ni dhahiri kwamba Waasia wa Uingereza hawahisi bei kikomo ya nishati italeta mabadiliko katika maisha yao.

Ni dhahiri pia kwamba watu wengi wanahisi kuwa mpango huu ni njama tu ya kuondoa umakini wa umma kutoka kwa serikali na kuifanya ionekane kama wanafanya kitu.

Mashirika yenye manufaa

Mashirika 10 ya Kukusaidia kwa Bili za Nishati - fungua

Kwa hivyo, ingawa Waasia wa Uingereza hawana imani kuwa bei kikomo ya nishati itasaidia kwa njia yoyote ile, kuna baadhi ya hatua ambazo familia zinaweza kuchukua ili kusaidia kwa gharama ya maisha.

DESIblitz iliingia katika mashirika 10 ambayo yanaweza kusaidia kaya kushughulikia bili zao.

Baadhi ya hizi ni pamoja na Turn2us, shirika la kutoa misaada la kitaifa kwa watu ambao wanatatizika kifedha.

Wanasaidia kwa gharama ya bili za nishati au maji na wanaweza kusaidia kupata ruzuku na/au fedha zinazopatikana kwa umma.

Pia kuna Wakfu wa Benki ya Mafuta ambao hutoa vocha za mafuta na vocha za benki ya chakula. Familia zinaweza kupata vocha za mafuta za thamani ya £49 wakati wa miezi ya baridi.

Mashirika mengine ni pamoja na Scope, Shelter England na Macmillan. Tazama hapa ili kujua zaidi kuhusu usaidizi unaotolewa na kampuni hizi na unachoweza kustahiki.

Ingawa kuna makampuni ambayo yanaweza kusaidia familia na fedha zao za nishati, bado ni wakati mgumu sana kwa umma.

Waasia wa Uingereza juu na chini nchini wanajitahidi kwa usawa kutafuta njia ya kumudu bili zao za nishati.

Kikomo cha bei ya nishati hakika si vuguvugu maarufu katika jumuiya hii na wengi wanahisi kuwa mambo yatakuwa mabaya zaidi kabla ya kuwa bora.

Pia inatia uchungu kufikiria kuhusu watu walio katika mazingira magumu ambao hawataweza kumudu gharama zao na wanaweza kujikuta bila kupasha joto.

Tunatumahi kuwa bei kikomo ya nishati inasaidia familia kwa njia fulani lakini kuna nyenzo za kusaidia.



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Freepik.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Mfalme Khan wa kweli ni nani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...