Mhudumu mwenye thamani ya pauni milioni 80 baada ya kuanzisha Biashara na £ 20

Mhudumu wa mkahawa aliyeanzisha biashara yake na pauni 20 tu sasa ana thamani ya pauni milioni 80, na biashara yake ikifanya kazi kimataifa.

Mhudumu mwenye thamani ya pauni milioni 80 baada ya kuanzisha Biashara na £ 20 f

"Nitashinda Cardiff, Newport, na Bristol."

Mhudumu wa mgahawa ana thamani ya pauni milioni 80, baada ya kuanzisha biashara yake ya wasambazaji wa chakula na £ 20 tu.

Shelim Hussain alikuja Uingereza kutoka Bangladesh wakati alikuwa na umri wa miaka 11.

Akikumbuka maisha yake ya mapema, Shelim alisema:

“Ni kama Slumdog Millionaire.

"Kimsingi familia yangu ililipa Pauni 3,000 ili nije hapa na watu ambao niliambiwa niwaite mama na baba."

Wazazi wake wa kweli walikaa Bangladesh wakati Shelim alifanya maisha mapya huko Cardiff.

Baada ya kile alichokiita "utoto mbaya kabisa kuwahi kutokea", maisha ya Shelim yalibadilika akiwa na miaka 18 alipopenda na msichana wa miaka 15 anayeitwa Bobi.

Alisema kuwa ikiwa anataka kumuoa, utajiri ndio jambo kuu la kuunda.

Shelim aliiambia Wales Online:

"Sikuweza kuacha kumtazama kila siku lakini sikuwa na cha kumpa."

Mhudumu mwenye thamani ya pauni milioni 80 baada ya kuanzisha Biashara na £ 20

Alipeleka magazeti wakati pia alikuwa akifanya kazi kama mhudumu katika mgahawa wa Bahari ya Hindi huko Cardiff.

Wakati muuzaji wa mkahawa alipokwisha biashara, Shelim aliona fursa.

Aliendesha gari hadi London na akarudi na sanduku sita za kamba kutoka kwa duka la jumla na akaanza kuziuza kwenye mikahawa ya hapa. Biashara yake ilizaliwa.

Miezi sita baadaye, alikuwa akifanya £ 600 kila wiki.

Alisema: "Nilitaka kuwa wakili lakini nikagundua safari hiyo itakuwa ndefu na hii ilikuwa fursa nzuri sana kuikosa."

Biashara iliendelea kukua na hivi karibuni alianza kuuza kamba, kuku na kondoo kwenye mikahawa ya Kihindi.

Katika miaka 20, alioa Bobi na biashara ikapanuka.

Mnamo 1994, alijiahidi: "Nitashinda Cardiff, Newport, na Bristol."

Leo, 10% ya biashara yake iko Wales na wengine mpakani.

Walakini, kuagiza chakula kwa kiwango cha ulimwengu kawaida hufanywa kupitia bima ya mkopo.

Biashara nzima huitegemea kwa sababu pesa ni kubwa sana wakati wa kununua bidhaa.

Biashara ya Shelim hivi karibuni ikawa mada ya kesi ya udanganyifu inayoendelea. Kama matokeo, Kikundi cha Chakula cha Euro (EFG) kiligundua bima yao ya mkopo imeondolewa pamoja na nguvu yake ya kununua milioni 30.

Alisema: “Nilipoteza kifuniko ambayo ilimaanisha hawatanipa bidhaa ambayo ilimaanisha sikuwa na chochote cha kuuza wateja wangu siku iliyofuata.

"Kila mtu alidhani EFG ilikuwa ikiendelea lakini haikuwa hivyo. Hatukuwa na pesa. ”

Ili kuifanya kampuni iendelee, Shelim aliuza mali zake nje ya nchi na kuwekeza pesa zake mwenyewe.

Mnamo 2017, Shelim alikuwa chini ya uchunguzi wa ushuru kwa "jambo dogo" na hivi karibuni benki ziliacha kumuunga mkono.

Walakini, kampuni kubwa ya kuku wa Brazil BRF SA iliendelea kufanya kazi na EFG.

Lakini basi kampuni hiyo ilipigwa marufuku kutoka EU mnamo 2017 baada ya kugundulika kuwa ilihonga wakaguzi wa serikali kupata nyama na mauzo ya nje kupitishwa kwa nchi ulimwenguni.

Alipoacha kufanya biashara nao, Shelim alikuwa na deni lao pauni milioni 21.

Aliuza Kukd.com kwa timu ya usimamizi, alilipa nusu ya kile alichukua kutoka kwa ruzuku ya serikali na ana mpango wa kulipa iliyobaki kila mwezi.

Serikali ya Welsh ilithibitisha, "kampuni hiyo inaendelea kulipa".

Alisema: “Lazima niheshimu neno langu. "Maisha yangu yote yamekuwa yakiheshimu neno langu."

Uchunguzi wa udanganyifu mwishowe ulishinda.

Shelim pia alifanya kata ya mwisho katika kutafuta mwekezaji mpya Jimbo la Dragons.

Hivi karibuni alionekana kwenye kipindi kingine cha Runinga ambacho kilimpa ufahamu juu ya biashara yake mwenyewe na atarushwa hewani baadaye mnamo 2021.

Janga la Covid-19 hivi karibuni liliongeza biashara yake.

Mhudumu wa zamani alisema:

"Moja kwa moja niligundua tunahitaji kuzingatia kuchukua.

"Katika mchujo wa kwanza McDonald's, Burger King, Nando zote zilifungwa.

"Kuchukua ndio tasnia pekee iliyofunguliwa na ndio iliyotusaidia."

EFG alikuwa mmoja wa wauzaji pekee aliyefunguliwa kitaifa, akihudumia migahawa 4,000 nchini Uingereza kila wiki.

Ilimaanisha 2020 itakuwa moja ya miaka yao ya faida zaidi na 2021 inadhihirisha kuwa bora zaidi.

Benki na kampuni za bima zilijitolea kumfunika tena.

Mhudumu mwenye thamani ya pauni milioni 80 baada ya kuanzisha Biashara na £ 20 2

Aliendelea: "EFG ndio faida kubwa zaidi kuwahi kuwa katika maisha yangu."

Katika 2019, EFG ilitengeneza Pauni 500,000 na imewekwa kuongezeka hadi Pauni milioni 5.

“Hiyo ni kutoka kwangu kujitolea mhanga afya yangu kwa biashara yangu.

“Miaka mitatu iliyopita imekuwa mbaya sana. Nimeokoa kampuni yangu lakini imeathiri afya yangu. ”

Shelim sasa amenunua machinjio huko Dorset na anapanua bohari zake kote Uingereza.

Juu ya uamuzi wake wa kununua machinjio, Shelim alisema:

"Kazi yangu ni kuona siku za usoni."

Anataka kupata usambazaji wake wa nyama nchini Uingereza kwa sababu "China ina njaa na inakula kila kitu".

Baada ya vizuizi vyote, alihifadhi makubaliano ya upepo katika Kukd.com na anatarajia kufurahiya maisha na Bobi.

“Nataka kuzunguka ulimwengu na mke wangu.

"Kazi yangu imenipeleka ulimwenguni kote lakini kile nilichowahi kuona ni viunga vya uwanja wa ndege, ndani ya teksi, na vyumba vya hoteli - kamwe sio nchi niliyokuwa. Ilikuwa kiwanda, hoteli, kiwanda."

Biashara sasa ni muuzaji mkubwa wa Uingereza kwa soko la chakula la Asia na mauzo ya pauni milioni 105 na wafanyikazi 1,500 ulimwenguni.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Bhangra ameathiriwa na kesi kama Benny Dhaliwal?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...