Thug mkali alitiwa jela kwa Wiki Sita za Mashambulizi Matata

Suleman Amin jambazi mkali ametiwa jela kwa msururu wa mashambulio kwa kipindi cha wiki sita ambacho aliwasababisha wahasiriwa kadhaa.

sita

Amin alimshambulia mwanamke ambaye alikuwa akisukuma pram

Thug Suleman Amin, mwenye umri wa miaka 20, alianza kushambulia vurugu kwa kipindi cha wiki sita. Ambapo alivunjika fuvu la mwathiriwa, akavunja kichwa cha mama ukutani na kumshambulia baba akiwa ameshikilia mtoto.

Amin amefungwa jela kwa miaka sita kwa mashambulio yake kwa watu kadhaa kwa sababu alikuwa na kinyongo cha aina fulani kwao.

Usikilizaji wake katika Korti ya Bradford Crown uliambiwa mvulana wa miaka 17 alikuwa mmoja wa wahasiriwa wake. Alimshambulia kwa nguvu huko McDonald's huko Halifax, wafanyikazi wa kushangaza na wateja.

Tukio hilo lilinaswa kabisa kwenye CCTV mnamo Aprili 2018.

Picha zilizoonyeshwa kortini zinamuona Amin akimwangusha mwathiriwa wake kwa ngumi moja. Halafu, akiwa amelala fahamu na kulala juu ya meza, alimpiga tena katika shambulio baya.

Pia, Amin alimpiga ngumi mtu mwingine ambaye alijaribu kumsaidia mwathiriwa na akampa jicho jeusi kama matokeo. Alijitahidi na mwanamke pia ambaye alijaribu kuingilia kati.

Mhasiriwa huyo wa ujana alipata majeraha makubwa, pamoja na fuvu la kichwa lililovunjika na wakati akienda hospitalini alitokwa na damu kwenye ubongo na mshtuko mara mbili. Alilazimika kukaa hospitalini kwa wiki nane baada ya shambulio.

Shambulio hilo labda limepunguza uwezekano wa kijana aliyejeruhiwa kujiunga na vikosi vya jeshi.

Mashambulio mengine ya vurugu yaliyofanywa na Amin hayakuwa ya kutisha sana au ya kusikitisha kwa kipindi cha wiki sita.

Amin alinaswa kwenye CCTV tena kwa wiki kadhaa kabla ya shambulio la McDonald. Alimpiga kwa nguvu na kumpiga muhuri kijana mwingine mara tano ndani ya duka la dawa la Buti lililoko barabara ya Keighley huko Halifax.

Akishtaki, Eddison Flint aliiambia korti kwamba hata baada ya mahojiano na polisi juu ya shambulio hilo mbili, katika barabara ya Halifax, Amin alimshambulia mwanamke ambaye alikuwa akisukuma pram na mtoto wake ndani.

Mashuhuda walimwona Amin akipiga kichwa cha mama ukutani na alipoanguka chini alionekana akimpiga teke.

Halafu siku hiyo hiyo, Amin alikwenda nyumbani kwa mwanamke huyo na Kushambuliwa mwenzi wake. Alitumia silaha ya kilabu juu yake licha ya kwamba mtu huyo alikuwa amemshika binti yake mchanga.

Baada ya shambulio baya juu ya baba alipata majeraha kichwani, mabegani na mgongoni, na mtoto alipata michubuko kwenye paji la uso.

Akimtetea Amin, wakili wake Ken Green alisema kwamba Amin ambaye alikuwa na umri wa miaka 19 wakati huo alikuwa katika hali dhaifu ya afya ya akili.

Green alisema Amin alikuwa na hisia za malalamiko kwa kila mmoja wa wahasiriwa, ikiwa ni sawa au la, aliripoti Mtihani Moja kwa Moja.

Amin alikiri makosa aliyotenda. Hizi ni pamoja na kuumiza vibaya mwili, kujaribu kuumiza vibaya kwa kusudi, shambulio na shambulio la kawaida.

Jaji Colin Burn ambaye alikuwa ameangalia picha za CCTV za shambulio la McDonald alisema kuwa wakati Amin alikuwa katika mazingira magumu kihemko wakati huo, hakuwa tayari au alikuwa na uwezo wa kudhibiti hasira yake isiyo na sababu.

Jaji Burn alisema:

"Wakati unafanya makosa haya ulikuwa kijana mkali sana."

Jaji aliiambia korti kuwa uhalifu wa Amin ulionyesha kuwa "alikuwa nje ya udhibiti" wakati wa mashambulio katika kipindi hicho.

Amin amepelekwa gerezani katika taasisi ndogo ya wahalifu kwa makosa yake.



Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utaangalia vivuli hamsini vya kijivu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...