Mapigano ya Fimbo kali yanaibuka na Wanawake na Wanaume nchini Pakistan

Video ya vita vikali sana na utumiaji wa vijiti na wanaume na wanawake katika kijiji cha Pakistani imeonekana. Picha zinaonyesha viwango vikali vya vurugu.

Mapigano ya Fimbo kali yanaibuka na Wanawake na Wanaume nchini Pakistan

Wanawake wenye silaha na vijiti wanaonekana wakigoma wanaume na kinyume chake

Video imeibuka kwenye mitandao ya kijamii ambayo inaonyesha mapigano makali sana yanayofanyika na dandhas (vijiti) katika barabara ya kijiji cha Pakistani.

Mapigano hayo yanaonyesha watu kadhaa wanaohusika kwenye vita hiyo wakiwemo wanawake ambao hawajizui na vurugu zao mbaya za vurugu kwa kutumia silaha za mbao.

Ripoti zinasema kuwa mzozo huo unafanyika katika kijiji cha eneo la Lahore nchini Pakistan.

Makelele na viapo vinasikika wakati vita kati ya vyama vinasonga juu na chini kwa gali (barabara) ya kijiji.

Wakati sababu haswa ya mapigano bado haijulikani wazi ni nini dhahiri ni kwamba kiwango cha vurugu ni cha kutisha sana na yenye madhara kwa wale wanaopokea makofi.

Wanawake wenye silaha na vijiti wanaonekana wakigoma wanaume na kinyume chake.

Vurugu ni wazi juu ya jambo kubwa ambalo ilianza katika kijiji hiki cha mbali nchini Pakistan.

Mwanamke aliyevaa salwar kameez ya jadi ya zambarau anaonekana akipigana moja kwa moja akitumia fimbo yake dhidi ya mwanamume aliyevaa kahawia. Wote wanapigania kudhuriana kwa kudharau kabisa kila mmoja kuwa mwanamume au mwanamke.

Anampiga makofi wakati anajibu kwa mapigano kama hayo kurudi kwenye fimbo yake. Vikundi vingine vidogo vya wapiganaji vinaonekana katika mapigano kama hayo kwa kutumia vijiti.

Mapigano ya Fimbo Vurugu yanazuka na Wanawake na Wanaume huko Pakistan - mtaani

Video ya kutatanisha iliyopigwa na mtazamaji inaonyesha ukali wa vurugu zinazofanyika na mayowe na kelele kusikika kutoka kwa wanawake na wanaume waliohusika.

Kuna watu kwenye video wanajaribu kusitisha mapigano na kuwapigia kelele wakisema "simamisha mapigano".

Walakini, hakuna mtu anayesikiza wakati mapigano yanazidi kuelekea mlango wa mbele wa rangi ya nyumba katika barabara ya kijiji.

Wanawake wanaonekana wakikimbia na kutoka nje ya nyumba huku mayowe yakijaa hewani.

Wanaume husikika wakisema "waokoe kutokana na [mapigano] haya".

Mwanamke aliyevaa sawar na nyeupe salwar kameez na dupatta ya zambarau husikika akipiga kelele "Mimi ndiye nitakayekuua," wakati anatumia fimbo kugonga chini kujaribu kumtisha mtu yeyote anayekuja kwake.

Kisha anatupa fimbo yake kwenye ukuta ulio mkabala naye. Kisha milango ya nyumba hufunga ambayo imechorwa magenta nje na kufungua tena.

Halafu, mwanamke anatoka nje ya nyumba akiwa amebeba tawa (chombo kizito cha chuma kilichotumiwa kupika chappatis) na anaanza kutumia hii kama silaha inayompiga mwanamume na wengine nayo, ambao wanajaribu kusitisha mapigano.

Kuna machafuko kabisa karibu na barabara hii ya kijiji na mapigano ya mini bado yanafanyika kati ya wanaume na wanawake.

Tawa huchukuliwa kutoka kwake ili kumzuia kuumiza wengine. Kwa wakati huu mwanamume anashikwa na kushikiliwa na wanaume na wanawake wachache na kelele za "mwache aende" zinasikika.

Mtu huyu ambaye anaonekana kuwa mhusika wa hoja na vita kisha anakamatwa na kushikiliwa na umati wa watu, ambao hawataki atoroke.

Video hiyo inamwonyesha mtu huyu mwishoni kama mtu anayeweza kuhusika na tukio hili la vita vikali na vya kushangaza.

Tazama video ya pambano la fimbo ya kushangaza:

 

 

Imetumwa na Alaka Poa tu Jumanne, 15 Oktoba 2019



Amit anafurahiya changamoto za ubunifu na hutumia uandishi kama nyenzo ya ufunuo. Ana nia kubwa katika habari, mambo ya sasa, mwenendo na sinema. Anapenda nukuu: "Hakuna chochote katika maandishi mazuri ni habari njema milele."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umekuwa mwathirika wa unyanyasaji wa mtandao?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...