Je! Siku ya Wapendanao ni mwiko nchini India?

Siku ya wapendanao ni kiini cha vita vya kitamaduni nchini India kati ya wa kisasa na wanajadi. Ripoti ya DESIblitz.

Siku ya wapendanao India

"Mtu yeyote anayepatikana akionyesha upendo kwenye Facebook, Twitter, au WhatsApp atashikwa."

Sherehe ya Siku ya wapendanao inazidi kuwa maarufu nchini India, haswa katika miji ya jiji ambayo inakabiliwa na mabadiliko ya kitamaduni haraka.

Huru kutoka kwa vizuizi vya ukabaila wa vijijini, kumekuwa na kuvunjika kwa tabia za jadi na miundo ya jamii.

Miji hiyo inashuhudia uhamaji mkubwa wa wanawake, media huru ambayo inatangaza picha zaidi za ngono kwenye filamu na matangazo ya Runinga, kushuka kwa ndoa zilizopangwa, na kuongezeka kwa ngono kabla ya ndoa.

Katika India hii mpya, Siku ya wapendanao ni biashara kubwa na ina thamani zaidi ya Rupia. 15,000,000,000 (Pauni 158,000,000).

Walakini, India bado ni jamii ya kihafidhina kijamii, ambapo watu hawana wasiwasi juu ya maonyesho ya mapenzi ya umma, na ambapo busu inaweza kukupeleka gerezani.

Siku ya wapendanao IndiaUnaweza kukamatwa kwa "uchafu" chini ya Kanuni ya Adhabu 294 (a), na kifungo cha juu cha miezi mitatu.

Mnamo Septemba 2008, wenzi wa ndoa walikamatwa kwa kufanya hivyo tu, lakini kwa Mahakama Kuu ya Delhi kutupilia mbali kesi hiyo miezi sita baadaye.

India ni nchi ambayo ghasia zilianza katika miji mingi na sanamu zilichomwa moto, baada ya Richard Gere kumpiga busu Shilpa Shetty kwenye mkutano wa uhamasishaji wa Ukimwi huko Delhi mnamo 2007.

Wakijali kasi ya mabadiliko ya kitamaduni ambayo utandawazi unaleta India, wengi huiona Siku ya wapendanao kama aina ya ubeberu wa kitamaduni, na upingamizi wa tamaduni ya India.

Kwa wengine, hisia za kibinafsi za wasiwasi na ghadhabu haitoshi, na wanahisi hitaji la kutoa maoni yao kwa umma, au kulazimisha kwa wengine.

Siku ya wapendanao India

Sehemu za India zimeshuhudia mikutano ya hadhara dhidi ya Siku ya Wapendanao, na polisi wa maadili na serikali au na vikundi vilivyojiteua.

Mnamo 2010, polisi wa jimbo la Maharashtra waliripotiwa kulenga maadhimisho ya Siku ya Wapendanao.

Na mnamo 2013, serikali ya jimbo la Maharashtra iliamuru vyuo vikuu kuwazuia wanafunzi kusherehekea Siku ya Wapendanao.

Mnamo mwaka wa 2015, Mahasabha wa Kihindu amechukua joho ya mlezi wa maadili na kuahidi kuwaoa kwa nguvu wale wanaosherehekea Siku ya Wapendanao kama adhabu.

Ikiwa wenzi hao ni Wahindu, wataolewa mara moja katika harusi ya Arya Samaj. Walakini, ikiwa wenzi hao ni wa imani baina yao, watarejeshwa kwenye zizi la Wahindu kupitia ibada ya "Shuddhikaran" (utakaso).

Rais wa kitaifa wa Hindu Mahasabha, Chandra Prakash Kaushik, alisema: "Hatupingani na mapenzi, lakini ikiwa wanandoa wanapendana basi lazima waolewe. Pia tutawajulisha wazazi wao. ”

video

Na hiyo sio yote. Kwa kuongezea, Bwana Kaushik alisema kuwa kuna timu nane za media ya kijamii zinazofuatilia wavuti kwa ujumbe wa wapendanao.

Alisema: "Mtu yeyote atakayepatikana akionyesha upendo kwenye Facebook, Twitter, au WhatsApp atashikwa."

Badala ya kutishwa, wengi wameona kuwa ya kuchekesha. Tweet ifuatayo ni mfano halisi wa jinsi Hindu Mahasabha alivyodhihakiwa kwenye media ya kijamii:

Hapo zamani, njia moja mpya ambayo vijana wa India walipambana na polisi wa maadili ilikuwa kushiriki katika kampeni ya kubusu watu wengi.

Kuanzia Kerala, harakati ya maandamano ya busu ya Upendo ilienea India, katika miezi ya mwisho ya 2014.

Tafrija ya kumbusu ilivuka nchi nzima, hadi Mumbai, Hyderabad, Delhi, na Kolkata, na kikundi chake cha facebook kilipokea zaidi ya kupenda 120,000.

Busu ya Upendo Maandamano IndiaRahul Pasupalan, muundaji mwenza wa ukurasa wa facebook wa harakati ya busu ya Upendo alisema: "Tulitaka kuonyesha jinsi wanadamu wanaonyesha upendo wao. Busu ni usemi mfupi na mtamu. ”

Picha ya Bwana Pasupalan akimbusu mkewe nyuma ya gari la polisi baada ya kuzuiliwa, ilienea kwenye mitandao ya kijamii.

Mratibu wa busu ya Upendo ya makao yake huko Delhi, Pankhuri Zaheer, 26, alisema: "Sio tu juu ya kumbusu. Ni kuhusu ndoa kati ya matabaka, ndoa kati ya dini, mahusiano ya kuishi. ”

Wengi wa wale wanaopinga Siku ya Wapendanao wanaweza kuhisi kutishiwa na mabadiliko ya jukumu la wanawake katika jamii.

Sameera Khan, mwandishi na mtolea maoni juu ya jinsia nchini India alisema:

"Ni wakati wanawake wanataka kupata nafasi ya umma kwa raha, kutangatanga, kukaa kwenye benchi la bustani na kusoma, au kutangamana na rafiki wa kiume, au kama tunavyosema, kuzunguka, hapo ndipo jamii ya Wahindi haiko sawa nayo. "

Kwa kuongezea, bado kuna upinzani mkubwa kwa ngono inayozungumzwa na kushughulikiwa wazi. Kunaweza kuwa na sababu elfu kadhaa za hii. Shule moja ya kufikiria ni kwamba wengi bado wanaona ngono kama dhambi, na wanatamani kama kuhusishwa na hatia.

Progressives bila shaka ingekejeli unafiki huu. Wangesema kwamba watetezi wanaodhaniwa wa utamaduni wa India wanahitaji kuchukua masomo ya historia.

Inavyoonekana kutajwa kwa kwanza kwa busu kwa maandishi ilikuwa katika maandishi ya kale ya Kihindu ya Sanskrit, the Vedas.

Nyingine ya kazi za fasihi za zamani zaidi nchini India, shairi la Epic, the Mahabharata, pia anataja busu.

Katika hadithi za Wahindu, Mungu wa Upendo ni Kamadeva, ambaye alifanya wanandoa kupendana kwa kupiga mishale iliyotengenezwa kwa maua kutoka kwa upinde uliotengenezwa na miwa.

Madhya Pradesh ni nyumbani kwa Kikundi cha Makumbusho cha Khajuraho. Ni sanamu za zamani ambazo zinaonyesha kujamiiana na kucheza mbele kwa njia wazi kabisa.

Na wakati wowote asili ya busara ya jamii ya Wahindi inazungumziwa, wale wanaocheza "wakili wa shetani" siku zote wataelekeza kwa moja ya mauzo ya nje maarufu nchini India, Kama Sutra.

Ikiwa Siku za wapendanao za hivi karibuni ni kitu chochote kinachopita, tegemea media ya habari ya India iwe na shughuli mnamo 14 Februari

Kinyume chake, tarajia wale ambao wamejitolea kusherehekea Siku ya wapendanao, kuwa wajinga na wenye kusudi katika kusudi lao.

Kwa vyovyote vile, Cupid atakuwa akifurahisha akichanganya michezo mingi.

Harvey ni Rock 'N' Roll Singh na geek ya michezo ambaye anafurahiya kupika na kusafiri. Jamaa huyu mwendawazimu anapenda kufanya maoni ya lafudhi tofauti. Kauli mbiu yake ni: "Maisha ni ya thamani, kwa hivyo kumbatia kila wakati!"

Picha kwa hisani ya New Indian Express na Press Trust ya India



Nini mpya

ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatumia zaidi Media gani ya Jamii?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...