Mtu wa Kipunjabi wa Amerika alipiga na Nyundo katika Uhalifu wa Chuki

Mwanamume wa Kipunjabi kutoka Amerika alishambuliwa kwa nyundo katika hoteli ya New York City. Anasema shambulio hilo lilikuwa tukio la uhalifu wa chuki.

Punjabi Man Struck na Nyundo katika Uhalifu wa hivi karibuni wa chuki-f

"Nilikuwa kijana tu wa kilemba ambaye alikuwepo."

Mwanamume wa Kipunjabi kutoka Amerika amekuwa mwathirika wa madai ya uhalifu wa chuki baada ya kushambuliwa kwa nyundo.

Tukio hilo lilitokea huko Brooklyn, New York City.

Mwanamume huyo, Sumit Ahluwalia, alishambuliwa kwa nyundo katika ukumbi wa hoteli ya Quality Inn Jumatatu, Aprili 26, 2021.

Sumit Ahluwalia anafanya kazi katika hoteli kama msimamizi wa shughuli.

Jamii ya Wahindi katika Jiji la New York inakusanyika baada ya video ya uchunguzi wa shambulio hilo kutolewa.

Jamii inaamini kuwa shambulio hilo lilitokana na chuki, kwa sababu ya mavazi ya mwathiriwa, haswa kilemba chake.

Walakini, polisi haichunguzi tukio hilo kama uhalifu wa chuki.

Punjabi Man Struck na Nyundo katika Uhalifu wa hivi karibuni wa Chuki-punjabi

Video ya ufuatiliaji inaonyesha mtuhumiwa huyo akionekana kumpiga Ahluwalia kichwani na nyundo kabla ya kukimbia.

Akizungumza na CBS2, mtu huyo wa Kipunjabi alishiriki uzoefu wake, akisema:

"Alitoa nyundo kutoka mfukoni mwake na kunipiga kichwani kwa nguvu kama hii."

Akifafanua maelezo hayo, Ahluwalia alisema kwamba mtu huyo aliingia kwenye kushawishi na kuanza kumfokea na wafanyikazi wa dawati la mbele kabla ya kumtemea mate usoni mara tatu. Aliongeza:

"Nilirudi nyuma nikasema, 'Hei kaka, nini kilitokea?

"[Alisema,] 'Wewe si ndugu yangu. Wewe sio ngozi sawa. Sikupendi. ”

Juu ya ikiwa alikuwa amelengwa haswa, Ahluwalia alisema:

"Nadhani hivyo kwa sababu nilikuwa mtu wa kilemba tu ambaye alikuwepo."

Polisi wameshiriki picha ya anayedaiwa kuwa mshambuliaji na kwa sasa wanajaribu kumtambua mtu huyo.

Sumit Ahluwalia alihamia kutoka India mnamo 2017.

Shambulio hilo limemuacha mwenye umri wa miaka 32 akitetemeka. Ahluwalia alisema:

“Sasa naogopa kwa namna fulani… Sasa wakati ninakwenda kazini, wakati natembea, nina hofu, kama labda mtu anakuja.

"Kila mtu anakuja katika nchi hii na matumaini mapya, lakini sasa kuna kitu, hisia nyingine akilini, kama kwanini, sikusema chochote, kwanini hii ilitokea kwangu?"

Uhalifu wa chuki

Wanachama wa Asia ya Kusini na jamii ya Wapunjabi ilijiunga na wanasiasa Jumamosi, Mei 1, 2021, kusema dhidi ya wapinzani wa Asia chuki.

Mwanachama wa baraza la jiji Adrienne Adams alihutubia mkutano huo. Alisema:

"Tutaendelea kukuza umoja katika jiji letu, na tutasimama dhidi ya upendeleo na tutasimama dhidi ya chuki."

Wakili Japneet Singh anasema shambulio hilo ni chungu. Wakili Singh aliongeza:

"Tunapaswa kukubali kila mtu. Sote tunastahili maisha yenye hadhi, maisha yenye heshima. "

Aliendelea kusema kuwa ufahamu zaidi na elimu zinahitajika kumaliza chuki inayosababishwa na ubaguzi wa rangi.

Mtu huyo wa Kipunjabi alisema kwamba alikuja Merika na moyo uliojaa matumaini na anataka tu kuwa mali. Alifafanua:

“Watu wanapaswa kujua kwamba hawa vijana wa kilemba, tuko hapa kusaidia. Hatuko hapa kumdhuru mtu yeyote.

"Sisi pia hapa tunajitahidi, tukifanya kazi sisi wenyewe.

"Amka asubuhi saa 6:00 asubuhi, nenda nyumbani saa 7:00 jioni, 9:00 jioni wakati mwingine, na hatustahili hii."

Ahluwalia alipata majeraha madogo kichwani, ambayo yalitia ndani kutokwa na damu ndani lakini inatarajiwa kuwa sawa.

Walakini, anaamini kwamba ilikuwa kilemba chake ambacho kilizuia majeraha yake kuwa makali zaidi.

Tazama Ripoti ya Habari ya Tukio hilo. Onyo - Picha za Kusumbua

video

Shamamah ni mhitimu wa uandishi wa habari na saikolojia ya kisiasa na shauku ya kuchukua sehemu yake kuifanya dunia iwe mahali pa amani. Anapenda kusoma, kupika, na utamaduni. Anaamini: "uhuru wa kujieleza na kuheshimiana."

Picha kwa hisani ya CBS2