Daktari wa India wa Amerika alipigwa na Polisi wakati wa Maandamano ya Wakulima

Dk Swaiman Singh na wenzake juu ya majukumu ya kujitolea ya matibabu walipigwa "kikatili" polisi wa India wakati wa maandamano ya wakulima huko Delhi.

Daktari wa India wa Amerika alipiga Polisi wakati wa Maandamano ya Wakulima f

"Walivunja mikono ya madaktari watatu"

Picha za kusumbua zinazosambaa mkondoni zinaonyesha jinsi daktari wa India wa Amerika na timu yake walipigwa vibaya na Polisi wa India huko Delhi wakati wa maandamano ya wakulima mnamo Alhamisi, Januari 28, 2021.

Dk Swaiman Singh, daktari wa India Mmarekani kutoka New Jersey, ameelezea jinsi yeye na timu yake walipigwa kikatili na kutupwa wakati walijaribu kusaidia watu waliojeruhiwa katika mapigano makali.

Kwa kushangaza, madaktari wa kujitolea walikuwa wakisaidia polisi aliyejeruhiwa wakati waliposhambuliwa na maafisa wengine 10 hadi 15.

Dk Singh alisema:

“Walitupiga kikatili. Walivunja mikono ya madaktari watatu, wakampiga mvulana kwenye fuvu, karibu akafungua fuvu lake.

"Piga wavulana mguuni ambao wana michubuko kote miguuni, mmoja wao alikuwa ameshikilia fimbo ya IV wakati tulikuwa tukimshinikiza afisa wa polisi wakati huo."

Siku ya Alhamisi, Januari 28, 2021, maelfu ya wakulima walikutana na mabomu ya machozi na polisi wakiwa na viboko katika vizuizi huko Delhi.

Angalau mkulima mmoja aliuawa.

Machafuko hayo yalianza wakati moto ulipopigwa usoni mwa mkulima ambaye alikuwa akiendesha trekta na akashindwa kudhibiti kugonga kizuizi na kujeruhi maafisa wengi na waandamanaji.

Hakuna huduma ya dharura ya Serikali iliyokuwa ikisubiri kusaidia.

Dk Singh alifunua:

"Mkulima, maafisa wa polisi au CRPF (Jeshi la Polisi la Akiba la Kati)…. Hatukuona tofauti yoyote kwetu sisi wote walikuwa wanadamu na kama madaktari, ilikuwa ni jukumu letu kutumikia.

"Lakini baada ya saa moja… jambo la pili unajua kundi la maafisa wa polisi wapatao 10 hadi 15 walikimbilia kuelekea tulipokuwa na kuanza kuwapiga hawa watu wawili (karibu) na fimbo.

“Na kwa kuwapiga walianza kutupiga, wakitupiga kikatili. Picha hizo zinashtua, unaweza kuona kwenye video kutoka kwa watazamaji. ”

https://www.instagram.com/p/CKp6tKNFUtg/

Mnamo Novemba 2020, alikuwa amesafiri kwenda India kwa dharura ya kifamilia lakini aliamua kubaki ili kusaidia baada ya kuona uzito wa hali hiyo.

Amekuwa akitoa misaada kwenye mipaka ya Delhi kwani, makumi ya maelfu ya wakulima wamekuwa wakipiga kambi nje kidogo ya mji mkuu kwa miezi miwili.

Dk Singh pia inaendesha NGO inayoitwa 5 Rivers Heart Association, ambayo iliunda magari ya wagonjwa 32 na wajitolea 220 kutoa msaada mnamo Alhamisi.

Amekuwa akichapisha video kwenye mitandao yake ya kijamii akifunua kile kinachotokea ardhini, ambapo zinategemea.

Katika chapisho moja anasisitiza kuwa maandamano hayaungi mkono na dini yoyote bali ni kwa ajili ya mkulima na hiyo ni wakulima wote kutoka kwa dini zote.

Daktari wa India wa Amerika alipiga Polisi wakati wa Imani ya Wakulima - imani

Maandamano ya wakulima nchini India yamekuwa ya amani hadi Alhamisi, Januari 28, 2021, wakati serikali ilipokata muunganisho wa mtandao kwenye tovuti kuu.

Umeme pia ulikatwa, na chakula na maji vilizuiliwa na polisi.

Maandamano ya wakulima yanachukuliwa kuwa maandamano makubwa zaidi katika historia.

Hasa haswa, wanapigania uondoaji wa sheria mpya, ambazo zitapendeza wanunuzi wakubwa wa kibinafsi juu ya wazalishaji wanaoharibu maisha yao.

Baada ya hafla za Alhamisi, polisi waliwakamata watu 200 na kuwashtaki wale waliovunja vizuizi vya 'vurugu na uharibifu'.

Wanaharakati, waandishi wa habari na wanasiasa pia wameshtumiwa kwa kusema dhidi ya ukatili wa polisi na kuwatuhumu kwa uchochezi na kuchochea vurugu katika eneo hilo.

Viongozi ulimwenguni kote pia wameelezea hisia zao juu ya visa vya Alhamisi.

Kwa mfano, Mbunge wa Labour wa Slough Tanmanjeet Singh Dhesi alisema "alishtuka na kusikitishwa" baada ya kuona picha za umati.

Siku ya Ijumaa, Januari 29, 2021, kikundi cha wanaume 200, wanaoaminika kuwa wazalendo wa Kihindu walishambulia wakulima katika Mpaka wa Singhu, maeneo kuu ya maandamano.

Ripoti ya video ya kituo cha habari cha hapa pia ilionyesha moja Sikh mkulima akivutwa kutoka kwenye eneo la maandamano, alipigwa na kuvuliwa kilemba chake na suruali kabla ya kubebwa na mamlaka.

Dk Singh anahofia hali hiyo itasababisha vifo vya waandamanaji wengi zaidi katika siku zijazo. Alisema:

"Watu watakufa hapa, tunabanwa, laini za chakula zinakatwa, maji yanakatwa na viunganisho vya wavuti vinakatwa.

“Hii ni mbaya. Watu wataanza kufa kwa siku moja, mbili au tatu ikiwa sio leo .... Wakulima hawa wanakufa haswa. ”

Duru kumi na moja za mazungumzo kati ya vyama vya wafanyakazi na serikali hadi sasa zimeshindwa kupunguza hali hiyo au kufikia makubaliano ya aina yoyote.



Manisha ni mhitimu wa Masomo ya Asia Kusini na shauku ya uandishi na lugha za kigeni. Anapenda kusoma juu ya historia ya Asia Kusini na huzungumza lugha tano. Kauli mbiu yake ni: "Ikiwa fursa haigongi, jenga mlango."

Picha kwa hisani ya swaiman_singh Instagram






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Sababu ya ukafiri ni

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...