Je! Chuo Kikuu ni Lazima kwa Waasia wa Uingereza?

Waasia Kusini wanaonekana kupenda sana chuo kikuu. Inabaki kuwa kazi ya kifahari kwao na kwa hivyo kwa sababu inaweza kupata faida nyingi. Lakini ni lazima?

Je! Chuo Kikuu ni Lazima kwa Waasia wa Uingereza?

Je! Unapata digrii kwa jamii, kwa familia yako au kwako mwenyewe?

Takwimu zinaonyesha kuwa katika kipindi chote cha maisha, wahitimu hupata karibu pauni 100,000 zaidi ya yule asiyehitimu.

Digrii bado ni muhimu na haswa, inajali Waasia wa Uingereza. Utafiti unaonyesha kuwa makabila madogo yana uwezekano mkubwa wa kwenda chuo kikuu kuliko wale wa asili nyeupe ya Uingereza.

Utafiti uliofanywa na UCAS mnamo 2013 uligundua kuwa katika umri wa miaka 18, asilimia 39 ya wale kutoka familia nyeusi, asilimia 41 ya wanafunzi wa Asia na asilimia 57 ya wale kutoka asili ya Wachina waliomba chuo kikuu. Kwa kulinganisha, asilimia ya wanafunzi weupe wanaoomba chuo kikuu walikuwa asilimia 29.

Alex Smith, mwenye umri wa miaka 20, anayetoka katika mzungu Mwingereza, anasema: “Wazazi wangu wamejizuia na wanataka tu nifanye kile ninachotaka. Wanajua nina hamu kubwa bila kujali ikiwa nitaenda chuo kikuu au la. ”

Kwa hivyo swali linajitokeza, katika siku hizi na zama hizi, je! Wazazi wa Asia pia wamepunguzwa wakati wa chuo kikuu?

Hali ya kijamii ni muhimu kati ya jamii nyingi za Asia. Wazazi wengine hupuuza matakwa ya watoto wao ili kushikilia msimamo wao katika jamii.

Kwa mfano, kozi za ubunifu kama Tamthiliya, Muziki au Sanaa zinakubaliwaje na wazazi wa Asia Kusoma masomo haya inaweza kuonekana kama chaguo dhahiri. Hasa ukilinganisha na mtoto au binti wa familia hiyo ambaye anasoma kitu ambacho kinachukuliwa kama sifa kama duka la dawa, sheria, macho, meno au dawa.

Je! Chuo Kikuu ni Lazima kwa Waasia wa Uingereza?

Gagandeep Sandhar, 18, anasoma ukumbi wa michezo katika Chuo Kikuu cha York. Anasema:

"Ninapowaambia Waasia wengine Kusini kwamba ninasoma ukumbi wa michezo, kawaida huwa nakutana na usemi mtupu, 'utafanya nini na hiyo?' au kicheko kisicho cha kawaida.

"Ilichukua muda kumshawishi mama yangu kuwa hii ndiyo yote nilitaka kufanya. Alijaribu hata kunishawishi nifanye Sheria ili tu ajue cha kusema kwa familia na marafiki. Hata sasa, anawaambia watu ninasoma Kiingereza ili tu kujificha. ”

Digrii zinazojumuisha Biashara, Hesabu au Sayansi bado zinawekwa juu ya msingi. Labda hii ni kwa sababu wana faida zaidi. Kwa mfano, mhitimu wa Sayansi labda atapata asilimia 5 zaidi katika miaka 5 ya kwanza ya kufanya kazi kuliko mtu aliye na digrii ya ubinadamu.

Au labda ni kwa sababu Waasia wengine wanawaona kuwa wenye heshima zaidi. Ikiwa kweli ni juu ya Waasia wengine wanafikiria, ni nini hufanyika ikiwa mtu hataki kwenda chuo kikuu hata kidogo?

Kupitia lensi ya juu juu, mtu ambaye hana digrii anaweza kusukumwa kando kuwa matarajio dhaifu ya ndoa na wanaweza kudhaniwa duni.

Lakini unapata digrii kwa jamii, kwa familia yako au kwako mwenyewe?

Shinikizo la kijamii halipaswi kujali lakini linapokuja maoni ya wazazi wako, unaweza kuhisi mkazo wa kihemko wa kutaka kuwafurahisha. Katika kizazi chao, labda walijitahidi na kukabiliwa na shida kukulea. Labda yote ambayo wamewahi kujua ni kwamba kupata kazi nzuri, unahitaji digrii.

Je! Chuo Kikuu ni Lazima kwa Waasia wa Uingereza?

Payal Sanga, 20, ambaye anasoma Uhasibu na Fedha katika Chuo Kikuu cha Birmingham City, anaunga mkono wazo hili:

"Waasia wanafikiria kuwa chuo kikuu ni kitu cha kawaida na ikiwa hautaenda, utakuwa mshindwa. Siku zote hakuna maisha bora yaliyoahidiwa mwishoni mwa chuo kikuu lakini wanajua tu walichosikia au kuona. ”

Ikiwa mtu aliyefanikiwa zaidi wanayemjua ni daktari, mhasibu au mwanasheria, mawazo ya matamanio mengine au matamanio yanaweza kutowezekana kwao. Kwa hivyo, wanahimiza watoto wao kuchagua chaguzi salama na kukanyaga njia zinazofanana kwa sababu wanaogopa haijulikani.

Wanaweza kuhisi kuwa chuo kikuu ni lazima kwa sababu bila shahada, ni ngumu kupata kazi nzuri. Kwa asili, wazazi wengi wanataka tu watoto wao wawe na furaha na machoni pao, ufunguo wa furaha unajumuisha kiwango.

Hasara za Kutokwenda Chuo Kikuu

Kuanzia kukutana na watu wapya hadi kujifunza sanaa ya uhuru, chuo kikuu kinaweza kutimiza. Mandhari ya kijamii na anga kawaida huwa gumzo.

Watu kutoka miji tofauti, nchi tofauti na kimsingi matabaka tofauti ya maisha wote wapo katika sehemu moja. Utofauti huu ni kitu cha kushangaza kuwa sehemu ya mtu ambaye haendi chuo kikuu hukosa hii.

Kuhama nyumbani na kuishi kwa mikopo ya wanafunzi hufundisha wanafunzi kupanga bajeti na kuwa huru zaidi. Hii ni rahisi kwa mtu yeyote kwa sababu inawaandaa kwa siku zijazo wakati wanapaswa kusimama kwa miguu yao wenyewe.

Kusoma kitu ambacho unapenda nacho pia hukuchochea kupanua akili yako na akili yako ili uwe bora zaidi. Kutokwenda chuo kikuu kunaweza kuzuia ukuaji huu wa akili kwa watu wengine.

Je! Chuo Kikuu ni Lazima kwa Waasia wa Uingereza?

Faida za Kutokwenda Chuo Kikuu

Sababu kuu ya chuo kikuu ni kujitolea kwa kifedha. Pamoja na misaada ya matengenezo kufutwa na pendekezo la David Cameron la hivi karibuni la kuinua kofia ya ada ya masomo, wanafunzi nchini Uingereza wanaadhibiwa.

Watu mara nyingi huchukizwa na wazo la chuo kikuu kwa sababu ya hali ya kifedha; hakuna chuo kikuu maana yake hakuna wasiwasi juu ya kuwa na deni.

Elimu zaidi sio ya kila mtu lakini kwa bahati nzuri, kuna njia mbadala. Uzoefu wa ujifunzaji unakuwa maarufu zaidi na unawapa vijana watu wazima uzoefu wa kazi mzuri na mshahara na sifa. Kwa kuongezea, ustadi na maarifa yanayopatikana na ujifunzaji inaweza kuvutia waajiri wanaoweza kutoa fursa mpya.

Njia nyingine ni kupata kazi ya muda au ya wakati wote. Njia hii huwapa watu uzoefu zaidi wa kazi na uwezekano wa kufanya kazi kupitia kampuni wanayofanyia kazi. Inaweza pia kukupa ufafanuzi zaidi na kukusaidia kujua nini unataka kufanya maishani ikiwa haujaamua.

Haijalishi unatoka asili gani, kwenda chuo kikuu kunaweza kukufungulia milango mingi. Ni uzoefu wa kufurahisha, wa kufurahisha na utajiri lakini ni lazima? Hapana kabisa.

Bila kujali kama wewe ni Mwingereza wa Asia au la, maisha yanawezekana bila kwenda chuo kikuu.
Kuna chaguzi zingine kama ujifunzaji wa kazi au kuingia moja kwa moja kwenye kazi ambayo pia inawaza.

Ni muhimu kukumbuka kuwa thamani yako haijaamuliwa na kiwango. Mtu ambaye haendi chuo kikuu sio lazima aheshimiwe sana au sio muhimu kuliko mtu anayeenda. Kila mtu anaweza kupata nafasi yake ulimwenguni bila au bila digrii.



Koumal anajielezea kama mtu wa ajabu na roho ya porini. Anapenda uandishi, ubunifu, nafaka na vituko. Kauli mbiu yake ni "Kuna chemchemi ndani yako, usitembee na ndoo tupu."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unene kupita kiasi ni shida kwa watu wa Desi kwa sababu ya

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...